Warcraft III (standard ladder game only)

Chiều nay thằng nào ra Net Việt nào. Hwa làm cái thẻ 50K ko chơi hơi phí =))

Anh Quang ơi chống Mas ghoul với tởe rúh như thế nào?:|:|

Theo anh thì build tower. Nếu human thì 2 cái chắc đủ roài :">

Nếu là NE mà chống mass ghoul chắc demon + immo. Còn chống tower rush thì ko bít :">

kể cả NE cũng cứ nên lên burn mana để burn DK chứ nó heal cho ghoul thì phiền lắm.xây tower cũng được nhưng quan trọng là nổ wisp để giết ske.nếu nó mang ske sang mới sợ chứ nếu ko thì mỗi ghoul ko thì yên tâm là acher xử được,đứng trong nhà mà focus.nó vào thì cho nhà tát.

Nó đã mass ghoul thì nhà tát kip= mắt đồng thời lại ko lên đời đc.>_<

@ Nam: vậy là chú nhầm rồi, burn con DK 1 nhát thì nó chỉ ko death coil đc 1 phát, còn chú immo đc hết bình mana mà khéo thì nó chết cả đạo ghoul ấy chứ :))

Nói chung là đợi đại ca Q dâm lên chỉ giáo thôi :D

Đại ca Q dâm đã chỉ rằng :muôn chống mass ghoul phải xây nhà thât kheo.:|

Oh đây anh lên đây :">
Hĩ hĩ đánh vs UD mà ko lên Mana burn thì vứt ( lên immo cũng đc nhưng trình anh em khiển bằng niềm tin =)) ).
Đánh vs UD chống ghoul rush thì cứ đem DH ngay lập tức sang sexual harassment nó ;)), đập phá nhà mua đồ,burn DK... ;)) , DK nó ko dám ló ra đâu hoặc ra thì chạy đường khác ko thì cho ghoul ra lùa rồi chạy theo sau. Cái này chủ yếu kéo dài thời gian ko cho nó sang nhà mình ngay. Trong thời gian đó ở nhà mà build archer với moonwell. Nếu phát hiện nó bán TP xây 2 nhà lính thì đừng up tier vội,xây ngay 1 cái AoW và thêm moonwell, xây khéo vào sao cho 2 nhà lính + nhà chính + Moonwell bo kín 1 khoảng vừa đủ cho archer đứng đó, khoảng cách các nhà chỉ cho lọt đc ghoul vào thôi ( ít khoảng trống càng tốt, thường chỉ tầm 2,3 chỗ thôi ). Đừng có xây tơ hớ ra kẻo DK nó vào đc thì mệt :|. Đưng active Moonwell,con archer nào gần hết thì cho lại uống :D. Nó gọi xương thì đem wisp ra dispell. Cảm thấy đẩy đc rồi uptier ngay kẻo trễ :D.

Còn chống HM tower rush thì cũng hao hao. Nếu nhà gần ( Turtle Rock ) nó có vác phu đầu sang đập moonwell đang xây dở thì ra chỗ kín kín xây ngay 1 moonwell khác.

Cách xây nhà cũng quan trọng. Xây sao cho rỗng rãi chút ( dễ chống tower mà về sau defend cũng đc ). Nhưng đừng tơ hơ quá kẻo nó bo cho giữa nhà thì vỡ mặt.

Chống cái này cũng build archer thôi,đem DH sang burn nhiệt tình em AM, nếu nó creep trc thì wisp ra dispell :D. Đừng dại uptier sớm khi có Hm gần nhà ( chỉ uptier khi thấy nó ko xây nhà lumber mill ;)) nhưng mà Hm nhà gần ko sang Tower rush thì hơi phí hoặc hơi noob ;)) ). Thấy nó call militia sang thì xây ngay 1 cái AoW vào,thừa tiền thì làm cái nhà nâng cấp nữa, xây nhiều moowell vào ( tầm 4,5 cái ). DH chạy khéo vào, đừng để nó đập cho tím tái ( nếu ít máu quá rồi mà vẫn lvl 1 thì chết đi đê build lại :D ). Khi nó xây tower thì lừa cho Footman nó vào sâu trong nhà ( tàng hình archer gần tower rồi ra bắn ). Scout Tower của HM yếu lắm, 5,6 con archer bắn 2 phát là nổ :D. Nếu đã lên đc chòi rồi thì dựng 1 cái Aow lên ,đem wish ra sửa (bằng mọi giá phải xây đc cái Aow nữa nếu mà nó lên đc chòi ấy :-??,để mà xây thêm archer ). Nói chung là tùy cơ ứng biến. Nhưng nói thật là Tower rush mà đánh khéo thì NE khó đỡ lắm :( ... Đỉnh của trò Tower là Sky. Còn muốn xem replay NE thì xem Moon. Trong các Player thì Moon là thằng đỡ bo chòi tốt nhất :D, gần như trận nào nó cũng đỡ đc ( xác suất cao :D )

Đại khái như thế. Có j thắc mắc thì hỏi típ :p... Hf

Tối kị là DH đi quấy ko đc để nó surround,tích cực burn DK càng nhiều càng ít ( cái này đòi hỏi có skill ;)) ).

TS, sao ko nói BR cho dễ hiểu, bày đặt AOW thì phải hiểu là Ancient of wonder hay ancient of war :-w

Cũng có thể là Ancient of Wind :"> hehehhe, tier 1 chỉ Ancient of War thôi,NE ko bao h xây Wonder đời 1 cả :">,mà xây wonder đỡ bằng :"> ... Kotex ah :">. Anh cứ ný sự :">

Mass Talon thật là hữu hiệu.:D Chỉ tội lnos phải lên 3 tướng.:-s

Ko hỉu gì sất ... mass talon tưởng chỉ imba khi cách đây vài năm, bản Reign of chaos chỉ có vài 3 type attack và armor chứ? :-?

Mass talon thì ghê rồi ;)) nhưng hero ko creep khi đánh nhau lvl bé thì vẫn die. Mass Talon F1 là DH, F2 thường là beast, F3 Panda,FL,Tinker .... tùy :D... Với các bài ko có nhà Natural hero thì F1 vẫn DH,F2 là Keeper,F3 là PotM :D, ko thì chơi DH vs Beast archer dryad talon ;)),ko up tier 3 :D.

Đánh mấy kiểu trên bao h cũng phải có cuộn giáp và cuộn máu. Ko thì đừng hỏi tại sao thua ;))

Ko hiểu :-? Mass talon chỉ khủng khi ở tier 3... Giẩ sử như thằng Orc nó mass chim thì sao? O_O

Mass talon mass chim thì kệ nó,change form bắn chim ( dam 46 cơ mà :)) ),nó lên chim nổ thì talon 4cus hết chim nổ đi rồi change form ra đấm đá các em wyvns :)). Mà Demon cầm orb venom,beast gọi lợn ra, bắn các em chim phũ lắm :)) (lợn 2 thôi đã khiếp rồi). Muốn chắc thì làm thêm em Panda cho nó say =)) =)) =)). Nói chung Orc chống bằng cách chơi O dâm hoặc mass Rider,Spirit walker. Hoặc chọn thời điểm tốt vào,đời 2 sang bo chòi ( BM + SH + pháo,grunt,raider :D )

Mass chim thì nếu scout được mass archer bắn cho rụng như sung :-?? hơn nữa ko thấy thằng nào Orc VS NE lại đi mass chim cả :-?? nhìn lại NE ngoài gấu với huntress ra thì con nào chả là khắc tinh của chim :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin lỗi các thành viên của WARIII, em đang định tổ chức một giải đấu. Đầu tiên chỉ định tổ chức FIFA nhưng sau đó theo đề nghị của mọi người em sẽ tổ chức cả WARIII và CS. Nhưng hiểu biết về WARIII của em có hạn (hay có thể nói là không có gì) nên để giải diễn ra được suôn sẻ thì mong các quý huynh box này đứng ra tổ chức phần WARIII. Mong các quý huynh không từ chối

Back
Bên trên