Truyện vui

Tran Trung
(ttx2t)

Mình vừa nghe được xong, chắc là nhiều bạn đọc rồi, ko biết, cứ post đã,ah.

Truyện thứ nhất: Nhà Vật Lý và Nhà Toán học.
Nhà vật lý(nvl) và nhà toán học(nth) đi dạo với nhau, đi ngang qua 1 ngôi nhà đang cháy.
nvl:tôi đố anh nhé, làm thế nào để ngôi nhà kia không cháy nữa ?
nth:dễ thôi, đem bình chữa cháy ra dập.
Rồi cả hai lại lang thang ngắm phố phừơng, thật đẹp, thật lãng mạn.Đến khi đi qua một ngôi nhà kiến trúc cổ rất đẹp, nvl lại đố nth:
nvl:tiếp này, tôi có 1 câu đố nữa, đố anh làm thế nào để ngôi nhà cổ này giữ nguyên trạng thái đang có của nó :-/ :-/ :-/
nth suy nghĩ 1 lát rồi trả lời: cũng có gì khó đâu, đem đốt nó đi rồi quay lại bài toán thứ nhất, vậy thôi.
Cả hai cùng vui vẻ khoác vai nhau đi dạo tiếp, thế đó, cuộc đời của nhà khoa học...vậy đó 0:) 0:) 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Truyện thứ 2: Quả táo của Niuton
Một hôm rất đẹp trời, Newton đang đi ngoài đường thì trông thấy 1 cây táo chín quả trong khu vườn 1 ngôi nhà xinh xắn, có thể nói là 1 cây táo đầy trĩu những quả táo ngon nhất có thể mà từ bé tới h Newton mới đươc thấy. Lại đang lúc đói bụng nữa chứ, hic hic.
Rồi thì có tiếng chó sủa...phịch...phịch..., chủ nhà chạy. Tất nhiên là ông chủ nhà nhận ra con người nổi tiếng này rồi và cả hai cùng thảng thốt kêu lên :"Tại sao quả táo lại rơi nhỉ" :-/ :-/ :-/

Truyện cười thứ ba:rỗi hơi, biiiiiiiiiiii bô nhiều quá

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái truyện thứ ba không post lên thì thôi, lại còn phải thế kia nữa :)). BÂy h nhiều hình thức câu bài thật :))

Truyện này thường quá hehe nhưng cũng giống mình lần đầu tiên post truyện lên VC nên thôi thông cảm

À anh Trung à anh học L2 97-00 à đúng không?
Nếu đúng thì anh nhớ anh Quang chứ? anh trai em đó nay em lại tiếp nối học L2 03-06 hihi

Hehe, anh Trung bi h bỏ billiard chuyển sang VC hả anh :p

Hic, thằng Linh khôn thật, vừa giáo huấn người khác, vừa câu bài :D

Đâu, em giáo huấn ai cơ? Mà em giáo huấn cái gì? :-/ Chỉ cho em với :-/ Không hiểu

Mai Trần Tuấn đã viết:
À anh Trung à anh học L2 97-00 à đúng không?
Nếu đúng thì anh nhớ anh Quang chứ? anh trai em đó nay em lại tiếp nối học L2 03-06 hihi

Quang nào vậy em ???
Mấy chuyện của anh hay đấy chứ, chắc lỗi là ở cách diễn đạt của anh hơi ngắn, không rõ ý nữa, thêm vài điều kiện vào thì sẽ thích thôi, ah, còn phụ thuộc vào cái "gu" nữa.
Thế bọn em đã nghe chuyện "một cụ bà 70 tuổi đột nhiên...có kinh" chưa ???

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, có truyện gì anh cứ post hết lên đây đi anh

Quang nào vậy em ???
Mấy chuyện của anh hay đấy chứ, chắc lỗi là ở cách diễn đạt của anh hơi ngắn, không rõ ý nữa, thêm vài điều kiện vào thì sẽ thích thôi, ah, còn phụ thuộc vào cái "gu" nữa.
Thế bọn em đã nghe chuyện "một cụ bà 70 tuổi đột nhiên...có kinh" chưa ???
Ơ anh không nhớ à anh Quanh nhìn qua khóa năm 97-00 nhận ra anh ngay mà
Anh Quang bảo lớp đấy chỉ có mỗi một Quang thôi chắc là anh nhận ra(Mai Trần Quang)

Thì làm sao em hiểu được chuyện này xuyên thời gian mà hehe

Xuyên thời gian tức là thế nào? Thế có xuyên không gian không :-/ :-/

Không vẫn là trường này chứ đâu mà thoát nổi không gian chỉ là giao lưu 2 khóa 97-00 và 03-06 thôi

Back
Bên trên