:x:X:x Đẳng cấp PRO ^.^ Đẳng cấp V-ams :x:X:x

@ Chồng : Vợ thi Ngoại Giao chồng ui !!! :x
@ Ze : xác định gì lạ thế mày ??

con Ze chưa xác định đâu:D hi vọng còn đầy:D cố lên em:D tao là tao giúp mày cật lực:D

Mãi mới thấy cái Miên ló mặt lên !! Khao đê ;;)

Ừ tao nghĩ điểm như thế vẫn còn cơ hội chứ mày :)

Mình là cái đứa còn lại ko biết điểm, mà toàn đi nhận xét linh tinh :">

Con Phương thức khuya như tao ý nhỉ? :))

Chỉnh sửa lần cuối:
trường con HIl vừa chấm thi vừa ngủ hay sao mà lâu thế :))

con Miên lên tiên rồi vào nam ra băc, bi h lên ba vì :))

@ Miu:Thức khuya nên sáng nay 2h chiều mới dậy đây này !! :p

báo cho các bạn biết tớ thủ khoa khối D trường Luật nhá :)):)):))

Cái lớp mình sao nó vãi chưởng thế hả các bạn? 8-}

Thủ khoa cứ tằng tằng ạ :))

Thu ơi, mày lại thik quá khích à :-j khối D Luật lấy có 15,5 mà :-j cũng thường thôi :-j

thế là cao rồi :)) sao mày lại cứ dìm thành quả của bạn xuống thế nhỉ :))
điểm đấy tao còn thủ khoa đc khối trường nữa đấy :)):)):))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lần sau chồng thi Ngoại Thương thủ khoa D luôn cho máu !! Năm nay thủ khoa NT cũng chỉ 27 thui ý mừ !! :x

đấy nhá đâu phải mình tao thủ khoa:)) thế cho nên là đừng bắt tao khao, bắn chưởng sang con Thu đi<:p >:)
mà tao chỉ được thưởng 100k thui, cũng phải tầm trăm người đòi khao rùi;)) nên các bạn chịu khó mỗi người nửa cái nem chua nhá, ko thì để khi khác;))

3 năm học cùng nhau qua rùi , thời kì khó khăn nhất cũng đã đi qua.... sao h lại chuyển sang nói nhau thế này ????

đầm à, tao biết mày có thể hơi bức xúc nhưng nếu mày muốn nhắc nhở cái Thu thì không thiếu chỗ , nó có blog đấy , đừng nói nhau như thế ở topic lớp . ai cũng biết mày thẳng tính nhưng như thế thì hơi quá đấy...:(

còn cái Thu , cái Miên cũng là thủ khoa đấy,mày ko nên bày tỏ cảm xúc quá như thế...lớp mình vẫn còn những đứa ko may mắn mà.mày có quyền tự hào vì những cái mày đạt đc , nhưng đừng để điều đấy làm mất tình bạn bè...tao khuyên chân thành , mày vẫn còn 4 năm học đại học để phấn đấu nữa cơ0:)

@ lớp mình : 3 năm trôi qua nhanh lắm , khi mà moi người còn chưa kịp hiểu hết về nhau thì chúng ta đã phải chia tay...vì thế ko nên đánh giá người khác chỉ qua ý kiến chủ quan của bản thân hay của 1 vài người khác..có lẽ chúng ta hãy thôi nghĩ xấu về nhau vì khi có ai làm thế , người khác sẽ có cớ để nghĩ xấu về bạn , giữ lại trong nhau những kỉ niệm đẹp ko phải sẽ tốt hơn sao???

những người đã đỗ có lẽ đang rất vui, ai cũng có quyền tự hào về những gì đã đạt đc , bởi họ cũng đã thực sự nỗ lực hết sức mình (chứ ko phải như nhiều người nghĩ là họ đnag khoe mẽ ) bởi ai cũng phải trải qua những phút giây căng thẳng , tâm trạng rối bời...vì thế hãy tận hưởng niềm vui của chính mình , tuy vậy có lẽ việc j cũng cần giới hạn của nó...

còn những với những người chưa thực sự may mắn , đừng quá buồn hoặc trách cứ bản thân mình vì tất cả chúng ta cũng đã đều nỗ lực hết sức , ko có j là quá muộn để bắt đầu lại...hãy vững tin nhé:x .

" cuộc sống ko có bước đường cùng , mà chỉ có những ranh giới thôi " và ai cũng đều có sức mạnh để có thể bước qua nhưng ranh giới ấy..

cười lên nhé , bạn yêu :x :-*

Thu ơi suỵt cái mồm:)) kèn to quá lại bị thủ khoa Ngoại thương, ngoại giao, bách khoa blablabla chúng nó đọc đc nó cười ngại lắm:">

Ngọc ạ :) trước tiên tao muốn nói là : tao ko phải I bức xúc mà là RẤT bức xúc ! Tao nghĩ rằng, ko chỉ tao mà cả lớp cũng đã góp í rất nhiều lần với cái Thu vì cách nói năng và cư xử của nó :) Bản thân tao - tao quá thẳng thắn, okie, ko sai, tao ko vừa í đứa nào, xin lỗi mày và mọi ng`, tao nói thẳng vào mặt luôn ;) Nhưng tao ko bao h có cái tính thù lâu nhớ dai, tao góp í cũng chỉ muốn cái tập thể lớp này tốt đẹp hơn thôi :) Khi tao đọc những dòng viết của Thu và cả của Mày trên này, thật sự tao kiền chế cái tính nóng nảy của tao rất nhiều Ngọc ạ :)
Cái Beo cũng đã post bài góp í chúng mày nên quan tâm đến cảm nhận của những đứa khác trong lớp :) okie, tao ko í kiến nữa !
Thế nhưng ngày hôm nay, cái Thu lại lên đây post 1 bài - nội dung thế nào chúng mày đều đã đọc :) Xin lỗi chúng mày, tao ko chịu nổi nữa :)) tao thề là : tao ghét nhất những đứa kiêu căng, ngạo mạn :)) Tao cũng nói thật là, cái bài tao del đi kia là bài tao góp í thẳng với Thu đấy :)

Nhưng Ngọc ạ, mày có biết tại sao tao lại del đi ko :) Tại tao vẫn còn coi con Thu là bạn, là 1 thành viên của V_PRO :) tao ko muốn phải nói nặng với nhau ở những chỗ như thế này, tao cũng muốn góp í tế nhị riêng với nó :)

Thế nhưng bây h, mày lên đây và nói thế này thì tao cũng phải nhấn mạnh rằng : NẾU TAO KO NÓI, NẾU CHÚNG TA KO GÓP Ý VỚI NHAU THÌ CÁI THU CÓ HIỂU RA KO ???????

Không, Ngọc ạ, tao quen cái tính thẳng của tao rồi :) con Thu có thể sau khi đọc ghét tao, chửi tao cũng dc :)) nhưng tao cần phải nói !
Tao nói ko phải cho tao, mà cho những đứa khác trong lớp mình- những đứa đang chờ kết quả và cả đã trượt :)

Chúng mày sẽ cảm nhận thế nào khi ở hoàn cảnh của con Ze - chán nản và thất vọng :)
hay Con PNgân - học giỏi thế đấy mà trựot cả 2 trg` :)
hay nhu HNgân - vẫn đang từng giây từng phút chờ điểm trong khi bạn bè biết gần hết rồi :))

Tao, mày- HNgọc và cả con Thu - tất cả chúng mình là con gái , có nghĩa là rất cần SỰ TẾ NHỊ trong cs phải ko :)

Vậy tại sao: mày muốn tao tế nhị với con Thu mà ko yêu cầu nó hãy tế nhị với cả cái lớp này:)) ko phải chỉ là " đừng bày tỏ cảm xúc quá" như mày nói mà tao muốn là: đừng thể hiện trc' mọi người như thế ;)

Còn nói đến chuyện học lực í mày ạ :) Cái này thì khỏi nói ai cũng biết rồi , đứa nào học dc hay ko cả lớp đều biết :) Đứa nào xứng đáng hay ko, ai cũng biết :) con Thu học giỏi, nó đỗ thủ khoa, dg nhiên, cả lớp mừng cho nó chứ và bất cứ đứa nào như nó :) Thế nhưng, đó ko phải là tất cả để đo giá trị của 1 con người mày ạ :) ko phải là kết quả chính xác nhất để đánh giá 1 quá trình :)) Con PNgân, con Hương, con Ngà có học jỏi ko ? quá jỏi í chứ :)) thế rồi sao??? Chúng nó truợt nhưng đâu phải nó nói lên chúng nó ko cố gắng, ko có khả năng :))
Chính vì thế, ngắn gọn lại, tao muốn nói là: Thu ạ, mày có thể chia sẻ niềm vui của mày với cả lớp nhưng đừng lấy nó làm chuẩn mực để đánh giá trình độ của bọn tao ;) Tao và bất cứ đứa nào cũng có quyền vỗ ngực mà nói rằng: mình chẳng xuất sắc lắm đâu, nhưng mình cũng chẳng kém ai ! Mày hiểu chứ ;)

Còn 1 điều nữa tao mún nói lại với mày Ngọc ạ :) Phải, lớp mình chơi với nhau rất vui, rất thân :x 3 năm gắn bó với nhau đã chứng minh cho điều đó :x Thế nhưng, mày có bao h giật mình mà nghĩ lại rằng: đã từng có lần chúng nó thì thầm tai nhau 1 vấn đề rằng: "Lớp mình đoàn kết hay ko ? " :) Ừ, tao cũng tự hỏi, lớp mình đoàn kết hay ko :) Khi tao nghĩ đến và chạnh lòng mỗi khi tập trung lớp đi chơi thì chỉ có vài mống đến, hay khi cả lớp bàn luận chiện j lại luôn kết thúc bằng 1 cuộc tranh cãi :) Mày có bao h thử tìm hiểu nguyên nhân ko :) Tao thì nghĩ rằng đó không chỉ là lối của bản thân cá nhân nào đó, mà còn là do chúng mình chưa thật sự thẳng thắn :) Ai cũng có khuyết điểm , bản thân tao cũng vậy :) Tao lại thấy rất vui khi chúng mày chỉ trích tao, góp í thẳng thắn với tao :D Vậy thì tại sao, khi 1 đứa nào đó trong lớp chưa đúng, chúng ta ko mạnh dạn góp í :) tao biết mày muốn góp í 1 cách tế nhị, tao cũng mún vậy lắm chứ :) Thế nhưng, Ngọc ạ, khi đã tế nhị rồi mà ng` dó còn ko hiểu và sửa đổi thì chẳng còn cách nào ngoài: nói thẳng mày ạ :) ;)

Xây dựng 1 tập thể tốt là phải xây dựng từ những cá nhân tốt mày ạ :) Tao cũng chẳng bao h làm những chuyện thừa hơi nếu ko muốn lớp mình hiểu nhau và tốt đẹp lên cả ;)

Còn với Thu, nếu bài viết này làm mày bực tức, mày muốn nói chuyện thẳng thắn với tao thì okie :) tao luôn sẵn sàng ! Chỉ muốn nói lại lần cuối rằng : Hãy luôn suy nghĩ kĩ truớc khi nói ! 1 câu nói có thể làm ng ta hạnh phúc, nhưng 1 câu nói cũng có thể đánh gục 1 con ng đấy ;)

Tao cũng chỉ dám nói thêm một vài lời thôi, ko muốn chị em bây giờ mới dằn mặt nhau ra mà nói.

Tao đồng ý với ý kiến của con Ngọc về chuyện, mình nên vui mừng, nên tự hào, nên đồng cảm với các bạn có kết quả cao.

Nhìn con Miên xem, nó thủ khoa, nó ko nói một lời nào, nhưng đâu có thiếu lời chúc mừng của bạn bè, tao, chị Đầm, rồi tất cả mọi người nữa, biết tin, đều mừng như chính mình đuợc như thế.

Nhưng với Thu, bọn tao vừa mới chỉ kịp mừng cùng với mày, mày đã khiến bọn tao ko muốn mừng thêm 1 tý nào nữa rồi.

muốn nhắc nhở cái Thu thì không thiếu chỗ , nó có blog đấy , đừng nói nhau như thế ở topic lớp
Topic lớp là cái j`?
Ừ thì người ngoài đọc được đấy, nhưng mình giúp đỡ nhau, góp ý nhau, thì đọc được cũng có làm sao. Tao nghĩ topic lớp mới là chỗ thik hợp nhất đấy.

Con Thu, mày nên nghĩ bằng đầu của người khác 1 tý, đừng ngẩng đâu lên cao quá, mà ko nhìn xem ngang tầm mình có những ai :)

Tao thì nghĩ rằng đó không chỉ là lối của bản thân cá nhân nào đó, mà còn là do chúng mình chưa thật sự thẳng thắn
Nhân tiện những chuyện như thế này, mà xét cho cùng là lớp mình còn rất nhiều vấn đề. Ko phải ko học cùng nhau nữa, thì cũng dẹp hết những vấn đề ấy đi. Chúng ta còn là bạn của nhau, rất rất lâu nữa.
Tao cũng tự nhận khuyết điểm của tao rằng, tao chưa thực sự nói thẳng với một số bạn trong lớp, ngoại trừ những đứa tao thực sự thân thiết trong lớp ra.
Nói với nhau thế này, cũng ko hề là quá lời đâu.

Hy vọng sau chuyện này, mọi người sẽ hiểu nhau hơn ^^

**chị: Em vẫn thik cái tên em được in đậm nhất :">

Trong khi những đứa đỗ ở đây mà tranh luận thì những đứa trượt vẫn cứ trượt, dù có nói là thông cảm, là thương hay là cái quái gì đi nữa, mình cũng không gánh được những gì mà chúng nó chịu. Ai có cuộc sống của người đó, tập trung vào cuộc sống của mình và tôn trọng nhau đi chúng mày ạ.

Đời còn dài, ai như thế nào, về sau sẽ nhận được kết quả xứng đáng.

----------

Thu ơi suỵt cái mồm:)) kèn to quá lại bị thủ khoa Ngoại thương, ngoại giao, bách khoa blablabla chúng nó đọc đc nó cười ngại lắm:">

Tao vẫn luôn yêu mày vì cách mày nhìn nhận một vấn đề :)
Luôn làm người khác thấy bớt căng thẳng :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên