(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

To em:
Em à, mấy tuổi rồi :). Thay đổi đi nào. Đừng để người khác phải bực mình như vậy chứ. Việc mình thì mình phải tự làm thôi, đừng bức xúc khi người khác góp ý, toàn tốt cho em cả. Đừng đùn đẩy cái trách nhiệm đáng ra là của mình cho người khác. Và nếu đã nhờ người ta thì đừng thái độ. Mọi người vì em khá nhiều rồi đấy, em đã vì mọi người được bao nhiêu ? Cụ thể là hôm nay em làm như vậy có hay ho ko ? Bắt đầu sống với tuổi thật được rồi đấy :).

Chỉnh sửa lần cuối:
to Peah: *huggies*
to the same as above: i've always wanted to tell you this but it seems that u never understand. wake up and be mature :)

To "em": totally agree with peah and tax. Stop being selfish and hard headed. At least 10 ppl had to wait for you under the rain today. How does that feel? Love having ppl cater to you huh? Its time you humbled yourself. After all youre just one of us, not a goddess.

To: em
Ừm, mình biết dạo này em k vui, em gặp nhiều áp lực. Việc em tham gia cái này, mình biết nhiều lúc em nghĩ là quá sức, là sai lầm, là k thể nào mà cope nổi. Nhưng mà đừng nói thế em à. Có phải mọi chuyện lúc nào cũng dễ dàng đâu. Khó khăn thế này thì đến lúc có kết quả mới thấy nó xứng đáng, em à. :) Có khó khăn thì mọi người cùng giúp nhau vượt qua. Em phải chịu nhiều áp lực, có lẽ vậy nên em mới có phản ứng như thế. Mình nghĩ là mọi người sẽ hiểu cho em, em à. Không sao đâu. Hôm nay em vất vả nhiều rồi, hôm nay là bad day của em. Ai cũng thấy mà. Mọi người luôn ở bên em, support em... Mình thấy em bực mà chẳng làm gì được... :( Không sao đâu em. Mai mọi chuyện sẽ khá hơn. Yêu em nhiều lắm. >:-D<
Btw, hôm nay đến nhà em, nói chuyện với em rất là vui... :x
Áo hôm nay chúng mình chọn rất là đẹp... :x
Sorry vì làm vỡ cốc... :">
Sorry vì k ở lại chọn váy cho em được. :( Chắc váy em chọn cũng đẹp lắm. :x

Anh: >:-D< Bình tĩnh anh à >:-D< Ai cũng biết anh áp lực thế nào mà :p Cố lên >:-D< xả xong hết rồi hít 1 hơi thật dàiiiii rồi lại tươi tỉnh nhé :x :p >:-D<
Cả nhà: Yêu cả nhà lắmmmmm :p...mặc dù rất muốn ở bên cạnh mng` lúc này...nhưng chả biết làm thế nào cả :) :p...cố lên nheeeeeeee :*
I love you I love you I love you I love youu :* :* :*
A1 vô đối ( mồm .."hem" thối) hihihi :*

Một ngày đen đủi sắp trôi qua :-<
Em sắp thấy yêu cuộc sống :">: Nếu hôm nay em nổi cáu vs ai thì xin lỗi nhé ;) :x

to lớp mình.

tớ yêu lớp mình ... yêu cả cái "chợ người" vô đối của lớp mình hôm nay ...
all of you really made me smile again :)

cái cảm giác mọi người cho tớ hôm nay ... thực sự rất lạ ... và rất nghẹn lại trong ngực ... chả biết tả nó thế nào cả.
cảm ơn mọi người ... nhiều ... lắm ... :)

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ dạo này làm sao ý nhờ :-s
ức chế. bực bội. đau đầu. điên. phát rồ .

Càng ngày càng biết được nhiều chuyện k hay ho gì cả. Haizzzz. :-s
Sao mà đi bable thế? >.< Chưa đủ hay sao? Mệt quá rồi đấy. >.<
Tôi thôi rồi mà. Thôi đi. Hứa là sẽ k nói gì nữa rồi. Thề là sẽ k nói. K nói kể cả cho bạn kia. K hé một lời nào. Nên là thôi đi. >.<

to chí phèo phẩy
sao trên đời này vẫn còn Chí Phèo thế nhỉ :|

To chị chủ: =)) =)) =)) =))
To Quanh:
Em ơi biết là em mệt và phải chịu nhiều áp lực rồi mà, nhưng mà em yên tâm, mọi người nói thế là vì lo cho em thôi mà chứ không phải có ý gì đâu. Vote for me của em rất là đẹp :x:x:x:x, mà em cũng không phải lo chuyện ảnh không đẹp đâu, em xinh mà :x:x. Có gì thì bình tĩnh giải quyết, có phải làm gì cũng dễ ơi là dễ đâu mà. Happy Bday em nhé >:d<

To sếp: Hôm nay vui nhất là lúc nói chuyện với sếp :x:x:x

To you:
Bình tĩnh đã nào, mình nói thật cái tuần này không phải mình em căng thẳng, mà mình thấy nhiều lúc cứ như mình là người phải chịu hoàn toàn trách nhiệm về mọi chuyện hay sao í. Mình chán chuyện này rồi đấy, chán lắm rồi đấy. Nói thật là không phải mình không biết cảm nhận, mình có thể hiểu cái cách người ta đối xử với mình thì nó thể hiện điều gì. Mình thấy có cái gì không ổn. Nếu vì một đứa xa lạ mà em làm như thế với mình thì mình thực sự rất là thất vọng đấy. Nói thật là mình không bao giờ có ý nghĩ sẽ làm gì xấu cho bất cứ ai mình coi là bạn cả, nhưng mình cảm thấy em đang nghĩ là tất cả chuyện này là do mình. Ừ thì hiểu và cố chấp nhận, nhưng mà sẽ rất là khó. Một người đang tức mà bị một người khác cũng đang tức trút giận lên mình thì cảm giác ấy nó không hề dễ chịu đâu, và mình không phải là người giỏi chịu đựng. Chẳng hiểu mọi thứ sẽ đi đến đâu, nhưng mà chắc mai không thể bình thường được đâu nhở.

----------

To chị chủ:
Mình đã hết tức, yêu chị chủ nhiều lắm >:D< >:D<

To quanh: bình tĩnh nào. bao nhiêu chuyện rồi, cần có thời gian. Thời gian tới bận rộn đấy. Cứ bình tĩnh. :)

To mẹ: ôi hôm nay vui lắm ý :x cám ơn mẹ nhiều :x

to: mình
Hic hic ngồi xem lại blog của cả nhà :(( Xem lại ảnh A1 :((
Bao nhiêu kỉ niệm :(( Nhớ quá chứ :((
Tại sao lại thế chứ :(( Tại sao năm nay lớp mình lại gặp quá
nhiều chuyện điên khùng và xui xẻo như thế chứ :((
Ước gì Chúa ban cho con một phép màu để tất cả trở lại như xưa :x
Ý con là đông đủ như xưa và hạnh phúc như xưa ý :x
Mà cũng lạ thật có bao giờ mình quan tâm đến mấy chuyện thế này đâu :)) Kiểu thấy rất tội lỗi vì hình như từ trc đến giờ chưa bao giờ tham gia vào việc gì của lớp cả :"> Việc em Quanh thi miss nè, việc clip nè....rồi bla bla bla :"> hic nhưng mấy hôm nay thấy lớp mình ai cũng nhiều tâm trạng :(
To: con :x
Con yêu things' gonna be alright mà đúng ko ? Mama yêu con ;) Hình như có lần mama nói với con con người lúc nào cũng cô độc đúng ko ? Đừng tin nhé ;) Con nhìn xung quanh con đi bao nhiêu người mỉm cười với con đấy >:D< papa con hôm nay ngừng chép bài tin để nghe con đấy :)
To: Hạnh Ngàn
Cảm ơn em vì đã cho mình chép bài Mạnh bấy lâu nay :"> Cứ tiếp tục phát huy nhé ;) :">
Em ah đã đến lúc để quên rồi đấy :) Giữ mãi mấy nỗi tức giận trong lòng chỉ khổ mình thôi :) Em làm được mà ;) đúng ko ? Việc gì mình cứ phải nghĩ đến làm thế nào để end một cách chính thức rõ ràng thay vì kết thúc mọi thứ ngay ngày hôm nay :) Rồi sẽ đến lúc em cảm thấy điều này ko quá khủng khiếp nữa em ah ;)Có bao nhiêu người ở bên em cơ mà >:D<
PS: tặng em câu này :"> Cuộc sống sẽ chẳng còn gì thú vị nếu không có những bí mật. Nhưng quan trọng hơn, bạn phải biết những bí mật ấy nên được cất giữ, sẻ chia và thì thầm vào tai người khác như thế nào. Có nhiều chuyện ko nên có quá nhiều người biết em ah :x Yêu em >:D< (hihi rút kinh nghiệm nhé ;)) Ah mà đừng nghĩ mình thế này thế nọ nhé ;) Em là người tuyệt vời mà :x :* Khi nào em buồn ra đây mình kể chuyện cười cho :p Đảm bảo ko cười ko lấy tiền :">
To: Diệp
hì tụi mình ko chơi với nhau nhiều nhưng mấy hôm nay tớ thấy ấy gặp nhiều chuyện quá :( >:D< Thầy Đứt đã bảo để đạt đến niềm vui và hạnh phúc thì cần vượt qua khó khăn :) nên cố gắng nhé ;)
To: Đinh My
Bà ơi tôi định viết cho bà lâu rồi cơ nhưng lười :"> Đời còn dài zai còn nhiều mà :p Đừng bao giờ phải khóc vì những chuyện vô lý như thế ;) Tôi chẳng biết nó tuyệt vời như thế nào nhưng nếu nó đã làm bà phải đau khổ thế thì nó ko đáng để bà tiếc đâu :p Tôi thấy bà khóc vì nó bao nhiêu lần rồi ý nhỉ :) lau nước mắt đi và đi tiếp đi :p >:D<
To: Thanh Hà
Tao biết mày chả bao giờ lên HAO hay vào cái topic này :))
Nhưng tao vẫn thích cho tên mày vào đây :))
To: Lan Chim
Tao thích ăn kẹo của mày :p Tao yêu mấy cái đồ nhỏ nhỏ kute của mày :p
Nhưng rất tiếc tao ko yêu mày :-< :)) Tao rất hâm mộ tài năng quay của mày mỗi tội kỉ lục đã bị phá vỡ trong giờ Địa :))
To: Vũ Linh
Bà là đồ con heo nhạt nhẽo :)) Tôi thích nói chuyện triết lý vs bà rồi sau đó cả hai đứa nhìn nhau ko hiểu gì cả :)) Ngày mai sinh nhật bà rồi :x Chúc bà sweet 16 nhé ;) Tôi vừa ghét vừa yêu bà :)) Đối với tôi bà giống như chocolate ý :p Hiểu ko ?
To: Thảo Hà
Tôi ghét bà nhất ở điểm tại sao bà lại luôn nhìn thấu được suy nghĩ của tôi :)) Tôi làm gì bà cũng biết ý :(( Ghét thế :((
To: Quanh :x
Mình tin em sẽ trở thành Miss Ams mà :x cố lên nhé ;)
To: Lý, Lanh
hehe nếu có dịp tớ sẽ biểu diễn piano vs đàn tranh cho :p :>
To: Hoa
Hi vọng cuốn sách tớ tặng cậu hôm sn sẽ là một thứ hữu ích để cậu xây dựng được niềm tin vào chính mình :)
To: sếp Chi :*
Sếp Chi là nguồn luôn luôn lắng nghe "lâu lâu mới hiểu" của em :x :*
To: Con Bống ngu ngốc của tao :))
Mày đòi tao mới viết cho mày ko thi còn lâu nhé :>
Rồi tao vs mày chơi vs nhau từ hồi lớp 6 :x
Ngày nào tan học cũng về nhà mày nướng xúc xích :)) Hậu quả là hết năm lớp 6 tao tăng 3 cân :">
Rồi tao hay đến đánh nhau vs mày và thằng Bi :))
Tao thích bắt mày đèo tao bằng xe đạp đi lang thang ( tại tao hay lạc đường):">
Mày là chuyên gia tư vấn cho tao và hình như mỗi tao ko cho rằng mày là đồ thiếu muối =)) :p
Tao thích đến nhà mày chui vào phòng của bố mẹ mày để hú hí vs hai chị em mày :">
Tao cũng rất ghét ôsin nhà mày vì bà ý cho tao ăn trứng vs giẻ rửa bát :(( hừ
Tao thấy bực bội khi mày đi chơi vs đứa khác mà ko phải là tao :))
Tao thích con em gái tao lấy thằng em trai mày để tống khứ hai cái của nợ ấy đi :))
Nói chung mày rất quan trọng với tao và mày là người làm tao cảm thấy peaceful ngay cả trong những lúc khó khăn nhất:x
Thế thôi tao ko nói tao yêu mày đâu vì tao tin là mày có thể cảm nhận được điều đó ;) >:D<
To: nhiều người
Xin lỗi nhé :)
To: one
Uhm tớ quên được ấy mà :) đúng ko ? sắp rồi. Không lâu nữa đâu :)
To: lớp mình
Whatever happens, I am always a mem of our "Lố Bang" :x
Wherever I go, A1 is always in my heart :x
Mở đầu có khó khăn thì kết quả đạt được mới giá trị phải ko ? :)
hehe lảm nhảm xong rồi :"> Dạo này hay nghĩ vớ vẩn :"> Nếu ko nói ra hết thì chắc mình sẽ chết mất :D
Mà muốn viết về nhiều người nữa nhưng đau tay quá rồi :(( :"> (lười nữa)
Chúc tất cả mọi cuối tuần vui vẻ tuần mới may mắn an lành nhé :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngồi đọc bài của Hân và nghe Spring time cua Yiruma, hợp ơi là hợp ý. :">
Chẳng biêt nói cái gì. Thanks Hân nhiều nhiều. Hôm nay nói chuyện buồn cười quá đi. =)) Thoải mái quá. Kiểu toàn nói đến những chủ đề hot và những người... cũng hot nốt. :x 2 bạn kia khá hợp mà Hân. :x Thôi đừng chê bạn drop nữa nhá. Bạn í cũng tử tế mà. Chứ cái bạn kia á, thôi thôi thôi, 2 người đó hem có hợp à. kiểu tính cũng khá giống nhau ý, k nên k nên, cứ như soi gương í à. [-x;))
Dạo này lớp mình có khá là nhiều chuyện, ai cũng có tâm sự mà. Ấy đừng nghĩ là mình k tham gia đóng góp gì cho lớp nhá. Ấy có mà. Nhiệt tình là đằng khác. Ấy với Thảo Hà như kiểu là hậu phương vững chắc cho lớp mình ý. ;) >:-D<
Ừ sẽ cố gắng Hân à. Đang mà. Sắp được rồi. Hi vọng là thế. Hí hí. ;)) >:-D<
Rút kinh nghiệm rồi. Hôm nay cũng có người nói với tớ thế mà.
(Thanks cái bạn đã nói chuyện và khuyên tớ như thế. ;) :x )
Mình cũng thấy càng ngày càng gắn bó với lớp hơn. Hôm trước ngồi nói chuyện với Lanh, lại nghĩ ngợi, k biết mai sau tốt nghiệp rồi mỗi đứa một nơi thì thế nào. :( Thôi, cứ yêu nhau đã, nhỉ? ;)) :x >:-D<
Yêu ấy nhiều. Thanks ấy nhiều. :x

Chỉnh sửa lần cuối:
To you:
Muốn viết cái gì đấy, lại chẳng biết viết gì. Đúng là mình đang bị đơ. Nhưng mà thực sự là hết giận rồi, và cũng chẳng hiểu tại sao lại giận nữa.

To em Diệp:
Thứ 2 mang kẹo nhá, dạo này có gì buồn thế em??

To sếp:
Thôi sếp nghĩ ít thôi, cứ ôm tất cả vào người thì đến lúc sẽ không thể chịu được đâu sếp ơi. Iêu lắm :x:x:x

To chị chủ:
Sozi nhá, tự dưng chị chủ bị lôi vào cái đống rắc rối này. Iêu chị chủ lắm :x:x
Giờ sinh í, mình không có ý gì đâu, chỉ là không muốn thay đổi, và lúc đấy đang tức mà :D

Thanks a lot >:-D< nhưng mà ko như bà nghĩ đâu :D tôi rất vui vì bà đã quan tâm >:-D< nhưng mà mong mọi ng đừng comment về vấn đề này :p yêu mọi ng >:-D<

nearly reach the limited line :) step by step ........towards the final destination :)
i stand here . i belong to this place . permanently :)
burnin' me up ......the last days :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên