»-(¯`·.:Nhật ký 06-09 :.·´¯)--»

Re: (¯`·.º¦:Nhật ký 06-09:¦º.·´¯)-Ngày gió đông về

Trời rét căm căm, ngồi đợi gần nửa tiếng xe buýt..... đến lúc sự kiên nhẫn cạn kiệt , quyết định đi taxi thì buýt đến 8-}

giời lạnh cả nhà mặc áo ấm nhé
yêu cả nhà nhìu(sao hôm nay mình sến thế nhỉ):D :D :D :D :D

Đông về ... lạnh quá ... tự nhiên lại thấy nhớ một người :x

cuối cùng thì cái khăn cũng đã hoàn thành. mua về để làm cho 1 người, cuối cùng lại thành ế, thôi mình dùng vậy ^^

hum nay, lang thang trên Hao đọc đc cái này

2 đứa trẻ nhỏ tung tăng trên cánh đồng cỏ , cưỡi 2 chú bò đi lang thang khắp xó, ngắm những chú thỏ má kề má mũm mĩm, mắt nhắm chặt chúm chím.....

và hôn nhau 1 cái thật là to :* :x..........

yêu quá :x:x:x

:x:x:x:x:x

Chỉnh sửa lần cuối:

đời thật là lởm, hữu danh vô thực, thế này thì bất công quá, ọe, thế hệ trước với thế hệ sau đúng là ko ngửi được nhau, trời ơi, chết mất, đùa chứ, ko tiện nói ra, nhưng tôi muốn nói với "ai đó" rằng: về học lại đi, kiến thức thì chưa chắc mà cứ..., có khi còn ngu hơn mình, nhục.

sao rõ ràng số bài vít đc đánh giá tốt là 4 mà khi vào fần "tìm kiếm các bài vít đc đánh giá tốt" của tớ thì lại chỉ có 3 nhey? :-/:-/:-/ :eek::eek::eek:

@Phạm Linh:ế à, để tao dùng cho ;;)

Hơ hơ đúng là một ngày vui vẻ của em
cả ngày lang thang trên mạng phởn ko chịu đc. Về nhà vẫn vui vừa đọc truyện vừa đấm bàn đá ghế. Thật là một ngày sung sướng

Trời ấm lên , nhưng mẹ vẫn bảo lạnh lắm con ạ 8-} mặc rõ lắm áo 8-} nóng điên ng 8-}
Mai đi trả tiền điện thoại thôi , chứ kiẻu này mấy hôm nữa chắc lĩnh đủ 8-}

Hôm nay tuy phải học 4 tiết Hóa cực hình nhưng ít ra cuộc thi nhảy dây đã gỡ gạc đôi phần tinh thần đi xuống :D Cuộc thi diễn ra giữa lớp toán 1 vs hóa 1 , nhộn nhịp cả 1 góc hành lang tầng vắng teo heo hút ( có mỗi 2 lớp ở lại học thêm ;)) )Đại diện tiêu biểu cho Hóa 1 nà anh Nhật tít ( tức Giai Buôn) , bạn Hải dớ ( hay là Hải dóng ý nhỉ- chả nhớ lắm ) - nhiệm vụ đo thành tích. Bên Toán 1 có bạn Minh Đức, bạn Hiếu, bạn Hạnh vs 1 số bạn khác tham gia và đặc bịt là những cổ động viên nhiệt tình của 2 lớp :D
Cái dây rất nà ngắn, ban đầu có mỗi anh Nhật tít - chiều cao của anh là 1m53 nhảy vừa, các bạn Toán 1 chỉ nhảy được chừng 20s là tiếp đất hết ;)). Tức tối, các bạn liền gọi bạn Mỹ Hạnh ra ( bạn này còn thấp hơn cả anh Nhật tít, cái dây đối vs anh tít thì vừa nhưng đối vs bạn Hạnh lại dài => vô đối =)) ). Sợ thua, mấy bạn nam lớp Hóa giở trò chơi bẩn , gây rối tư tưởng cho bạn Hạnh khiến bạn ko nhảy được ( ko tốt ko tốt [-x ). Ai đời cứ đòi bạn ý nhảy = chân giữa( thầy Thắng còn gọi là cái gậy :)) ), làm bạn ý lúng túng ( làm dek gì có mà nhảy ;)) )
Trong cuộc thi, bạn Minh Đức lớp Toán 1 được cổ vũ rất nhiệt tình vì biết chiều ý khán giả, các bạn bảo nhảy kiểu gì bạn đều đáp ứng : lò cò = chân phải rồi chân trái rồi........chân giữa ( rất tiếc đến đây bạn cố gắng co 2 chân lên nhưng đành chịu thất bại =)) chấp nhận tiếp đất ) Còn anh Nhật tít ko chịu thua kém, lấy hết sức mạnh của giai buôn Tây Nguyên chứng tỏ bản thân = cách nhảy 3 chân 8-} ( giá như có bạn Thương Hóa 2 ở đây thì tốt :x, chắc nà bạn tự hào nhắm :x ) Tổng kết lại, 2 anh đã cố gắng hết mình nhưng vẫn thất bại, mặc dù vậy khán giả cổ vũ nhiệt liệt vì tinh thần hi sinh chân giữa để làm trò cười cho mọi người =)) =D> =D> =D> =D>

Đúng đoạn hay lúc bạn Đức co 2 chân lên không, hạ đất = .... thì cô Hà suốt hiện :( cuộc vui bị cắt ngang =))
Nhưng rút cục thì :-? lớp 10Hoá vẫn giành chiến thắng với kỉ lục gia Quang Nhật < tức Giai Buôn cưỡi voi >. Thành tích anh ghi là " ng nhảy dây = 3 chân lâu nhất với thời gian 1phut20s \:d/ " Bạn nào tự thấy mình có khả năng đạt thành tích cao hơn mời lên gặp anh tại lớp 10H_ phòng 316_ cuối hành lang heo hút nhất trong tất cả các hành lang ;))

Hôm qua nghỉ 2 tiết đầu :)) chơi ở lớp vui vãi =)) ko đỡ đc các em nhà mình :))
Kết thúc 4 tiết học , đi vs bạn đi trả tiền điện thoại ( may mà đi xe máy ko thì ngất 8-} ) .Hôm trước ra Nguyễn Thái Học thì nó chỉ lên Lương Văn Can , hôm nay ra Lương Văn Can thì nó chỉ lên Võ Thị Sáu , tiếp tục cố gắng đi đến đc Võ thị Sáu thì nó chỉ ra bán đảo Linh Đàm 8-} 8-} Chịu , ko đi nổi nữa... đi về thì tắc đường cứ gọi là khủng khiếp..... và sao 1tiếng 45 phút tớ mới chen ra khỏi đc đống ách tắc đấy và về nhà 8-} vừa vào nhà thì có 2 bác ngồi đợi mình đc 1 tiếng rồi 8-} tâm sự vs 2 bác đến 7h 8-} ăn cơm vội vàng để 7h30 học văn 8-}
sáng hôm nay , mặc cho trời mưa to gió bão , vẫn quyết định đi đến cái nơi gọi là Bán đảo Linh Đàm vs hi vọng là trả đc tiền điện thoại và quan trọng nhất là lấy đc hóa đơn 8-} đen ko để đâu cho hết , chỉ đóng đc tiền và ko lấy đc hóa đơn 8-} chị ý hẹn mai quay lại 8-} hôm nay mà hóa đơn về nhà thì vỡ mặt 8-} trời thì mưa , 2 đứa đội mưa 8-} bẩn hết cả quần áo giày dép :((
2 đứa lại lang thang về nhà nó 8-} đang ngồi chơi 8-} bố nó từ đâu ra đi về 8-} mình đc đổi tên ngay tức khắc :)) ko hiểu do ngại mình hay là thế nào , chú í ngồi 1lúc rồi đi ngay :)) Lang thang đi mua đĩa, sang nhà bạn copy nhạc , rồi fi đến trường đưa đĩa cho các chị đế chuẩn bị quay tivi :">........lên KFC ăn 8-} rồi fi về , tranh thủ vài fút viết cái bài này 8-} chuẩn bị đi học . nam mô a di đà fật cho cái hóa đơn nó ko về nhà trong hôm nay 8-} thế này là đen lắm rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

chốn ra mạng chơi hối hận hôm thứ 4 ko đến ko dc xem ké văn nghệ, về nhà nhìn cái nhà vắng teo chán đến tận, đêm về mèo, trẻ em khóc inh ỏi như tiéng ma gào sợ gần chết, một mình trong nhà mà một hôm kinh ko chịu đc

thế là lại hết một ngày...
..với một kết thúc hơi hụt hẫng của một ngày chả lấy gì làm vui vẻ:(

vậy là cái hóa đơn nó ko về nhà 8-} hé hé may quá

anh vừa lên chửi 1 trận "Mày dạo này yêu đương nhăng nhít quá đấy nhá 8-} ( j thế :eek: ) yêu thì yêu 1 thằng thôi chứ chơi hẳn 2 thắng ( :eek: :eek: j thế :eek: khủng khiếp 8-} ) => bó tay với thằng anh mình 8-} nghe mà chỉ muốn đấm cho 1 fát :-w :-ư b-(

đúng là ngày mai gió mùa về có khác, giữa tháng 12 mà nóng khiếp8-} .
Điểm kém nối tiếp điểm kém:(( cứ tình hình này ko biết thi học kì kiểu j` đây:-ss lại còn thứ 3 làm bài thuyết trình nữa chứ:(( đau đớn:(( :(( :((

Hottest winter...

Tối nay gió đông sắp về mà nóng khủng khiếp.Gió ngoài cửa sổ chỉ trực táp vào mặt mình và cái computer....

Bọn Dân Trí...đúng là hết trò để nói....
Chả hiểu sao mama lại tin lời bọn báo Dân Trí được. 1 lũ ....%@$#
Chả hiểu mama xem mấy cái bài ghi là blog bẩn gì gì đó đầu độc giới trẻ ....làm mẹ mình mắng mình 1 trận ( rõ oan , tức ko chịu được, nếu mình có làm gì thì bị mắng còn bõ đằng này từ hồi lớp 6 biết internet là cái gì chưa làm cái gì tội lỗi cả, cả cuộc đời cống hiến cho HTLM mà bị mắng là :" mấy bác ở cơ quan mẹ bảo rồi , xem lại thằng này cứ online đêm ..." )ức chế không chịu nổi,đã thế blog của mình bị đem ra mổ xẻ ( mà có làm cái gì đâu ạ, blog của em chỉ có mấy cái bài nhạc với viết theo kiểu romantic chả biết ở đâu mama ngồi cơ quan mò vào đọc từ đầu tới cuối.Bây giờ phải set off blog, sửa đổi đủ thứ >"< ) ....

Papa ( 1 người vốn ko biết gì về IT ngoài việc đọc báo trên mạng ) thì ngồi hùa với mama :" tao biết cái trò blog vô bổ lắm mà mày cứ blogger cái gì " ( papa biết cái từ blogger với blog qua cái báo dân trí farmmer>"< )....

Hix, sau 1 tiếng đám đạo (với cả chủ đề công sức lao động ) giờ bắt đầu thấy nguội và ...trơ hơn rùi.Có thể bình tĩnh lấy sách ra làm bài tiếp (làm bài cho 2 tuần sau ạ, mình chăm quá nên chót làm hết bài tập cả tuần rồi mở sách ra chả biết viết cái gì, mà ko viết thì bị ăn mắng...bó tay.)...

Papa nói với mình rất nhiều thứ, về công sức lao động về sự đầu tư vào mỗi con người, về...có thể papa không giỏi văn, không diễn đạt như 1 speaker nhưng papa cần hiểu là con đã đủ lớn để hiểu nhiều hơn những điều được thuyết giảng, được học về cuộc sống....
Viết ra giải tỏa bức xúc mong mọi người hiểu.

Đang type bài này trong búc xức.Mọi người đọc được thì thông cảm dùm nhé....

Hottest winter...Nghe nhạc chắc nguội hơn...

P/s : vừa mở HAO ra đọc được 1 cái tin nhắn.....Dù sao cảm thấy bối rối hơn nhưng cũng thấy dễ chịu hơn...

Chỉnh sửa lần cuối:

cắt tóc :D
thay đổi :D
như một con điên :d
như một kẻ thua cuộc :D chết nhục :))
:) mà thôi :) kệ cha :)) có những cái đáng để nghĩ tới hơn nhiểu :)) hơn là cái đống bullshit đấy :))
"Cuộc sống là thế đấy em ạ" :x :)) đúng rồi, là thế mà :x fuker :))

Back
Bên trên