Vào?

Thế ạ? Chả trách mà khi interview, em noi la Amser Class of 2004 thi bà Admissions officer gật gù: tên này nghe quen lắm, năm nào từ trường này cũng có application.

Co ai biet nam nay Davdison voi Colby accept hoc sinh VN nao khong nhi? To wait list o ca 2 truong day nen to mo qua :p

Cac cậu ơi, tớ la Nga, H2 Ams đây
Tớ chỉ muốn hỏi mọi người xem có ai apply vào Bucknell va WPI không, nếu có thì bay giờ tình hình là như thế nào. Tớ đang chờ Financial Aid từ WPI, không biết có bạn nào chung cảnh ngộ không.
Anh Toàn (Phan), may quá, em chắc sẽ vào trường của anh.
Tớ chỉ tò mò hỏi thế thôi
NGA Nguyễn

Hồ Lam Sơn đã viết:
Các bác có ai được nhận vào Williams không?

Nam nay cha nhan Viet Nam nao ca :(
Toan bon Chinese voi Turkish 8-|

Nhan nhieu intel dang hoc prep schools tu ben nay sang hon nam truoc.
G'luck to you, Son :)

Nguyen Thanh Ha đã viết:
Cái này thì khó đấy, chỉ biết la BM đã co VN rồi nhưng hình như la Việt kiều, thử hỏi đồng chí Thanh Tú trên kia xem, mấy đứa cùng đâm đơn BM chắc cũng phải có ai biết gì đó chứ?!

Ôi Ko phải BM năm nay ko nhận người VN đấy chứ ? Hic Tớ cũng bị waitlist này Nhưng mà chả biết làm gì bây h cả. :(( Thanh Hà ấy cũng waitlist à ? Có gửi update gì ko vậy ?

To chi Yến : Hic Xem tình hình Albion mà cho ít thế chắc em cũng chịu chết rùi chị ạ. Nhưng mà hình như trường này SAT optional cho intl ạ ?

em Tú: ừa, 2 năm nay trường chị bắt đầu ki bo rồi :( đối với intl thì SAT hình như optional, chị cũng không chắc lắm, em xem lại website hoặc email hỏi [email protected] chúc mấy em may mắn nhé ;)

Sắp đến ngày 1/5 rồi, chắc mọi người đều phải chuẩn bị gửi deposit. Thế các bác đã quyết định trường nào chưa thế?
Bà con thông báo định vào trường nào cái nhé.
Với lại cho tớ hỏi về chuyện gửi deposit. Mình có nhất thiết phải gửi tiền ko? Nếu gửi tiền thì gửi cách nào?
Thanks

quên mất.. :D
To Thanh Hà: ấy wl ở Mount Holyoke hả? Hôm qua tớ vừa đến chơi ở đó xong. Campus đẹp cực kỳ (best campus I have seen). Mà ấy ở đó thì qua chỗ tớ chơi gần lắm. Mọi người ngày nào cũng đi qua đi lại ý mà.

(chat nhờ chút xíu, ko sao chứ ạ? :D)

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
Với lại cho tớ hỏi về chuyện gửi deposit. Mình có nhất thiết phải gửi tiền ko? Nếu gửi tiền thì gửi cách nào?
Thanks

Money order, fee: $1.5 thi phai

Chắc là em vào Bates thôi, hẻo hút xa lánh quá mọi người ơi :(

Ở đây có ai apply Reed không nhỉ? Chúng nó vẫn chưa có kết quả transfer, làm ăn rùa quá, hôm nó có kết quả thì cũng vừa deadline trả lời cho Bates, không hiểu mọi người khuyên thế nào bây giờ?

Nguyễn Thu Trang đã viết:
Chắc là em vào Bates thôi, hẻo hút xa lánh quá mọi người ơi :(

Ở đây có ai apply Reed không nhỉ? Chúng nó vẫn chưa có kết quả transfer, làm ăn rùa quá, hôm nó có kết quả thì cũng vừa deadline trả lời cho Bates, không hiểu mọi người khuyên thế nào bây giờ?

Reed is really cool :) I'd choose it over Bates :) well, depends on how much finaid they each offer you though. Just deposit at bates and wait for Reed.
Oregon is a cool state :)

cho minh hoi su khac nhau giua bank draft voi money order? sao money order chi co fee la $1.5, trong khi bank draft gan $15 lan. xot tien qua.

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
cho minh hoi su khac nhau giua bank draft voi money order? sao money order chi co fee la $1.5, trong khi bank draft gan $15 lan. xot tien qua.

Thế Hương quyết định deposit ở đâu rồi? Mà tớ dùng credit card trả còn mất $50 cơ, thế nên đành phai withdraw money -> mất 4% của $600 + fee for money order. Xót quá!

Trời đất sao đắt thế? Sao Lanh không nhờ host viết check hộ cho rồi trả tiền mặt lại, vì có mất gì cho họ đâu? Hồi đầu tớ cũng làm thế vì không có check.

Bank draft thì tớ không biết vì chưa làm bao giờ, nhưng money order cũng tin tưởng lắm, nếu mất thì cũng không sợ, nếu rẻ hơn thì làm cái đấy đi Hương.

Love,
Trang

Hương ơi, tớ không rõ là có mua money order ở VN được không (hình như là không). Tớ cũng phải withdraw money from CC như Lanh vì đến tiền mặt cũng không có thì sao nhờ host viết check được. Trang quyết định thế nào? Chắc vẫn phải risk money đặt deposit cho Bates phải không?

ua? sao withdraw money ma tan nhung 4%. to withdraw suot ngay thi moi lan chi ton co $1.5 thoi ma. Con chuyen dua cash lai cho host thi hinh nhu o day ho ko thich nhan cash lam. Tai hoi truoc to mua ve may bay online cung phai nho nguoi khac mua ho nen thay the.
Nhung ma neu to ko nham thi fin aid students ko phai deposit thi phai. Counselor vua bao la to chi phai viet 1 cai letter of confirmation thui. Moi nguoi thu hoi lai xem ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên