UWC Scholarships 2008

Ổ ôi chị Phương, Xiah kìa ;;);;);;) Su thì yêu đừng hỏi :x

Một thời Hê dô đã qua :">:">

Em Sương vào cho câu lạc hết cả đề topic :">

:D em nào được chọn đi rồi vẫn phải chăm chỉ hoàn thành lớp 11, giữ thành tik học cho cao vào đấy nhé :D ko được lười biếng đâu :D

Chị Dung ơi, sao em gửi mail cho chị Ngọc thì nhận được thông báo là mail không tồn tại ! :D Chị check cho em với.

Mà bao giờ thì có kết quả chính thức (từ phía trường ấy ạ) hả mọi người ?

Cũng không nhẳn là như thế, mấy nhóm mình tham gia đều là mọi người tự volunteer để present còn các nhóm khác hình như hay chia nhỏ phần presentation để cho nhiều người cùng được trình bày.
Uh đúng rùi, mình thích cái fần chia nhỏ đấy, hình như đó là của group 4 ở activity 3 thì fải<:p <:p

Có mail của chị Hải Anh rồi đó, mọi người check đi nhá :D

Làm hộ chiếu thì có mất lâu không hả mọi người (mà bây giờ em mới biết cái hộ chiếu và cái visa là 2 thứ khác nhau :"> )

hộ chiếu thì khá là lâu... như chị nhớ là ra công an Hà Nội (các em thì công an chỗ các em chắc thế :-?) rồi chờ hai mươi mấy ngày mới được. Mà chị đi 3 ngày mới xếp hàng xong (2 hôm đầu thì thiếu mấy thứ, rồi nhiều ng quá đến đúng h nó đóng cửa)

Visa thì tùy nước. Bao h trường em nó gửi mail về thì hãy làm. Hoặc viết thư cho trường, xin cái fax sang đại sứ quán nước các em muốn đi. Có mấy cái thư từ đó xác nhận em được nhận vào học thì làm cũng nhanh (như chị thì đi 2 ngày vì 1 hôm thiếu mấy thứ, nhưng mà sau đó hình như 4 ngày là có visa đi Ý). Có điều phải có passport xong mới làm được visa :D nên tốt nhất bây h xin passport đã, rồi trong thời gian chờ passport lên website của đại sứ quán nước em định sang, đọc thủ tục và chuẩn bị các thứ còn lại :D

Nghe nói là visa sang Mỹ khá là lằng nhằng... còn Canada thì phải hỏi chị Hạnh Dung

Có mail của chị Hải Anh rồi đó, mọi người check đi nhá :D

Làm hộ chiếu thì có mất lâu không hả mọi người (mà bây giờ em mới biết cái hộ chiếu và cái visa là 2 thứ khác nhau :"> )

bây h làm hết 13 ngày hay ít hơn, mang hộ khẩu và cmt đi, khai vào tờ khai của nó + ảnh 4*6 (nền trắng) nữa là xong.

Làm hộ chiếu thì có mất lâu không hả mọi người (mà bây giờ em mới biết cái hộ chiếu và cái visa là 2 thứ khác nhau
Em lên 89 TRần Hưng Đạo làm hộ chiếu nhé
Làm hộ chiếu mất 13 ngày em ạ . Khi đi nhớ mang CMT , 5 ảnh 4x6 ( chụp nền trắng ) + 200K theo nữa . Còn nếu em muốn thời gian lấy hộ chiếu nhanh hơn thì ra 41A Hàng Bài ý . Khi đi cũng mang theo như trên nhưng tiền thì là 500K .Ở đây là làm kiểu dịch vụ
À , em nhớ đến sớm nhé .Để lấy số ( kiểu xếp hàng ý ) .Đến đăng ký ghi tên sớm thì số e lấy sẽ ko pải đợi lâu .Kiểu như 7h e đến ghi tên , 8h người ta làm , e đc cầm số , 8h30 e làm xong rồi :) .Đến tầm lơ lửng thì cố gắng đợi đến chiều nhé :D

Các anh chị cho em hỏi một câu nghen:
Bây giờ em vẫn đi học bình thường để hoàn thành lớp 11. Em muốn hỏi điểm học kỳ II lớp 11 có tính khi mình apply đại học không ạ?:-?:-? Hay họ lấy hoàn toàn điểm 11 và 12 theo chương trình IB bên kia.
Em cảm ơn các anh các chị nhiều.:x:x:x

:(( bất công, sao bây h làm nhanh thế, hồi em/tao làm là mất 21 ngày :((

ah, điểm thì luc apply đại học sẽ lấy cả transcript của IB và của high school trong nước (10,11 với 1 số nước thì chúng nó học xong cả rồi nên cả 12), thế nên chị mới bảo các em là những ai được chọn thì đừng có dại mà chểnh mảng học hành :D

@ Em Phương : H nhu cầu ra nước ngoài ngày càng tăng , nên cái j cũng nhanh em ạ :p

thế mới làm em cáu :)) nhớ hồi xưa đến làm quát tháo cứ ầm ầm, kiểu như mình đi xin người ta cái j ý :))/:)

những em nào mà đựoc nhận rồi ý, thì nhớ chờ thư từ trường gửi sang nhé, mầ cũng phải tìm hiểu địa chỉ liên lạc qua mail của trường, có j còn thúc người ta (vì một số mail gửi là gửi thường nên đến rất lâu. Mà còn cần phải điền đầy đủ để nộp lại cho trường, thông tin các kiểu ...) một số việc khá là rắc rối nhưng chắc hết năm các em mới phải lo: xin rút học bạ, xác nhận tình trạng sức khỏe (cái này siêu chuối...)

H vẫn quát loạn cả lên mà em :)) 10 năm vẫn ko thay đổi :))
Chị vẫn nhớ hôm di làm hộ chiếu , xin giấy khai , ra trực ban lấy , yêu cầu 2 tờ khai , ra xin còn bị kêu là lãng phí , ko biết tiết kiệm , chỉ cần 1 tờ thôi :)) 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
kể ra thì cũng thấy lãng phí :-j nhưng mà nếu làm ăn nhanh chóng, thì người ta ko sợ. Đằng này rề rà, điền sai 1 lần ko có tờ thay thế thì chờ mốc mặt tiếp nền đành phải thế chị nhờ :)). Sang bên này em thấy (he he dân Ý là giờ cao su hơn cả mình) công an, cảnh sát nhã nhặn lịch thiệp :x

@ Phương : 2 chị e mình sắp off topic đến nơi rồi :p
Nick e là j nhỉ ? PM chị pát nhé :p

:"> dạ off topic nốt phát này :"> em chẳng lên YM được đâu ạ, (net trường em nó block cái này, YM web thì được vài phút nó tự out 8-} meebo thì lag máy 8-} nên em chẳng lên mấy :p)

Tham gia test của chị Hải Anh đi, vào blog của uwc để trả lời nhé, send message cho nó an toàn

Vậy thì bạn biết gì về Canada nào? Thử trả lời cái Quiz này xem nào? Nếu ai trả lời đúng từ 5 câu trở lên, chị sẽ tặng một cuốn sách về Canada và Việt Nam. Dành cho 10 bạn đầu tiên.

1. Ai là nguyên thủ quốc gia của Canada (head of state)?

2. Năm 1982 có ý nghĩa như thế nào đối với lịch sử Canada?

3. Năm 1999, bản đồ Canada có sự thay đổi lớn như thế nào?

4. Ai là ca sỹ đầu tiên của Canada đến biểu diễn tại Việt Nam?

5. Kể tên 3 người Canada vĩ đại nhất.

6. Sự kiện gì của Canada hàng năm được tổ chức tại Hà Nội và tp HCM thu hút sự tham gia của hàng nghìn người?

7. Nghệ sỹ gốc Việt nổi tiếng nào hiện đang là giảng viên Đại học Laval tại Montreal?

8. Tại Canada, hiện có khoảng bao nhiêu người Việt Nam sinh sống?

9. Ai là nữ Thủ tướng duy nhất trong suốt lịch sử của Canada?

10. Chữ Canada có nghĩa là gì?

Chờ quà chị Hải Anh mòn mỏi :))

Chị chuẩn bị collect ảnh để viết 1 bài hẳn hoi về UWCAd đây :)) chị Cát Thư với chị Phúc áp đảo hết thế kia là ko được :))

Em tham gia rùi kìa hihi chờ sách của chị Hải Anh nào
(mỗi tội em toàn google thôi :">)

Back
Bên trên