::..Toan1..Học hết sức-Chơi hết mình..::

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chao moi nguoi. Bay h con da den noi an toan roi. Du rat nho nha nhung van on. Ong ba chu rat tot, con co mot can phong rat dep. Vali bi that lac nhung chac roi se on thoi. May ma con mot bo quan ao o day. Con ko dam viet thu dai vi may tinh co van de, phai viet lai toi tan 3 lan roi. Noi chung la moi chuyen on. Khi nao co laptop gui den thi chac la se viet duoc thu dai dai tu te mot chut cho moi nguoi. Yeu tat ca moi nguoi
Chanh
Moi nguoi oi, con o day rat on, moi nguoi dung lo lang cho con qua. Ong ba chu rat tot, ho rat quan tam den con. Luc nao ho cung hoi con thich ji, ko thich ji, ho muon biet con hay an ji, an nhu the nao. Ho hoi ve thoi quen cua con, ke cho con ve nhung chi da tung o day. Ho thuoc ca ngay sinh cua con nua. Luc moi den, ca hai nguoi deu ra om hon con, dan con di khap nha, hoi di hoi lai la con co muon an ji khong, uong ji khong. Ho danh cho con mot can phong mau hong rat xinh. Ho ban khoan khong biet con co thich khong va sau khi biet con rat thich may hong thi ho rat vui. Phong rat xinh voi mot chiec giuong nho mau hong, mot tu quan ao, mot tu dau giuong nho, mot gia sach o tren ban hoc, mot tu nhieu ngan keo. Ho bao neu con can ji them thi bao ho, ong Bruce se dat them gia sach cho con neu con can. Ho chi co hai vo chong, ong Bruce va ba Kiki (day la ten goi than mat). Hoa ra ba Kiki von la nguoi Bi, ca hai ong ba noi ca tieng Anh lan tieng Phap. Ho co mot con trai da lap gia dinh ten la Greogry dang song rieng tai Manchester. Ong Bruce tung lam quan ly mot trung tam ve Bowling jiji do. Ong co rat nhieu bang khen va cup treo day phong lam viec. Nhung ong bay h phai nghi lam quan ly vi bi dau lung va da phai trai qua mot cuoc phau thuat. Vi ong rat ham me bowling nen ong van thich huong dan nguoi khac choi va ong co mot can phong rat xinh xan trong nha+mot xuong nho o canh vuon de chuyen lam lo tren nhung qua bowling. Khap nha toan nhung thu lien quan den bowling. O ngoai vuon co mot cay cau nho voi tay vin lam toan bang nhung ( nhung cai ji thi con ko biet ten chinh xac , chi biet nguoi ta dung qua bowling de tung to nhung cai day khi choi). Ngoi nha rat am cung. Ong ba i cho ngan phong tam ra de danh rieng cho con va ban Anna ( ban gai nguoi Nga se den vao chu nhat nay). Bon con duoc dung internet thoai mai vi o day lap dat nhu ADSL o nha minh. Con hoi la con muon cung tra tien internet, ho tu choi va noi con cu dung thoai mai vi dung bao nhieu cung chi tra mot gia tien nhu moi khi thoi.
Toi qua di ngu cung thay hoi buon, nhung vi met qua nen con ngu luon, cha biet troi dat ji nua. Sang nay gan 5h thi tinh day, lai ngu tiep den gan 8h thi day. Luc day Kiki cung day. Ca hai xuong bep ngoi. Con giup ba i rua bat. Sau do ba lam bua sang cho con an roi ca hai lai tro chuyen, hoi han ve nhau, mot nguoi rua bat, mot nguoi lau kho bat. Ong ba i khen la tieng Anh cua con tot va hoi la co phai o VN diem tieng Anh cua con rat cao ko...Ong Bruce bao la ong rat phuc bo me va ca con. Moi nguoi phai rat dung cam moi de cho con di hoc mot minh xa nhu the o mot noi xa la den the. Luc don con vao nha, ong ba i da bao la mong con song o day that vui ve, hanh phuc, hay coi ong ba nhu cha me nguoi Anh cua minh va ho cung coi con nhu con gai. Noi chung la moi thu deu on. Moi nguoi dung lo lang nhe. Tuan sau con se co laptop, chac luc ay chat duoc va co the viet thu dai hon. Con ko viet nua dau, nho may lai bi ham thi cong toi .
Yeu tat ca moi nguoi.
Chanh
P/S: Bo me va cac em dung buon nhe. A, con bo quen may thu o nha mat roi, nhung ko sao, de gui sau vay. Voi ca lan sau bo me gui cho con do de lam "nem" nhe. Con ke voi Kiki la co 3 tu cua VN di vao tu dien nuoc Phap la : nem, nuoc mam va nha que. Ba i thay thu vi lam, ca hai loi tu dien tieng Phap ra thi dung that la co hai tu nem va nuoc mam. Con bao khi nao se lam nem moi ho an.
Yeu moi nguoi
Chanh

Cháu paste lun thư gửi về nhà cho nhanh, nhỡ máy down cung ko sao. Mọi người thông cảm nha!!!

vui ghê thế là DA sang bên đấy ko gặp khủng bố :D
Nhưng sao bài trên giống bài văn tả cảnh sinh hoạt thía :|

Chà , lâu lắm rồi mới lên HAO , mọi việc thay đổi nhanh quá .
DA ko gặp khủng bố vì DA trông như khủng bố .
Bài này được DA giải thích là trích dẫn nguyên văn từ thư gửi bố mẹ nên mới vậy .

Ku Minh là linh tinh lam nhá! Trông người ta thế này mà bảo là khủng bố à?????!!!!!!!!
Hừm!
Mọi người ơi, iem lại paste nguyên văn thư gửi về nhà lên cho mọi người đọc vậy, dù jif cung vít thế, vả lại máy hay freeze lắm.

"Moi nguoi yeu qui!
Con vua moi rua bat sau bua an trua xong (goi la an trua nhung ma la luc gan 2h roi)
Chang hieu sao tu hom toi day den h, con toan thuc day vao luc 5h. Hom nay day tu luc day va khong the nao ngu tiep duoc nua, the la nam doc truyen cho den tan 8h thi ra khoi phong. Con xuong nha gap Kiki va nhu binh thuong, ba i lam cho con mot coc tra nong va bua sang. Sang nay con van an banh mi nuong voi bo va thit hun khoi. Con khong thich an cornflake cho bua sang vi no rat ngot. Kiki so con se chan khi toan an banh mi nen bao se di tim mua mi` cho con an. O day chi co moi con an sang, Bruce khong an sang con Kiki thi muon giam beo nen cung the . Ba hom nay toan an dinh den banh mi, bo va thit hun khoi. Cu cai da nay con se beo quay mat thoi. A, nhac den quay, hom qua ca nha cung an mot bua ga quay no kinh khung. Kiki tuong Greg (con trai hai ong ba) se o lai an toi nen mua mot con ga co trung binh (chi la co trung binh thoi nhung rat to ). Toi qua an ga quay cung voi khoai tay chien, thu bay nao cung the, bao h bua toi cung la mon ga quay. Bay h con moi thay gia tri cua rau, cung may ma Kiki mua hoa qua cho con an bu`, neu khong thi kho^ khong chiu noi.
Tam 5h hay 6h hom nay, Anna se den, cung voi bo me ban ay tu Nga sang. Ban ay suong that, co bo me di cung, se khong cam thay buon khi ngoi mot inh tren may bay . Nhung khong sao, con thay minh di mot minh cung on thoi, dan roi se quen.
Kiki rat vui tinh va thinh thoang hoi dang tri mot chut . Ba ay luc nao cung phai dung lai, nghi xem minh se lam gi, nham di nham lai va ghi vao mot to giay cho khoi quen. Chi co moi viec ban khoan khong biet toi nay Anna co an o day khong, bo me ban ay co an o day khong hay la ve khach san de ba i con nau bua toi the ma Kiki phai dung lam nham suot ca sang, ban nhu the rat nghiem trong voi Bruce va con. Con bao chi don gian la ba ay moi ho o lai an bua toi thi ho se rat vui long thoi, chang co ji de ma tu choi ca. The roi Kiki lai nghi tiep nen nau gi, nghi ra mon spaghetti, xong roi lai di xem xet xem can mua them ji, nham di nham lai, ghi vao giay roi chay di mua, rot cuoc ve van quen 1 thu gi day , rat chi la buon cuoi.
A, con quen mat khong ke voi moi nguoi la Kiki va Bruce goi con la Chanh. Vi la "Anh" thi rat de trung voi ten "Anna" nen con bao ho goi con la Chanh. The la ho hay goi con la little Chanh hay little darling , ho bao con rat de thuong . Bua nao cung the, con giup Kiki nau an, don ban va rua bat. Luc nao Kiki cung hoi con xem co thich mon nay khong, mon kia khong...Chi moi viec con khong hay an mot mon nao do hay khong thich lam nhung ma van an duoc, Kiki cung dep ngay y dinh nau mon ay vi so con khong an duoc . Hom qua trong khi Bruce tiep tuc sua chua cai phong tam moi ngan thi con cung voi Kiki don dep phong cho Anna. Kiki va Bruce goi con la "naughty girl" ( tuc la co be hu) vi con luon chay quanh lam viec voi ho. Ho bao con den de hoc chu khong phai de lam, con dang trong thoi gian nghi ngoi chu khong phai di lam may viec nay . Noi chung Bruce va Kiki rat tot voi con. Hi`, 3 hom o day, ngay nao cung quanh quan an voi uong. An xong bua sang, don dep xong thi chay di nau bua trua. Bua trua vua xong thi lai den bua toi , suot ngay an uong, con sap beo quay len mat. Bay h chac con chuan bi di giup Kiki lam bua toi day. Chac cung chang co ji, chi co moi viec lam nuoc sot cho mi thoi, moi thu khac deu da lam tu trua roi.
Quen mat, bao cho moi nguoi (nhung ai chua biet) la con da tim duoc vali roi. May qua, neu khong thi chang con ji de mac. Con cung loi duoc qua ra tang Bruce va Kiki, ho rat thich va cam on con rat nhieu. Toi qua, Kiki mat cong tra khap cac quyen catalouge de tim bang duoc ten loai lua cua cai khan ma con tang ba i nhung mai khong duoc. Ba i bao de sang nay tim lai, chac se ra .
The thoi, con dung viet thu day, thu dai qua. May tinh bi freeze 2 lan roi, con chi so no lai freeze tiep thi phai viet lai tu dau, chet mat. "

Dài quá cháu ơi lại viết ko dấu nữa:))
Ở như vậy là tốt rồi,thế khi nào cháu nhập học
Nhớ viết thư về tả trường để mọi người xem có khác trường Ams chúng ta ko nhé:D

Khác là cái 1000% rồi , còn phải hỏi .
Olala , DA trông như khủng bố vì là người châu Á mà .

Cháu mới đi qua trường để ngó thui, cũng hoành tráng lém. Có bể bơi và sân bóng to uỳnh. Trường Ams nhà mình chỉ =một góc sân (hi, nhưng mà ko có nghĩa là cháu chê Ams đâu nhé!)
Hum wa có bạn gái người Nga đến. Bạn í cao hơn cháu một tí, bằng tuổi bọn mình và có quả đầu rất ngầu: tóc ở phía dưới thì dài, buộc lên, còn ở phía trên thì "húi cua", ngầu vãi, ko nhìn thấy đuôi tóc thì tưởng là con trai, mặc dù bạn í có cái tên rất mỹ miều: Anna. Được cái cháu chưa thấy bạn í đầu gấu và bạn í khá thân thiện.

Khi nao lap den' thi`Chanh nho' up anh? ben do' len nha'
Anh? nha`,may`,ban, ong ba chu......cang nhiu` cang tot'
p/s:chua thay' gui mail cho tao la`[-x,gui cho ban "kia" thi nhiu` ma cho tao lai ko ah
:(( bat' cong^ (^^tuy minh chua send no' cai' mail nao`:D) :((

Ừ thì học toán 1 kể ra thì cũng ko đến nỗi khổ lắm đâu . Nói chung nếu ko học đội tuyển gì gì thì có thể học bình thường , còn nếu đội tuyển thì cũng nhọc .

thêm y' kiến nữa: học thầy Khải còn sướng còn học cô Hồng Anh thì thôi rồi,, khổ hơn bọn anh nhìu :p

Nếu anh đoán ko nhầm thì đầu năm các em sẽ có 1 bài kiểm tra nho nhỏ(nhất là lớp cô Hồng Anh).Và nếu các em được 4 hay 5 thì đừng buồn thậm chí có thể ăn mừng là đằng khác:))

oi kho than cac' be' hoc co Hong Anh rui`
lop' 12t1 nam ngoai' cac' ong ba` hoc thi` nhu trau^ nhu bo` lai them khoan trong h kt dung` hong` gio sach' vo nhu bon minh` ^^,tinh than tu giac phai goi la` cao do^.nam' nam'(ko co' co^ trong^ ma` h kt im phang phac' ac ac ac :|)
bai`kt co giao kho' vai~ nua'
cu' chuan bi tinh than` ma` Die di cac' em a:D

Thôi , đừng khủng bố các em ấy, tội nghiệp . 3 năm trời thì rồi cũng sẽ quen thôi .

anh Minh và anh Vịêt ơi!
các anh học thầy Khải hả em cũng học đó(có phải thầy Khải béo không :)) )nhưng là học thêm mới đau chứ
khiếp các anh dọa học cô hồng Anh em thấy sợ wa
có gì cần nhắc nữa xin các đại ca chỉ giáo :((

Phạm Hoàng Long đã viết:
Nếu anh đoán ko nhầm thì đầu năm các em sẽ có 1 bài kiểm tra nho nhỏ(nhất là lớp cô Hồng Anh).Và nếu các em được 4 hay 5 thì đừng buồn thậm chí có thể ăn mừng là đằng khác:))
Anh Long ơi! Anh dọa nhau được đấy em sợ rồi :((
tình hình nếu được 6 hay 7 điểm thì sung sướng đến đập đầu mà chết hả :-s
vì lí do em phải chịu khổ nên các anh tặng quà an ủi em đê ;)

có anh nào tốt bụng cho thằng em làm wen đê học tập kinh nghiệm không
bước đầu là cho bít địa chi Y!M
sau đó ................

Chỉnh sửa lần cuối:
hic. anh tự thấy mình ko thể giúp được j' cho em :|,,nếu mún, cứ qua lớp anh nhằm thằng nào tóc dài nhất mà hỏi ,,thể nào cũng ra nhìu thứ quái dị lem' :))

Anh cũng ko biết truyền kinh nghiệm gì để truyền cho em cả:)
Hình như năm sau ko thi HSG lớp 10 với 11 nữa nên các em ko phải học nặng đâu
Nếu cần tài liệu hay hỏi bài khó thì cứ đến lớp anh hỏi anh Tiến Chính hay Thiện là xong ngay

Ah khóa 05-08 sao chưa thấy box của Toán 1 nhỉ:|

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên