Truyện về 3 chị em Ngân, Vân và mụ Tố

Tống Minh Tuấn
(TuanCominglate)

Điều hành viên
Phần 1: 3 chị em bị rơi máy bay
Bùi Linh Ngân, Phạm Hà Vân và mụ Tố đang bay đến Hà nội để dự đại hội HAO. Khi viên phi công của máy bay thông báo: "Chúng ta vừa bị mất sức mạnh của động cơ và sẽ làm cho máy bay hạ cánh nguy hiểm khẩn cấp - Hãy khoác dây an toàn vào vị trí nhanh lên!" Nhanh chóng 3 chị em nhà Cám chuẩn bị cho sự tồi tệ nhất. Linh Ngân mở son môi và trang điểm và bắt đầu tô mặt cô ta. Ngơ ngác, Vân và mụ Tố hỏi: "Em làm cái quỉ gì mà trang điểm khi chúng ta đang bị rơi máy bay!" Ngân đáp lại: "Em biết sự thật những người cứu hộ sẽ tìm kiếm, và cứu nguy trước nhất, người nào có khuôn mặt đẹp nhất -- đó là lý do tại sao em trang điểm."
Mụ Tố thấy thế kém miếng khó chịu liền xé toạc cái áo choàng ra. Hoàn toàn bối rối, Ngân và Vân hét lên: "Chị Giao, chị đã mất trí rồi sao? Tại sao chị lại để trần bộ ngực của mình cho mọi người nhìn thấy khi chúng ta chết! :D" Mụ Tố đáp lại: "Chị làm vậy trong một uy thế tốt đẹp khi máy bay bị rớt, những người cứu hộ sẽ tìm kiếm cứu nguy đầu tiên những người đàn bà với bộ ngực đẹp nhất -- đó là lý do vì sao chị phơi bày bộ ngực của mình!" :D (thôi rồi lượm ơi)
Không do dự, Phạm Hà Vân tuột váy cô ta xuống và cả đồ.. trong ...lẫn ngoài.. "Quái quỉ!" Vân và mụ Tố hét lên: "Vân - em điên à?? Tại sao em lại lột hết quần ra?"
Thật bình tĩnh, Hà Vân đáp lại: "Các chị ơi...! Em biết sự thật cái vật đầu tiên những người cứu hộ tìm kiếm trên máy bay bị rớt chính là cái hộp đen!". :lol:
Tôi đã biết hết sự thật rồi

quái quỷ, truyện gì mà vô duyên dữ vậy, mà bà chị Linh Ngân ở Hà Nội thì việc quái gì phải đi máy bay :lol:

haha, anh Tuấn ơi, Black Box thực chất màu Cam cơ mà. Với lại em ko trang điểm đâu:D:))
Còn Ngọc ơi, máy bay này là máy bay trong thủ lệ có đầy, việc gì phải lo chị ko đi máy bay.

Khiếp anh TMT ko đả kích mình nữa mà chuyển sang bạn gái mình thế này là ko ổn rồi hehe. Bác TMT ơi , về cái topic cũ em với bác lại bút chiến hehe. Thế có phải sướng ko? Còn thôi bác tha cho con gái lớp em nhé

ko sao đâu, tớ thấy ko sao đâu, các bạn ko phải bảo vệ mình thế đâu. Chỉ cần LN tâm hồn trong sáng là okie, ko ai làm gì được. Với cả đây là mục vui cười mà, mọi người thoải mái một chút;)

he he ... anh đề nghị thế này em Linh Ngân sẽ đựơc trao giải ... Người con gái trong sáng nhất HAO .... Các chị em nên học tập :)

Truyen tho bi that... (nhung em cung nghe roi!) con truey nao nua ko ong anh????

Chào các bác,lâu lâu mới thấy anh Tuấn có bài khiến mọi người xôn xao thế này nhỉ.Về phía em thì em công nhận 3 chị em có đi máy bay ở công viên Thủ Lệ thật,và có gặp tai nạn bất ngờ.Phần đầu các bác biết cả rồi,còn phần sau,cảm động hơn,hấp dẫn hơn,em xin mạn phép anh Tuấn kể nốt.

Sau khi em Vân cùng em Ngân và chị Giao làm một số động tác để sẵn sàng chờ đợi máy bay rơi xuống đất thì trong số hành khách của chuyến bay hôm ấy có một người thanh niên chợt lao ra khỏi đám đông đang hỗn loạn,sợ hãi và túm lấy em Vân.Máy bay rơi,tất cả hành khách rơi theo và có ko ít tai nạn rùng rợn xảy ra.Còn em Vân,được người thanh niên nọ che chở nên may mắn thoát nạn,chỉ có người thanh niên ấy đã anh dũng...hi sinh!
KHi khám nghiệm cơ thể của anh,người ta đọc thấy cái tên:TỐNG MINH TUẤN.
Em Vân khóc gào thảm thiết,ko ngờ đây chính là người trong mộng của mình.Khi em Vân cúi xuống ngắm nhìn lần cuối khuôn mặt yêu dấu ,đột nhiên thấy nạn nhân hấp háy mắt và thều thào:"Thế là cuối cùng mình cũng được phong danh hiệu NGƯỜI TỐT VIỆC TỐT và cũng đã được lên THIÊN ĐƯỜNG!"

Chị Vân vui tính ghê cơ. ko ngờ bác Tuấn nhà ta lại chết tức tưởi như vậy hehe

Nhân chuyện của thím Vân, để anh kể thêm 1 chuyện

Tuấn bình thường là một thanh niên vô cùng hấp dẫn. Anh đã giúp rất nhiều em gái vào đời. Sau khi anh bất ngờ bị thím Vân xô đẩy vào tai nạn máy bay, gia đình anh cùng các bạn ở HAO thương tiếc anh lắm. Mẹ anh rất lo lắng, không hiểu con mình có được lên thiên đường không. Lo quá không chịu được, lại có thím Vân ăn năn giúp một khoản tiền lớn, mẹ anh lấy toàn bộ số tiền đó để gọi một cú điện thoại đường dài lên thiên đường để hỏi thăm. Vừa ấn số xong, ở đầu dây bên kia đã có người nhấc máy
- Alô, Đức mẹ đồng trinh xin nghe, may I help you?
Mẹ Tuấn buông máy điện thoại xuống nói với Vân
- Cháu ơi, thế là thằng Tuấn không được lên thiên đường rồi.

quai chiêu, chú mình hóa ra là thế. kinh quá

Phần 2 (đi dạo)
Hôm nay 3 chị em lại đi dạo đi dạo. Linh Ngân xinh đẹp như mộng nhưng chỉ số IQ không vượt quá 50. Mụ Tố xấu xí nhưng lại thông minh xuất chúng. Còn em Vân thì vừa đẹp tuyệt trần vừa thông minh xuất chúng. Bỗng nhiên một trong ba người nhặt được một cây đèn giống y hệt cây đèn thần của Aladin và thử chà xát nó. Một vị thần liền xuất hiện và nói:
" Các cô vừa mới giải phóng tôi ra khỏi cây đèn là nơi đã giam tôi suốt hai ngàn năm nay. Ðể tỏ lòng biết ơn, tôi sẽ cho mỗi cô một điều ước."
m Ngân xinh như mộng nhưng ngốc nghếch nói: "Tôi muốn được thông minh" và liền tức thì chỉ số IQ của em nhảy vọt lên 130 điểm.
Mụ Tố thông minh xuất chúng nhưng xấu thậm tệ nói: " Tôi muốn được xinh đẹp" và liền tức mụ biến thành một giai nhân tuyệt sắc.
Cuối cùng thì em Vân mới yêu cầu "Tôi muốn được đẹp hơn và thông minh hơn" và lập tức hiển nhiên em biến thành một người đàn ông. :lol:

Chỉnh sửa lần cuối:
Đôi lúc nghĩ không biết nghề nghiệp chính thức của anh Tuấn là gì nhỉ? em thấy anh đi làm Thầy nuôi dạy hổ được đấy !:D

Post lắm chuyện quái gở ! công nhận anh Tuần kỳ cục thật !

Tuấn Kỳ là kỵ con kỳ nhông
Kỳ nhông là ông con kỳ đà
Kỳ đà là cha nhà họ cú
Con cú là chú con khỉ khô
Khỉ khô là cô con chuột cống
Chuột cống "ngửi" giống con chồn hôi. :D :D :cool: ;)

Anh TMT ơi. Sao lâu lắm ko còn thấy viết chuyện chọc em thế. Ko có ai trêu buồn bã quá. Lại còn cảm thấy ngứa ngáy chân tay mới khổ chứ...

Truyện mới của bác Tuấn đúng là cũ thật!Sự thực thì nó diễn tả mong muốn cháy bỏng của bác bây giờ là vượt mặt em Vân đấy ạ!Cho nên em
Cường cũng đừng thắc mắc vì sao bác ấy dạo này ko trêu em.Nghĩ đến chị suốt ngày thì làm sao còn thời gian cho em được

Chị Vân muôn năm!!!!
Hì hì anh Tống làm sao qua mặt chị được, mà như thế chị yêu anh i' làm gì chứ. Lấy về để bắt nạt à?

Back
Bên trên