TrungAnh 04-07 Ver2.0: Dajia Hảo

Ngan day, Ngan day
Xin loi ca nha la bay h tao moi... len Hao, hix!
Tao ve roi bon may a, va tat nhien la... nong qua!!!!!! :(
Ve cai viec ca lop di bien con Lam vua bao tao moi bit. Tao thi cha bit Bai Tu Long la cho nao, nhg ma nghe con Lam bao dat qua. Tao thi thay lop minh can ji cho xin, dang nao ma cha pha khach san cua nguoi ta ra co chu! Moi ca, ca lop di voi nhau thi di cho nao vua phai thoi de dua nao cung di duoc. Sao lop minh ko di Cat Ba? Vua gan ma hinh nhu gia ca cung rat duoc.
The con bon may dinh di 18/6 thi tao chiu roi, nhg thu ban tinh lai xem, vi chua chac ngay day ngoai tao, tat ca bon lop minh deu di duoc.
Cuoi cung la chuc lop minh thi that tot!!!

tao chỉ hỏi ai không đi được ngày 18-7 thôi mà

đấy là chỉ những ai onl và trong list của tao thôi mà đã có Xu, Ngân, Yến, Nam Phương không đi được với những lý do của riêng các bạn, bất đắc dĩ hoặc đắc dĩ.
Vậy ngày 18-7 có được không?

Bây giờ đang mùa du lịch, đi đâu cũng phải đặt trước, càng chỗ rẻ thì hết lại càng nhanh. Nếu mà đi vào dịp cuối tuần thì goodbye, không có cơ hội đặt được nhiều phòng đâu. Cát Bà, Bái Tử Long, Cửa Lò, Hạ Long, hay chỗ nào thì cũng đều là điểm du lịch đông đúc. Chuyện hết phòng lúc nào mà chẳng xảy ra.

Bạn Trinh Lam nghe đâu được tin 600k/phòng/đêm rồi bỏ lên đây làm các bạn hoang mang. Mày đã giao cho tao rồi cơ mà, để tao làm chứ, tao chưa kịp thống kê và thông báo gì, chỉ mới hỏi cái ngày đi thôi mà :)
Tao biết thế nào là vừa phải thế nào là đắt.
mà đấy, có 4 đứa không đi được ngày 18 kia kìa, sao mà mày đã vội nói 18 là chắc rồi
Tao chưa có đặt phòng chưa có làm cái gì hết chỉ hỏi mỗi cái ngày.

Vấn đề là:
Ngân đi đâu và bao giờ mới về?
Xu bao giờ mới từ quê ra?
Yến có làm ơn đừng sợ mẹ mắng nữa mà đi cùng lớp không?

that's up to them :)| I have nothing to say/do about this.
15-8 I'm out of here.

Peace.

------------------------------------------------------------------------------

Tại sao chúng ta không làm Cửa Lò tập 2 nhỉ, let's do the whole happy memory thing again :D
Đỡ phải suy nghĩ.
--------------------------------------------------------------------------------

mấy bạn không thi đại học tụ họp lại cùng nhau chuẩn bị cái này đi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
chả biết ở Bái Tử Long thì thế nào, nhg mà resort hay đến triệu bạc 1 đêm lắm
:)) tao vừa đi resort ở Cát Bà về nè :)| phòng 80$ 1 đêm T_T nhưng nhà tao đông người kê thêm giường nó chém cho thêm 15$/ người => bọn khốn nạn
cơ mà đi chán lắm,cho nên đề nghị các bác đừng dại dột đi Cát Bà lần nữa :)| chẳng có chỗ cho chúng ta chơi đâu, ngoài cái chợ tôm cá nóng hầm hập với mấy cái xe đạp đôi :)|
khẹc, đi đâu cũng được :-j miễn là có AC :D

Lớp A2 đi 2 ngày 1 đêm ở khu resort Bái Tử Long mà mỗi đứa chỉ đóng có 350k thôi đây này. Đắt j mà đắt. Phòng đôi ở 4 người, có cả buffet ăn sáng, ăn trưa, ăn tối, rồi tổ chức lửa trại. Đây là ở fòng khu phía sau nên rẻ hơn, còn nếu ở fía trc nhìn ra biển thì chắc đắt hơn 1 tí.

Tao vừa gọi điện ra đấy rồi :)
400k/phòng/đêm
Mà người ta kín hết chỗ ngày từ 19-7 rồi 8-} Chỉ trống mỗi 18, đến 19 là phải giả phòng.
Thôi đi chỗ khác thôi :)|

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Ú: mày gửi off hỏi cả lớp nguyên văn là "gửi ce 0407: lớp mình ai KHÔNG đi Bái Tử Long với lớp vào ngày thứ tư 18-7 thì gọi cho Ú ngay lập tức. nhanh nhanh để còn đặt phòng"--> tao đâu có bịa :-??

à, thông tin 600k/phòng/đêm là Nông nói với tao thì phải :-?, ko fai bới móc ở đâu ra :|

mà Ngân nó đi Tàu, đến 21 mới về, mẹ nó đặt hết trc rồi, ko thay đổi đc nữa 8-|

@ Khồn :A2 đi 2 ngày 1 đêm nhưng chắc lớp mình phải đi 4 ngày 3 đêm cơ mày ạ :)), thế chắc khoảng 7,8 trăm 1 đứa 8-|

@ Cả lớp : có đứa nào để ý cái note của tao ko /:), đã dán ảnh chưa /:), cn phải mang hết qua nhà Vanh nhá, đứa nào ko có thì tao chịu, cô ý ko đóng dấu lẻ đâu :-??

@Những đứa ko thi ĐH : cùng Ú lo cái vụ này cái :D

----------

PS: @ Phương, Tú, Ngân, Hạnh, Téo :gọi điện cho cô chưa 8-|

thế cuối cùng lớp mình là nào thế
Quyết đi chứ để tao còn liệu liệu xem thế nào! Đừng đổi ngày lên trước 18 nhé vì chiều mùng 10 thi xong là nhà tao tếch đi tour ngay đến 17 mới về, hình như bố tao book rồi
Mà đi đâu kinh tế tí chứ em còn phải đi Sing nữa ( Dói nhỉ ^^) thế nên đi mà hết tầm hơn 1tr chắc bố mẹ em cho đứt phựt luôn ấy

8 ngày nữa là bước vào phòng thi rồi mà tao ngu như cầy,hổng hiếc cứ gọi là to đùng to đoàng...chả hiểu 10 ngày nữa tao có phơi phới 1 tinh thần lãng mạn anh hùng mà " nhất khứ bất phục phản" với chúng mày được ko nữa

à mà thi xong kara phát nữa nhé các bạn, tự dưng tao muốn nghe bài "em muốn sống bên anh trọn đời "=))

2 ngày 1 đêm 350k, lớp mình cứ xác định nhân 3 lên cũng mất triệu rồi đấy :| thôi chả cần ở resort đâu ^:)^ với cả đằng nào cũng hết phòng, sơ tán nơi khác thôi :))
văn phòng trường mình làm ăn kiểu j` đấy :| giả sử con Tuyển ko gọi hỏi lại, và giả sử đi thi mà cần có ảnh thì chết cả lũ à 8-} /:)

Ko cần đâu, đến ngày thi mà quên CMT vẫn dc làm bài cơ mà, đi nhận phòng thôi thì cần quái j 8-}

:-??
ko hieu :-??
thoi tom lai dua nao thay can thi cu theo nhu ke hoach da ban
thu2 tao van se den trg xin dau
con ai thay ko can thiet thi thoi :-??

(di thi nho mang cmt nha :| )
ca nha co gang on luyen :D
iu :x >:D<

bọn mày cứ ngồi đây mà tính toán rồi lại bàn lùi /:)
Tao gọi điện ra hẳn mấy thằng quản lý dịch vụ ở đấy hỏi rồi
tính tổng thiệt hại lớp mình thì đi 3 ngày 2 đêm mất chẵn 600k một người.
Bằng hồi đi cửa lò
Đã đếm lại có 20 người đi thì:
Một người cần đóng 600k là gồm :
Tiền ở 2 đêm là : 250k
Tiền ăn 4 bữa (vì bữa sáng được coupon kèm theo phòng) : 200k
Tiền cắm trại : 40k
Tiền xe: 80k
Các thứ phát sinh : 30k
Cộng thử xem có phải 600k không? Có bằng hồi đi Cửa Lò không? Cũng là 3 ngày 2 đêm đấy.

Tao đã gọi điện ra hỏi giá cả ăn uống dịch vụ hết cả rồi
Lớp mình ăn vặt gì thêm thì tự mang ở nhà đi
Rượu bia gì thì cũng tự mua mà mang đi
Gớm.
Cả cái khu Bái Tử Long chỉ có độc 1 cái resort.
Tính như vậy là bằng xừ cái nhà nghỉ ở Cửa Lò rồi còn gì nữa?
Mà ở đây ăn uống, ở, đi lại, chơi, lại tử tế hơn ở Cửa Lò
Như thế là đắt hay rẻ bọn mày tự biết.

Muốn rẻ nữa thì kéo thêm người đi, chia ra càng nhiều thì càng rẻ. Đấy là lý do tại sao bọn anh 2 đi rẻ thế.

Mọi người cứ muốn đi dài ngày mà lùi 1 ngày là thêm vài người không đi được, tiến 2 ngày thì lại không có phòng.
Đến chịu.
Bây giờ giá cả đã rõ ràng như thế rồi đấy, đừng ai nghĩ ra bất cứ cái giá nào khác rồi ném lên đây để rồi lại kêu đắt /:)
Bây giờ tao hỏi lại người ta chỉ còn phòng ngày 17, 18, 19 tháng 7 thôi.
Bọn mình khởi hành 5 rưỡi sáng ngày 17 đến Bái Tử Long là gần trưa.
Ăn trưa trong khu resort rồi nghỉ ngơi chiều đi tắm biển.
Tối có lửa trại đã đặt sẵn, có thể trước đó mua một ít đồ tôm cá mực về để nướng.
Sáng ngày 18, buffet ăn sáng.
Tắm biển hoặc chơi tự do trong khách sạn.
Trưa lại ăn trong resort hoặc ăn ở quán hải sản gần đấy.
Chiều lại rong chơi : nhảy dù, đi canô, đi xe đạp đôi dọc bờ biển, ...
Tối có karaoke ( nếu thích thì tao đặt luôn), bar, không thì chui vào phòng chơi bài, uống rượu, tán phét.
Sáng hôm sau ăn buffet buổi sáng, tắm biển nốt rồi đến 12h trưa trả phòng đi về.

Đấy là plan phác thảo như vậy.

Xung quanh đấy có nhiều hoạt động nữa, đến đấy sẽ khám phá sau, tùy theo
sở thích của mọi người.

Đấy là những gì hôm nay tao, Trê, DVD và Téo tìm hiểu được.

Nếu bọn mày nhất quyết không đồng ý nổi với cái plan thế thì bọn tao lại làm 1 bữa lẩu nữa để bàn bạc tiếp :))

Chỉnh sửa lần cuối:
tao thấy thế là quá ổn, tiền bằng năm ngoái mà lại trong resort, chúng mày còn muốn gì nữa nào, đặt nhanh ko chả còn phòng mà ở, đứa nào ở trên hao đi đc thì báo một tiếng, bọn ko lên đây thi tao gọi điện , cố gắng tối nay đăt đc phòng nào

17 đi thì Dunk ko đi đc à, còn 1 đứa nữa, à, con Bư cũng ko đi đc :-??

600K là rẻ rồi
mà chúng mày nộp giấy cntn cho Vanh chưa (nhắc đến lần thứ 4 rồi đấy /:) )

@ Ú, Trê: trc tiên thay mặt cả lớp cám ơn chúng mày, nhưng nói chung tao nghĩ ko cần bức xúc thế, việc chung giao cho ai cũng fai để mọi ng có ý kiến chứ, mọi ng (mà ngay cả tao) có ý kiến là chuyện bt, ko đúng thì bảo là ko, sao mà phải bực. tại cũng chưa có j rõ ràng, chẳng ai biết đâu vào đâu đã đi hỏi có đi đc BTL ngày 18 ko :-?? thì mọi ng mới lên đây hỏi loạn thôi. Cơ mà giá như thế là rẻ rồi, chắc lớp mình sẽ đi đc nh (chỉ có điều 17 sợ nh đứa mắc, mặc định là Ngân ko đi đc --> Giang ko đi :-??, Kiều GL ko biết thế nào, còn con Bư thằng Dunk thì sao nhỉ 8-| )

Thoi, bon may ko phai ... y kien ve viec dua nay bao the nay, dua kia bao the kia nua. Cai chinh bay h ban the nao ve cho di va ngay di cho no xong de con book som vay.
Uhm, 600K thi rat ok :), nhg ma tao chi so lai co nhieu chi phi phat sinh thoi! nhg ma duoi 1trieu thi tot roi! The con tao di Zhong Quo tu 16 den 21/7 co, book het roi, ko thay doi dc dau!
Tao bay h cung free day, tao co giup dc ji ko nao?
@Tuyen: tao cung dang dinh goi mu :)

Mọi người kêu loạn lên là nhờ cái giá phòng ấn tượng mà bạn Nông moi ở đâu ra không rõ.
Chứ Bái Tử Long thì nó cũng là một địa danh giống Cát Bà hay Hạ Long thôi /:)
Tao chưa đặt gì hết đâu.

Thôi không thích thì thôi :)|
Coi như là chưa biết đi đâu hết.

Ngày đi như thế là có Xu, Ngân, Bư, Nam Phương, Yến không đi được.
Bư bận từ 10 đến 17
Ngân bận từ 16 đến 21
(còn ai bận nốt từ 21 đến 31 không? :)))

Từ 25 giở đi là bạn Téo xin visa và phải ở nhà chơi với gia đình, 7-8 nó đã bay bay rồi.
Còn chuyện xin visa của tao hoàn toàn flexible chả ảnh hưởng tới chuyện đi chơi của lớp.
Bây giờ chúng ta còn ngày 22, 23, 24

Ngày như thế không còn sót bạn nào chứ?
Nam Phương thì thôi không tính nữa nhá, nó đi Ấn Độ từ sau khi thi xong chả biết bao giờ mới về.
Yến vẫn một mực sợ mẹ mắng :( Yến ơi là Yến :-<

Anybody else?

Chỉnh sửa lần cuối:
thế cuối cùng là ngày nào? 17 18 19 hay là 22 23 24 ?
Nếu là 17,18,19 thì chắc em ko đi được thật rồi, theo đúng lịch book là tour 8 ngày, đến tối 18 thì may ra lết đến Nội Bài thôi
Cơ mà thôi, mọi người cứ đi cho vui vẻ nhé, lựa ngày nào đông đông người đi là đc rồi, ko cần fix lại chỉ vì tao đâu!Nhé!
Yêu yêu
(còn 7 ngày nữa)

thế thì là 22, 23, 24
Còn đi đâu thì tuỳ
Nông vừa đi ở đấy về thì phát biểu ý kiến đi.
:)|
Tao về Hà Nội được cả tuần rồi mà /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
em Nông đâu, đi đứng thế nào lên đây quảng cáo tí nào

Back
Bên trên