UWC Scholarships 2008

ô , tình cảnh bạn Hiếu hay thật đấy :D
Hôm nọ bạn Hiếu có hỏi tớ địa chỉ cô Hoa nhưng cũng chưa hỏi dùm dc , bạn ấy đã tìm dc rồi :D

uh` , ý tớ bạn Hiếu ở trên là cả Hiếu và bạn của Hiếu :)

VIsa mình cũng đang sốt ruột :(

Ui chao, cuối cùng thì cũng nhận được thư của trường rùi. Nhưng mà đang dịch đọc thấy dòng chữ gửi trước ngày 11 tháng 7 mún té xỉu lun.
Hix, mấy bạn đi làm medical form rùi, cho mình hỏi tiêm vắc xin mất mấy mũi vậy?
Thấy trong form của mình đòi hỏi những thứ này nà:
Tetanus, Diphtheria, Polio, Measles/Mumps/Rubella (MMR) Meningitis C and Tuberculosis.:eek:
Cái Measles/Mumps/Rubella (MMR) Meningitis C nó viết dính chùm, là mấy cái vắc xin vậy??? :-??
Mà nghe nói, vắc xin phải tiêm nhiều mũi, làm sao trong vòng tuần rưỡi có thể tiêm hết đây trời :((
Cứu với, tiêm từng ấy vào người chắc toi lun wé đi. huhu :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

ko sợ đâu Trân , ko biết trong Nam thế nào , chứ ngoài HN ra số 4 Sơn Tây nhé , Ngọc cũng tiêm MMR rồi .
Hôm nay lên HN làm giấy hẹn tiêm và cam kết đến tiêm đúng hẹn , còn form nó sẽ ghi trước cho mình !

A`, tiện hỏi , ở đây bạn nào đi VA conference ko ?

Ủa, vậy mình có thể tiêm vắc xin ở Nha Trang chứ? Hay phải ra Hà Nội hay vào TP HCM? :-??
Cái form điền trước thì mình phải điền ngày tháng như thế nào, chẳng lẽ điền ngày trong tương lai à??? :-t hay là điền ngày đã qua? Nếu vậy thì những giấy tờ chứng nhận tiêm không khớp có sao ko?
Còn mấy cái vụ về lịch sử bệnh tật rồi bệnh tâm thần, rối loạn,... nó chừa có một dòng hà. Mình chỉ cần ghi là không có gì là được đúng hem?
À, còn nữa, cái chỗ bác sĩ kí tên í, chả lẽ chỉ kí thôi à, không có chứng nhận gì thì đáng tin không??? :-??
Hix, đau khổ ghê, tiêm cả đống thế nì:-w :((

Wên, Ngọc tiêm MMR là một mũi thôi đúng ko? Có nghĩa là một mũi cho cả ba cái sởi, sởi đỏ với quai bị à?
Những vắc xin khác thì mình sẽ tiêm mấy lần mới đủ. Tại hồi nhỏ thì T nhớ là một loại vắc xin phải đi tiêm đến mấy lần cơ mà?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ko sợ đâu Trân , ko biết trong Nam thế nào , chứ ngoài HN ra số 4 Sơn Tây nhé , Ngọc cũng tiêm MMR rồi .
Hôm nay lên HN làm giấy hẹn tiêm và cam kết đến tiêm đúng hẹn , còn form nó sẽ ghi trước cho mình !

A`, tiện hỏi , ở đây bạn nào đi VA conference ko ?

có tớ, chị Linh, chị Phương :D

Mọi ng ơi thứ 6 này sẽ có 1 bữa lunch thân mật / đập phá vui chơi của các thế hệ UWC, tại Pepperonis Giảng Võ, 12 giờ.

Mục đích chính;
- Đập phá
- Chia tay Quốc Anh (Mahindra 08 vì đến thứ bảy tuần này là Quốc Anh di cư hẳn vào Sài Gòn)
Sau đó: ra Dice hoặc Xmen.
Ai đi đc thì báo 1 tiếng nhá :))

Đang có: Zee, Quốc Anh, Ngọc Linh, Hải, Tú, anh Đức, chị Hường, chị Thu Phương Ý 06, Chít ... đang và sẽ rủ rê thêm người. Hội U WC ham chơi vcl, mình online nửa tiếng rủ đc 85% dân UWC Hà Nội của 4 thế hệ đi chơi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
gửi mail cho Dung rồi nhé, nhưng mà mai chờ xem đi nha sĩ thế nào đã, mới chắc chắn confirm được

@ Mai: ủa, có kết quả VA conference rồi hả em :-?? , chị check hòm mail có thấy thông báo j đâu :-??
mà cái đấy đi ngày nào nhỉ quên mất rồi >_<

@ em Trân: năm ngoái nó cũng hỏi chị nhiều thứ thế đấy, xong rồi 1 số cái chị cũng ko tiêm hết, bỏ trống (vì ông bác sĩ bảo ở VN ko thực hành tiêm những mũi này ) --> lúc đầu cũng sợ, nhưng rồi sau sang cũng ko ai quan tâm lắm :p

chỉ cần thiết nhất là cái viêm gan B đấy :D em chưa kịp tiêm thì lúc sang với vacxin bệnh này thì có thể họ sẽ đặt lịch tiêm cho em đấy :D (chị ko dám chắc với UK, còn I bên chị thì thế)

-------------

có mail rồi :D chị sẽ đi dự VA conference :D:D
tình hình là đang lo :-s nhỡ nhổ cái răng khôn vào gần ngày 19...:-s thì chắc đau quá ko nhấc được người mà đi mất :-s:-s

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chị Phương: vậy ạ. Phù, may quá, viêm gan B em tiêm rùi

À, mọi người cho em hỏi, lúc làm visa í, thì mình cần phải mang theo những gì để làm thủ tục? chẳng hạn như sổ hộ khẩu, rồi còn gì nữa ạ?
Làm visa thì tốn bi nhiêu xìn??? 8->
Đặt vé máy bay và làm visa thì cái nào phải làm trước ạ? Làm visa có cần thiết phải trình vé máy bay ko? :-w

Còn cái đơn medical form í, nó nói là return to them, nhưng mà mình phải gửi bằng thư thường hay là có thể scan rồi gửi qua email? Mà những gì bác sĩ ghi trong đó chỉ cần kí tên chớ không cần đóng dấu gì xác nhận phải không nhỉ??? :-?? :-?? :-?? :-?? :-?? :-??

chị Zee ơi, chị Phương ơi, các bạn thân mến ơi, cho em/tớ đi hôm họp mặt UWC với :((

Hì hì, nói đùa thôi, hôm t6 lại đi học tùm lum ấy mà :D

Mọi người đi chơi vui vẻ nhé :X:X:X

Chỉnh sửa lần cuối:
muốn làm visa thì 1 là em đến thẳng đại sứ quán xin form và hỏi xem thủ tục cần j, còn ko thì lên trang web download form xuống rồi đọc.

còn book vé thì phải book trước, có cái book hình như mới làm được visa hay sao ấy :-??

ối ối , hôm nay thứ mấy nhỉ , huhu , em vừa từ hà nội về này , em lên HN ko lên mạng đc , chẳng biết gì cả , trời ơi , sáng vừa về xong nè , phí quá
:((
Trời ơi , đi có mấy ngày mà ngập trong đống email , Pm , trở thành con kém cập nhập từ lúc nào :((

Cái VA thì chị Hường thông báo e trước :)) , từ hôm em đi HN
Hôm ấy có dịp gặp nhiều người rồi đây :D
Looking forward to seeing all of you !!!!!!

May em cũng ko phải tiêm viêm gan B vì tiêm từ bé rồi , mag form ra chỗ tiêm họ điền cho hết , mấy cái tiêm hồi bé họ cũng bịa thôi ấy mà!

Hôm nay đi công chứng ở cục lãnh sự , hừ hừ , lắm thứ lằng nhằng , càng ngày càng ghét cái hệ thống hành chính VN , đúng là chỉ có hành :| , grừ !!

Ôi , nếu đi nước nào ko có ĐSQ hay quan hệ ngoại giao j` với VN thật là lằng nhằng , huhu đành chấp nhận vậy !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Đã về đến nhà, mệt chết được 8-} xe bus ở hà nội mình rõ nóng :(:)(( lại đúng hôm nay thi ĐH xong :((

bao h vào nhập học cả rồi thì làm cái topic IB đi \:d/
thích nhờ \:d/

Hix, chán ghê nhẩy. Meeting lần này tại Hà Nội ko đi được rồi. Chắc sẽ chẳng ra được vào ngày hôm đó.
Mọi người nhớ tường thuật lại em nghe với :((

@Ngọc: hihi, tớ cũng thế, nhờ người ta điền mấy cái vắc xin tiêm lúc nhỏ, chớ nhớ gì mí cái đó, từ đời tám hoánh rùi mà. Chỉ phải tiêm mỗi vắc xin MMR thôi. :D mừng dễ sợ :D

Forms của tớ thì người ta đòi phải có giấy chứng nhận đã tiêm vắc xin đi kèm, phải đi xét nghiệm hả các bạn :( lại rắc rối rồi đây........

Chỉnh sửa lần cuối:
trời ơi , tớ nè , dạo này đang stressed nặng , vừa tiêc tiền , vừa mệt vừa tiếc thời gian huhu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Back
Bên trên