YEARBOOK 04-07 -1 kế hoạch vĩ đại và hoành tráng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cám ơn bạn Thảo đã nói thẳng, nói thật, góp ý đúng người đúng việc ;)

Thì bạn ý nói thế nào thì tớ hiểu thế thôi mà :|:|:| . Mà tớ hiểu thế nào thì tớ nói thế :| Khổ nhỉ . Cứ tranh luận thế này thì bao giờ mới làm được đây 8-}

;) Không thống nhất được ý kiến ngay từ đầu thì làm thế nào được hả bạn Chi ;) Tớ có nói j bạn đâu mà ;) Bạn hiểu thế nên bạn góp ý, tớ hoan nghênh và cảm ơn bạn nhìu lắm :*

Ý KIẾN ĐÓNG GÓP!!!!!!!!

1.Không chấp nhận bất cứ cái gì tạm thời (BBT càng không) !!!
=> Làm đến đâu => xong đến đây => nhất quán ngay từ ban đầu

2.Nên phân biệt : BBT với người đứng đầu BBT !!!
* BBT cần những người đầy nhiệt tình + có khả năng !!!
=> OK !!! 0407 có nhiều nhân tài => mỗi người một thế mạnh!!!

* Người đứng đầu BBT (Tổng BTT) : chắc chắn phải là người có tiếng nói (với thầy cô + mọi thành viên 0407) => là người kết nối mọi người:
+ Giữa các thành viên BBT với nhau.
+ Giữa BBT với các bạn học sinh khác.
+ Giữa học sinh với các thầy cô giáo.
..............................

=> Suy đi tính lại !!! Là đại diện cho học sinh toàn trường => chính là BCH Đoàn !!!
Vậy là, đảm bảo tất cả :
* BBT cần những người đầy nhiệt tình + có khả năng !!!
=> OK !!! 0407 có nhiều nhân tài => mỗi người một thế mạnh!!!
==>Mọi người muốn tham gia làm YB đều có cơ hội!!! ==> đó là quyền mỗi người !!! Hãy cho mọi người thấy khả năng của chính mình!!!
... Dù thế nào, thì ngay từ ban đầu, luôn cần có người đánh giá khả năng của mối cá nhân ==> để có thể : " Biết người - dùng người" hợp lý!!! => BCH Đoàn là phù hợp !!! => Đó sẽ là những người "đứng mũi chịu sào" + phân công + bố trí ...==> gắn kết tất cả mọi người! Riêng cá nhân tớ ủng hộ BCH (Chính bạn Phong cũng đồng ý : BCH có bạn Thảo , bạn Xuân Phong, bạn Nhung ... có khả năng lãnh đạo tốt mà!!!)

Và tớ thấy : ý kiến của mọi người đều có chung 1 điểm như vậy ==> cãi nhau j` nữa!!
==>
1. BCH ĐOÀN sẽ là người đại diện đứng lên kêu gọi + phát động mọi thành viên 0407 về YB!!!
2. Mọi thành viên đều có thể phát biểu đóng góp ý kiến
Những ai thấy mình có khả năng trong lĩnh vực nào => hãy cho BCH Đoàn được biết
=> Vì : BCH Đoàn sẽ vạch ra dàn ý đại cương cho toàn bộ công việc => Từ đó, thấy ai có khả năng đảm nhận việc gì => sẽ bố trí công việc phù hợp + hiệu quả!!!

VÀ TẤT NHIÊN : MỌI THÀNH VIÊN ĐỀU CÓ THỂ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN MỌI LÚC MỌI NƠI !!!

=> Nếu mọi người thấy ý kiến của tớ là phù hợp => BCH sẽ bắt tay vào " dàn ý đại cương" + thu thập ý kiến đóng góp của mọi người ngay từ bây h!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Sory, anh có ý kiến thế này.
Tại sao bọn em không dừng việc tranh cãi ai sẽ là người đứng đầu nhỉ. Sao không bắt tay vào việc đi. Bây giờ phải xin tài trợ, bọn em cứ chia thành nhóm nhỏ đi xin, mỗi nhóm tự bầu 1 người đứng đầu và chỉ lo việc của nhóm đấy. Không cãi cọ không đánh nhau. Sau đó vào năm sẽ bầu người có năng lực sau.
Bây giờ cứ thế này, ai cũng cho mình là người có năng lực, là người xứng đáng lãnh đạo. Ai cũng có điểm mạnh của mình, tại sao không chứng minh bằng hành động mà lại bằng những lời nói không dễ xơi?
Có thể anh hơi quá lời nhưng anh xin lỗi. Những việc cãi cọ thế này anh cũng qua nhiều rồi, nó sẽ chẳng dẫn đến đâu cả. Anh cũng không đứng về phe nào. Anh chỉ mong là bọn em có thể làm việc được vui vẻ với nhau thôi.
PS: Đừng ai gửi offline cho anh, anh sợ :p Có gì cứ nói trên này nhé :p

Huy: mod Mực đã tự động rút khỏi các hoạt đồng rồi. Tớ bây giờ chẳng giúp đỡ được gì nhiều nữa, vì đã sang đây rồi, không ở VN thì cũng chảng biết đằng nào mà lần.
Hi vọng là 0407 sẽ cho ra đời được 1 quyển YB tuyệt vời, và có 1 chương trình Made in 0407 cũng tuyệt vời nốt. Dù ai là BTC, tớ cũng cám ơn hết.
Chúc mọi người thành công nhé.

Nguyễn Hoàng Trí Dũng đã viết:
Sory, anh có ý kiến thế này.
Tại sao bọn em không dừng việc tranh cãi ai sẽ là người đứng đầu nhỉ. Sao không bắt tay vào việc đi. Bây giờ phải xin tài trợ, bọn em cứ chia thành nhóm nhỏ đi xin, mỗi nhóm tự bầu 1 người đứng đầu và chỉ lo việc của nhóm đấy. Không cãi cọ không đánh nhau. Sau đó vào năm sẽ bầu người có năng lực sau.
Bây giờ cứ thế này, ai cũng cho mình là người có năng lực, là người xứng đáng lãnh đạo. Ai cũng có điểm mạnh của mình, tại sao không chứng minh bằng hành động mà lại bằng những lời nói không dễ xơi?
Có thể anh hơi quá lời nhưng anh xin lỗi. Những việc cãi cọ thế này anh cũng qua nhiều rồi, nó sẽ chẳng dẫn đến đâu cả. Anh cũng không đứng về phe nào. Anh chỉ mong là bọn em có thể làm việc được vui vẻ với nhau thôi.
PS: Đừng ai gửi offline cho anh, anh sợ :p Có gì cứ nói trên này nhé :p

Cảm ơn anh Dũng đã đóng góp ý kiến!!!!!

==> Nhưng e thấy , bất cứ một hoạt động nào nếu không thống nhất ngay từ ban đâu ==> không thể có hiệu quả!!!

Em đồng ý, việc đi xin tài trợ bây h là cần thiết ==> nhưng nếu cứ để tự mỗi cá nhân hoạt động riêng => ko có tính tập thể ngay từ bây h => thì ai dám đảm bảo rằng : sau này sẽ không có những vấn đề phát sinh ...

Quan điểm cá nhân, em thấy: để BCH đứng đầu tổ chức ... rồi xem:
+ ai có khả năng đi xin tài trợ=> phân công công việc + kiểm tra + đôn đốc
+ ai có khả năng tập hợp + biên tập bài ...
+ ai có thể làm về tranh ảnh ...

=> Công việc sẽ chia thành các nhóm nhỏ, vẫn có người đứng đầu mỗi nhóm, nhưng giữa các nhóm vẫn có sự liên kết => công việc sẽ rất hiệu quả.

Và làm như vậy, vẫn huy động được sự nhiệt tình, khả năng làm việc của rất nhiều cá nhân 0407 ==> chẳng có j` là không thể cả

Ý anh không phải là không muốn có BTC hay là chỉ muốn có BTC tạm thời mà là cố gắng tìm ra phương hướng để tạo ra BTC cố định. Như bên này, bọn nó có advisor, có kinh nghiệm làm YB và chỉ đạo đến mấy năm liền. Anh không muốn khoe anh di US hay gì và anh cũng không thích YB của nó lắm vì hầu như năm nào cũng giống nhau, nhưng bọn nó thực sự làm việc rất qui củ và rất ít khi xích mích. Mình thiếu điều kiện lại không có kinh nghiệm tổ chức (còn creative thì mình có thừa), không thể có một BTC vững chắc ngay được.
Với cả ý anh các nhóm hoạt động riêng không có nghĩa là không báo cáo với nhau. Chẳng hạn mỗi tuần các trưởng nhóm họp với nhau 1 buổi rồi thông báo các thứ là được.
Khoảng sau 1 tháng làm việc với nhau như thế, biết khả năng của nhau rồi thì nominate và vote người cho BTC.
Democratic 1 tí cho đỡ phải cãi nhau có phải hơn không.

Chỉnh sửa lần cuối:
Việc xin tài trợ là liên quan đến vấn đề tài chính vì thế theo tớ cứ nên có người nắm ngay từ đầu làm trưởng ban tài chính. :)

Huy: mod Mực đã tự động rút khỏi các hoạt đồng rồi. Tớ bây giờ chẳng giúp đỡ được gì nhiều nữa, vì đã sang đây rồi, không ở VN thì cũng chảng biết đằng nào mà lần.

Hoan nghênh Mod Mực ;) Giá một số người cũng có suy nghĩ như ấy thì có phải hay ko :x

Dạ, thưa anh Dũng, bọn em bây h chỉ cần thống nhất ý kiến từ đầu thôi anh ạ. Còn việc làm YB như thế nào, xin tài trợ ra sao, các ban nhóm họp nhau 1 tuần mấy buổi,.. thì bọn em tự biết rồi ạ.

Em chả thấy mình thiếu điều kiện j. Còn kinh nghiệm tổ chức, dù chưa làm cái YB nào nhưng bọn em cũng k phải là k biết j anh ạ ;)

K có người đứng đầu ra quyết định cuối cùng thì chẳng làm đc cái j hết. Kinh nghiệm NHAT vừa rồi vẫn còn đấy!

Cảm ơn anh đã góp ý ;)

Just because of Vietnamese workin style.
Còn về cái kinh nghiệm, nó là gì thì vô biên lắm em ạ. ;)
Thôi, nói chung ý kiến anh là thế. Chúc bọn em cuối năm có 1 quyển YB hoàng tráng ;)

Tớ xóa đi vì muốn các bạn khác viết theo mẫu mới và ko bị ảnh hưởng bởi mẫu đơn cũ. Tên các bạn đã đăng kí cũng ko bỏ, vẫn còn danh sách đấy. :)

Tớ nghĩ là BCH cứ quyết định và phân công công việc đi, tớ sẽ ko tranh cãi. Nhg tớ ko hề rút lại lời tớ đã nói. :)

Tớ xin phép nói tạm mấy cái trước, hiện tại do điều kiện chưa cho phép nên chưa viết nhiều được (đồng nghĩa cũng ko đọc được hết những điều mọi người bàn)
1) Năm sau vẫn có lớp 12 trong BCH đoàn à ? (cái này tớ không biết nên mới hỏi, ko có ý gì đâu)
2) Xin tài trợ thì có cần kế hoạch cụ thể không? Hay có thể đến xin mồm mà không có văn bản hoạc không có tổ chức gì cả?
3) Tớ nghĩ mình nên gặp nhau (ko họp gì nhé) một buổi tận mặt rồi bàn trước xem.
------
Bạn Phong có thể 1,2 ngày tới không lên được mạng , nên chưa bàn được gì nhiều, rất mong mọi người thông cảm.

Tớ xin phép nói tạm mấy cái trước, hiện tại do điều kiện chưa cho phép nên chưa viết nhiều được (đồng nghĩa cũng ko đọc được hết những điều mọi người bàn)
1) Năm sau vẫn có lớp 12 trong BCH đoàn à ? (cái này tớ không biết nên mới hỏi, ko có ý gì đâu)
2) Xin tài trợ thì có cần kế hoạch cụ thể không? Hay có thể đến xin mồm mà không có văn bản hoạc không có tổ chức gì cả?
3) Tớ nghĩ mình nên gặp nhau (ko họp gì nhé) một buổi tận mặt rồi bàn trước xem.

1.Năm sau 12 ko có trong BCH nhưng những bạn đấy thì vẫn còn kinh nhiệm :)
2. Xin tài trợ có hợp đồng, có tổ chức và rất nghiêm túc. Trước khi xin phải có chương trình cụ thể :)

Vũ Phương Anh đã viết:
1.Năm sau 12 ko có trong BCH nhưng những bạn đấy thì vẫn còn kinh nhiệm :)
2. Xin tài trợ có hợp đồng, có tổ chức và rất nghiêm túc. Trước khi xin phải có chương trình cụ thể :)

Tớ ghi chú thêm tẹo nữa ;)
1. Năm sau lớp 12 đúng là k có trong BCH thật, nhưng đến cuối tháng 10 bọn tớ mới từ chức cơ :D Từ h đến lúc đấy tư cách pháp lý của bọn tớ vẫn là nguyên vẹn.

Không ai bàn đến vấn đề này nữa à . Thế có làm nữa hay thôi :|

Nếu muốn làm thì ko còn sớm nữa đâu. Mọi người im hơi lặng tiếng quá. Box đìu hiu thế nàyo_O

:( Thật buồn, đáng lẽ h này phải định hình xong những việc cần làm cho cuốn kỷ yếu rồi... /:) Ko biết mọi người định làm nữa hay thôi...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên