Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Sắp thi tập trung, sợ quá.Không biết có đem mấy cái mình học được bây giờ ra dùng k0. Hay là để dành mai sau dạy con cái --> chúng nó lại dạy cho con cháu mình.

hĩ hĩ, Yến ú từ bi h phải thường xuyên post bài nhá ;;) có acc mà cứ để ko đấy nó..... thui chột mất :D

Hic,đang xem đá bóng ,VN đang bị dẫn bàn :(( bàn đấy hậu vệ mình đá lỗi quá :(( nam mô nam mô,VN cố lên nào!!!!!!!!!!!!!!!!
(8-| Nhưng muh nếu VN ko thắng thì tối nay sẽ đc 1 buổi tối yên bình ,ko có đua xe hay tai nạn j hết 8-| )
@ Yến ú :thế cô đã hiểu về mấy cái lí thuyết nhóm j chưa? Chẳng cần dạy con cháu ai đâu,dạy cho tôi trước đã ;)

:)) ava của Yến giống Yến với Ngọc thía :D
Yến là con mèo đen :)) Ngọc là con miu màu vàng :))
iu ghê cơ :D
mà lý thuyết nhóm là cái j đấy ? :| Yến ú học làm cái j :|
chẹp chẹp
việt nam quả này hòa là may :p
chắc cũng chả hòa đc :p

chẹp chẹp
tình hình là iem đang đan 1 cái khăn màu vàng da cam :))
đẹp lắm cơ :D
tự hào lắm cơ :)) :)) :)) :D :D :D lạy giời đừng bị tuột :D

Nguyễn Đăng Trung đã viết:
2 tên đều dc mày, ko đọc truyện à /:).

Ngoài ra Triệu Mẫn trong bản khác khác là Triệu Minh. Có 2 bản là Ỷ Thiên Đồ Long Ký cả Cô gái Đồ Long :D

Một nhân vật ko thể cóa 2 tên , chỉ cóa thể là bản mày đọc dịch sai thoai , tên đúng fair là Tiểu Chiêu
Đêk cóa truyện lào của Kim Dung lại tên là Cô Gái đồ Long cả , ai dịch chuyện tự biwaj ra cái tên chuối vãi 8-}

:| bàn luận j rứa :|
sao tau hổng hỉu chi hết rựa :|

:) trời lạnh ồi :D sướng quá :D thía là sinh nhật iem với con Dói lại vui ồi :D

tình hình là trước khi thi mấy môn tập trung iem mời các bác đi ăn một bữa sinh nhật iem với con Dói nha :D 2 đứa sinh cùng 1 ngày :x đề nghị các bác chuẩn bị quà :D nha
còn 2 bác xuất ngoại thì phải cóa quà Sing đấy nhá b-) :D :)
chúc 2 bác lên đường may mắn nhớ :))

à
mà bẩu nè
2 đứa sang sing vào nhà hàng ăn hay ăn sáng ở khách sạn đừng cóa bỏ thừa thức ăn đấy nhá, bị phạt tiền cho mỗi gam thức ăn thừa đấy :D ăn buffet thì lấy ít thoai :p
:))
trời lạnh ồi
chúc cả nhà ấm :D :x :x đặc biệt chúc 2 đứa đang ở Mỹ :D chắc bên đó rét lắm :x :D :*

Ừ thì đọc bản dịch chứ bản chính sao mà đọc dc :)) Bản thông dụng nhất tao đang có lấy (Nguyễn Duy Chích dịch) trên vietkiem là Tiểu Chiêu này /:) Ngay cả Triệu Mẫn hồi lâu lâu cũng toàn dịch là Triệu Minh, mấy bản gần đây mới dịch là Triệu Mẫn.

mới có 18 độ F thôi, đứa nào dịch ra độ C hộ nhá :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Có cái bảng đổi đấy, lên google mà search :D

Hôm nay làm toán hơi vớ vẩn nhưng thôi cũng xg, coi như bù lại mấy môn kia làm tốt. Hóa với Anh thì phù du... chơi thôi :)).. Tuần sau chúc cả nhà thi tốt >:D<

ĐM thằng ĐM mày thi xong hết rồi cả nhà còn 1 đống môn thi tập trung mà thấy cô Tú Oanh bảo là trông khó lắm nữa chứ :-SS:-SS Tập Xác Định :(

Chỉnh sửa lần cuối:
mày thi xong hết rồi cả nhà còn 1 đống môn thi tập trung mà thấy cô tú anh bảo là trông khó lắm nữa chứ :-SS:-SS Tập Xác Định
thằng tú gọi sai tên co nhá :)) tao méc cô ;;)

ko phải dịch mà là đổi
mà mày ko bit đổi ah?
ờ thì đổi, con này mày bắt bẻ bạn
mọi khi toàn đổi bằng điện thoại, cả tuần kô xạc hết pin rồi :))
hôm nay xuống 9 độ F rồi các ban ;;)

Đc chưa tao đã sửa lại rồi đấy /:)/:) sợ các chú quá cơ

tao đã bỏ công ra đi ĐỔI nhiệt độ /:) để các bác kô nói em là kô biết đổi /:)
bây h đang có tuyết rơi :D.... nhưng mà 8 h tối :(( và rất lạnh -13 độ C :(( tao kô ra ngoài chơi được, yên tâm ;;) ngày mai lại -16 độ C ;;)

:)) ở đây thì hơn chỗ mày 30 độ :)) mới có 15 độ thoai :))
cả nhà mặc ấm vào nha :D :D :D
mà bẩu nè
thứ 4 này
tiết 3 -4 nếu 2 bác đi Sing ko phải thi j thì cùng đi ăn với cả lớp nha :D
iem chính thức mời cả nhà đi đánh chén đấy :D :D :D :D
đi đông chắc lại ra bobo cha cha :D
mọi người đi choa iem với con Dói cùng vui nha :D
tình hình quà cáp là phải đu đủ đấy nhá :D :D :* :* :*
iu cả nhà :D

chúc cả nhà ấm :D
sinh nhật năm nay ấm ồi :D :) :)) :) o:)

con Ngọc dạo này phởn nhỉ? Có đủ xiền cho anh em đánh chén tơi bời không thế ? :d Trời lạnh là ăn nhiều hơn bình thường đấy nhá .;)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên