Tin mơí nhất về MU !!!

ARSENAL thua MU rồi, anh đâu còn dám cãi cọ gì nữa về chuyện đấy đâu . Mà chú lại bắt đâu lạc đề rồi đó . Chú thấy ko có gì đâu thì cho ý kiến xem nào? Fan MU bảo hậu vệ MU có nhiều cá nhân xuất sắc hơn hậu vệ AC chú bảo nghe thế có hợp lý ko?
Hờ, đấy đâu phải ý kiến của em, tại sao em lại phải trả lời :))

Hehe chú tránh né trả lời thế à :)), cứ công tâm trả lời một phát ko được sao :)). Thôi, chú đã ko muốn trả lời thì anh cung xko ép :)).

:))Em ko tránh né đâu, có gì mà phải sợ chứ, lần trc em chả nói là Nis ko = Sheva còn gì.
ko thích thì ko nói thôi...:)

Thanks chú :D. Tất nhiên là bảo đội mình kém hơn cái gì thì chả ai thích cả, anh cũng hiểu. Nhưng ko động đến thì chả ai vạch áo cho người xem lưng cả, nhưng nếu các bác ý quả quyết hậu vệ AC kém hơn hậu vệ MU, nhưng cái kiểu như thế thì fan MU nào hiểu thì cũng phải giải thích cho các bác ý hiểu chứ. Tại mấy bác ý cứ tranh luận thế mãi, nên anh mới cãi lâu thế này :D. Chứ thực ra cái hàng tiền vệ 2 đội cũng khó so sánh, vuằ khác chiến thuật, vừa khá ngang cơ. Chỉ ức mỗi cái các bác chả give tí respect nào cho hàng phòng thủ lão luyện của AC cả :(

Thế theo chú thế nào là Star:D một cách toàn diện nhể, anh cũng không hiểu rõ nghĩa đâu, giải thích đê:D. Để anh còn tính lại, chứ mấy thằng của Ac với Mu, thằng nào chẳng ở tuyển Quốc Gia, thế cũng là sao rồi, thực chất nói các chú của AC là sao, nhưng mà ngoài Cafu ra, có thằng nào có danh hiệu quốc tế với QG đâu:D, nhỉ, còn so sánh giải trong nước với C1 thì hai đội có thành tích xêm xêm trong thời gian gần đay đúng không, thậm chí ở PL, Man còn vô địch ối mùa., mà cứ cho Kaka với C.Ro vào, cả hai thằng đều mới có danh hiệu cầu thủ trẻ SS mà, Kaka của Italy, còn C.Ro thì từ Euro hay sao ấy., mà nói thế nào thì....anh vẫn thấy Mu hơn, khổ quá, anh có bao giờ xem Milan đá đâu, toàn đọc báo:D.
Cá Nhân SS: Còn so sánh Kaka với Scholes thì phải so sánh cả khả năng phòng thủ nữa, sao ma Kaka bằng được, khả năng cầm trịch nữa, cứ xem trận thua Porto năm ngoái, dù thua nhưng mà Scholes cũng chứng tỏ mình là một thủ lĩnh thực thụ(Influence), cái này làm sao Kaka có được, thế thì Kaka xét về mặt hiệu quả cũng bằng Scholes thôi, có ai phản đối không nhể:-/, mà dù sao thì bên Mu cũng có nhiều thằng chú chưa kể tên lắm, thằng Crespo thì cứ cho là bằng thằng Saha đi nhé, chắc không phản đối, vậy thì hình như anh lại có chút lợi thế rồi, còn chú Izaghi thì bỏ qua đi, đang nói cá nhân SS mà, coi như chú ấy bằng Smith, mà bình phục chấn thương kô biết có ra gì không. Bởi vì em đang nói về cá nhân SS, nên cũng chẳng thể bảo thằng Silvestre thua thằng J.S được dù sao cũng từng có thời Silvestre được coi là hiệu quả hơn cả Rio, mà thằng này thi thoảng điên điên, nhưng mà bi giờ thì nó đang đá chắc vãi, không thua J.Stam được, đúng không:-/, hê hê, chuyện dạo này Mu có bị ghi bàn mấy đâu, thử tính lại xem, anh ngại mấy cái khoản này lắm.
Thế này anh lại thấy cân cân nhể, hê hê, tính toán ra số lại cái.:)):))

