UWC Scholarships 2008

ban đầu luôn khó khăn rắc rối mà ^_^ cố lên các em ^_^ năm ngoái các anh chị ai cũng lộn xộn thế này cả ^_^

@ Hiếu: đâu cần đi xét nghiệm? Mình chỉ cần mang ra để cho trung tâm tiêm phòng kí nhận và đóng dấu là được. Phần lớn mình đã tiêm rồi nên không cần tiêm lại. Tại vì theo như chính sách của Việt nam thì các bệnh như uốn ván, sởi,...phần lớn đã tiêm ở trẻ nhỏ. Bảo họ tính thời gian chính xác cho mình rồi điền vào và đóng dấu. Nếu như bạn vẫn còn giữ tờ giấy hồi mẫu giáo, ghi các thông tin về những vắcxin đã tiêm thì càng tốt

Các anh chị ơi, năm nay em rất muốn xin học bổng UWC. Em muốn hỏi là khoảng thời gian nào sẽ có form để down ạ. Em có thể xin YM của một số anh chị để xin ý kiến tham khảo được không ạ. Em cám ơn ạ. :D :p

o` , sáng nay đi họp uwc , mình đến muộn 1 tiếng huhu, đen kinh khủng , đáng ra ko muọn thế , tại quên chứng minh nữa , đợi bố ra lấy CM mới dc vào , lại càng muộn , chạy vội vì xe ko dc vào khu đó , quần áo xộc xệch , điện thoại đc cái ngày tưng bừng kêu loạn lên , hjxhjx
Nói chung cũng vui vì đc gặp mặt các uwc miền bắc , tình hình mọi người mau chuyển sang uwcvn.org nhé !

@ Trâm : có thể add nik này của chị g_e_m_y

Điện thoại của gemy rất là ấn tượng nhá, ộp ộp oạp oạp ;))

Chị Phương ơi, cho em hỏi chút, về việc chọn môn học nếu dựa vào mục đích của mình khi học đại học, thì xem ở chỗ nào để biết ngành nào yêu cầu môn gì hả chị? Em tìm trên các mục admission của website của một số trường thì không thấy :-/

Em bảo với 1 đứa bạn là: Tao định chọn Vietnamese self-taught, English B, Math, Physics, Econ, Spanish.... Thế là nó hỏi là: Mày định học trường ĐH nào vậy? ?? :-/

Lo ĐH làm j mà sớm thế hử em :-/

=)) mà ĐH ở đâu :)) ĐH ở US nó ko bắt declare môn đâu mà :)), em học 2 năm rồi mới chọn major ---> vào phần academics mà xem thế mạnh của từng trường ĐH, rồi xem em muốn học j, chứ ĐH ở US đâu có giống VN

còn ĐH ở UK thì sẽ phải chọn major ngay từ khi mới apply, cái đó em phải research thôi chị chiu
=)) mà lo cái đấy làm j sớm thế :))

---

gửi tin nhắn cho em Hiếu rồi nhé ^_^

Chỉnh sửa lần cuối:
:D Ngày 21 mình sẽ lên tàu dọt ra Hà Nội, sáng ngày 23 hẹn làm visa. Mí bạn ui, có bạn nào rảnh cho mình gặp mặt với!!!
Các bạn đã làm visa hết chưa vậy???

ôi đợi và đợi
bao giờ có visa đây !!
Sắp họp mặt phụ huynh uwcers rồi :)
Chị P ơi , em hỏi cái World lit ấy , em học

1984 G. Orwell (English)
The Perfume . Patrick Suskind (German)
The outsider, Albert Camus (French
Chronicle for a death foretold, Gabriel García Márquez
Dolls’house . Ibsen
Mấy cái này hình như ko dịch ra Tv , trừ cái Mùi hương thì thành fim rồi :(
Ko tìm dc bản TV thì đọc tiếng anh ạ ?
xong lại viết = T việt ạ :|
Chẳng hạn trích dẫn thì trích tiếng anh ạ ?

họp mặt phụ huynh UWCers :-/

uh đọc tiếng anh, thảo luận ở lớp bằng E, lúc viêt essay của world lit thì bằng tv :D trích dẫn thì các cô ở đó sẽ hướng dẫn em (mà thường chẳng nên trích dẫn nh quá :p)
như các cô bên chị dạy là: em tự dịch đoạn đó sang tiếng Việt, sau đó làm cái footnote, ghi là translated from: ... --> cái 3 chấm này em điền đoạn tiếng anh gốc vào

mà lo cái này làm j sớm thế :-??:-?? giữa học kỳ 2 mới cần mà :-??

Họp mặt các bô lão à? Sao chưa thấy ai bảo gì nhỉ :D
Hiếu vẫn chờ visa, sắp được tròn 3 tháng rùi :))

uh , visa của tớ có khi còn lâu ấy :((

ở trên forum UWC í , lên đi :)

(˙˙˙˙ oʞ pǝuuɐq ịq óɔ ɯǝx íʇ ɥɔịɥƃu) ˙˙˙˙ ƃuɐɯ ɯǝ ểđ ʎɐɥ ˙˙˙˙ ƃuôɥʞ ɯắɯ ɔớưu oǝɥʇ ƃuɐɯ óɔ ịɥɔ ˙˙˙˙˙ƃuôɥʞ ıảɥd 9/2 ˙˙˙˙˙ƃuɐs oàu ƃuừɥɔ ƃuơưɥd ịɥɔ

Ông muốn bị ban hay sang bên kia bị ăn đập :-B (chắc là sẽ bị phuơng án 2 :-B)

ông mang đi nhá :)) sống gần biển mà :))=))

Cho em hỏi khóa tiếp theo thì khi nào bắt đầu có form + ... nhỉ ?

Back
Bên trên