Tin mơí nhất về MU !!!

nhanh thật,đã đêm nay là đá roài.Mu đang ở phong độ rất cao lại có sự trở lại của chân sút hàng đầu là ruud,với tầm 10 trận bất bại tại oldtrafford.Còn milan vắng tiền đạo hàng đầu sheva, sẽ quay trở lại với sơ đồ cây thông quen thuộc khi crespo đá cắm cùng với kaka và serginho(rui costa) hỗ trợ phía sau.Milan ko phải là 1 đội bóng ở PL,những đối thủ lớn luôn là 1 động lực để họ đạt phong độ cao nhất,dù ko có sheva nhg milan vẫn sẽ là chính mình
Milan sẽ ít nhất có 1 trận hòa có tỉ số,tin thế! ;) :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói nhiều quá, ngày mai Milan sẽ thắng để gỡ lại thể diện của nước Ý, vì Juve vừa thua hôm qua. Vì Arsenal thua còn Liverpool thắng (lại cùng với một đại diện Bundesliga mới đau) nên MU... thua đi là đẹp.

Dù MU có phong độ tốt, còn Milan không có cái quan trọng đó thì đẳng cấp của một đội bóng lớn sẽ giúp Milan giành chiến thắng

(Trong này nhiều fan Milan, không lo bị chửi te tua nữa)
Nhưng trong này lại là topic của Man em ạ :D
Em nói thế chả nhẽ Man ko có cái gọi là "đẳng cấp của 1 đội bóng lớn" ah :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Kaka sẽ là mũi tấn công chính trong trận này, bóng sẽ được đưa đến chân Kaka nhiều hơn khi ko có Sheva trong đội hình. Và như thế có khi sẽ tốt hơn cho AC vì Kaka khá hơn nhiều trong khoản điều phối bóng . Nhưng nếu có thằng Sheva ở trên dứt điểm hộ cái thì cũng tốt hơn bao nhiều lần Crespo :))
Tưởng Rudd cũng chưa chắc đá cơ mà nhẩy :)).

Trận này Ruud và Rooney sẽ đá chính :D

em dự đoán chơi tý nhá : 2-0 và Man thắng :))

CHÁN QUÁ, chiếu sky thì xem thế nào đc !!! Có ai khổ thế ko, ở Man mà ko đc xem Man đá này !!!!!!!!!!!!!!!

Hehe, Man đá quá f4` :D. Trong này hình như có mỗi anh ủng hộ bóng đá Ý. :D. Man thua là đúng rồi, đá với AC chứ có phải ngoại hạng đâu. Chuyện Man thua không phụ thuộc vào phong độ Man thế nào, mà căn bẳn là gặp phải ...AC :D

Scholes và Fortune mà làm 2 quả kia thì mình đoán đúng.
Bác nào có xem trận này nói lại cho anh Cường khả năng phòng ngự của Silvestre nhé, 2 phát đỡ bóng bằng chân thuận kiểu khỉ gì mà một lần thì Kaka có cơ hội chuyền cho Crespo nhưngmay là nó ham bóng sút trưột, còn một quả thì thằng Kaka lỡ đà ko khống chế bóng được chứ ko thì MU còn ko có cả cơ hội chời lượt về í chứ. À mà Silvestre nó cũng được đá có 10 phút thôi mà cũng làm 2 lỗi rồi đấy bác ạ. Wes Brown hôm nay đá chính, chả hiểu ai nói là nó ko được đá chính nhẩy? Tấn công như hâm, rê bóng kiểu gì mà thằng Kaladze nó xoặc bóng trước cả tiếng đồng hồ, thế mà vẫn chạy vào chân nó để mất bóng. Tiền vệ Milan trận này chơi đến 5 thằng lận nên áp đảo hơn MU.
Nhưng suy cho cùng, MU vẫn có nhiều cơ hội hơn, trận đấu cân bằng nhưng MU đáng lẽ có thể thắng 2-1. Vẫn lỗi thủ môn và hàng phòng ngự.
Trong khi đó thì Chelsea mất Drogba cũng hết đạn và để Barca nó áp đảo ghê quá

