»-(¯`·.:Nhật ký 06-09 :.·´¯)--»

Nguyễn Lê Hưng
(-=Bulf=-)

Vậy là "tập quân sự" đã qua , ngày đầu tiên đi học chính thức sắp đến ( mấy cái hôm tập quân sự với tập khai giảng không tính :)) ).
Chúng ta lại sắp bắt đầu 1 năm học các bạn nhể :)) .
Để mỗi ngày đi học là 1 kỷ niệm , 1 ngày vui mình làm topic nhật ký chung cho box 06-09 để các bạn post những kỷ niệm mỗi ngày đi học của mình vào đây share với mọi người ^^.

Topic nhật ký chung kiểu này tuy không mới nhưng để chứng minh dân 06-09 đi kịp thời đại không lỗ mốt các bạn cứ ủng hộ nhỉ ?

Chú ý : -Các bạn có thể viết nhật ký bằng mọi hình thức , mọi font chữ , ngôn ngữ Anh Nhật Pháp gì đó không giới hạn ( miễn là thuộc tiếng người ^^), nhật ký bằng hình ảnh ( cho mọi người soi ) càng hoan nghênh ^^.
-Không quote bình phẩm nhật ký người khác làm loãng topic , các bạn có thể bình phẩm về nhật ký ở 1 topic khác.Hoặc post kèm nhật ký của bạn , vậy mới fair play chứ ^^, đọc nhật ký người ta xong rùi bình luận mà không share nhật ký của mình lần sau ai dám post nhật ký nữa nhỉ .Right ^^?
-Không viết nhật ký của bản thân với mục đích nhằm bôi nhọ thành viên khác.

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: (¯`·.º¦:Nhật ký 06-09:¦º.·´¯)

chưa vào học nhưng mà viết nhật ký đc ko ;;) Hí hí, hôm nay tớ ở nhà ;;) chán :( PHải học bài để tối thứ 4 đi học :( Gọi điện mãi mới rủ đc mấy đứa đi đú :x Chắc là chiều mai lại đi ăn chơi đú đởn ;;)

2 ngày nữa đi học rồi :( Một năm học mới lại sắp đến :-s Chúc mọi người năm học mới nhiều thành công và luôn tràn ngập tiếng cười :*

Hờ hờ, thứ 4 đi học rồi, học 2 tiết lí, thầy quyến dạy, ai cũng quảng cáo về thầy, ko biết ngày đầu năm học mới này bị tra tấn thế nào đây????

trong khi các bạn được nghỉ thì mình hôm nay trong một buổi sáng đầy sương thu và gió lạnh mình bò đến trường trong 1 nỗi uất ức to lớn:tại sao mình lại phải làm thanh niên xung kích. buổi học diễn ra trong vòng 1 h 30' với đủ các trò lăn lê bò toái, nào là xoắn hai chân rồi chạm mũi vào đâu gối, thử 1 lần xem điên cực hay chống hai tay ra sau mà nâng cả hai chân lên. tiếp đó là màn chống đẩy bằng 1 tay úp,1 tay mở. 2/3 lớp bị đau tay sau buổi tập còn 1/3 còn lại tập vớ vẩn nên chẳng sao. thêm vào đó cái môn tự vệ khi mình bị tóm tay vào cổ rất là kinh khủng, mình bị thằng Duy lớp Lý vật ngã lăn kềnh ra sân, nói chung là rất đau đớn và mỏi mệt.:((

Hix mình đang tranh thủ những giây phút cuối cùng của mùa hè để chơi nốt.
Sao mà độ giữa hè ( sau độ 1 tháng chơi ) tớ thấy trò gì cũng bắt đầu chán . Thế mà bây thấy mấy trò đấy còn hay chán thì lại bắt đầu phải đi học :((.
Thôi chơi thế cũng đủ rồi chơi nốt mấy hôm nữa rồi lại phải học :(

