Truyện "Những mảnh đời HAO 2006 hay Một mùa hè sóng gió"

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
:-? Phải chăng là Trần Hữu Quang :-?
Chị Thư cứ nói thẳng b-) :-$ ;;) thôi cứ gọi là anh Q. hoặc anh T.H.Q thôi :-$

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
:-? Phải chăng là Trần Hữu Quang :-?
Anh Quang mà lại có thể.... như thế sao? :( Thất vọng quá, chẳng nhẽ ẩn sau một dáng vẻ thư sinh hiền lành lại là một cao nhân của Liên đoàn Hấp Diêm thế giới sao? Buồn quá, anh T.H.Q vào đây giải thích đi chứ! :(( :(( =)) =))

hú hú mấy ngày rồi mà vẫn chưa có j mới mẻ cả, các đại ja bận ăn uống hậu mít tờ quá đây mà, ăn nhiều béo bụng là không làm j được đâu b-)

Những tia nắng chói chang của buổi sớm xuyên qua các tán lá, như thể tạo nên những bông hoa nắng, rung lên khe khẽ qua từng cơn gió , báo hiệu một ngày hè nóng như thiêu đốt của Hà Nội. Con chim trên trời ,con cá dưới nước dường như cũng dáo dác, hỗn loạn để tìm cho mình một chỗ làm dụi bớt đi cái nóng.
Vẫn đấy 1 Lê Chi của làng Hao, sông xáo, dản dị , bụi bặm, và phong độ đến kinh người. Hôm nay cũng như mọi ngày , anh đang từ từ chậm rãi bước ra khỏi hàng cháo lòng ,thế rồi bỗng dưng anh nhếc nhẹ khóe môi, cười đểu và lẩm bẩm

1 bát cháo , thêm 1 nghìn dạ dầy, 5 trăm quẩy, 1 chén rượu có 5 nghìn, chủ quán tính noob vãi.

Anh bình tĩnh và điềm đạm nhấc sẽ ra khỏi bãi, trên chiếc răng cửa số 2 vẫn còn vương lại 1 cọng hành xanh biếc, dường như nó làm cho hàm răng vàng ươm và nâu xỉn của anh qua nhiều năm hút thuốc rạng rỡ hơn. Bao nhiêu năm kinh nghiệm nhắc nhở anh những lúc như thế này phải từ từ, như thế người ta gọi là cao tay, ăn vụng biết chùi mép. Đề nổ và vào số, anh nhấn ga phóng vụt đi, thằng chủ quán bỗng í ới gọi

̀Ơ này đưa 20 nghìn mà không lấy tiền trả lại à, lại nhầm 5 với 20 nghìn rồi.

Thằng chủ quán càng gọi, Lê Chi càng mạnh tay ga ,làm như bộ không nghe tiếng. Bóng dáng của anh dần dần chen lẫn và biến mất vào trong lòng của những người đang hối hả đi làm buổi sáng. Ánh nắng vẫn trải dài trên mặt đường nhựa nóng bỏng, làm cho cái nỏng của Hà Nội dường như càng thêm phần đặc biệt mà không một thành phố hay một nơi nào khác có được.

Lê Chi về đến nhà, lẽ ra hôm nay anh phải đi học, nhưng thực ra việc đấy đối với Lê Chi mà nói, nó không quan trọng lắm. Đối với 1 người hiểu nhanh 1 sự vật, sự việc, nắm bắt trọng tâm và nhìn nhận 1 cách chính xác như Lê Chi, thì chỉ cần thấy giáo nói 1, anh đã hiểu ra 5, 6 phần. Đánh Starcraft cũng vậy, tuy chỉ đánh khoảng 400 trận trên tất cả các server từ Châu Á đến Châu Âu , Việt Nam đến Châu Mỹ, nhưng cộng với tố chất ,sự nham hiểm độc ác, quyết tâm dành chiến thắng bằng mọi thủ đọan , Lê Chi đã trở thành 1 Player Starcraft khét tiếng. Anh đã từng có những chiến thắng, được ăn phở̉ không mất tiền trước Tuấn sờ hàng, nổi tiếng trí dũng song toàn ,mặt đẹp trai và có cặp mông gợi cảm nhất của làng Hao chỉ với apm thấp hơn 30.
Cất xe gọn vào nhà, Lê Chi lên ngay phòng. Với cái nắng 38 -39 độ và vào lúc 11h trưa như thế này, làm con người ta chỉ muốn phát điên. Anh cởi phăng quần áo, chỉ còn mặc độc 1 chiếc quần đùi hoa vàng điểm trắng bằng vải lanh mát lẹm. Nằm vật ra giường rang rộng 2 tay, banh rộng 2 chân, thoi thóp thở như con cá đang nằm trên thớt để tránh đi cái nóng. Nhưng mồ hôi từ các lỗ chân lông cứ ứa ra, ướt nhẹp.
Lê Chi không sở hữu một gương mặt khả ái, anh không có một ngoại hình đẹp như các vân động viên. Nhưng nét đẹp của anh là trong tâm hồn, nội tâm, trong từng câu văn và lời nói. Vì thế mà chị em bình thường, nếu đã phải lòng anh thì sẽ yêu say đắm, đam mê, và sẵn sàng làm mọi việc. Đã từ nhiều tháng nay, từ khi Lê Chi chia tay với người yêu, đã có rất nhiều chị em sẵn sàng nằm xuống đường để Chi đi xe qua, mà mồm vẫn lẩm bẩm như tụng kinh

Anh Chi ơi, anh chi ơi ,đâm em đi, đâm em đi. Nhưng Anh đều không hề màng tới.

Lúc này,đang lơ mơ trong giấc ngủ, thi bỗng nhiên hình ảnh em Hương Bem lại dồn dập hiện về , hiện ̃ra càng ngày càng rõ rệt trong đầu Lê Chi, anh càng ngày càng cảm thấy nhớ nhung da diết, dường như không thể kìm nén được.Ngay từ cái nhìn đầu tiền từ cách đây mấy thắng, rồi những lần tiếp xúc đi chơi với nhau, khuôn mặt đấy, anh mắt đấy, mái tóc dài đấy. Lê chi tự hỏi , không hiểu đó có phải tình yêu đích thực của đời mình không. Và trong 1 phút chốc, anh đã quyết định tối hôm đó sẽ nói toàn bộ tình cảm , nối lòng của mình, cho dù thế nào đi chăng nữa, cho dù có bị từ chối, trà đạp lên thân xác héo gầy vì tình cảm đi chăng nữa, anh nhất định cũng phải nói.

Từng tia nắng cuối cùng như vội vã chạy trốn trước khi hoàng hôn kịp biến mất phía cuối đường chân trời. Từng anh đèn hắt ra mờ ảo ở phía xa xa. Lê Chi vươn dài 1 chân để bật chiếc Computer khi vẫn nằm ở trên giường. Nick của em Hương sáng tưng bừng trên mạng. Lê Chi thầm cảm ơn trời vì đã hậu thuẫn cho mình:

Hương ơi chân em có cảm thấy mỏi nhừ và đau không, khi chạy trong tâm trí anh suốt cả ngày, và ban đêm thì trong giấc mơ.

Chân em đã gay rồi đây này, anh lại mà bóp đi.

Anh đã yêu em ngay từ lần đầu gặp gỡ, ngay từ cái nhìn đâu tiên.

Ôi anh Chi của em :x

Thế rồi đôi bàn tay run rẩy của anh khẽ khàng nhấp chuột vào icon :* ,
cái icon nhổ nước bọt vào mặt người chát này , ngay tại thời điểm này mà nói, nó quá quan trọng. Nó làm cho nhịp tim của Lê Chi nhẩy vọt lên,đập 250 nhịp một giây, nhanh như khi anh đạt Apm đỉnh cao. Mồ hôi túa ra như đánh chung kết WCG và thời điểm này ,mọi vật dường như im bặt để nhường bước cho đôi uyên ương. Bỗng nhiên trên màn hình, :* lại một lần nữa xuất hiện
Lê Chi như muốn nổ tung, sướng điên lên . Như thế là em Hương Bem cũng yêu mình, đúng rồi ha ha.......
Trên màn hình lại xuất hiện thêm 1 dòng chữ:

Anh Chi à, em Long đây, anh em mình thơm nhau à , bựa vãi nồi.
Cái gì , mày là thằng Long nào , bị điên à, đây là nick của em Hương cơ mà
Em là long người yêu em Xuân Hương mà, anh không nhớ à
Hả Caaaaaaai gì, mày mày .......

Chuyện xảy ra tiếp theo thế nào, tôi cũng không được rõ nữa. Chỉ biết rằng Tiền Phong chủ nhật có đưa 1 tin :

Còn gì đau lòng hơn, một thanh niên lao vào xe một bà gia đi Dylaǹ định tự tử nhưng không thành ...........

Chỉnh sửa lần cuối:
Năm ngoái em đau lòng biết nhường nào khi anh chuồn chuồn đem lòng yêu gia sư Lê Chi nhà em :-s

Năm nay anh lại từ chối tình cảm đơn phương của em đi theo tiếng gọi của anh Lê Nguyễn Ngọc Tâm :((

Đau lòng quá....

Chị Tuệ Minh thì em ko ghen nhưng anh Chi với anh Tâm thì em ghen lắm :-s em tủi thân lắm, chẳng nhẽ em ko xinh = 2 anh ý hay sao :(( Anh chuồn chuồn ơi là anh chuồn chuồn ơi.............:(( :((

Bem huynh kô thi Mr, vào tung hỏa mù rồi còn kéo cánh lên Tam Đảo chơi :((. các bác đặt bomb đặt gạch vào viết đi ạ hichic, đọc truyện cơ.
bác Lê Tuấn thì soạn giáo án phương pháp tranh luận tối ưu gì lâu lúa vãi :( :D

(tuy vậy anh chị em đi tam đảo hãy chụp nhiều ảnh và đừng rung nhé :x)

Vẫn đấy 1 Lê Chi của làng Hao, sông xáo, dản dị , bụi bặm, và phong độ đến kinh người.

xông chứ ạ ;;)

trà đạp lên thân xác héo gầy vì tình cảm đi chăng nữa, anh nhất định cũng phải nói.

Đây là chà ;;)

Câu tí :D

Chỉnh sửa lần cuối:
lol, em thông cảm tí, ngày xưa anh noob môn tiếng việt lắm

Back
Bên trên