Hơ, thằng Carroll chắc cũng muốn bằng anh bằng chị nên làm quả giống Howard thế, mịa, trận này đá giống hệt hồi đầu mùa, hiệp 1 tấn công rõ lắm, cả đống cơ hội đếk ghi đc bàn, đến hiệp 2 bắt đầu tâm lý, đá bế tắc rồi mấy thằng hậu vệ mất tập trung phá bóng vớ vẩn... Quả của Scholes khốn nạn thật, một mình một bóng đối mặt thủ môn cách có 10m mà đóng kiểu đ' gì đi chệch cả cây số, ghi bàn được sớm chắc thế trận đã khác. Lão cao su trận này thay người cũng vớ vẩn, Giggs, Rooney, Scholes đá ko hiệu quả thì ko thay, thằng Ronaldo nó gây được đột biết, kiến tạo được cơ hội từ đầu trận thì thay, đến cuối trận thì lại thay hậu vệ chẳng hiểu để làm gì. Xem xong trận này ức chế thật!!!

Đc cái là Chelsea nó cũng thua :D, mất Drogba rồi thua 2 bàn luôn. Thg Drogba bị đuổi thế nào ông anh HA miêu tả phát nhỉ :D

Các bác xem đc cả 2 trận còn em chả xem đc trận nào nhục như dog :((

Tuyệt vời chú Caroll, sau trận này thì chắc sẽ không còn cơ hội cho anh thể hiện khả năng biếu quà cho đối phương.
MU trận này đá quá tốt, các chú fan các đội khác đừng bảo là anh nói cố nhé. Trước khi MU thua, AC cầm bóng nhiều hơn nhưng ngoài cú đá phạt của Seedoft AC không còn gì hơn nữa. MU chủ động chơi chậm vì biết việc thủng lưới trên sân nhà là rất nguy hiểm, tuyến giữa lùi sâu hỗ trợ phòng ngự rất tốt. HIệp 1 3 cơ hội ngon nhất đều của MU, tối thiểu phải dẫn 2-0 nhưng cuối cùng bóng vẫn không chịu vào lưới cho. Các chú xem trận này thấy RIO với Nesta thế nào??? TRong khi cả trận Rio bắt chết Crespo với Kaka thì Nesta hết bị Fortune xỏ háng đến phải đốn Giggs ngay trước khu cấm địa. Còn bị Rooney qua mặt cũng vài lầnCái thẻ vàng đáng nhẽ phải mang màu đỏ, Nesta để xổng Giggs, lỡ đà không còn cách nào khác phải vung chân đá vào ngực Giggs. Luật qui định rõ ràng: hậu vệ cuối cùng phạm lỗi với cầu thủ đối phương trong tình huống có thể ghi bàn phải đuổi, quả đấy qua Nesta thì chỉ còn Giggs với Dida. Chú trọng tài trận này bắt hài vãi lúa, không có gì cần nói nhiều.
Sang hiệp 2 MU dồn lên bắt người toàn sân thì AC bắt đầu lúng túng, cho lúc trước khi Crespo ghi bàn thì AC chỉ dừng lại ở các cú sút xa và tuyệt, một trong những cú sút đó được anh Caroll đặt vào chân anh Crespo:D. DÚng như những gì cãi nhau ở trên, điểm yếu về thủ môn của MU đã được thể hiện rõ, không có gì phải nói thêm. Đến tiền vệ, xem Keane đá thủ đỉnh cao như thế nào chưa???:D Pirlo với Gattuso cả trận gần như không có đất mà hoạt động. Kaka chỉ tỏa sáng sau khi Mu đã thua 1 bàn và buộc phải dồn lên tấn công, cho AC đá đúng lối đá phòng ngự phản công của Ý.
TRận này cầu thủ thất vọng nhất là Giggs, anh đá quá tệ. Công thủ đều kém. Ruud vào sân từ hiệp 2 nhưng cũng chỉ có 1 cơ hội mà thường là anh sẽ ghi bàn nhưng sau 3 tháng chấn thương, cú đánh đầu của anh ra ngoài là chuyện dễ hiểu. Tuy nhiên thua 1-0 vẫn còn 90 to đùng để cố gắng. Đợi 2 tuần nữa tiếp tục chiến đấu. Các chú hiểu biết đá bóng xem trận này xong muốn xo sánh thì cứ tiếp tục nhé:)).

Đâu có anh Tuấn, em thấy possession trc' khi bị ghi bàn là 53-47 mà, hết trận là 58-42 (Man-AC)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bây giớ nói tiếp, bác Tuấn bảo MU đá F4` thì em phục bác rồi, em không dám cãi nhau với bác:D.
Brown đá chính là vì anh đang trong phong độ tốt, cả trận đá quá hay, khi phải chuyển sang cánh phải thì không phải là đất đá không hay là dễ hiểu thôi. Brown với Rio trận này cho người ý thấy hậu vệ ANh có thể phòng ngự tốt như ai. Mọi người cứ thử xem trước khi Mu thua Brown với Rio có để xổng Crespo vơi Kaka quả nào không??? có một lần duy nhất Crespo có cơ hội trong vòng cấm thì cũng bị Brown bắt chết cứng. Còn Syl sau khi bị treo giò 3 trận quay lại nhất là lại vào trận đấu căng thẳng thế này mắc sai lầm cũng là điều dễ hiểu. Tất cả chủ yếu là do chú Caroll, là Fan MU nhưng anh lúc nào cũng nói Caroll ko thể là No 1 đựơc, nhìn Dida nó bắt mà xấu hổ. Sir Alex đã tuyên bố chắc chắn sẽ mua thủ môn mới trong mùa hè này nên có thể yên tâm cho năm sau. Có thể là Kameni của Espanol.
Việc thay Ronaldo ra có thể được giải thích thế này, thứ nhất là Ronaldo không biết phòng ngự, sang hiệp 2 cần sự chắc chắn và kinh nghiệm thì Giggs sẽ là cầu thủ được giữ lại, hơn nữa Ro đã bắt đầu có biểu hiện ức chế trước các tiểu xảo của hậu vệ AC, sang hiệp 2 gần như không làm gì được. Thứ 2 là Ro đá khá cóng, tuy có vài pha rê rắt ở hiệp 1 nhưng phải nói là anh bị ngợp trước sức ép quá lớn. Nếu thay Giggs hoặc Fortune ra thì tuyến giữa của MU sẽ phòng ngự rất yếu, mà AC chủ yếu đá trung lộ nên không thể để mất giữa sân được. Nói chung tuy thua cũng không buồn lắm, nhìn chú Chelsea với ARS bị Barca với Muchen chúng nó raped quay sang xem MU đá với AC mới thấy ra châu Âu vẫn chỉ có MU. Nếu Mu ghi bàn trước từ các cơ hội ở hiệp 1, buộc Ac phải dồn lên thì thế trận sẽ khác nhiều. Làm Fan Mu lâu năm xem những trận thế này có cảm giác thằng thủ môn sẽ sai lầm, nhất là khi thằng Caroll đứng trong gôn, y như rằng:(. Tuy nhiên cũng vì làm Fan Mu lâu năm mà không cảm thấy thất vọng, never say die spirit sẽ được thể hiện tại San Siro, Có thể Mu sẽ bị loại, bóng đá thắng thua là thường nhưng tối thiểu MU cũng chứng tỏ cho mọi ngwuwofi thất rằng đẳng cấp của họ vẫn up there với những AC, Real...Đừng bảo Mu đá 4`, đá 41 mà quần Ac tơi tả như đêm nay thì không biết bao nhiêu đội muốn 4` thế :) !!!

lượt về chắc chắn MU bật lại được thôi :)) kô có gì phải nghĩ chỉ sợ ông Sheva ông ý điên điên thôi :D chứ cứ đá thế này MU thắng chắc.............

Ko hiểu anh Tuấn bình luận thế nào chứ em thấy trận này Keane đâu có nổi bật hơn Pirlo và Gattuso đâu. Bọn kia cầm trịch ở giữa, cản phá quyết liệt đâu có bị lỗi lẫm nhiều. MU tấn công nguy hiêm hơn, nhưng cũng chỉ có 3 pha nguy hiểm, thế thì nói AC ko cầm trích và thủ kém là quá sai lầm. Sau khi thua thi ko còn gì để nói, tiền vệ AC bàn chuyền quá đỉnh, giữ bóng giữa sân rất tốt, MU chả làm ăn gì đươc. Nhưng trong đâu hiệp 2 (tại em chỉ bắt đầu xem được đầu hiệp 2, vừa đihocj về) thì MU ko hề năm quyền chủ động nơi trung tuyến. Ban chuyền cũng ko mạch lạc như một số pha quay laiu của hiệp 1. Và theo như 2 đứa bạn em (2 thằng fan MU ngồi xem từ đầu đến cuối) thì hàng tiền vệ của AC đã chơi rất chắc, có khi còn hay hơn tiền vệ MU ở hiệp 1. Em ko xem chỉ lấy từ nhận xét của nó, mà nó fan MU chắc ko nói quá, ai ko tin thì thôi. Em thấy cả trận MU có được 3 quả, mà cũng ko hề là lỗi của hậu vệ AC. Một quả Fortune đột quả rồi chuyền cho Scholes là lỗi duy nhất em thấy rõ (và như em thấy thì đấy ko phải là Nesta, Cafu hay Maldini). Còn lại quả của Fortune đối mặt thì là phản công nhanh, khó đổ lỗi cho hậu vệ. Trong khi bàn thua của MU là lỗi của hậu vệ rõ ràng. 4 cú đứng trơ mắt ếch để thằng Seedorf nó điềm tĩnh cầm bóng trước khu cấm địa rồi tỉa cho một phát. Đành rằng Carrol phải đẩy quả đấy ra bên, nhưng lỗi từ pha sút xa luôn là do lỗi hậu vệ và tiền vệ phòng ko cản phá, để nó tự do sút. Thích bào chữa gì cứ việc. Còn sau khi thua thi rõ quá, hàng hậu vệ như shit, để nó làm cho bao quả, nhưng đấy là thua rồi ko nói đến. Riêng Silvestre, vào có 10 phút mà làm từng đấy lỗi, vâng, anh mới bị treo gio :)), treo hay ko treo thì nó cũng đá như Cygan, bày biện cái nỗi gì. Anh Tuấn vẫn định cãi là nó hơn Stam đấy à? Rio chọi với Crespo mà cũng khoe khoang, Kaka nó đá lùi, ai bảo là Rio kèm nào? Kaka chả đwuwocj sống mẩy phát lại còn :)). Trong khi Nesta cùng với.... Kaladze :)) (Stam khởi động bị chấn thwuwong ko đá) thì chọi với Rudd và Rooney, đứa nào vất vả hơn thì tự thấy rõ. Cuối cùng là chỉ biết Rooney và Rudd chả ai có cơ hội ghi bàn, Rudd được một quả chuyền từ giữa sân cầu ơ đánh đầu truợt nhưng đấy cung ko đựoc coi là cơ hội. Thế thì Nesta mắc sai lầm ở chỗ nào. Hàng thủ AC đã chứng tỏ là nó mạnh hơn AC dù thiếu STAM tự dưng bị chấn thương trong khi thủ MU thì ko pải lo ngại Sheva (đừng có bác nào coi thường, thằng này nó làm chao đảo cả hàng hậu vệ như chơi đó, như kiểu Rooney nhưng kinh hơn nhiều).
Barca thì ko đến nỗi raped Chelsea, may ra có Arsenal ko có Bergkamp kiến thiết thì cỏ thể nói là bị làm nhục thôi :)). Chelsea đá khá hay đoạn đầu, sau đấy mất người rồi, chả tấn công được nữa thì nhằm nhò gì. Ko có Robben và Drogba mà bác TUẤN cũng so sánh MU với Chelsea thì quả là xấu hổ :)). Nhất là lại là đội duy nhất đá sân nhà nữa chư [-x

Thằng Drogba bị dính thẻ vàng trước rồi, sau đó lao vào ham bóng, đá cao chân ới thủ môn nên thêm một cái nữa ra sân. :D

bóng đá anh năm nay dễ hèo lắm

thằng caroll nên cuốn xéo,thằng khỉ gió, căm thật.MU đá tấn công rất ngon nhưng dứt điểm quá lỗi ( nhất là quả của 1 tiền vệ đẳng cấp nhất của hàng tiền vệ MU - Scholes :( ) hoan hô Fortune ( đá bá cháy :)) ) ,hậu vệ thì Rio và Heinz thật vãi lìn :)) chắc như bắp :)) thằng Brown tuy ngu nhưng trận này bắt khá tốt :D
chú Xin vết vào sân 10' làm 2 quả ngớ ngẩn :)) nhưng chắc tại 3 trận ko đá nó cóng chân
cả chú Cristiano cũng thế,đá cóng thấy rõ :))
em thấy đáng nhẽ phải cho thằng Rudd vào sớm hơn
còn thằng Caroll ảo diệu thì nên cuốn xéo
Cố lên MU,còn 90' cơ mà,2 bàn thôi :D go go go go go go ( hơi ảo tý nhưng mà phải tin tuởng chứ :)) )

trận Barca -chel thì ko nói làm gì,sân nhà Barca,có 4000 chú cổ động viên Chel teo tóp,Barca ép suốt,mà Chel lại mất 1 thằng,thua là phải,may mà thằng thủ môn vãi lìn hay nếu ko thì đứt nữa,Nhưng nếu mà Chel ko mất thằng Drogba thì chắc là 1-1,em nghĩ thế,lượt về rất khó đoán vì Barca tấn công rất ảo,dù sao lợi thế vẫn trong tay họ,chắc chắn Barca sẽ tiếp tục tấn công dồn dập,em nghĩ tỉ số sẽ là 2-1 hoặc 2-2 và Barca sẽ vào

trận Bayer -Ars thì ko phải bàn,Ars kể cả có Berkamp thì theo em vẫn ko thể có cơ may thắng đuợc Bayer-1 thằng quá cáo già,riêng về vấn đề thủ nó chấp luôn cả hàng tấn công mạnh nhất nhì PL như Ars,chưa muốn nói thằng Hùm xám là thằng chộp nhanh như ăn cắp :)) :D em đoán lượt về Ars sẽ thua 2-1 hoặc 2-0

Liver xuất sắc thắng đuợc thằng B.LEver rất đáng hoan nghênh
Nhưng về sân B.Lever lại là 1 thằng khổng lồ,việc nó làm thịt Liver 2 đến 3 quả là điều em đang phán đoán :D

Khổ nhất là ARSENAL phải đấu với Bayer, chuyên gia chộp giật. Nếu ARSENAL chiến với Real, hàng thằng thì nhau tấn công, Real lại ko chơi bóng bổng thì may ra ARSENAL có cơ. Hải thủ đều kém :)). Đây gặp Bayer, thủ nó quá tởm, may ra làm được 1 trái, nhưng khả năng capitalize của nó còn ghê hồn hơn, nên ARSENAL gặp quá nhiều bất lợi. Trong khi đó MU, đội có bản lĩnh nhất của ANH thì lại gặp AC bản lĩnh ko kém. Chọi lại với hàng tấn công MU, tuy ko phải là nhuần nhuyễn như ARSENAL, nhưng lại có những cá nhân tạo đột biết và biết tận dụng cơ hội nhất thì AC có hàng thủ trứ danh, tiếng tăm lừng lẫy từ gần 15 năm trước :)) cộng thêm 2 chú tiền vệ phòng ngự chắc chắn dưới sự chỉ đạo của một HLV Ý chính cống, thủ bậc thầy. Và giống như với ARSENAL, thủ MU một trận luôn có thể mắc 1,2 lỗi nhỏ, nhưng với bọn Ý là chuyên gia phản công nhanh và ăn chộp giật thì quả là quá nguy hiểm :(.
Chelsea, đội bóng mạnh nhất ANH hiện này với một tập thể chất lượng nhất, đồng đều nhất và dầy đặc nhất :D thì thiếu người và gặp phải đội bóng đang chơi ấn tượng nhất năm với phong cách tấn công ... unstoppable.
Riêng Liverpool bị khinh rẻ nên vứt cho một đội cũng đựoc coi là hiện tượng của năm, Leverkusen.
UEFA quyết tâm tống khử bóng đá Anh ra khỏi bán kết thì phải. 3,4 đội yếu kém như Monaco, Porto, Olympiakos thì chiến nhau trong khi mấy ông lớn giết nhau ngay từ vòng đầu :(. ARSENAL gặp Real may ra còn thoi thóp được, MU chiến với Bayern có khi hay hơn vì khả năng không chiến tốt hơn (vì AC cũng chả biết oánh đầu mấy khi tấn công, chỉ đánh đấu phá bóng là giỏi :D), còn Chelsea ngoài Barca ra (và cả AC) thì đủ khả năng bóp gần như là tất cả các đội khác.
ARSENAL, Chelsea và MU sẽ cùng mong một kết quả 2-0. Trong khi Liverpool se cố gắng cầm hòa hoặc thua tối thiểu. Mong là ít nhất 2 CLB anh vào đựoc vòng sau.

Back
Bên trên