YEARBOOK 04-07 -1 kế hoạch vĩ đại và hoành tráng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
@ Thư: Cái gì bắt đầu quá sớm hay quá muộn đều ko hiệu quả. Sớm quá thì dễ làm mọi người chờ đợi nhiều đâm ra chán nản, tinh thần làm việc uể oải. Còn muộn quá thì cập dập [-x Cứ nên đúng lúc đúng chỗ là hay nhất! ;)

bạn Thư nói ko ham hố gì cái này mà chỉ vì 04 07 :-S Nếu ấy nói thế bọn tớ thấy áy náy lắm ấy ạ.Bọn tớ ko muốn làm ấy mất công sức và thời gian vào chuyện mà ấy không thích :|

Tớ cũng phản đối ý kiến là cứ tuyển bừa phứa rồi đẩy người ta sang vị trí này vị trí khác... Có ai hiểu được tâm lý người ta lúc ấy ko? [-x Làm như thế thì BTC sẽ mất uy tín và tiếng nói ngay từ đầu :)

Ngoài lề 1 ít: :p
Nói thật là tớ tự hào vì những cái gì BTC Ngày hội anh tài đã làm được. Dư luận về chương trình rất ổn. Vì sao? Vì bọn tớ biết người biết việc. Giao việc cho đúng người, biết kết hợp những cạ cứng vào với nhau :x BTC ko hề nhiều nhưng khối lượng công việc vẫn ko quá nặng nề và ôm đồm, việc ai người đấy làm. Còn nếu theo cái kiểu tuyển bừa thì dám chắc là sẽ xảy ra chuyện cãi nhau ỏm tỏi, việc bị xé nhỏ, vụn vặt... Không hề hiệu quả!:D

Từ đầu đến giờ tớ thấy ý tưởng thì ít mà quanh đi quẩn lại chỉ có tìm người đứng đầu là nhiều [-x Cái gì cũng thế thôi, k có ý tưởng cụ thể thì chả làm được cái gì hết ! :|

Mục đích làm YB là cái gì ??? Là việc tìm xem ai làm lãnh đạo à ??? :eek:

Còn ai lăn tăn cái chuyện ko kịp để lấy danh sách thì tự đứng ra nhận luôn việc đấy đi... Cái đấy cần nhiều thời gian chứ còn những phần khác của YB thì bây giờ ko phải thời điểm hợp lý đê làm.

Lý do vì sao thì tớ chỉ cần hỏi các ấy thế này thôi:

Chưa đi học thì lấy đâu ra những chuyện vui buồn, những cái kỷ niệm??? Chưa là HS lớp 12 làm sao ý thức được ngày chia tay đang đến gần??? Làm sao có được những cảm xúc bồi hồi để viết cho đc 1 bài mùi mẫn khi ko có trải nghiệm ???...:-/ Viết bằng niềm tin à? :-/ ảnh ọt nữa, ở đâu ra ???
Muốn có clip mà chưa vào năm học thì quay cái kiểu gì ??? :-/

Đấy là những cái cơ bản để làm nên 1 quyển YB!:D Năm học còn chưa bắt đầu thì làm sao mà giải quyết được những cái đấy ??? [-x

Tớ đồng ý việc thu thập thông tin từ bây giờ nhưng tớ kiên quyết phản đối chuyện bắt đầu làm những phần khác! /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bây giờ mới ngồi nghiền ngẫm lại bài của đ/c Thảo :D

XIN TÀI TRỢ và THU THẬP DANH SÁCH
là những việc có thể làm từ bây giờ. Tớ cũng ủng hộ việc để Ban tài chính là người của BCH vì dù sao BCH cũng là những người có kinh nghiệm làm chương trình và đi xin tài trợ :)

Nhắc lại lần nữa với những bạn nào có tư tưởng tìm người có lòng nhiệt tình là nhiệt tình thôi không thể đủ được. NHIỆT TÌNH + KHÔNG CÓ NĂNG LỰC = PHÁ HOẠI CỦA CÔNG :D

Nhìn sang cái topic tuyển người đi... Ai cũng muốn làm quản lí kia kìa... Chọn ai bây giờ??? :eek:
Nên bỏ cái vị trí muốn làm mà thay vào đấy là có thế làm được những mảng nào thì hơn /:)

Tớ thấy gì thì gì người của BCH cũng vẫn là những người nên đứng đầu :) vì :

1. BCH là những người có kinh nghiệm và có đầu óc tổ chức tốt ;)
2. BCH dẫu sao cũng có tiếng nói với các thầy cô---> tạo điều kiện cho công việc trôi chảy :D
3. Những cá nhân trong BCH rất đoàn kết và ăn ý ;)
4. Những bạn trong BCH đều đã được qua bình bầu để chọn ra vì thế đấy là những người có uy tín, tiếng nói và có năng lực làm việc :D
5. Các khóa trước BBT YB và BTC Made in 12 người đứng đầu toàn là người của BCH

BẠN NÀO ỦNG HỘ HAY KO ỦNG HỘ XIN NÊU Ý KIẾN [/B]

Chỉnh sửa lần cuối:
Tó ko quan tâm lắm chuyện ai lãnh đạo.
Đồng ý với bạn Phương Anh : đã làm gì mà cuống lên thế. Việc thu thập bài viết, tranh ảnh của các lớp thì vào năm học mới làm được. Bi h có làm thì cũng chỉ đi xin tài trợ thôi.

