Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
khổ thân bọn mày quá, lượng giác là cái chi mô mà khó vậy, chả bùy cho tao đang học hàm số, hehe. nhưng mà sách ở đây khác lắm, hơi hơi giống ở nhà thôi còn toàn những cái khỉ gì ấy...

hôm nay giờ hóa anh thầy cho 1 câu "có bao nhiêy electron trong 16 gram oxi" mà tao chịu chết, đứa nào còn nhớ hóa giả hộ cái :D

16 gram O2 => một mol O2 => 12.04 . 10^23 nguyên tử O. Một nguyên tử õi có bao nhiêu e đấy thì nhân lên, xem cái bảng gì gì ấy :D

hôm nay anh thầy chữa bài rồi, dĩ nhiên là tao kô hiểu gì cả, anh í bảo là
16gO= 1mol O= 6,02 . 10^23 atoms( hình như là nguyên tử) O
32gO2= 1molO = 6,02 . 10^23 molecule ( hình như là phân tử?) O2
thế là thế nào mày, chả hiểu gì cả, bọn kia thì cứ à ừ, tao dek dám hỏi :D

con Trang Phim hâm qué,xông thẳng lên mà hỏi chứ,vì lợi ích của mình chứ của ai,:-<,buổi sau ở lại mà hỏi,bọn đấy nhiệt tình lắm,càng hỏi nhìu nó càng sướng :))

O:Nguyên Tử--> 1 mol nguyên tử nặng 16g
O2: phân tử (hay người ta còn gọi là khí ôxy)--> 1 mol khí ôxy nặng 32g
Một phân tử O2 gồm 2 nguyên tử O kết hợp lại ở dạng điều kiện tiêu chuẩn.
Bon chen một tẹo.

ô con này, 1 nguyên tử O có khối lượng nguyên tử = 16 => 16g O = 1 mol O ( còn nhớ công thức đổi từ g -> mol ko đấy??? ), trong 1 mol O có 6,02 . 10^23 hạt nguyên tử.... tương tự với O2... O2 là 2 nguyên tử O....

bọn mày,guess wat,có 1 thằng lớp 7 người Hàn Quốc tán tao mày ạ:)),thú ngật ngưỡng,sáng nào cũng ở chỗ tao ngồi trong căng tin bám rễ ở đấy đến tận lúc chuông reng :)),tao bảo :"iem ơi miệng iem còn toàn mùi sữa đấy:))"
lúc đầu nó còn tưởng tao là dân Hàn,tự dưng ra chỗ tao sổ 1 đống j j ý,chả hỉu j cả :))
nói đùa ,em ý cũng đẹp rai,nhưng mà còn bé wa,o nỡ.....:))=))buồn cười chít đi được :))

:)) mày nói học lớp 7 nghe pé quá, cứ nói kém mình 2t thui nghe cho nó nhớn :p. con này sang bên đấy có vẻ phởn nhỉ??? chả bù cho con Trang suốt ngày thấy kêu.... khổ thân :-s.... mà sao lâu lắm rùi ko thấy nó onl nhỉ??? chỉ thấy post bài thui.... :-s.... Trang ơi nhớ mày quá.... :-s :(

:)| Trung Thu mà chả đc đi đâu cả! Hum nay lại mưa tầm tã thế này thì làm sao mà đi đc :((

hic mày thông cảm. tao cũng định lên hỏi nhưng mờ hết giờ, sau đấy lại có tiết dk thèm hỏi nữa hôm đấy lại là t6, mày biết cuối tuần tao lười thế nào rồi đấy :p

con mào tưởng bở vãi, sao bít nó tán mày, heh :D nhỡ em í cần tìm 1 mẫu hình chị gái lí tưởng thì sao, hihi

hic trung thu lúc nào thế mày, tao chả để í gì cả ( mà có để í thì cũng chẳng để làm gì, chẳng lẽ lại lôi kính viễn vọng ra coi trăng coi sao, nhìn nó lại buồn cho mặt mình
:( )

tao nhờ bọn mày cái này, đứa nào có lòng tốt giúp tao cái, chụp cho tao mấy cái ảnh trường mình nhá, đủ mọi góc độ nhá, thenkiu bạn tốt của tao nhìu :D

bọn mày,guess wat,có 1 thằng lớp 7 người Hàn Quốc tán tao mày ạ,thú ngật ngưỡng,sáng nào cũng ở chỗ tao ngồi trong căng tin bám rễ ở đấy đến tận lúc chuông reng ,tao bảo :"iem ơi miệng iem còn toàn mùi sữa đấy"
lúc đầu nó còn tưởng tao là dân Hàn,tự dưng ra chỗ tao sổ 1 đống j j ý,chả hỉu j cả
nói đùa ,em ý cũng đẹp rai,nhưng mà còn bé wa,o nỡ.....=))buồn cười chít đi được

Thằng này chắc kiếp trc ăn trộm ăn cắp, giết người đốt nhà chẳng làm trò j tử tế nên kiếp này mới phải chịu kiếp nạn này đây. :))

:)) Trung cứ nói thế, dân Việt mình sang bên đấy hơi bị đc ngưỡng mộ đấy, Mi nhở??? :D. Mi nhà mình cũng hay cơ :x

con Trang lấy ảnh trường mình làm j thế??? khoe à??? b-). trường mình mốc meo thế, khoe cũng thấy ngượng /:)

ặc ặc,dạo này bọn mày đú tao mua cần câu hết cả lũ hay sao thía ?:D
@Phim:mày khỏi cần ganh tị với bạn đê,:D o có người tán quay sang ghanh tị với bạn :))
@Dung :mày khỏi cần nói thía,dù cho iem ý kiếp trước có ăn trộn ăn cướp j thì kiếp này iem í còn sướng chán,cả nhà iem ý nhập cư ở Mỹ roài mà :))
sao,còn đứa nào muốn xỉa xói tao o?
:))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên