Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
1/6 chúc các cháu nhà mình hay ăn chóng nhớn, thính tai tinh mắt để mà chuẩn bị cho thi tốt nghiệp năm sau.
Chúc cả nhà 1/6 zui ze.

1/6 !!!!!!!!! Sáng nay đc đi chơi công viên sướng ơi là sướng :D Mọi người tranh thủ đi chơi 1/6 điiiii.

Cả nhà mùng 1/6 ăn chơi nhảy múa nhìu vào nhé,hè này nhớ ăn uống tẩm bổ nhìu vào (như Zoi' í Zoi' nhỉ :p )....để má béo còn chút cho sướng :x:* iu các bé nhà mình nhìu :x

H này năm sau,quyết chiến quyết thắng nhé;)

11 ngày nữa thôi:D

thảo nào thấy con Thu đầu to vào hỏi thăm mình "mày có đi tham quan ko?", té ra là chú ko đc đi :))
@ Ú : tao ko đc đi Cửa Lò đâu mày à :D với cả tao mượn của Nông rồi :p thanks mày nhìu :*
chị iu : em 1 chân học :> :D mà học ở đâu hả Trung? 8-|

chúc cả nhà 1-6 vui sờ vẻ :x ai có quà thì chia sẻ anh em với ;;) ko hiểu bưu điện nhà mình làm ăn kiểu j`, lẽ ra là hôm nay cũng có kẹo 1-6 để phá cỗ rồi đấy :(

Chỉnh sửa lần cuối:
tao thấy bên này tùy từng vùng có vùng thi SAT có vùng thi ACT
hehehe,college ở North lấy điểm SAT,South lấy SAT,:-? theo như tao bít 1 số trường ở phía nam này xét cả 2 điểm SAT lẫn ACT ==> tao đang chết đây :)|
hôm nay 10 h tối mới về đến nhà, 11h chưa ăn tối mèo ơi ở mỹ kô sung sướng lắm nhỉ ) ở nhà bà diane thì sao mà sướng thế, có ăn học với ngủ :-"

mình kêu ca lắm thế
ừ,ở với bà Beth sướng vãi lúa,chỉ học với ngủ,khổ nỗi sáng chủ nhật bà ý bắt đi church,thế thoai
lên đây cô tao bắt đi làm bồi bàn hức :((,mệt vãi lúa,lính mới bị cái thằng người Malai làm ở đấy lâu bắt nạt,mặt mày lúc nào cũng cau có,ghê hơn cả bà chủ :(( oa oa oa
mà đi chơi vui vẻ nhá thèm quá
oa oa,tao cũng mún đi chơi,T_T mấy hôm nay đi làm cực thí mồ,mún về Việt Nam hưởng thụ wa':((
Phim ơi,tao với mày bay về đi hức

Bà ơi, tình hình học SAT sao khổ thế. Học 2 tháng ko kịp à. Cháu tháng 11 mới thi cơ, có kịp ko bà?!? Mà cái Chinese jj trong SAT thía, ko hiểu j cả. Luyện SAT thì học ở đâu hả bà?!? À, hôm nào lấy Guide college nhá

:)) ôi dời ôi :)) Xu và Nông cứ bình tĩnh :D SAT 2 và SAT 1 khác nhau.
vào đây để biết thêm chi tiết :))
www.collegeboard.com ;)
khổ nhắm cơ, cái quyển đấy gần 3 cân đấy Nông ạ T__T kèm theo là 1 đống tài liệu :)) ối dời, mà toán tau vừa kiếm đc bộ của A-level ấy 8-} gần 1000 trang :)) ai lại đi nghỉ mát mà lại vác theo gần 10 cân sách 8-|
để hum nào Nông rỗi thì Ú vác ra trường cho nhá :D :)
1-6 tau đc 200k :D :x mua quần mua áo mua mũ :D về nhà mặc lên thử, bà tau bảo trông tau như con ăn mày T__T tại cái mũ ăn mày T__T
hề

tau ko mặc đc đồng phục lớp
lý do rất chó chit, cái quần của tau bị co :( tau thì nở ra :(( ối dời ôi :(
ngâm giặt 3 ngày mà nó vẫn chưa hết phai
xong sau đó tau phơi lên :( khô thì nó chỗ xanh đậm chỗ thì xanh nhạt :( khuy thì bị gỉ 8-} cứ gọi là [-(
tình hình có bạn nào đảm đang cứu :(( cứu :(( khổ nhắm, mẹ tau vứt đấy rồi.
Tau chả bit làm thế nào cả 8-|

Dói ko đi thì phòng tau có 3 người :-s tau con khồn con min :-s sợ shui nhẩy vào lắm :-s tau nhớ năm ngoái các phòng đều hơn 4 người :-s nếu mà shui vào thì đúng là ác mộng đời tau T__T

Chỉnh sửa lần cuối:
đã dự tính là 6 đứa ở 2 phòng cạnh nhau rùi thế mà đùng 1 cái con đầu to bảo nhà có việc ko đi được
to NGỌC +NÔNG :tao đang co bộ toán A LEVEL xin 100 lấy từ bêbn kia
TO NGỌC :bộ đồng phục của tao thì xấu điên cuồng nhìn bộ con BƯ thì cute ơi là cute đã thế nó còn ngồi cạnh chọc ngoáy vào nỗi đau dang mưng mủ của bạn như xát muối

:| tau vừa nói là tau có đủ bộ rồi :D thanks! Pure maths Advanced level b-) rite?
3 người 1 phòng thì tau yên tâm rồi :D :x

Bọn mày đừng lo quá. Lần này có mẹ Shui đi cùng, chắc là Shui sẽ ngủ cùng mẹ thôi.;;) ;;)

Bà ơi, khi nào mượn Guide thì bảo cháu nhá, chúng ta phải inform 1 lần ko thì mang 1 đống sách sợ chết :) :)

Thông báo cho những đứa quan tâm đến Toefl iBT cụ thể là bọn học bác Mạnh. Chủ nhật này 8h30' am sẽ có hội thảo Toefl iBT ở Sofitel(chả bít viết đúng ct ko nữa). Đứa nào rỗi rãi thì đến nhá. Thế là đời tao ra bã rồi. Chính thức CBT thì còn j là đời nữa:(( :(( :((

Mà 2 hôm nay là ngày j thế ko bít nữa. Cái kim từ điển yêu quí của tao tự nhiên hơi mờ, tao tức mình đập cho 3 phát, thế là nó đơ luôn:(( :(( :(( . Bọn mày có tưởng tượng tao b h phải tra 1 lô từ bằng tay ko.:-s :-s

Thôi nhưng mà nhìn về tương lai phía trước chứ nhỉ. Chúc các bé hay ăn chóng nhớn, vui tươi, trẻ khỏe. :x :x :x

Chỉnh sửa lần cuối:
1/6 hôm nay vui ghê:D:p, em Phương đến nhà bà ngủ từ hôm wa nên hôm nay Phương được bố mẹ đưa đi chơi như trẻ em thật;;), sướng ơi là sướng:x

Chúc mọi người 1/6 vui vẻ:x...ngày này năm sau quyết thắng nhé!!!;)

Hè vui vẻ!!!:*

Bọn mày có tưởng tượng tao b h phải tra 1 lô từ bằng tay ko
;;) sao phải khổ thế ;;) có adsl để làm j` ;;) google là ra hết :)) ko thì vào web này : www.vietdic.com ;) :D
1-6 năm nay chán chết >.< tao ở nhà cả ngày toàn ăn với ngủ :(( cứ đinh ninh buổi tối sẽ đc đi ăn uống tơi bời + đc cho tiền :(( thế mà cuối cùng ở nhà ăn cám :(

1/6 tình hình là các dì đã quên, chả con biết hôm nay là ngày gì nữa, thôi chả thèm ;))

mèo ơi, thế tao là đang ở north hay south :)) kô biết thật đấy :))

à này tao trù cái bọn được đi chơi đứa nào đấy sẽ bị chung phòng với shui nhá ;;) :)) kakakakkakakakakakakakakakakakakakaka

mèo ơi, thế tao là đang ở north hay south kô biết thật đấy
tao đếch bít :p oài oài tính hình là SAT bây giờ mở rộng địa bàn,hầu hết các college trên đất Mỹ đều accept SAT cả ==> em bó tay oài :(( em có bít SAT là cái khỉ j đâu hức hức :(( U' ơi sang đây thi SAT hộ tao hức hức
:-<
heheheh,mày đừng trù chúng nó thế,o có nhỡ chúng nó phải ở với Shui thật,đến lúc mày về chúng nó lôi ra vặt lông đấy :))

Oài, buồn ngủ ghê. Đầu tiên

Happy birthday to Thùy Trang.

