(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

To: chủ
điểm sáng trong ngày của em :*

To: a friend
>:-D<
thanks for assuring me that i did the right thing
i was afraid i was like em Diệp :">

To: you
ngày dài mệt mỏi =.=
lắm chuyện chỉ thấy bực mình, một tối hơn hai chục người pm, toàn chuyện phức tạp
phức tạp phức tạp =.=''
muốn chửi bậy >_<

from me to you.

things are getting more and more complicated 8-}

"There is a wish that is forbidden or repressed in some way, and forces that oppose it. In the case of dreams while sleeping, they offer a compromise, that is, a way for the wish to be expressed safely...
...In a sense, the dream serves to protect the mind from a conflict in the inconscious..." (The Interpretion of Dream by Sigmund Freud )

hai dồ, chuẩn k cần chỉnh :( it seems like ... I'm getting crazy =))

trong tiếng việt nó là thuyết phân tâm (thuật ngữ kĩ thuật :-b )của bên tâm lý học :))
một phần của psychology 8-> =)) mẹ sếp cho đọc thử cho biết í mà :))

"There is a wish that is forbidden or repressed in some way, and forces that oppose it. In the case of dreams while sleeping, they offer a compromise, that is, a way for the wish to be expressed safely...
...In a sense, the dream serves to protect the mind from a conflict in the inconscious..." (The Interpretion of Dream by Sigmund Freud )

1 lần em đã từng mơ kiểu như thế này =)) mơ xong dậy thấy có thêm energy để làm việc :x:x:x

Bỗng dưng muốn khóc >"< Mình lại lên cơn rồi =.='
Calm down! Mọi thứ sẽ qua nhanh thôi :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
to whom it may concern.

" ... Nếu bạn có thực phẩm để ăn, có áo quần để mặc, có một mái nhà để che đầu và một nơi nghỉ qua đêm là bạn đã giàu hơn 75% thế giới này.
... Nếu bạn có tiền tiêu trong ví, có tiền ban phát cho người nghèo (nếu muốn), có tiền để dành (của ba mẹ) trong ngân hàng (để chi trả cho việc du học chẳng hạn), bạn thuộc 8% những người giàu nhất thế giới.
... Nếu sáng nay bạn thức dậy thấy mình vẫn khỏe mạnh thì bạn đã may mắn hơn 1 triệu người ko thể sống qua nổi tuần này.
... Nếu bạn chưa bao giờ phải trải qua nguy hiểm của chiến tranh, cô đơn của tù tội, đớn đau của tra tấn hay vật vã của đói khát, bạn đã hạnh phúc hơn 500 triệu người trên thế giới.
... Nếu bố mẹ bạn còn sống, và còn bên nhau thì so với thế giới trường hợp của bạn không nhiều đâu.
... Và cuối cùng, nếu bạn đọc được những dòng này thì bạn đã sung sướng hơn 2 tỷ người trên thế giới chẳng bao giờ đọc được bất cứ thứ gì cả.

Hãy nâng niu những gì trong vòng tay bạn, bởi rất nhiều người đang thèm được như bạn đấy. ..."

Hãy tự nói với bản thân: Tôi sẽ ngừng than vãn!

Em thấy mình luôn có quyền được than vãn ;))
Chả bao h chúng ta mong mình sẽ homeless
Chả bao giờ chúng ta muốn sẽ đói khát và đau khổ tột cùng
Chả bao giờ chúng ta mong sẽ có chuyện gì xảy ra cho bố mẹ mình cả.
Ai cũng là người biết "thiết tha với những gì mình đang có"
Vậy thì sao lại than vãn.
Đơn giản nhỉ ;))
Vì "trông lên thì chẳng bằng ai" mà ;))
Cũng ko nên tự thỏa mãn :|
Than vãn có mặt tích cực của nó

"...Cuối mùa gió chướng, trời bỗng lạnh hơn, thêm vào một chút buồn, nó kia, gió bấc! Những đám cưới được tôi cho xuất hiện trên cái nền gió nầy, nhưng chỉ là cái cớ cho buồn thẫm hơn, sắc lại trên những mối tình dang dở. Chắc tại gió quá dịu dàng, nên có cảm giác gờn gợn buồn, có cảm giác như gió mồ côi, cúi đầu hiu hắt đi giữ đời. Hay tại tôi đã già, đã nhận ra không mùa vui nào là trọn. Đến đám cưới vốn là hỷ sự, tôi cũng "gây sự" để cho nó phải buồn chút chút. Chỉ có đám trẻ con là không biết, nên mới sướng rơn vỗ tay cười hát "Cô dâu chú rể. Làm bể bình bông. Đổ thừa con nít..." Hà hà, vậy mà không phải đâu, mấy cưng..."
Cánh đồng bất tận - Nguyễn Ngọc Tư

cánh đồng bất tận nghe danh từ lâu :x
nay mới đc biết đến vài dòng :">

Ám ảnh ghê lắm :-< đọc xong thấy não lòng não ruột, thấy già đi chục tuổi :-< cơ mà vẫn muốn đọc vì văn viết nuột, siêu nuột, truyện cũng rất thật, từ con người đến cảnh vật, không ngờ chị ý bịa ra hết 8-|

nhà văn nói láo nhà báo nói phét mà =))
nhưng mà công nhận giọng văn hay quá :x

Back
Bên trên