Một mùa hè ko trọn vẹn. Mấy đứa bạn thân thân sắp đi, cũng ko kịp đến chia tay bọn nó nữa. Còn bao kế hoạch mà ko biết bao giờ mới hoàn thành.
Lại sắp vào guồng rồi. 9 tháng học, 9 tháng mệt mỏi, 9 tháng lo toan...... Hôm nay ngồi nhà, chả có gì làm, lại nghĩ về mình. Lại bận bịu, lại phải cắt mạng,..... ôi năm học mới!

sáng 8h dậy chưa kịp làm j đã bị bố mắng vì tội ko gấp chăn màn T__Tchán.Mà đấy là chưa kịp gấp chứ ko fải ko gấp :))
Hôm nay trời mùa thu mát ghê, thoải mái dễ chịu, đúng mùa thu điẹp nhất trong năm :D (như tên mình ế nhể ;;))
Thư 4 đi học đc cái sướng là chỉ có 3 tiết, lại là Toán Thể Dục Anh nên càng sướng >:D< Học toàn môn nhẹ nhàng :D Chính vì thế chúng ta ko nên hoãn cái sự sung sướng đấy lại, có lẽ 2 tiết cuối thứ 4 mình đi đú :)) :))

Chúc mọi ng năm học mới chăm chỉ,học hành tấn tới, có sức khỏe để vượt qua mọi sự càn quét của thầy cô và có n` bạn mới :* :x
Nhớ học hành cẩn thận ngày từ tuần đầu tiên nhá :D

Trần Hoàng Nam đã viết:
trong khi các bạn được nghỉ thì mình hôm nay trong một buổi sáng đầy sương thu và gió lạnh mình bò đến trường trong 1 nỗi uất ức to lớn:tại sao mình lại phải làm thanh niên xung kích. buổi học diễn ra trong vòng 1 h 30' với đủ các trò lăn lê bò toái, nào là xoắn hai chân rồi chạm mũi vào đâu gối, thử 1 lần xem điên cực hay chống hai tay ra sau mà nâng cả hai chân lên. tiếp đó là màn chống đẩy bằng 1 tay úp,1 tay mở. 2/3 lớp bị đau tay sau buổi tập còn 1/3 còn lại tập vớ vẩn nên chẳng sao. thêm vào đó cái môn tự vệ khi mình bị tóm tay vào cổ rất là kinh khủng, mình bị thằng Duy lớp Lý vật ngã lăn kềnh ra sân, nói chung là rất đau đớn và mỏi mệt.:((
khổ thế cơ hả bạn Nam =D> bravo =D>
sáng nay lóc ngóc bò dậy thì buồn ngủ quá , nài nỉ mama cho kol ngủ thêm 15' 8-} và kết quả là 10h mới dậy ;;) quên cả nv xk vĩ đại :)) :)>-

Hôm nay , sáng 7h30 đã fải mò đi tập văn nghệ........ nhảy múa hát hò chuẩn bị đón đoàn Jean de la Fontaine đến.....bài hát có 3 đoạn , ngồi nghĩ nát óc mới ra 1 đoạn. đi ăn mì + bún chiều đi học,ăn ngô cay trong lớp bị cô fát hiền :((
về nhà và đang lên mạng :)

hôm nay ốm :(
chán quá :(
muốn ol tối nói chuyện với nó quá :((
chẳg hiểu mai có đc đi chơi ko :(
ngày kia học rồi, chán thật:(, ko sao:D, còn hơn là ở nhà mà ko có net :((

sáng nay đi chơi, chiều nay học ông thầy sát thủ ...sợ vãi linh hồn...
ngày đầu đi học được mở đầu bằng một tiết Địa và 2 tiết Lý...đau khổ...:(

Ngày đầu tiên đi học.............
Các lớp khác 3 tiết, riêng lớp mình 5 tiết, thật là khủng khiếp!
mà lại còn chưa mua tí sgk nào chứ, thật là ghê gớm, chả biết học hành thế nào đây!

11/9/2006 ( ngày quốc tế khủng bố ^^) .

Hum nay lập topic nhật ký ( thấy mod chọn ngày ý nghĩa chưa ^^) , các bạn bùn cười wa' còn 1 ngày tự do cuối cùng mà ai cũng trong tâm trạng hồi hộp chờ mong ngày đến trường .Thôi ta cứ say nốt ngày cuối đi đã các bạn ạ^^.

Sáng nay, trời lạnh ( vậy mà có đứa kêu trời này mát mẻ ^^) , đang say giấc nồng thì tiếng con mobile réo làm mình lầm bầm tỉnh dậy xem đứa nào nháy giờ này, hix nghe thấy giọng con bạn yêu quí rủ đi lấy sổ đoàn .Ừ thì lấy.
Đã hẹn nó thứ 2 đi lấy rùi mà quên mất hix

Trời thu đẹp thật, ra ngoài đường mà thấy người áo ba lỗ , người 2 lớp áo tự hỏi mình đang ở cái mùa nào ?Gió cuốn heo hút theo những con đường (hix con bạn bị dở, bảo nó đi Thái Hà thì không đi cứ thích đi đường hồ cho lãng mạn lạnh quá trời ).....

Các cô đoàn trường cấp 2 quả là có tác phong bao cấp số 1, 7h30 nhà nước bắt đầu giờ hành chính 10 h các cô bắt đầu đến phòng đoàn đội không quên xách theo cái làn đi chợ .Chờ mãi mới lấy được cái sổ xanh xanh.Vừa chờ lấy sổ đã kịp ngắm cái sân trường cũ không có khóa mình học có khác trông sạch đẹp hơn hẳn ^^ :))

Sau đó thì cùng con bạn ( nó tên là Huơng ) đi ăn mừng sinh nhật muộn của nó, dù gì 2 đứa cũng ngồi cạnh nhau mấy năm cấp 2 có lẽ đây là lần cuối cùng đi chơi với nhau, hix buồn quá :(( mà trời gió thu vẫn thổi.
Mùa thu đi xe đạp sóng đôi lãng mạn vậy mà nó chỉ ngay vào cái hàng chè SingGapore làm tí cho "nóng" không quên gọi thêm mấy que kém ( vì nghe bọn nó bảo mùa đông ăn kem mới lãng mạn ).Kết quả là đến bây giờ vẫn thấy đau họng và thiệt hai 51 ngàn rưởi /:)

Vậy là cũng đến lúc chia tay lần cuối bứoc vào năm học mới, buổi chiều OL chán chui vào chăn ngủ để 6 h đi cày Tiếng Anh tiếp.

1 ngày buồn như con chuồn chuồn , type xong cái nhật ký rồi đi ngủ.

Hết.

P/s : à quên , bạn nào post bài bình luận nhật ký thì không hẳn là cấm nhưng cũng nên đưa nhật ký của mình vào dưới luôn tránh làm loãng topic.
Các bài viết cụt lủn làm loãng topic mình xin được del đi ^^.

Chỉnh sửa lần cuối:

11/9/06
Ngày hôm nay ko đi tập quân sự, chán!!! Ở nhà chẳng biết làm gì nên lấy máy ra surf web, download những thứ cần thiết roài chơi games cả ngày :)) :)) :)) ...
Vậy là từ ngày mai sẽ bị cắt internet T__T, lại phải chú tâm vào học ( nói thế chứ trước h có bao h chú tâm nổi - học như chơi, chơi như học vậy T__T).... Được cái mình thích cái sắp xếp phòng học ( various reason :D :D :D ).
Anyway, a new day has come, better get moving....

ngay quoc te khung bo, Anh1 0206 cug~ di khung bo
Sang' nay day som, di hoc them hoa, kho, bung nhieu qua hoc u' hieu j, ngoi doi den het gio de con di du' voi' cac ban Ie^u ... :D
Trc day' di mua cai tui', ke trang den, kute ko0l :x ieu lam :x hi'
di du' voi cac ban ie^u bao h cug~ vui ^^ moi~ toi me^t.
thoi ca lu~ an ui nhau la du not, thu 4 di h0c roai`
thu4 mo dau nam hoc moi, thay Quye^n' mo*? bat' T2 :x ie^u thay nho' thay`, m0g gap lai thay`, wonder na(m h0c nay` se c0' nhg~ dua nao dinh' so? sinh tu cua thay`, wonder ko biet nam nay thay` con xem xet ki~ luong~ xem cai goc' da~ dc 90* chua nhu nam ngoai, wonder ko biet thay co cam 2 bai ktra soi len anh nang mat troi choi chang ngoai cua so de xem co giong nhau ko, nhu nam ngoai ko :x
1 nam hoc moi hua hen day thu vi. :x hao huk qua, co that nhieu dieu de Wonder :))
wonder ko bit cac ban iu T2 nam nay co' san sang jup do minh` luc kho khan hoan nan ko ( ieu cau cac ban ieu tra loi :)) )
wonder la` minh co bi vao so den cua mr n ms nao ko
kho^? u' chiu dc, hehe, vao T2 so... :( minh thi lai con ngu Toan' :(

va bh... dieu dang w0nder n nhat ... la` may nha minh tai sao lai ko type dc tieng Viet the, cac ban iu co hieu minh noi j ko, ko biet viet the nay co bi mod warn ko :)) :x

Ps ;;) hen gap lai cac ban cug` thay Quyen men ieu 1h thu 4 ngay 13 thang 9 2006 ;;)

sáng 12/9
lục đục mãi mới dậy đc thì gần muộn h đi học :((
May mà vẫn kịp:D
Đến thì ngồi đợi mãi chẳng thấy thầy đến, hãm thế:((
chiều lại ăn uống chia tay chị, tuần sau nó mới đi cơ mà , sao mà ăn sớm thế. Chẳng hiểu nó đi rồi thì vui hay buồn đây.
Sao nó ko ol nhỉ:((Muốn nói chuyện với nó :((

12/9 roài :( Mai là 13 :( Mai sẽ phải đi học :( Hic hic, ngày 13 ý nghĩa ghê nhỉ, may ko phải thứ 6 :( Chẹp chẹp, từ sáng đến giờ chưa học đc chữ nào, lại phải ngồi vào bàn học thôi :( Bí bo mọi người :(

dạy từ 7h15 , gấp chăn màn :) ăn sáng xong rửa bát:) học từ 8h:) 10h đặt cơm rồi lên học tiếp đến 11h :) và bây h ol nhưng đang invi :)
1 buổi sáng khá là chăm ngoan \:D/

1 ngày thật mệt mỏi : sáng khó khăn lắm mới chui ra đc khỏi chăn ( tự nhiên mình thấy may mà mình học buổi chiều nên những ngày mùa đông có thể dậy muộn hơn 1 chút chứ ko thì khổ quá :)) ) vừa dậy đã nghe mẹ dăn ở nhà lau nhà , phơi quần áo , nấu cơm . Lau nhà xong mệt quá quên mất ko lên phơi quần áo đến tận trưa mới nhớ ra --> ăn mắng :( . Ăn cơm xong lại phải rửa bát xong rồi mới đc nghỉ để lên online :) ( nhưng hiện tại bây h chẳng thấy ai online cùng cả buồn quá ). Tí nữa 4h lại còn phải đi dự sinh nhật đứa bạn .Tối về chuẩn bị sách vở để mai đi học . Ui quả là 1 ngày bận rộn

Mai là lại phải bắt đầu đi học chắc may ra cả tuần online đc 1 lúc thế thì chắc mình ko viết nhật ký nữa mà chuyển sang viết tuần kí :)) . Mà có lẽ mọi người cũng nên như thế vì viết 1 phát cả tuần thì có nhiều cái để nói hơn là ngày nào cũng bắt đầu bằng việc : sáng bò khỏi giường .... :)) thì nhàm mất ( đúng tiêu chí của bạn mod là tránh làm loãng topic )
@ Quỳnh Như : cho tớ xin cái nick :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Hum nay là một ngày...hoàn toàn giống như mọi hum :|
ngày mai đi học /:) sao mà chẳng thấy hào hứng /:)

Back
Bên trên