Xong, mặc dù bít nó chả bao h rảnh rang ghé qua box lớp mình :) :)

2 con ở Mỹ buồn cười thật. Fim thì ko bít iBT, còn con Mèo thì ko bít ti j về SAT. Ơ thế bọn mày ở đấy để ăn chơi hay để học hành đấy :-/ :-/

Zoi' ơi, nhà Nông cũng có English Advanced Learner của Oxford xịn trong máy mà có thèm tra đâu. Chả lẽ lên xe bus cũng mở được máy à

Chỉnh sửa lần cuối:
2 con ở Mỹ buồn cười thật. Fim thì ko bít iBT, còn con Mèo thì ko bít ti j về SAT. Ơ thế bọn mày ở đấy để ăn chơi hay để học hành đấy
:)) tao thi ACT từ đầu năm đến giờ,SAT thì cũng định học oài nhưng lười :p bây giờ thì chết đây :))

hehehe,college ở North lấy điểm SAT,South lấy SAT
tao đọc lại tao kô hiểu mày nói cái j nữa :)) thế cuối cùng cái nào SAT cái nào ACT

2 con ở Mỹ buồn cười thật. Fim thì ko bít iBT, còn con Mèo thì ko bít ti j về SAT. Ơ thế bọn mày ở đấy để ăn chơi hay để học hành đấy
đến bây h thì vẫn đang ăn chơi mày à :))
mà tao biết SAT là cái j mà :( tao biết là nó rất khó :))
còn cái iBT là tên khác của toefl kô tính ;;)

heheheh,mày đừng trù chúng nó thế,o có nhỡ chúng nó phải ở với Shui thật,đến lúc mày về chúng nó lôi ra vặt lông đấy
muốn vặt cho vặt ;;) bơi sang đây mà vặt ^.^

nhà Nông cũng có English Advanced Learner của Oxford xịn trong máy mà có thèm tra đâu. Chả lẽ lên xe bus cũng mở được máy à

Nông mua quyển pocket dictionary giống của Quỳnh ấy :D
nói chung là chịu khó tra đi :D còn có thời gian mà tra là tốt rồi:)

@ Huyền Anh: SAT là một kỳ thi đánh giá năng lực học hành của bọn Học sinh Mỹ. Hầu hết các college bêb Mỹ đều yêu cầu SAT 1. Các trường thuộc dạng top như: harvard, princeton, dartmouth... yêu cầu cả SAT 1 và SAT 2. Tuy nhiên gần đây 1 số trường cũng rât tốt đã ko yêu cầu submit bất cứ loại SAT nào như Bates hay Bowdoin...:)) Nhưng tốt nhất là nên thi SAT 1. SAt 1 và SAt 2 hoàn toàn khác nhau. SAT đánh giá khả năng của mình. Có 2 phần là Verbal và Math. Verbal kiểm tra từ vựng và kỹ năng đọc hiểu. Phần này rât khó. Còn math thì tương đối dễ, kiểu như toán lớp 5 ở Việt Nam.
SAt 2 lại kiểm tra kiến thức học được trong trường phổ thông như kiểm mình hay ktra trên lớp nhưng là multiple choice. SAT 2 còn gọi là SAT subject test. Mình được lựa chọn nhìu môn tối đa là 3 môn các trường thường yêu cầu 2 môn. Như tao thì tao chọn thi math1 và math2.
math 2 khá là khó. Trước đây, SAT được create là do các ông dean muốn có một thước đo chuẩn để đánh giá học sinh do không thể dựa vào transcript( trường học khó, trường học dễ), nhưng hiện nay nhiều trường đã thấy tính bất cập của SAT như là thi từ vựng Tiếng Anh thì rõ ràng dân Vn ko thể đấu lại được với dân mỹ nên SAT đã ko còn trở nên quá quan trọng. Dĩ nhiên là nếu có điểm SAT cao thì vẫn sẽ gây được ấn tượng với người tuyến sinh.
Còn ACt cũng là 1 kỳ thi tương tự như SAt nhưng có trường sẽ ko chấp nhận điểm ACT đâu. ACT cũng dễ hơn SAT.
Hope my information is helpful:))
Roài, Huyền ANh ơi tao post bài dài như vậy để nhờ mày hôm nào mang tao mượn quyển FIske guide nhé.:)) Thanks.:x

CMSN em Trang conan nhé :x:x chúc em mặt đỡ vuông :))

oài, sao lên đây toàn SAT và TOELF thế? Sợ quá!

Phải đến 5 ngày roài bạn chưa lên HAO ý nhỉ? Lên thấy lớp mình đã bắt đầu học hành rồi tao sợ quá, chả bù cho tao ở nhà cả ngày chỉ có xem phim, ăn , nấu cơm và ngủ.chẳng còn cái j hơn cả.

À, lớp mình có chính thức 22 đứa đi(số đẹp)+3 cô(bao gồm cô và 2 bạn đi nhờ xe, cũng dạy ở trg mình)+4PH+2 em(em con trê+em ngọc)!(tổng cộng đoàn mình có 29 ng, vì 2 bạn của cô chỉ đi nhờ xe thoai)

về phần tau thì tau thu đc 13 suất roài, chắc P cũng hòm hòm đc 8 suất rồi chứ nhỉ?Thế là ổn! Có 7 đứa ko đi vì nhiều lí do. tau gọi cho 3 đứa thôi, những đứa ko gọi vì biết chắc tao ko thuyết phục đc!

_Ngân:Bố mẹ nó cho đi rồi nhưng nó ko đi đc, vì tuần đấy bị hẹn phỏng vấn visa, nó bảo bố nó mà biết chắc chắn ko cho đi!tao bảo nó hỏi lại cái cô ý rồi, chả biết có lùi ngày đc ko nữa?:-/

_kiều:Bố mẹ nó ko cho đi nhưng cả kể nếu cho đi nó cũng phải suy nghĩ.:-/ Tao đã nói chuyện với nó rất lâu, cuối cùng nó bảo sẽ trả lời tau sáng 1/6, cuối cùng tau đến nhà bà, bây h vẫn chưa gọi lại, lát nữa về tau hỏi lại sau.

_thu: nhà nó có việc nhưng tau cũng ko biết là cái j mà xin hộ, nó bảo là khó lắm, Cn này sẽ báo lại tau sau!

_Giang, Nphuong,yến,Dói ko đi vì các lí do khác nhau, tao cũng hết cách roài! Ứ biết đâu, con Dói ko đi!:((

t2 này bọn tau đi đóng tiền cho tour,kí HD, đứa nào chưa đóng thì nhanh nhanh lên, mấy đứa tau phụ trách đóng hết roài, đừng có mà giở trò bắt nạt P hiền lành!b-)

thàng Lê hưng đang vi vu ở nha Trang, Đà lạt, mũi né. Đêm hôm trc tầm 3 rưỡi 4 h tau đang say giấc nồng nó nhắn đến 14 tin 1 lúc làm tao phải dạy xóa mấy cái tin trc ko thì hết chỗ, mà có kịp đọc cái j đâu, mắt kẹp dính vào với nhau. Mà máy tao hết tiền phải dùng máy mẹ nhắn tin cho nó! Mún nhắn tin cho vài đứa nữa nhưng máy hết tiền roài!

@ Lê Hưng: Đi biển vui nghe mày, tận hưởng cuộc sống đi, mạnh mẽ lên, rồi tau sẽ nói chuyện với mày sau!thật tau cũng thấy chẳng giống mày tí nào!

5 ngày mới lên HAO, pót cho ló dài dài!

À, bố tau đi coi thi, ngày nào cũng mang đề về cho con gái hiếu thảo ngoan ngoãn hiền lành, đề Văn ko bít 1 tí j, đọc xong choáng luôn, toàn kiến thức 12, chả hiểu j, ko 1 tí nào kiến thức 10, 11 cả! Mấy cái đề sau tau cũng ko thèm đọc, có bít j đâu?:((

À, dạo này chả có việc j làm, chả bận như chúng mày đâu, bạn ngồi xem lại Shine we r, thấy nhớ vãi, thấy iu lớp mình quá à! Đi biển đợt này chắc ko hát hò kara đâu, nếu làm j thì chỉ có đêm 1st thì làm thôi, chiều ngày thứ 1 , sáng ngày thứ 2, đêm ngày thứ 2 tao lên plan rồi, có khi cả đêm thứ nhất cũng có plan ý chứ, chúng mày cấm có mà phản đối, đảm bảo chúng mày cũng sẽ thik thôi, ra biển chơi ý mà!

thôi, bạn về đây, máy hỏng chả chat với đứa nào cả, chán quá! thấy nhớ nhất là con Hạnh, rồi đến airen, rồi đến bạn tú đẹp dai;;) :x :*

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên