Xinh hay xấu có quan trọng không ???????????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Vũ Hoàng Yến
(casau)

xinh hay xa^u' thi` co' quan trong. ko???????????

nay` , moi nguoi` oi, hoi? môt. câu cai', theo moi. nguoi` thi` con gai' xinh hay xâu' co quan trong lam' ko?, hehe, theo to' thi` kha' la` quan trong., noi chugn ko la` tât' ca?, nhung ma` to' ko nghi~ la` co' ai lai. ko quan tâm đên' xâu' hay xinh ca?, ma` ai thi` cung ~ bi ân' tuong. ngay tu` ve? bê` ngoai` , đung' ko?,thê' con` moi. nguoi thi` nghi~ thê' nao` vây?:mrgreen: :D :cool:

Rất chi là quan trọng :D Nhưng mà quan trọng ở chỗ: người đẹp mà ngu thì là hài kịch, người thông minh mà xấu thì là bi kịch. Quan trọng nữa là liệu người ta có ý thức được cái ngu, cái xấu của mình không. Các hãng mỹ phẩm thì nói "không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp", nhưng thực ra đẹp hay xấu thì sinh ra đã thế rồi. Đẹp thì quan trọng, nhưng tính tốt quan trọng hơn! ;)

co ly!!!!!rât' triêt ' ly', to' cugnn~ nghi~ thê' đây', co ai cung quan điêm? ko?, ma` thuc ra to' thây' bon con trai bay gio` cu' nhin thây',con gai', xinh la` mat ' sang' ca? lên,chu con gai' xâu' thi` hinh nhu la` cac' anh toan` bo? qua thôi, hihi , đung ' ko?

Ok..đồng ý...hì..nhất là mặt mũi bầm tím thía kia thì tớ cũng fải chạy xa...:cool: :D

Ờ chả rõ nữa , nói chung ... umm ...
người mình yêu bao giờ chả đẹp :D ...
hì hì ...

chính xác
xinh hay xấu thì có gì quan trọng khi mình luôn là người đẹp nhất trong mắt người mình yêu?

Yêu không phải từ cái nhìn đầu tiên đâu ...
cái mà sinh ra từ cái nhìn đầu tiên mới là "cảm" thôi
:D
hờ hờ , dù sao tui cũng "cảm" her lắm lắm rồi :D :D

Nhưng từ "cảm" mới đến yêu, chứ mới nhìn xấu quá ko cảm nổi thì yêu sao được
Tất nhiên nói thế thôi chứ tớ cũng đồng ý là người mình yêu là đẹp nhất, Yến nhỉ:cool:

Đào Thu Hà đã viết:
Có đẹp thì mới yêu chứ? ;) :D
ô, sao lại nhầm to thế này hả bạn Hà
tình yêu đâu chỉ đến từ đôi mắt....:rolleyes:

nhìn thấy trai đẹp trai, gái xinh gái thì phê!+++>>> tiếp xúc, thấy trai đẹp trai tính chán wa, thì lại đâm ra ghét hoặc tiếc sao cái thằng/con ấy đẹp trai/ xinh thế mà tính như dở hơi, phí!; nếu thấy tính anh ý/ cô ý hay wá thì lại càng phê hơn>>> chuyển biến dần sang iu và yêu!
trời yêu đuợc cả vẻ đẹp lẫn tâm hồn thì thật là tuyệt!

Tâm Giao đã viết:
nếu thấy tính anh ý/ cô ý hay wá thì lại càng phê hơn>>> chuyển biến dần sang iu và yêu!
<--- Tớ thấy trường hợp này hiếm lắm:rolleyes:

hiếm nhưng ko phải là ko có. mà hiếm mới wí! hì, lúc này, tùy con mắt từng người mà nhận xét vẻ bề ngoài, có người thì bảo xinh/đẹp trai nhưng cũng người dố có người lại bào là xấu. lúc này thì hiếm cũng trở thành ko hiếm!
nói chung, vể đẹp của con ngưiời là từ tâm hồn đẹp ra.
hihi, cái trường hợp tớ bảo lần trước ý, tớ gặp mấy lần rùi, phê cực!

Thực ra xinh hay xấu cũng quan trọng lắm, lí do để thích một người thường là vì người đó có nét gì hơn bình thường (thường thì là đẹp hơn bình thường), chứ còn dần dần mới biết được liệu tính tình người ta có hợp với mình hay không. Tớ thấy mình có 3 mức độ tình cảm: thích, hâm mộ và yêu. Đúng là lúc yêu thì người mình yêu là đẹp nhất, nhưng tại sao mình lại yêu người ta? Trong trăm ngàn lí do thì có một lí do: người ta đẹp, phải không nào? ;) ;)

Hiè , lý do quan trọng nhứt là người ta cũng đối xử tử tế với con tim rách nát mà bạn đã dành hết cho người ta ;)
Lạy chúa !

hâm mộ thì có thể là do người ta có tài hoặc người ta đẹp, còn thích là vi trông nguời ta đẹp , hay hay!
còn yêu là vì cả 2 thứ cộng lại!
>>>>>yêu là hay nhứt!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên