UWC Scholarships 2008

@ em Mai::)) em ơi, có 12 trường UWC trên thế giới em ạ :)), 70% apply vào Mỹ ;)) tức là năm tới cùng 0609 sẽ có 1 lô international students apply vào các ĐH Mỹ đến từ UWC. Tránh đụng chị thì cũng đụng đứa khác :))

@ em VA: :)) lúc đấy mới đến được có 1 tháng, béo ra thế nào :)) (béo sao mặc được quả áo dài hở rún ;))) cái ảnh cuối bắt đầu mùa đông lạnh nên hơi béo :)) bây h thì béo bằng con lợn rồi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
@Chị Phương: Em sẽ học ở Mahindra UWC, India. Chị P mặc váy xinh nhờ :D.

Tình hình BNgoc căng thẳng nhỉ? Keep hoping, blessing, believing nha'.....

ah ở Mahindra, thế này phải hỏi kinh nghiệm chị Linh rồi :)) mà ở đó nóng đấy :-s nhưng dù sao lúc về VN ko bị shock như chị 8-} bên này đang 16 độ mà bọn chị (mấy đứa VN) thấy oi oi nóng nóng rồi :-&

Hả 16 độ mà đã thấy nóng ha chị? Hehe, 16 độ là em mặc áo ấm ít nhất 2 lớp rùi, thêm khăn quàng nè, bao tay len nè, mũ len càng tốt..:)) :)):))..

hơ, tại ở bên này lâu nó thế em ạ 8-} chị đang lo về nhà thì chịu sao được gần 40 độ. Năm ngoái đi UWC meeting ở nhà chị HA :)), gặp chị Trần Phương với Hạnh Dung, cũng kêu nóng ầm giời, năm nay đến mình =))

em onl khuya nhỉ :))

Ảnh Pearson này, cho em Hiếu ngắm trước:

Snow:

The bay - the scenery - so unreally beautiful

Dancing and performing is a major part of the school:

Chỉnh sửa lần cuối:
WOW! Đẹp quá :x Cám ơn chị Dung nhiều lắm :x

Em cũng đọc hết blog của chị rùi hì hì. Pearson tuyệt vời thật!

Hôm nay em nhận được thư từ trường rồi. Nhưng phải gấp rút làm visa ngay :(( Trong thư nó bảo phải trước 1/6 8-}

:-/ làm j mà sớm thế :-/ visa hay passport :D

bảo trường nó fax cái j cần sang đại sứ quán đi, rồi đến đại sứ quán xin form, điền, nộp các thứ rồi phỏng vấn luôn :D (tốt nhất em lên trang web của nó đọc những j cần nộp khi xin visa, rồi em mang sẵn đi --> chỉ cần đi 1 lần, phỏng vấn luôn , nhanh gọn)

Em hỏi chị Hải Anh rùi, đấy là cái biên lai khi nộp hồ sơ làm visa, chứ làm visa mất 3 tháng cơ. Phù phù may quá :D

Các bạn nhận được confirm hết cả rồi mà mình đợi mãi chẳng thấy j cả.:(:)((

@Bích Ngọc: UWC CR của cậu đến đâu rồi? Có được 100% không?

@ Hải: cứ bình tĩnh :D hoặc hỏi thêm chị gì gì năm ngoái sang Norway xem!

Chị Phương, chị Dung ơi. Làm visa thì sẽ phải khám sức khỏe. Ng` ta bảo sẽ gửi hướng dẫn sau nhưng năm trước các chị phải khám là khám những gì thế ạ :-S

khám sức khỏe thì tùy trường nó sẽ gửi cái form về cho em để em điền và có dấu chứng nhận, lúc đó em phải học sinh ở trường em sang cơ mới biết chính xác :D mỗi trường có policy khác nhau về cái này :D

nhưng mà nói chung là cũng chẳng rắc rối lắm vì ở HN có mấy chỗ chuyên khám với điền cho lũ đi du học :p còn ở chỗ khác thì chị ko rõ :-s

He he , tình hình là bao giờ các bạn bay thế , đã biết chính xác chưa :D

@ Hải : tờ đang trong tình trạng đợi và đợi thôi , dạo này cũng bận , dường như quên luôn UWC rồi ( nói thế chứ hôm nào cũng mong ngóng có người gọi điện cho :)) )
CHị Ha bảo là khi nào có KQ sẽ báo cho biết ngay :|

visa canada nó sẽ bắt em đi khám 1 cái phòng khám đặc biệt của Tây mở ở chỗ Giảng Võ Hà Nội. Trường cũng sẽ bắt em đi khám và đạt 1 số tiêu chuẩn tiêm phòng nữa, chị k nhớ kỹ lắm, nhg người ta sẽ hg dẫn em đầy đủ.

hix. Sorry mọi người. Hum trước mới vào lần đầu nên hổng bít là đánh vào viết bài mới là nó tạo topic mới lun.
Ui, giờ mới được tham gia diễn đàn, mừng quá.
Sao kì vậy, đến bây giờ mình vẫn chưa nhận được thư từ gì từ trường cả. Hu hu, chờ mỏi hết cả mắt rùi.

----------

quên mất, thư từ trường gửi qua đường bưu điện hay là qua mạng thế?
Nó có nói chi tiết về những gì mình cần thiết trong chuyến đi tới ko?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
THư của tớ gửi qua bưu điện, là một số giấy tờ để làm visa. Còn người ta bảo sẽ gửi 1 cái package nói về toàn bộ cuộc sống ở trường sau.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trân ơi . mình tưởng cái mục những j` cán thiết mang theo trên web site của trường nào cũng có mà , Trân xem kĩ lại đi xem :D
Mình đoán là cái acceptance form gửi qua email :D

Tớ thấy chị Hải Anh bảo là có 4 trường gửi thư confirm rồi mà, còm mỗi trường của tớ với Tú thôi mà.

Bạn Hiếu là sướng nhất đó. Trường gửi cả package sang rồi.

Back
Bên trên