UWC Scholarships 2008

Cảm ơn mọi người nhé , em vẫn trong tình trạng lo lắng về cái FA đấy :| haiz

CHị P ơi gather ở nhà cô HA làm j` ạh :D

Chỉnh sửa lần cuối:
mọi người định gather à, ngoại đạo như em chắc chẳng tham gia đc! Mà dạo này sức khỏe chị HA k tốt, làm thế có phiền chị ấy quá không?

:)) năm ngoái hè các UWCers về đến nhà chị HA tụ tập mà :D năm nay chắc tìm chỗ nào rộng hơn :x, vì nhiều ng quá :x. Mà đừng gọi là cô Hải Anh các em :)) gọi là chị cho thân mật :-&

quên mất list những em nào đi đâu rồi, máy chị lag lại ko vào được 360 :(( ai up lên đây lại coi nào.

Ah nè, có cái j nhẹ mà mua được ở VN thì mua nhé :D, còn vở với bút thì sang đây mua cũng được, đừng có vác theo làm j :-j. Ai đến chỗ nào lạnh thì mua đồ lạnh nhưng nhẹ mang sang nhé :D. (đặc biệt các em nào sang EU như Anh, Italy..:-s)

các em gái mang áo dài, các em zai mang vest, mang thêm 1 bộ truyền thống áo dài của nam càng tốt :)).

Giầy recommend là cứ mua ở VN, giầy thể thao nên mang 2 đôi (UWCer ko lười được đâu :)), mà hôm đầu sang thế nào cũng bị bắt làm...>:)), các em gái nếu mặc áo dài thì nên mang 1 đôi cao gót đi, mang 1, 2 đôi xỏ ngón hoặc dép lê ấy :)) chả cần xăng đan đâu:D. trừ đi sang ấn, châu mỹ thì mấy cái đó sang mua cũng được, còn sang các nước EU :-& mua giầy với quần áo mang đi vẫn là tốt nhất. Ở EU rất đắt :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng Ngọc nhé, trường ở Costa Rica hình như cũng đẹp lắm đó, đi rùi cố gắng học tốt nhé, đi rùi sau vẫn fải giữ liên lạc với tớ đá;)) ;)) ;)) để sau này nếu cậu có thi SAT hay Toe thì lại chung đường với tớ hihi...0:) 0:)

thi Toe là thi cái j, Toefl chứ

mà các bạn ý sẽ thi muộn hơn em mà :D em năm tới apply đi là đúng lứa rồi :))

@ Giang : uhm` :D

Mọi người ơi chưa chắc em sẽ đi được ạh , bây giờ em phải đợi xem người ta có cho 100 % ko , nếu ko thì chắc em ở nhà thôi ạh :((
Nhưng 100 % này mong manh lắm hjx
Thôi , chắc em ko có duyên với UWC rồi :(

thi Toe là thi cái j, Toefl chứ

mà các bạn ý sẽ thi muộn hơn em mà :D em năm tới apply đi là đúng lứa rồi :))

hè năm nay về VN chị thi cả SAT và TOEFL luôn ạ? Chị định sang US khóa nào hả chị?

----------

@ Giang : uhm` :D

Mọi người ơi chưa chắc em sẽ đi được ạh , bây giờ em phải đợi xem người ta có cho 100 % ko , nếu ko thì chắc em ở nhà thôi ạh :((
Nhưng 100 % này mong manh lắm hjx
Thôi , chắc em ko có duyên với UWC rồi :(

keep BELIEVING 0:) 0:) 0:)

Ko, chị thi SAT tháng 5 tới ở bên này, thi subject trước vì nó dễ lắm :D. Tháng 10 sang lại trường thì thi SAT I, còn Toefl thì trường sẽ gửi mail cho các college yêu cầu waive, vì hs UWC phải giao tiếp hằng ngày bằng tiếng anh nên trường chị có cái policy như thế

Sang US với các em 0609 >:) (nếu được admited chỗ nào đó...:-s)

:)) thế là sao ạ :)) he he chị HA lại ava mới ;;) (tóc khác thế ạ :-/ lại bớt xoăn đi rồi :-? cái áo đẹp ;;):*

Lạc đề :">

Chị Phương ơi, lạc đề cũng không sao đâu. :D

Lạc đề :"> :D

Bọn em đang chờ xem ảnh Adriatic nè chị Phương ơi ;;)

:(( chắc phải đến hè :)):))

chị đang một đống deadline, assignment :(( ko làm ăn được j khác cả :((

ah vào đây xem ảnh :D

http://s230.photobucket.com/albums/ee235/vtp2303/

ảnh này là từ máy ảnh chị là chủ yếu, nhìn bên trái ấy, có một loạt các album nhỏ :D. có các sự kiện với phong cảnh nước ý là chính :)) trường chả thấy mấy :">

:(( chắc phải đến hè :)):))

chị đang một đống deadline, assignment :(( ko làm ăn được j khác cả :((

ah vào đây xem ảnh :D

http://s230.photobucket.com/albums/ee235/vtp2303/

ảnh này là từ máy ảnh chị là chủ yếu, nhìn bên trái ấy, có một loạt các album nhỏ :D. có các sự kiện với phong cảnh nước ý là chính :)) trường chả thấy mấy :">

chị sang với bọn em ạ. Em tò mò tí, chị nhằm trường nào chưa:D

ah, trường chị cho đăng ký tối đa 6 trường thôi =)) chưa ngắm cái j, nhưng mà tại chị HA trên kia enroll Colby, đang muốn sang để 2 ce cùng đú ;;)

thik Macalester với Amherst rồi =))

Hỏi làm j hả em :-j

;));)) đây là ảnh chị với anh Phúc hồi opening cái auditorium :)) bây h trông ai cũng khác :)), ko có ảnh anh Tùng lúc này vì anh Tùng sang muộn :(

Một số bạn châu Á :D first year (nhiều châu Á lắm nhưng hôm đó chụp có 5 đứa này :)))

Một góc nhìn ra biển Adriatic :D

cái này là cái Castle ngay cạnh trường, chị chụp hơi xấu :))

cái residence của chị =))

Còn nhiều nữa, thik xem Venice với Trieste (rất gần trường, hs hay qua đó lắm :D) thì vào cái link ở bài trên của chị mà xem :D

PS: recommend các em gái mang váy đi mặc >:) :->:>

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe , nhìn hay thế thik thế ah , mà học sinh nước khác nhìn lớn thế ạ :D he he
@ Giang : uhm` , giờ học bổng của tớ chỉ có tầm 70 % thôi. Do chị Cát Thư quá giỏi nên người ta thik 1 bạn Vn sang :D , nhưng trường mới thành lập nên chắc không có ĐK . Họ yêu cầu phía Vn trả nốt cho tớ 30 % ( ko bắt tớ giả :D ) . Tuy nhiên Vn ko có money :D , vì vậy phía Vn và tớ đang yêu cầu bên kia cho nốt 30 % còn lại . Nhưng lại thế này , bản chứng minh tài chính nhà tớ ghi là khó khăn nếu đi nên mong có 100 % , vì thế nếu người ta ko cho 100 % thì tớ cũng chẳng có tiền mà đi :D ( vì bản Chứng minh tài chính ghi khó khăn mà :D ) ( lúc ấy có muốn bỏ tiền ra đi cũng ko được , người ta cho là mình ko trung thực ) Vụ này như đánh bạc vậy :D
Và khi đó VN sẽ ko nhận học bổng này nữa , tức là sẽ ko có ai nhận nó cả :D

Đó , giờ tớ đang lo lắng lắm , hjx , vì cơ hội mong manh :(

ah, trường chị cho đăng ký tối đa 6 trường thôi =)) chưa ngắm cái j, nhưng mà tại chị HA trên kia enroll Colby, đang muốn sang để 2 ce cùng đú ;;)

thik Macalester với Amherst rồi =))

Hỏi làm j hả em :-j

Em hỏi để đăng ký tránh đi, đối đầu với 1 uwcer dễ rớt lắm =)) (jk)

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe , nhìn hay thế thik thế ah , mà học sinh nước khác nhìn lớn thế ạ :D he he
@ Giang : uhm` , giờ học bổng của tớ chỉ có tầm 70 % thôi. Do chị Cát Thư quá giỏi nên người ta thik 1 bạn Vn sang :D , nhưng trường mới thành lập nên chắc không có ĐK . Họ yêu cầu phía Vn trả nốt cho tớ 30 % ( ko bắt tớ giả :D ) . Tuy nhiên Vn ko có money :D , vì vậy phía Vn và tớ đang yêu cầu bên kia cho nốt 30 % còn lại . Nhưng lại thế này , bản chứng minh tài chính nhà tớ ghi là khó khăn nếu đi nên mong có 100 % , vì thế nếu người ta ko cho 100 % thì tớ cũng chẳng có tiền mà đi :D ( vì bản Chứng minh tài chính ghi khó khăn mà :D ) ( lúc ấy có muốn bỏ tiền ra đi cũng ko được , người ta cho là mình ko trung thực ) Vụ này như đánh bạc vậy :D
Và khi đó VN sẽ ko nhận học bổng này nữa , tức là sẽ ko có ai nhận nó cả :D

Đó , giờ tớ đang lo lắng lắm , hjx , vì cơ hội mong manh :(

Tớ nghĩ có thêm cơ hội đi UWC CR đã là rất may mắn rồi. Cứ hi vọng, biết đâu lại được Ngọc à

Chị Phương dạo này xinh thế ;;) ... đúng là tây vào có khác :))

Mà hình như béo ra :| ;))

Off topic tý mọi ng` đừng mắng ... tại k kìm chế đc :">

Back
Bên trên