Vào?

hehe to doan cai gi cung trung phoc. tu hom truoc to da bao la Khanh chac chan duoc Carleton muh :D
Chi Hang oi, Welesley de thuong da em roi chi a. Em den tham truong chi 1 lan, co cai ho dep that day. :)
Smith campus dep lam chi a. Thoi, chiu kho take class o Amherst de con ngam guys vay :biggrin:

Chỉnh sửa lần cuối:
nếu ai định vào Albion thì nói chị 1 tiếng nhé! ;)

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
moi nguoi oi, to muon push 1 - 2 cai Waitlist. Ko biet moi nguoi the nao?
Da push for waitlist thi tot nhat ko trung nhau thi hon. Moi nguoi dinh nham vao dau thi len tieng cai nhe! Thanks :)
Ung ho thoi, va sao Dieu Huong khong neu guong len tieng dau tien nhi :biggrin: Ay noi waitlist xong thi moi nguoi huong ung ngay ay ma :biggrin:

To Thanh Tu, Kieu Trang: nghe vay thi nam nay khong it nguoi xin Bryn Mawr dau.

Tớ được nhận ở Bates nhưng waitlist ở Midd, thấy chắc cũng chẳng có hi vọng gì, nó bảo 300 transfer waitlisted nhưng lấy có 5 :( Kể cũng buồn. Trời, mỗi năm càng thấy đã nhau té tua. Về việc waitlist thì năm ngoái tớ cũng bị waitlist ở Bates, cách duy nhất là take action, don't just wait. Gửi update nó thêm nhiều thứ, càng creative càng tốt. Như tớ biết có đứa bạn vẽ bức tranh diễn tả tâm trạng gửi cho nó, lục lại mấy cái thread trong forum này mà xem, có người còn làm cả mô hình thuyền chơi vơi giữa biển gì gửi nó nữa, cuối cùng được nó accept đấy :) Good luck everyone.

troi oi, ve tranh dau co de. To cung thu vai buc nhung toan dam noi la ve hoi mau giao, cung duoc vai nguoi khen :(
To waitlist o Midd, Carleton va Dartmouth. Thuc ra to waitlist o 8 truong co nhung chac chi co 3 truong nay la dang ky waitlist thoi. May truong kia chac to bo luon. Nhung co le to van deposit o Smith thoi, the cung la tot lam roi ma.

Ko hỉu Middlebury năm nay nhận ai vậy ta? tớ cũng wailist nè.
Chị Lan đã viết:
Thế Thanh Hương định vào đâu hả em hehe vào Laf đê
Thanx for asking. em chưa quyết định chắc chắn. còn xem trường nào cho nhiều tiền hơn :-D.

Em Thu Trang được Bates accept à? Chúc mừng nhé ;)

Cảm ơn anh Hưng :) Vâng, thời kỳ chiến đấu cuối cùng đã tạm lắng, bây giờ ít nhất có thể thở phào được rồi để chuẩn bị năm sau... oánh nhau tiếp. Thanh Hương đang consider trường nào thế? Tớ chắc lên Maine rồi, ấy học ở đâu gần gần đê có gì mình còn đàn đúm chứ. Cái Lanh chắc vào URichmond ở VI, cũng không xa lắm. Laf ở bang nào thế nhỉ?

Chúc mừng Diệu Hương về Smith nhé, trường đấy tớ nghe nói học cũng rất đỉnh, part of the 5 colleges gì đó thì phải, ấy có thể take courses ở Amherst với đâu đâu nữa, vui rồi còn gì :). Guys thì đâu mà chả có, lo gì, cần thì bắt cóc về chơi, nhỉ? :D

Thiều Hoàng Yến đã viết:
nếu ai định vào Albion thì nói chị 1 tiếng nhé! ;)

Chị Yến ơi Albion co cho aid nhiều ko ạ ? Sao em chả thấy nói gì về khoản này trên website của trường thế nhỉ ? :biggrin:

Laf o PA em ạ. Em Trang đang học ở đâu thế?
Tú ơi em có đi trường nào ko em :)
congrats to everyone accepted :)

Trần Anh Dũng đã viết:
À, by the way, một số trường như Guildford, Albion, Lebanon Valley, và **khục khựa** Lycoming cho aid đến 16k, chất lượng cũng được công nhận tốt. Vào princetonreview sẽ thấy. Còn trường concordia tớ đây không recommend, một phần là vi không thấy được rank ở princetonreview. Và nhớ: tiền nào của ấy.

:-/ Tớ thấy nếu chỉ vì ở princetonreview o giới thiệu mà Dũng bảo là * o recommend* thì thật là. Cũng biết việc chọn trường tốt hay o phụ thuộc nhiều vào bảng xếp hạng hay rank riếc đại loại thế. :biggrin: :biggrin: Nhưng theo tớ , ừ, chọn trường còn quan trọng ở chỗ : * where you are supposed to be* ;;) :x ( nghe hơi ngu ) . Tại tớ cũng rất thích Concordia , mọi ng ở đấy rất tuyệt vời... nên cậu nói o recommend nghe rõ buồn :(( :(( :((

Thanh Tú: chị không biết Albion cho hs quốc tế min là bao nhiêu, max là bao nhiêu. hai năm nay trường giảm đáng kể financial aid cho hs quốc tế vì nợ nhiều quá :D chị nghe bà advisor của chị thủ thỉ là bây giờ hs quốc tế expected to be able to pay 50% of tuition thì mới được accepted. hi vọng năm sau sẽ có vài sửa đổi chính sách recuit international students (hiện nay người ta đang làm 1 diversity plan, trong đó có phát triển vấn đề recruit international students). em định apply vào Albion năm sau hả?

hiện em đang học ở Saint Norbert College ở Wisconsin chị ạ. Laf ở PA thì cũng đỡ xa Maine hơn là Wisconsin. Hương ơi đi với anh Laf đi ấy, còn tớ đi với anh Bates có gì bọn mình gần nhau đi chơi được rồi. Mà Hương lắm anh mời mọc thế, lại còn đợi anh nào bao nhiều tiền thì mới nhận đi, đắt giá quá!!!

Chúc mừng tất cả mọi người nhé :)

chúc mừng Seniors - Class of 2004, mong là các anh chị đều vào được top-notch college của mình...
ko biết năm sau Class of 2005 chiến đấu thế nào đây, hic....

Năm nay các trường có mốt waitlist hay sao ý. Thê thảm thật. Trang với Hương đóng quân ở East Coast thì tớ yên tâm là sau này có vác ba lô đi du lịch cũng không lo phải ngủ ngoài đường. Còn các bạn có nhã ý đến thăm tớ thì đảm bảo luôn có ngô luộc, ngô nướng, ngô xào để đãi.

Nguyễn Kiều Trang đã viết:
Năm nay các trường có mốt waitlist hay sao ý. Thê thảm thật. Trang với Hương đóng quân ở East Coast thì tớ yên tâm là sau này có vác ba lô đi du lịch cũng không lo phải ngủ ngoài đường. Còn các bạn có nhã ý đến thăm tớ thì đảm bảo luôn có ngô luộc, ngô nướng, ngô xào để đãi.

Trang, em yên tâm, ở đâu thì cũng có "quân ta" cả :biggrin: , em không phải chiến đấu với bọn Đế quốc một mình đâu :biggrin: . Đi du lịch thì East Coast, West Coast, Midwest, vv đều có nhiều chỗ thú vị, mọi người rải rác ra thì sau này càng tiện giúp nhau chứ sao ;).

Chúc mừng các em nhé.

Nguyễn Kiều Trang đã viết:
To Hà: Ấy có biết BM năm nay nhận ai không?
Cái này thì khó đấy, chỉ biết la BM đã co VN rồi nhưng hình như la Việt kiều, thử hỏi đồng chí Thanh Tú trên kia xem, mấy đứa cùng đâm đơn BM chắc cũng phải có ai biết gì đó chứ?!

Back
Bên trên