Đúng là tớ có nói, việc cần làm bi h chỉ là phân công công việc và thu thập danh sách. Theo tớ, mình cần tìm 1 thầy cô giáo nào đó nhiệt tình 1 chút đứng ra giám sát cho quá trình YB, còn Made in 12, cũng là 1 vấn đề, nhg tạm thời ở đây nó chưa được nhắc đến.
Đúng là BCH thì có rất nhiều nhg~ yếu tố thuận lợi, nhg mà các ấy biết đấy, để vào BCH tức là trong số 3 người được bầu ở mỗi lớp, mà mỗi lớp chưa chắc chỉ có 3 ng` đáng tin cậy và làm được việc, vì thế chúng ta vẫn có thể bỏ xót đúng ko??
Chính thế, tớ nghĩ sẽ ko close topic trên lại, vì thứ nhất, sẽ làm cho nhG~ bạn đăng kí nghĩ 1 cách tiêu cực, thứ 2 ta sẽ ko biết được nhg~ ai khác con` muốn làm, thứ 3 chưa chắc họ đăng kí như thế sẽ được làm nhg~ việc mà họ đăng kí, còn pải xem xét nữa chứ. Nhg~ ng` đã đăng kí sẽ được thông báo tới họp trong buổi họp gần nhất, vậy thôi :)Và chúng ta sẽ hỏi xem họ làm được nhg~ j`.
Tớ nghĩ tạm thời BBT của YB sẽ bao gồm nhg~ bạn trong BCH đoàn trg`, các mods và nhg~ bạn đã nhiệt tình tham gia góp ý thật sự ở đây (cũng ko ngoài nhg~ bạn ở trên nhiều lắm)
Có lẽ tớ sẽ sửa lại nội dung của topic, cảm ơn các bạn đã góp ý :x
@P.Anh: à ấy ạ, vì yêu 04-07 nên tớ cũng yêu công việc này, chiện ham hố và thích nó là 2 chuyện khác nhau :)

Theo ý kiến cá nhân tôi, không cần thiết phải có một thầy cô giáo nào đó giám sát việc làm YB. Đây không phải hoạt động bắt buộc của nhà trường nên không thể nói là có thầy cô giám sát được.Thế tức là người đứng đầu là thầy cô ah?8-}

Chúng ta sẽ làm, xin ý kiến những vấn đề cần thiết và báo cáo với nhà trường về công việc chung.

Tất cả những ai muốn xung phong làm YB hay Made in 04-07 thì nên suy nghĩ kỹ và xác định ngay từ đầu: công việc sẽ nhiều, vất vả và áp lực.

Nói là muốn làm thì dễ lắm nhưng nếu chưa thử làm 1 chương trình thì sẽ khó hình dung ra nó mệt mỏi thế nào. Nên nhớ năm sau là lớp 12, mọi người còn phải thi ĐH, cừơng độ học hành sẽ ntn? Rồi những mâu thuẫn, bất đồng? Rồi những người không làm nhưng cứ thích chê bôi và chọc phá? Bạn chịu đựng và thu xếp được hết không?

Xác định hết những yếu tố đó đi trước khi bạn nói là "Tớ muốn làm quản lí!:D" hay "Tớ thích làm cái này lắm!"

Không thể không tính đến trường hợp có những bạn bây giờ rất hứng thú nhưng sau đó khi công việc bề bộn thì lại xin rút vì bận:|

Bản thân tôi ở trong BCH, đã làm NHAT cả năm nay và năm ngoái, nhưng tôi chưa dám đăng kí làm YB. Tôi sợ lỡ năm tới tôi có qua nhiều dự định cho cá nhân mà không hoàn thành tốt được công việc thì sao?

Tôi nghĩ mọi người đều phải công nhận là sự lựa chọn giữa lợi ích cá nhân và lợi ích tập thể là rất khó. Đừng để đến lúc đó 1 vài người phải "đứng mũi chịu sào".

Tôi chỉ có ý kiến về vấn đề đăng kí tham gia làm YB thế thôi. CÒn có lẽ vấn đề cần làm gì bây giờ mọi người đã tranh luận rõ ràng rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trả lời Thảo Dê trước : Hì hì, cái này là "not personal, purely business", nên chuyện ức chế hay bức xúc thì tớ cũng không quan tâm, quan tâm là làm thế nào thôi, nên bạn Hà có bức xúc tớ thì cũng ko sao, chỉ cần đừng ảnh hưởng đến công việc thôi.

Tớ nghĩ nên giải thích rõ là thế này: hiện tại ko có tuyển gì cả, cái tớ muốn là họp lại trước những người muốn làm để có 1 hướng đi cụ thể đã. Tớ biết là nếu chỉ dùng những ai đăng kí trên HAO là sẽ thiếu rất nhiều người, và là vô cùng thiếu hợp lý, nhưng để vào trong năm học tớ sợ sẽ ko làm nổi, Thảo làm bí thư Thảo cũng biết là bận.Mọi người lại túi bụi học thêm, chuẩn bị thi đại học, cũng không ai có thời gian hết.(Nhung đã nói ở trên).
Tớ cũng nghĩ đến việc vào năm mới bắt đầu kêu gọi mọi người, nhưng mà ai sẽ kêu gọi? Lại bàn một hồi nữa, rồi tuyển sẽ mất bao lâu, hướng đi cũng chưa có, sẽ mất thêm thời gian, rồi đùng một cái thi học kì 1, thi đội tuyển, rồi lại thi học kỳ 2, thế là đến hết năm. ngày hội anh tài, made in 04-07.Mọi người cũng thừa hiểu là năm lớp 12 bận rộn thế nào.
Thế nên tớ muốn là tận dụng thời gian rỗi trong hè này, xúc tiến trước những gì có thể làm trước và xác định rõ hướng đi.
Thảo, Hà và Phương Anh ko ủng hộ việc dùng người chắc là vì nhiệt tình + thiếu năng lực = phá hoại, nhưng tớ thì nghĩ là mỗi người có 1 sở trưởng sở đoản riêng, nên không làm được ở vị trí này có thể sẽ phù hợp ở vị trí khác (vd như Thảo, Xuân Phong, Nhung phù hợp làm lãnh đạo chẳng hạn).Không ai bất tài mà cũng không ai toàn tài cả.
Việc có sự tham gia của ban chỉ huy đoàn trường tớ đã nói ở trang 1 , đây là việc không thể thiếu được, cũng như việc xin tài trợ rồi.
------------------
Mọi người có thấy gì bất hợp lý gì cứ nói, tớ vô cùng cảm ơn .

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Bạn Phong: cám ơn đã đánh giá cao tớ vào vị trí lãnh đạo dù bạn còn chưa biết gì về tớ :)

Đúng là BCH thì có rất nhiều nhg~ yếu tố thuận lợi, nhg mà các ấy biết đấy, để vào BCH tức là trong số 3 người được bầu ở mỗi lớp, mà mỗi lớp chưa chắc chỉ có 3 ng` đáng tin cậy và làm được việc, vì thế chúng ta vẫn có thể bỏ xót đúng ko??

Bạn Thư chắc là chưa nắm rõ vấn đề rồi :) Trước khi bầu BCH chính thức bao giờ cũng có phiên trù bị và ai muốn tham gia đề cử đều được chứ không phải mỗi lớp 3 người như ấy nói.

Chuyện bầu cử đương nhiên phải có năng lực và ưu điểm, uy tín thì mới được các bạn tín nhiệm bầu ra, không thể nói là chưa chắc chỉ có 3 ng` đáng tin cậy và làm được việc.

Tớ nghĩ tạm thời BBT của YB sẽ bao gồm nhg~ bạn trong BCH đoàn trg`, các mods và nhg~ bạn đã nhiệt tình tham gia góp ý thật sự ở đây (cũng ko ngoài nhg~ bạn ở trên nhiều lắm)

Tớ nhấn mạnh 1 lần nữa chính kiến của tớ: TỚ KHÔNG TÁN THÀNH CHUYỆN BBT TẠM THỜI . Ngay cái chữ tạm thời nó đã làm cho công việc không có tính nghiêm túc và thống nhất rồi.

@P.Anh: à ấy ạ, vì yêu 04-07 nên tớ cũng yêu công việc này, chiện ham hố và thích nó là 2 chuyện khác nhau

Có ham thì mới thích được ấy ạ :)

ngày hội anh tài, made in 04-07

Ngày Hội anh tài không thuộc quyền hạn của khối 12 bạn Phong ạ :)

Thảo, Hà và Phương Anh ko ủng hộ việc dùng người chắc là vì nhiệt tình + thiếu năng lực = phá hoại, nhưng tớ thì nghĩ là mỗi người có 1 sở trưởng sở đoản riêng, nên không làm được ở vị trí này có thể sẽ phù hợp ở vị trí khác (vd như Thảo, Xuân Phong, Nhung phù hợp làm lãnh đạo chẳng hạn).Không ai bất tài mà cũng không ai toàn tài cả.
Việc có sự tham gia của ban chỉ huy đoàn trường tớ đã nói ở trang 1 , đây là việc không thể thiếu được, cũng như việc xin tài trợ rồi

Không phải ban chỉ huy mà là BAN CHẤP HÀNH ấy ạ :)
Tớ ko nói là k tuyển những người nhiệt tình :|. Tớ muồn nói là cần tuyển những cá nhân nhiệt tình và có năng lực. Ai chả biết là người ta mạnh mặt nào thì cho làm mặt ấy nhưng mà không thể cho tạm thời để thử việc rồi ko hợp lại chuyển sang vị trí khác được. Ấy có hiểu là bàn giao công việc thì lắm vấn đề xảy ra không? :-/ Giao cái gì thì giao ngay từ đầu. Thế thôi! Không có tạm thời gì hết! :|

Nói thật là qua những bài post tớ thấy bạn Phong và bạn Thư chưa hiểu rõ bất cứ cái gì về BCH Đoàn trường. Từ trước đến giờ trong tất cả các hoạt động của AMS, các thầy cô chỉ đứng ra với tư cách cố vấn chứ không phải là đứng đầu :) Mọi việc đều được thông qua thầy cô nhưng làm từ A-Z lại là học sinh và cụ thể ở đây là BCH ĐOÀN TRƯỜNG :)

Chỉnh sửa lần cuối:
:"> ngại quá, mình chân đất mắt toét, k quyền k chức :">, vào đây bon chen cũng ngại :">

oài, đấy, ngay đến chuyện công việc bắt đầu ntn đã lắm rắc rồi, nếu k thống nhất ý kiến, giải quyết mọi thắc mắc cũng như hiểu lầm từ đầu, thì k bắt đầu được đâu

tôi chả ghét bỏ gì bạn thư tuti, cũng chả khó chịu gì về bạn phong, nhưng mà bây giờ :D, tôi với tư cách là nông dân bần nông đi hỏi quan huyện <ở đây là bạn Thư, và bạn Phong nếu bạn muốn trả lời>, k nhận được câu trả lời làm thỏa mãn tôi, thì làm sao mà tôi về nhà cày theo lệnh quan tiếp được :))

nhắc lại về vụ nhóm làm việc, k hợp cạ, k thoải mái khi làm việc, công việc k trôi chảy được đâu [-x

Mà sao lần trước thấy trong topic đăng kí BBT có nhiều người lắm mà.
Sao không mấy ai quá bộ qua đây cho ít ý kiến thế:(

Ít người, ý kiến nó không được toàn diện và khách quan, các bác nhể?:))
Nhiệt tình đăng kí thì phải đóng góp ý kiến chớ!

Mọi người đâu cả rồi, lèo tèo toàn người nhà thế này?:-/
Ah, hình như có bạn Ngọc Kiên lớp H1 ở mấy trang trước:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Sin nói đúng đấy!
Chắc chắn 100% Trang Thư chưa phải làm 1 chương trình or 1 cái đại loại như YB nên cũng chắc chắn chưa thể hiểu được cái khó khăn + nặng nhọc phiền phức khi lám thứ đồ sộ như thế!
Ngay như NHAT, để nói lại 1 chút kinh nghiệm, BCH Đoàn trường đã từng phân công công việc cho từng người 1 trong BTC, ai làm gì, làm như thế nào, thời gian làm việc đó bao lâu.....

Vậy mà đến khi bắt tay vào làm, dù đã có 1 lịch trình hoàn hảo ở mức tuyệt đối trên giấy tờ mà BTC vẫn không thể nói rằng không có khó khăn + những chuyện phát sinh! Đã có kinh nghiệm của việc: ban đầu giao việc cho người này (TẠM THỜI) rồi sau giao lại cho người khác, và cuối cùng là chả ra đâu vào với đâu!

Đấy, phân công việc ngay từ đầu mà còn khó, nữa là thể loại "cứ phân tạm, rồi sau không hợp or không hoàn thành đc thì cho người khác làm"

Cực kỳ không khoa học!!!!!!!!!

Nếu mọi người không cần thiết vấn đề người đứng đầu or lãnh đạo, thì giờ mọi người có thể bắt tay vào làm cái dàn nội dung, phân công công việc được rồi đấy!

Tớ thấy việc Tài chính là quan trọng, với lại nó có thể làm được trong thời gian hè này, thì yêu cầu lập ngay cái ban tài chính để thực hiện nhiệm vụ này!

Còn về cái nội dung YB, muốn thu thập được thông tin thì chắc chắn chỉ vào năm học mới làm được, chứ cái mà bạn Phong muốn làm được trong hè này thì tớ nghĩ sẽ chỉ là cái DÀN CÔNG VIỆC, chúng ta sẽ vạch ra xem cần lấy những thông tin gì, YB cần có những nội dung gì, lấy ra sao!
HẾT VẸO! Chứ làm ăn gì được từ tận cái hè này:eek::eek::eek::eek:

----------

BEO đã viết:
Mà sao lần trước thấy trong topic đăng kí BBT có nhiều người lắm mà.
Sao không mấy ai quá bộ qua đây cho ít ý kiến thế

Ít người, ý kiến nó không được toàn diện và khách quan, các bác nhể?
Nhiệt tình đăng kí thì phải đóng góp ý kiến chớ!

Mọi người đâu cả rồi, lèo tèo toàn người nhà thế này?
Ah, hình như có bạn Ngọc Kiên lớp H1 ở mấy trang trước
Hố hố, hay các bạn đăng ký cho nó xôm:-/:D:D:D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đấy là tớ nghĩ, vì còn có bổ sung, chứ nhg~ ng` tớ đã nêu ra chắc chắn là bắt buộc. Tớ biết đối với bạn PA BCH đoàn trg` là đạt đầy đủ những điều kiện của bạn, nhg tớ đâu có phủ nhận, chỉ là vẫn còn thôi. Bạn thừa biết là sẽ ko mấy ai muốn làm trong BCH đoàn trg` vì còn nhg~ lí do cá nhân khác, bởi công việc là thường xuyên và rất bận. còn YB lại là chuyện khác :) Tớ biết nhg~ j` BCH Đoàn trg` làm, nhg cũng ko pải vì thế mà cái j` BCH Đoàn trg` cũng pải lo hết, rõ ràng như Nhung nói là việc làm tự nguyện, vì thế ai cũng có thể tham gia. 1 cuốn YB ko chỉ là công sức của 1 vài ng` :) Nếu thế nó sẽ ko thể sinh động được.

Tớ đã nói, ham hố và thích là 2 chuyện khác nhau, khi ham hố, tức là bạn muốn nhg là cho cá nhân, cho riêng bản thân, và bạn được lợi , còn thích, là bạn cảm thấy công việc đó phù hợp và bạn luôn muốn nó tốt đẹp. Đáng ra PA nên nói ko thích thì ko ham được bạn ạ :)

Huy ạ, ko pải là chưa làm, cuốn kỷ yếu của HAO, tớ cũng làm bạn ạ:) Làm từ đầu và từ khi nó bắt đầu có ý định kia. Còn các chương trình, thì là do Huy ko nghe Rap Việt thôi :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Thôi tớ nói thế này này...

Nếu bạn Phong với bạn Thư muốn bắt đầu từ bây giờ thì bạn Thư thu thập thông tin trên Hao còn bạn Phong thì thu thập những thông tin hay bài viết của các bạn từ bên Sing ấy... Chứ còn ấy đang đi du học thì làm sao mà ấy đảm đương đc việc đứng đầu trong BBT. Tớ cũng ko muốn ấy làm cái gì tạm thời để rồi lúc ấy đi chả biết giao cho ai :D

:)) Ý tớ nói là những chương trình có tầm cỡ nhiều người, yêu cầu hoạt động có tập thể, đầu óc gắn liền với tay chân, chứ Cuốn Kỷ yếu Ams, tớ cũng làm bạn Thư ạ, và cái thời điểm mà bạn bảo nó có ý định thì cũng có tớ bạn Thư ạ:)) Nhưng cái làm kỷ yếu đấy chả thấm tháp vào đâu đâu!

Còn Rap Việt, chắc vì tớ thấy nó không hợp với tớ nên tớ không nghe!
Thế có giọng bạn Thư trong đấy à:-/ Hay bạn Thư tổ chức chương trình Rap Việt:eek::eek::eek::eek:

Nếu có thế thật thì cho tớ rút câu trên!

Lần sau phải cân nhắc trước khi phát ngôn!

Bạn thừa biết là sẽ ko mấy ai muốn làm trong BCH đoàn trg` vì còn nhg~ lí do cá nhân khác, bởi công việc là thường xuyên và rất bận.

Những người còn để lý do cá nhân lấn át công việc là những người không thể đứng đầu được :)
Đúng là công việc thường xuyên và bận rộn nhưng những người trong BCH vẫn đảm bảo việc học tập có hiệu quả và những cái gì mà họ làm thì đều có được dư luận tốt, được sự đánh giá cao và mọi người ủng hộ nhiệt tình. Bận, rất bận nhưng các bạn ấy vẫn xung phong làm, đấy là nhiệt tình. Khối lượng công việc rất nhiều, việc sổ sách, việc hoạt động các bạn ấy vẫn làm tốt- đấy chính là năng lực :x
Tớ khẳng định 1 điều các bạn ấy là những người có năng lực và nhiệt tình.

Tớ biết nhg~ j` BCH Đoàn trg` làm, nhg cũng ko pải vì thế mà cái j` BCH Đoàn trg` cũng pải lo hết, rõ ràng như Nhung nói là việc làm tự nguyện, vì thế ai cũng có thể tham gia. 1 cuốn YB ko chỉ là công sức của 1 vài ng` Nếu thế nó sẽ ko thể sinh động được.

Tớ ko nói là BCH làm tất cả từ A-Z cho YB :) Nhiều người đóng góp thì YB vẫn hay hơn. Tớ đang nói đến chuyện để BCH đứng đầu việc làm YB chứ tớ ko nói đến chuyện ko tuyển CTV cho YB :) Dù sao cũng cảm ơn bạn Thư đã biết đựoc những việc BCH làm ;)

Huy ạ, ko pải là chưa làm, cuốn kỷ yếu của HAO, tớ cũng làm bạn ạ

Kỷ yếu chỉ là 1 quyển sổ ghi tên, tranh ảnh và danh sách lớp thôi ấy ạ.tớ cũng đọc kỷ yếu rồi :) YB còn phải bao gồm những bài viết, những cảm nhận nữa :x Mà cuốn kỷ đấy không phải của HAO mà là của trường Hà Nội- Amsterdam :)

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) tớ chắc chắn Huy ko thể làm từ đầu như tớ, khi tớ vào BBT, đã có công việc chuẩn bị cho Kỷ yếu rồi, lúc đó thành viên bên ngoài chưa 1 ai biết, mà đến lúc biết cũng là lúc bắt đầu thu thập tư liệu rồi.
Tớ ko hát Huy ạ :)
:) Những điều ấy nói ko có liên wan đến YB, tớ hiểu BCH có năng lực, và làm người đứng đầu tớ cũng ko phản đối. Nhg cái mà tớ muốn nói, BBT ko chỉ có BCH:) Thế thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Sorry, anh là người ngoài nhưng mà thấy hơi lộn xộn nên anh muốn góp ý qua 1 chút thôi :D
Anh nghĩ ai cũng muốn có một quyển YB ngon nên chắc chắn mọi người sẽ rất hăng hái, ai cũng muốn làm. Nhưng vấn đề là không thể cứ ai thích nói gì thì nói, nó sẽ thành 1 cái chợ rồi chả đi đến đâu cả. Theo anh thì nên có 1 BTC tạm thời, có plan đầy đủ rồi xin ý kiến mọi người sau.
Còn về chuyện thầy cô giúp đỡ thì cũng khá tốt đấy chứ? Không cần thầy cô phải giám sát làm gì. Mình cứ chọn 1 ai đấy vui vẻ, dễ tính, rồi xin thầy cô giúp khoảng 1 hoặc 2 tuần 1 lần xem các kế hoạch thế nào, có ổn không. Cái chính là để giữ cho BTC ổn định thôi chứ thực ra mọi thứ vẫn là do mình làm mà.
Cái nữa là ai thấy mình khá về phần nào thì làm chứ đừng bắt ai phải làm cái gì đấy mình không thích. Mình còn nhiều thời gian thì cứ làm, có gì linh tinh thì thay đổi sau.
Teamwork also means gettin along with others. Hope u guys get some good jobs here ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Huy: Tớ nghĩ vụ kỷ yếu HAO bạn k làm từ đầu như bạn Thư đâu Huy ạ. Bạn mà làm từ lúc cái kỷ yếu còn là ý tưởng, thì tớ sure 100% là nó k chỉ có mỗi phần Họ tên học sinh các lớp và các khóa đâu :-j, bạn nhỉ? CHắc là bạn vào muộn quá, nên chỉ được làm theo các ý tưởng có từ trước đấy rồi, thành viên bên ngoài chưa 1 ai biết, đúng k? ;)

Rep cho bạn Phong trước ;;), bạn nhớ cảm ơn tớ như bạn nói nha :x

Phong đã viết:
Trả lời Thảo Dê trước : Hì hì, cái này là "not personal, purely business", nên chuyện ức chế hay bức xúc thì tớ cũng không quan tâm, quan tâm là làm thế nào thôi, nên bạn Hà có bức xúc tớ thì cũng ko sao, chỉ cần đừng ảnh hưởng đến công việc thôi.

Tớ thấy bạn Hà chả có j là ức chế hay bức xúc cá nhân cả. Tớ đã quote đến thế rồi mà bạn Phong với bạn Thư chưa ngộ ra à? bạn đọc lại bài 116 của tớ, và đọc kỹ một chút nhé ;) Đọc kỹ cho tớ mấy câu hỏi của bạn Hà. Tớ "cắn rơm cắn cỏ" nhờ bọn ấy reply cho cái câu hỏi ấy đi :-<

Phong đã viết:
Thế nên tớ muốn là tận dụng thời gian rỗi trong hè này, xúc tiến trước những gì có thể làm trước và xác định rõ hướng đi.
Thế Phong vẫn chưa xác định được hướng đi của bạn về cái YB và Made in 12 là j à? Hay là bạn xác định rồi mà giấu bọn tớ, k cho bọn tớ biết :-/?Tớ nói rõ rồi nhé ;)
Tớ đã viết:
Tớ nói thật nhé, tớ thấy việc bắt đầu làm YB bây h là hợp lý, nhưng làm cái j của YB, thì tớ thấy mod Thư với Phong chưa xác định rõ cho mọi người (còn các bạn đã xác định hay chưa thì tớ không biết :">)

Theo ý kiến bản thân tớ, việc duy nhất chắc chắn phải bắt đầu làm từ trong hè này, và việc duy nhất có thể làm hoàn chỉnh chu đáo trong hè này là Xin tài trợ
Có ai thấy tớ nói thiếu hay sai ở chỗ nào thì rep lại cho tớ nhé ;) Thanx bạn Huy và bạn Phương Anh đã ủng hộ tớ :x
Phong đã viết:
Tớ cũng nghĩ đến việc vào năm mới bắt đầu kêu gọi mọi người, nhưng mà ai sẽ kêu gọi? Lại bàn một hồi nữa, rồi tuyển sẽ mất bao lâu, hướng đi cũng chưa có, sẽ mất thêm thời gian, rồi đùng một cái thi học kì 1, thi đội tuyển, rồi lại thi học kỳ 2, thế là đến hết năm. ngày hội anh tài, made in 04-07.Mọi người cũng thừa hiểu là năm lớp 12 bận rộn thế nào.
Tháng 8 này tớ đi rồi, chứ nếu k thì tớ sẽ đứng ra kêu gọi khi vào năm học. Ơ mà sao Thư k kêu gọi đc à, mà Phong phải lo lắng thế? Thôi thì để tớ cử Phương Anh với Nhung, thay mặt BCH Đoàn trường, đứng ra kêu gọi mọi người nhé ;)

Mà Phong nói thế, chả hóa ra bạn k định tuyển người trong năm học vì sợ mất thời gian à? /:)

Về vụ bạn Phong nói là sợ mọi người bận rộn, tớ xin quote lại bài của Phương Anh
Sin đã viết:
Những người còn để lý do cá nhân lấn át công việc là những người không thể đứng đầu được :)
... và cũng k thể là những người đáng tin tưởng để giao việc, thưa các bạn ;)

Phong đã viết:
Cảm ơn bạn Phong vì đã tin tưởng tớ. Tớ xin nhắc lại câu hỏi tớ dành cho PhongThư, tớ đăng ký làm quản lý BBT YB, còn năng lực làm việc của tớ, chính Phong cũng công nhận rồi ;) Thế tớ có được lãnh đạo BBT YB và chương trình Made in 12 k? ;;)

Bạn Thư mod del hết bài đăng ký của các bạn bên topic kia rồi nên tớ k quote lại được, chứ nếu k tớ còn rep cho bạn Phong tiếp ;)

Mỗi người đều có khả năng làm những việc khác nhau, tớ công nhận, nhưng tớ bảo Phong này: Bạn chưa xác định được hướng đi của YB, bạn chưa xác định được số đầu việc, thế mà bạn và bạn Thư tuyển người (mỗi ng có năng lực khác nhau- tất nhiên). Xin hỏi ạ:
- Những người đăng ký, có chắc chắn 100% sẽ được làm cái việc mà bạn ý làm k? Hay là những người ý đang làm dở, rồi các bạn hất họ ý ra với lý do là k phù hợp?
- VD có bạn A có khả năng sử dụng photoshop, ngoài ra phần viết lách và phần lãnh đạo, cả 2 phần bạn ý đều yếu. Phong với Thư mời bạn ý đi họp xác định hướng đi cho YB (cứ cho như bạn ý có ý kiến đóng góp đi). Sau đó khi công việc bắt đầu chạy, thì bạn ý bị xếp vào đâu? Phải chờ, đấy là điều dĩ nhiên, vì đã có j đâu mà bạn ý photoshop? Mà bạn Phương Anh nói rồi đấy
Phương Anh đã viết:
Cái gì bắt đầu quá sớm hay quá muộn đều ko hiệu quả. Sớm quá thì dễ làm mọi người chờ đợi nhiều đâm ra chán nản, tinh thần làm việc uể oải. Còn muộn quá thì cập dập Cứ nên đúng lúc đúng chỗ là hay nhất!

Vì vậy tớ thay mặt mọi người, xin các bạn, hãy ngồi ngẫm nghĩ những bài post trước, rồi tự xác định xem cái j nên làm sớm, cái j để vào năm học mới bắt đầu được, cái j đến gần kề chương trình mới làm được, số đầu việc là j... (VD thế)

Tớ đồ rằng bạn Phong tự trả lời bản thân mình và trả lời mọi người được, bạn nhỉ? ;)

Bạn Phong cố lên :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
Uầy thấy mọi ng` tranh luận ghê quá chả dám chen ngang, nhg bạn Nhung đã nói thì tớ xin phép có chút ý kiến :
Sao bạn Phương Anh cứ nhất quyết đòi BCH làm trong khi chắc j BCH đã đống ý làm, như bạn Nhung nói đấy, bạn í sợ dự định cá nhân làm ảnh hưởng đến công việc nên chưa đăng ký, chắc j các bạn khác ko như thế ??? Theo tớ bít thì Made in 12 năm vừa rồi chỉ có 2 anh chị đã từng là thành viên BCH thôi.
Tớ thấy bạn Thảo ( và 1 số bạn khác ) nói đúng : bi h cũng chỉ làm được mỗi việc xin tài trợ thui. Còn những việc khác, bạn Phong cứ sợ vào trong năm bận rộn, rồi ko có ai kêu gọi, nhg dù muốn cũng ko làm bi h được.
Còn nhìu ý kiến lắm, mấy cái ở trên là chủ yếu nhất.
Hết.

Kiên đã viết:
Sao bạn Phương Anh cứ nhất quyết đòi BCH làm trong khi chắc j BCH đã đống ý làm
Ý của Phương Anh chỉ là BCH là người đứng đầu quản lý thôi ;) Với lại còn phải có sự ủng hộ của mọi người nữa mà ;)
Mod Thư đã viết:
Những điều ấy nói ko có liên wan đến YB, tớ hiểu BCH có năng lực, và làm người đứng đầu tớ cũng ko phản đối. Nhg cái mà tớ muốn nói, BBT ko chỉ có BCH Thế thôi.
Ối, xin lỗi tớ chưa đọc được bài này của bạn Trang Thư :x Bây h tớ mới đọc. Thư ơi, Thư à, bạn có nói thật k đấy hay là bạn nói đùa? Nếu bạn Thư nói thật thì tớ xin thay mặt BCH cảm ơn bạn vì đã tin tưởng giao trọng trách này cho bọn tớ ;)

Đùa thôi, chứ tớ thấy vụ YB hay Made in 12 đều cần có người đứng đầu. Nhưng tớ nói thật, là người đứng đầu cần được 04-07 bầu ra. Tớ k chấp nhận một BTC hay BBT tạm thời, hay bất cứ lãnh đạo nào có chữ "tạm thời" cả ;) Tớ xin nhắc lại 1 lần nữa, 04-07 mà tớ nói đến là toàn bộ 04-07 chứ k phải 04-07 online. Vì vậy, chỉ khi nào bắt đầu năm học mới có thể lấy ý kiến của toàn thể nhân dân được.

@ Thư:
Chính thế, tớ nghĩ sẽ ko close topic trên lại, vì thứ nhất, sẽ làm cho nhG~ bạn đăng kí nghĩ 1 cách tiêu cực, thứ 2 ta sẽ ko biết được nhg~ ai khác con` muốn làm, thứ 3 chưa chắc họ đăng kí như thế sẽ được làm nhg~ việc mà họ đăng kí, còn pải xem xét nữa chứ. Nhg~ ng` đã đăng kí sẽ được thông báo tới họp trong buổi họp gần nhất, vậy thôi Và chúng ta sẽ hỏi xem họ làm được nhg~ j`.
Bạn del hết tất cả đơn đăng ký trong topic bạn lập ra, chẳng khác j bạn del cả cái topic đi cả, bạn vi phạm điều thứ nhất mà bạn nói.
Bạn để mọi người đăng ký onl, bạn vi phạm điều thứ 2 mà bạn nói.
Bạn nói điều thứ 3, bạn tự gây mâu thuẫn với chính những điều bạn nói từ trước và với chính cái đơn đăng ký ban đầu mà bạn lập ra.

Tớ xin lỗi trước, nhưng tớ không thể chấp nhận được một nhân viên phát biểu public (HAO là một nơi public) mà câu trước đá câu sau, hành động mâu thuẫn với lời nói của bản thân mình, càng k thể chấp nhận được một người lãnh đạo như thế.

Mong bạn Thư suy nghĩ kỹ, và đọc kỹ tất cả các bài post của mọi người trước khi reply. Mong bạn đọc và bạn hiểu, chứ đừng đọc qua loa. Bạn Chi đã từng hiểu lầm những cái bạn nói rồi đấy ;)

Cảm ơn Thư!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên