Yêu, và không yêu

một từ chỉ tâm trạng đầy nhạy cảm đối với các vị phụ huynh :))

Người, mình xa nhau bao lâu rồi nhỉ? Viv ko rõ, hình như là gần 6 tháng rồi, người nhỉ.
Viv tự hỏi giữa chúng ta là gì? Không phải là tình yêu, Viv biết thế, vì ta vẫn chưa đủ chín chắn để nhận ra tình yêu là như thế nào
Viv ko rõ về điều đó, nhưng thật ra khoảng thời gian bên người là kỷ niệm đẹp nhất đối với Viv, cảm giác an toàn người mang đến cho Viv là thật, cảm giác hạnh phúc và vui vẻ khi bên người cũng là thật, nhưng.... dường như chưa đủ
Có lẽ, lỗi là do Viv, mọi chuyện êm đềm và bình yên quá làm cho 2 ta ngộ nhận 1 điều lớn lao hơn nó vốn có rất nhiều. Sáng thức dậy, thấy mệt mỏi và nhàm chán lạ, Viv đòi chia tay, người không phản ứng gì cả, chấp nhận quá ư dễ dàng.
Khá hụt hẫng đấy người, nhưng ... người luôn như vậy, luôn chấp nhận và hoàn thành tốt trách nhiệm mình được giao, người đã làm đúng bổn phận của người bạn trai và ... bây giờ, làm đúng vai trò của người bạn ... không thân. Lạ , người nhỉ?
Viv buồn lắm, nhưng không trách người được, hóa ra chia tay cũng không kinh khủng như lúc trước Viv tưởng tượng, vì .... ta vẫn chưa yêu mà, vẫn chưa yêu và... chưa là gì của nhau cả....
Noel này, Noel đầu tiên Viv 1 mình và .... người cũng vậy, lạnh không người? Người có thấy cô đơn? Cố lên người nhé, rồi... ta sẽ vượt qua mau thôi, đơn giản vì.... chưa là tình yêu
~o)

Không yêu để sẽ yêu nhiều hơn.
:-j thôi những trò ngu ngốc và chờ đợi tiếp :">
Training nữa. Cho đến khi nào mình thấy xứng thì thôi :)

yêu nó mong manh lắm
dễ lên dễ xuống lắm

o___O

chay tịnh =;

Yêu la` đá người ta 5 tháng rồi mà hôm nay xếp hàng vẫn len lén nhìn người ta...

Ko yêu là khi " bạn í " nhảy vào chat chit và xưng " ấy - tớ " ...

ÔI CON TRAI...

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình đa tình :"> ... tốt nhất không nên yêu \:d/ ... vì nhỡ yêu bạn này rồi... phát hiện ra bạn kia cũng đáng yêu 8-> ... không thik được bạn kia nữa :-< ... tiếc =(( ... quay ra chán và ghét bạn này >:p ... buồn :( ... đau :(( ... vì thế... single is best :)>- ... một lúc thik được nhiều bạn :"> =))

như thế là với người hiện tại bạn chỉ thích thôi chứ chưa yêu :p
tớ nghĩ yêu thì không cắt đứt lãng xẹt như vậy :D

khi tình cảm đến thì có muốn chạy trốn khỏi nó cũng ko đc :-<:-< mà nhất là yêu vào rồi nhiều khi ko kiểm soát đc bản thân mình :(:)(( biết là điên rồ ngu ngốc mà vẫn cứ lao vào =((=((

anh bỗng nhớ em như đông về nhớ rét
tình yêu ta như cánh kiến hoa vàng .......

khi yêu mỗi ngày đc nghe từ 1-100 hay 10000000000 câu "Tớ yêu ấy" là thấy sướng đến phát điên rồi :D

Đã bao nhiêu lâu rồi nhỉ? :)

Và bao nhiêu thứ đã thay đổi rồi

Mà vẫn cứ yêu, và không yêu 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
khi tình cảm đến thì có muốn chạy trốn khỏi nó cũng ko đc :-<:-< mà nhất là yêu vào rồi nhiều khi ko kiểm soát đc bản thân mình :(:)(( biết là điên rồ ngu ngốc mà vẫn cứ lao vào =((=((

anh bỗng nhớ em như đông về nhớ rét
tình yêu ta như cánh kiến hoa vàng .......
Bạn này từng trải ghê :x

Hiện h tớ cũng thik nhìu ng` lắm mà hồng iu ai cả :), vì thế cũng thoải mái hơn >:d<

Bạn này từng trải ghê
dạ , em thôi ạ :">:"> . Vừa yêu vừa dằn vặt bản thân là mệt mỏi nhất :-<:-< yêu mà cứ phải đấu tranh mâu thuẫn , 1 nửa muốn chấp dứt , 1 nửa muốn tiếp tục :(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa lần cuối:
dạ , em thôi ạ :">:"> . Vừa yêu vừa dằn vặt bản thân là mệt mỏi nhất :-<:-< yêu mà cứ phải đấu tranh mâu thuẫn , 1 nửa muốn chấp dứt , 1 nửa muốn tiếp tục :(:)(:)(:)((

M ơi đừng nói thêm nữa làm nhìu ng` ở đây thêm rối lòng =(( (có anh trong đấy em ạh ;)))

Chỉnh sửa lần cuối:
2 tháng rồi, ko thay đổi j` cả, vẫn như ngày nào 8-| hay chỉ là ảo mộng

Chỉ là ảo mộng thôi, nhầm hết cả rồi, sai lầm sai lầm 8-| thật ghê tởm :-&

? ko hiểu lắm, giải thik cụ thể đc ko

đây là trong trường hợp của tôi thôi, có fải chung đâu

Khi yêu người ta thường làm những chuyện điên dzồ.
Biết thế mà vẫn yêu. Hok kiềm chế chính mình đc. Nhục 3D.

Back
Bên trên