UWC Scholarships 2008

ừm năm ngoái có 1 music scholar về viola, 2 violin, 1 piano và 1 cello là anh Phúc :D nhưng mà 5 người này đều kiểu professional rồi :D
Ah mà hb nhạc chị nhớ năm ngoái là nếu em được chọn thì em sẽ phải thu 1 cái video và gửi sang trường chị ke ke :x

Ah, phỏng vấn các em nhớ vào tận trong blog UWC có thông tin chi tiết về phỏng vấn nhóm và cá nhân nhé :D

dạ vâng ạ 8-|. Mất khá nhiều thời gian trong cái khoản thu cái video đấy đấy ạ, tại gần tết em mới tình cờ biết đc cái hb í, mà UWC lại còn bắt đánh sonate Mozart or Beetho nên khốn khổ lắm :-<,nhưg mà cuối cùng thì em ko ghép kịp, phải để 1 đĩa audio, 1 đĩa video ko tiếng 8-|. Sợ ko ổn lắm. Hình như là sau khi interview thì cái đĩa í + application của em + phần interview sẽ đc gửi sang Ý để cái ông nhạc trưởng nào chọn í ạ 8-|. Em thì vẫn hi vọng chứ cũng chả biết thế nào :p.

----------

Thảo ơi cô đc phỏng vấn rồi kìa :x

Cứ im ỉm làm mà chẳng nói năng j chết thật [-x

Mà music đc thì sẽ học ở College nào nhỉ? Mọi ng` thông cảm tại k tìm hiểu về UWC bao h :p

Im ỉm j đâu 8-|. Cả lớp tao biết mà 8-}

----------

Bạn Thảo ơi, sao add nick Thảo hông đc vậy ???

ko đc á :eek:. nik tớ là kiddie_okapi
nik ấy là j để tớ add cũng đc :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Sau interview hình như chị thấy năm ngoái anh Phúc còn gửi thêm 1 bản nữa cơ em ạ :D nếu ko có j thì xin chị Hải anh cho thu lại bài đó hoặc ghép audio và video làm 1 bản :D

@ chị P : chị ơi , chị share KN của chị cho tụi em đi ạh :D

kinh nghiệm chẳng có j :)) có điều là tự tin nói thôi, ko hiểu có thể nói tiếng Việt (nhưng thực sự là nên hạn chế :D)
Và lúc ng ta hỏi thì đừng nhắc lại thành tích làm j :D vì đương nhiên là ng ta đã đọc quá kỹ hồ sơ của em rồi :D nhắc lại thành tik thì show off quá :D.
và đừng có tỏ ra khiêm tốn quá :D khiêm tốn lúc interview thì khả năng hỏng cao lắm :D cái j mình làm được thì nói ra :D

anh ơi, music cũng khó lắm chứ anh tưởng ah. Anh viết thế phủ nhận công lao của em mag về cho Ams của em quá :-<
Ôi hiểu lầm:D Năm ngoái Ams hình như còn không có music candidate cơ:p Bài trước em Thảo chưa lên HAO post bài nên anh nói về các bạn không music còn giờ gặp em Thảo rồi thì chúc em may mắn ^^ Gud luck em!

@ chị P : vụ này có vẻ em hơi bi quan quá , nên là sẽ cố để boost cái confidence lên tí , ko thì " khả năng hỏng cao lắm " :D

chúc tất cả mọi người may mắn !

@ Mai : tớ tin là cái này ko ảnh hường j` đến cậu đúng ko , cố gắng đến Dartmouth cũng ok lắm , chúc ấy thành công :D

kinh nghiệm chẳng có j :)) có điều là tự tin nói thôi, ko hiểu có thể nói tiếng Việt (nhưng thực sự là nên hạn chế :D)
Và lúc ng ta hỏi thì đừng nhắc lại thành tích làm j :D vì đương nhiên là ng ta đã đọc quá kỹ hồ sơ của em rồi :D nhắc lại thành tik thì show off quá :D.
và đừng có tỏ ra khiêm tốn quá :D khiêm tốn lúc interview thì khả năng hỏng cao lắm :D cái j mình làm được thì nói ra :D

Nhưng mà họ sẽ hỏi về nhữg thứ ntn hả chị:(. em lo quá:-<

NC nói về những thứ j thì theo chị nghĩ là ko appropriate nếu nói cho các em :D các em phải tự chuẩn bị tinh thần để phản xạ nhanh với các câu hỏi và các tình huống khác nhau :D

@ chị P : vụ này có vẻ em hơi bi quan quá , nên là sẽ cố để boost cái confidence lên tí , ko thì " khả năng hỏng cao lắm " :D

chúc tất cả mọi người may mắn !

@ Mai : tớ tin là cái này ko ảnh hường j` đến cậu đúng ko , cố gắng đến Dartmouth cũng ok lắm , chúc ấy thành công :D

óe, Tớ để thêm dartmouth thoai, còn đăng ký hay k để xem tớ có học kịp sat 2 k đã. Anyway, cảm ơn ấy, ngày càng thấy vui vì các bạn mình đang "khổ sợ chuẩn bị interview",Just kidding;)) .

Interview tốt nhá, đập tan tành các đối thủ khác :X:X:X

chị Phương ơi thế cái Thảo đúng professional rồi :x
nó học nhạc viện mà :D (trung cấp mày nhở:-/ :D )
2 đứa bạn thi với nhau chọn 1 đứa :-s chả biết cổ vũ cho đứa nào :p
thôi thì Ams cố lên

:)) nói chung là có tiếng anh khá thì sang đây cũng đỡ hơn :D có điều là NC ko chú trọng nhiều đến E (E quan trọng nhưng ko quyết định tất cả đâu :D)

Dương nhiên mà anh ;)) , đang cần động viên về mặt tinh thần ;)) ;)) ;))
Đợt trc chị Phương đi, có mấy ng phỏng vấn chị hả chị? Hình như lần này có 4ng liền 8-} 8-} 8-} , lại còn mấy cái activity, ko biết là cái j nhờ? 8-} 8-}

thế chị Phương ơi, E ko quan trọng lắm, thế ng` ta sẽ chọn e vs 1 bạn nữa về music kiểu j ạh:-s. Như chị năm ngoái í, thì sau khi interview, phải đợi bao lâu thì mới có kết quả từ Adratic ạh?

Chị đã nói ở trên rồi, đọc kỹ bài chị trước khi nói hay hỏi j nhé :D. Giữa một đứa chỉ giỏi E và một đứa E bt, nhưng nói năng hoạt bát, tự tin, sâu sắc, thể hiện được mình cho dù thỉnh thoảng có phẩi dùng tiếng Việt, thì chị đương nhiên, theo tiêu chí và sự lựa chọn chung cho UWC sẽ là bạn thứ 2 :D. Đến lúc đến UWC em sẽ thấy nhiều ng tiếng Anh còn chưa sõi, có ng còn chỉ biết mấy câu giao tiếp thông tục, nhưng sống trong môi trường quốc tế họ bắt buộc phải nói E, và sau 2 năm E của ai cũng tăng rất nhanh :D (lúc chị mới sang có lúc ko hiểu j, sau 1 tháng đã nghe và nói thành thạo em ạ :), nói chung là ko đến mức 100% nhưng để cho em thấy là tiếng Anh có thể học rất nhanh nếu sống trong môi trường nói E)

Tối nay 9h45 em mới bay ra HN, thế là 10h45 mới đến nơi.
sao mà trễ thế hở trời.. ko có chuyến nào sớm hơn. mai là interview òi, chị P chúc tụi em cái gì đi...^^
Cố lên!!!

Back
Bên trên