Yearbook cho khóa 01-04 năm tới!!!!

Chà, nghe các chị bàn bạc mà em muốn sởn gai ốc luôn hà,hào hứng ra phết ,nhưng ma tóm lại thì vẫn là ý tưởng,thấy ai cũng nói là "ối giời ơi,hay thật,tuyệt quá,thích thế,cho mình tham gia với,tớ đồng ý 2 tay 2 chân luôn,mình làm đi....",làm cài gì bây giờ.Tóm lại là thống nhất ma ra cái gì cụ thể đi,không vào năm la đếch có thời gian đâu,cãi nhau xong cũng đủ hết học kì.
To V.Trang:Lop Toán thì Huy chỉ có một mà thôi,của độc mà.

Xin chào, hôm qua tớ mới gọi cho Huyền Trang của A1. Bạn ý đã bảo tớ rằng, trước mắt, mỗi người đi vận động cho lớp của mình và các lớp trong buổi học của mình (tức là sáng và chiều). Mỗi lớp hiện tại cử ra một người đại diện để sắp tới đi họp về YB. Tớ đã xin đại diện cho lớp tớ.

Đấy là nhiệm vụ trước mắt. Các bác hãy cố gắng làm đi nhé. Khóa chúng ta nhất định phải có YB. Yêu tất cả :x

Yearbook nen bao gom:
1) Anh chup tung lop. Phia duoi co chu thich ho ten day du tung nguoi dung o tung hang. Moi lop nen co mot trang goi la "mural page", the hien duoc solidarity cua 1 lop. Chang han, trang do co the la cartoons hay caricatures cua tat ca cac thanh vien trong lop, ve trong 1 trang. Hay co the la quotes cac cau noi dac trung cua tung nguoi 1 trong lop
2) Anh chup cac hoat dong ngoai khoa trong nam (camps, quizs...), moi trang mot hoat dong.
3) Co the them mot vai trang ve cac thanh tich dat duoc trong nam cua mot so ca nhan
4) Anh cac thay co giao??

Uh, nhưng cũng có thêm các mục để các lớp nhận xét về nhau ...nói tóm lại là cái nhìn từ "bên ngoài " vào lớp của mình nữa. Nghe mọi người nhận xét vui ra phết với cả năm nay cũng năm cuối rồi mà. Cái mục này tớ thấy trong YB của các anh chị khóa 95-98 rồi. Kể cũng thú vị đấy chứ. (đây gọi là kế thừa và fat' huy truyền thống dân tộc, hì hì ... :)) )
Thế còn về việc họp đại diện của từng lớp thì bao giờ họp thế ? Để tớ về bảo ...... lớp trưởng lớp tớ đi họp . :D

Tớ nghĩ nên có thêm phần phỏng vấn nhanh các nhân vật nổi bật, mục Ghi nét thì không thể thiếu có điều sẽ thật sáng tạo!

chuyện này hay ghê , tui ủng hộ hết mình nè . H2 nè

Grr... thằng Hải có nói tiếng Việt không thì bảo? Cho một trận bi giờ...

E hèm..!

Được rồi... tình hình là bước đầu đã thành công... mọi người đều ủng hộ nhiệt liệt... bây giờ chuẩn bị lên kế hoạch và ... nhào zô... Có điều tớ chưa tham gia làm mấy cái trò này bao giờ... nhất là quy mô lớn thế này nên cũng chẳng biết góp ý gì... Có lẽ sẽ có phần dành riêng cho các lớp và phần chung.

Phần riêng cho các lớp thì sẽ có ảnh, danh sách thành viên... có câu nói yêu thích cũng hay... thu thập chữ ký cũng tốt... Ngoài ra có thể có ảnh sinh hoạt dưới cờ của các lớp chẳng hạn...

Phần chung có lẽ gồm ảnh về sinh hoạt tập thể và các bài viết, phóng sự về học sinh, thầy cô giáo... nếu có thể thì lấy ý kiến của khóa trước và khóa 'kế cận' về khóa mình...

Ngoài ra tớ cũng được biết về ý tưởng lập online yearbook nữa... chưa biết là thế nào... Có lẽ cần phải xem xét thêm... nhưng nếu làm được thì sẽ có thêm đất cho cá nhân.

Mọi người mấu quá ta! Phạm ơi, mày kiếm được nhiều người ủng hộ thế rồi, khỏi lo nhé!
Theo kinh nghiệm làm yearbook của ANh 1 thì cứ vận động mọi người viết bài đã. Có trong tay một số bài thì mới chia được rõ chủ đề. Còn bây giờ mọi người cứ viết thoải mái tất cả suy nghĩ, tình cảm... ra.
Mọi người ơi, trong phần của lớp mình thì đừng gạt những đứa đã đi nước ngoài ra nhé!
Những lần làm dạ hội cũng phải có ảnh cho vào, right?

GALAXY chả có cái ảnh nào ra hồn --> tủi thân :(

Phạm Khánh Vân đã viết:
Tớ nghĩ nên có thêm phần phỏng vấn nhanh các nhân vật nổi bật, mục Ghi nét thì không thể thiếu có điều sẽ thật sáng tạo!

Tớ ko đồng ý với phần này lắm. Đã là YB cả khối thì nên làm chung. Với cả biết thế nào là "nhân vật nổi bật" trong hàng trăm hs của cả khóa. Lại dễ gây ghen ghét, hiểu lầm :(

Chào mọi người ,có dân Lí 2 đây.Tui xin ủng hộ hết sức mình.>:-D<
Sẵn sàng làm mọi việc vì 01-04:>

Theo tớ thì nên bắt tay vào làm luôn không đến lúc vào năm học thì bận lắm,sợ không có thời gian đâu

Okie, thống nhất nhé, lớp Hóa 2 có bạn Hồng Hạnh đại diện, lớp L2 sẽ là bạn Hòa hoặc Tú mỡ, tùy hai người tự thỏa thuận với nhau. Còn Toán 2 nữa thôi, các bạn lớp L2 và H2 chơi với T2 thì làm ơn hỏi hộ lớp đấy có ai nhiệt tình ko??

Góp ý chút được không :

1/ Nên có phần sáng tác về văn học, âm nhạc, hội họa... của hs. Khóa 01-04 có trên 500 hs thì chắc chắn cũng phải được 30 bài có chất lượng.

2/ Phần ảnh : ảnh chụp từng lớp (có lẽ mỗi lớp 1 tấm thôi, nhiều hơn in không nổi); các cá nhân có thành tích trong các kì thi HSG, thể thao; các thày cô chủ nhiệm chụp chung 1 kiểu; dạ hội, giải bóng đá, bóng rổ...

3/ Giới thiệu của từng lớp về bản thân (khoảng 1 trang).

4/ Phần nhận xét : của các thày cô, của các khóa trên& dưới, các lớp tự nhiên <=> các lớp xã hội, con trai <=> con gái...

5/ Hoạt động của khóa : VD như chuyện các bạn làm dạ hội ntn, tham gia giải thể thao ở trường ntn...

6/ Các phóng sự : VD như thi ĐH, chọn nghề nghiệp, chọn bạn đời...

7/ Suy nghĩ về lớp/khóa/thày cô.

Đề nghị bạn Trang lớp Anh làm Trưởng ban biên tập đe !!
Tum' lại phải? họp bàn hẳn hoi, lên nét nè không giải quyết giề đâu/

Mọi người nhiệt tình quá, tình hình là hẹn gặp nhau một ngày đi, cả lũ ngồi bàn bạc, còn lớp Sinh, lớp Nga, Toán 2 và Anh2 --> Bạn nào có lòng hỏi giúp cái nhể ;)

Nên thành lập ra một ban biên tập (cần một số người giỏi về chế bản, in ấn...) Ngoài ra nên có thời hạn chót cho các lớp để nộp bài+ảnh, chứ cứ lai rai con cà con cuống là ko được đâu.

Back
Bên trên