Ặc, ặc, các bác các chú tốn nhiều giấy mực thế làm j. Tóm lại là cả 2 đội đều là những đội bóng lớn và có nhiều cầu thủ lớn ( sao xẹt j không cần bít ). Mặc dù là fan ruột của MU nhưng mà em phải công nhận hàng phòng thủ "lão thành" của Milan dã man thực sự, các bác đem so sánh làm gì, có thể def của MU trẻ hơn và theo em là có potential hơn, nhưng mà xét trong thời điểm hiện nay thì def của Milan khách quan mà nói là trội hơn ( on defensive aspect only ). Rio với Nesta có thể tương đương nhưng mà Stam thì chắc là phải hơn Silvestre chứ ? :D Xét đến hàng phòng ngự thì chỉ nên xét khả năng phòng ngự thôi, tấn công có hay hay không thì ... kệ cha nó :))
Tóm lại theo em là các bác các chú tạm nghỉ ở đây đi, chờ 1,2 hôm nữa là biết ngay thôi mà. On a lucky evening, đội nào cũng có khả năng chiến thắng cả, vì thế anh em chớ nên so sánh nhiều, nhỡ chẳng may sai thì .... :p

hehe,trận Ảo Diệu nhất C1 sắp bắt đầu :)) :)) anh em tập trung vào chuyên môn đê,cãi nhau nốt rồi sau trận Ảo này thì sẽ phân ra phe đựoc bốc phét nào :)) :)) dạo này topic này đông vui vãi :))

Chú Cường nói thế rồi thì thôi :)). HÌnh như còn mỗi bác Cường là vẫn thấy thủ MAN hơn :)). Silvestre hơn cả Rio nữa ạ :D, thế thì em chịu bác rồi :D. Bác đừng đề cao nó quá :D. Kaka với Scholes 2 thằng tiền vệ tấn công, thì so sánh khả năng tấn công, ban chuyền đọc trận đấu là chính. Chứ sao bác lại vác cả phòng ngự gì gì vào đây. Chuyện thu hồi bóng đá có Gattuso và Keane lo, 2 chú kia cư sphats động tấn công hiệu quả là ổn. Mà như thế thì Kaka phải hơn chứ. Mà nói đi nói lại, bác bảo bác ko xem Milan đá bao giờ thế thì em cãi mãi với bác cũng chả ra đâu :)). Bác biết MU mà ko biết MILAN thì em nói sai chứ nói đúng bác cũng chả tin :)). Thế thì bác cứ nhìn lại fan MU họ đồng ý ở trên mà tin lời em hộ nhé. Star em nói chỉ là cái big name thôi, được những fan bóng đá biết đến (vì khả năng chơi bóng là chính chứ ko vì cái scandal hay đẹp trai hay gì khác đâu nhé :))). Chính thế nên dù giờ nó có hơi xẹt rồi thì nó vẫn có một cái "name" trên đấu trường quốc tế, đựoc mọi người nể phục. Em cũng chỉ bức xúc mỗi cái phòng thủ. Chứ tiền vệ tiền đạo bác thích cãi nữa thì cứ cãi, cũng có phần hợp lý mà :D (chỉ tội so Inzaghi với Smith thì :)), bác lại ko xem bóng đá ý rồi :)), Inzaghi nó cũng ko kém đến nỗi đấy đâu Crespo = Saha :( ). Thôi công nhận là chiến bất phân thắng bại với anh Tuấn (bác ý bảo là Silvestre kém hơn Stam, Rio=Nesta nhưng cộng lại thì ngang nhau :))) thì lại đến anh Cường :( (anh cường thì lại bảo Silvestre hơn Stam :() , cái này có nói mãi chắc cũng chả thể nào khuyên giải được :(. Em chỉ xin bác xem thêm bóng đá Ý cái, thấy cái mạnh của nó với, thực ra nó cũng ko đến nỗi yếu kém như bác nghĩ đâu. Nó cũng xứng đáng là một trong những giải mạnh nhất CÂu đấy :(. Em xin nghỉ :((, buồn vãi :(, có cả fan MU vào đồng ý rồi mà vẫn ko đi đến đâu.

Mà chú Cường cứ nói thế :)), biết là nhỡ may sai nên mới ko dám đụng đến chuyện ai thắng ai thua, so sánh xem ai mạnh hơn ai :D. Chỉ nói xem đội nào nhiều sao và cá nhân thôi mà :)). Gì chứ thắng hay thua cũng đâu thay đội chuyện đó :))

+ ơi :)), anh thấy trận Barca và Chelsea có khi sẽ hấp dẫn hơn :D
Em hỏi nốt một câu :)), sao mấy fan MU tranh luận với em mỗi người một ý kiến thế nhỉ :)), đá nhau liên tục :D, thế ko biết có phải là cách làm rối trí đối thủ chán ko tranh luận nữa ko :D

Đúng thế, đúng thế ! :)), chiến thuật của fan MU đấy :)) Làm rối trí đối thủ chẳng biết đường nào mà lần ! :)) :D

Khổ tôi không, trường cho mỗi cái Channel 5 là kênh thể thao duy nhất được phát broadband trong LAN để cho SV xem đỡ nghiền thì bọn khốn đấy lại quay 2 trận Real-Juve và Barca-Chel. Quả này đêm hôm lại phải lặn lội rồi đây :))

Cãi nhau nhiều mệt quá:D, chú nào cũng cùn, cũng hiếu thắng cãi nhau đến hết năm:)). Tối thứ 4 đá rồi, cứ chờ ngồi xem đi. MU có lợi thế vì chú Sheva tí chết nhưng cũng phải tỉnh không thì lên đường sớm.Tình hình chú Chelsea bây giờ thì thảm, vớ vẩn chết toi. ARS với Liv thì vẫn lận đận ở C Âu, đội hình 2 đội này không ăn C1 được, tuyến dự bị yếu quá.

Vừa nhận tin mới nhất, tại tứ kết cúp FA, MU-đương kim vô địch, đội đang giữ kỉ lục 11 lần đoạt cúp sẽ làm khách tại sân của Southamton hoặc Bredforth. 2 đội này sẽ tái đấu để chọn đối thủ cho MU vào 1-3. ARS ( nếu thắng trận replay) sẽ gặp Bolton. Nếu ARS không qua được vòng TK thì gần như chắc chắn Mu sẽ bảo vệ thành công chức vô địch vì cả 4 tiền đạo đã bình phục, lần đầu tiên từ đầu mùa giải Sir Alex có đủ khẩu đại pháo 4 nòng Ruud-Roo-Smith-Saha. Hậu vệ đá tốt không có gì cần bàn nhiều. Tiền vệ thì đá càng ngày càng điên, Ronaldo, Fletcher và O'Shea 3 cầu thủ trẻ và Fortune với Phil bổ xung rất tốt cho Giggs, Scholes, Keane. Nếu cần sẽ có thêm Kleberson, Liam Miller, Bellion...đều là các dự bị chất lượng. Bây giờ là lúc sức mạnh của đội hình phụ lên tiếng đây. Các cầu thủ chính cầy mệt rồi, Chelsea với ARS cho đội phụ ra đá tuy vẫn có vài sao nhưng Chelsea đã lên đường, ARS không cẩn thận trận lượt về cũng tạch trong khi đội hình MU thiếu 3 tiền đạo chủ chốt, không có Giggs, Sylvestre...vẫn đủ làm thịt Everton. Bây giờ điều quan trọng nhất là chúng ta phải tập trung cho từng trận một, quyết tâm giành thắng lợi bẩt kể đối thủ là Ac hay Southamton.

Hê hê, thì em bảo so sánh cá nhân SS ở thời điểm này cơ mà, thế bây giờ thằng Silvetre đá kém chú J.Stam ở chỗ nào nhể, mà hỏi vậy cũng hơi khó, nhưng mà vẫn phải hỏi, biết làm thế nào đuợc:)):)), còn chú Iza với Smi thì chỉ vì nó bị chấn thương nên anh mới so sánh thôi, cứ để nó lành lặn lại đã, tính cũng chưa muộn nhể:))
Còn năm ngoái, chẳng đúng là có lúc Silve được coi là đá hay hơn Rio à, bây giờ dĩ nhiên khác roài, chú không hiểu hay cố tình không hiểu đấy:)):)), buồn quá, khổ quá:D
Hê hê, chú không thấy dạo này Scholes hay đá dưới lắm à, công thủ toàn diện luôn, đá công đâu có nghĩa là không phòng ngự, nhể:))
Hê hê, gửi tiền cho anh mua License thì anh xem bóng đá Italy, đến PL bi giờ anh còn chẳng được xem nữa là:)), bọn UK này bẩn thật đấy.
Mà mấy chú kia là việc của mấy chú kia, anh là việc của anh, có liên quan gì đâu, hê hê.
Ừ, chú nghỉ đê:)):))

Anh Tuấn oai, hôm đấy nó chiếu kênh nào, em ko đọc báo chả biết gì cả :( !?

Chỉnh sửa lần cuối:
Lúc Rio nó bị treo giò thì thảo nào Silvestre chả hay hơn :)). Đùa trêu anh tí :)). Cái lúc Silvestre đá hay hơn thì chỉ là phong độ đang cao nhất, còn Rio thì ko đúng phóng độ thôi. Chỉ vì một quãng đấy có ai bảo là Rio kém hơn Silvestre đâu. Anh hỏi cả cái box này xem ai đồng ý là Rio kém Silvestre nào. Cùn thế anh ơi :(. Em vác các đứa kia vào chỉ để anh nhìn mà tin hơn lời em nói thôi. Vì chắc chắn anh ko tin rồi.
Công nhận anh Tuấn đúng là ở đây ai cũng hiếu thắng :)), em cũng thế mà :)). Nhừng muh cùn thì chỉ dùng cho người sai mà vẫn ko chịu nhận thôi. Bác Tuấn đừng vơ đũa cả nắm thế :))
Bài trước em đã bảo là khả năng cao nhất nó có thể đá trong tg gần đây. Viết rõ ràng thế rồi, anh ko đọc à? Khả năng của thằng Silvestre thì đến bao giờ mới bằng được Stam. Em có nói phong độ hiện tại đâu (vì Stam vuằ khỏi chấn thương đã đá mấy đâu mà em biết để so sánh :))).
Scholes thủ hay hơn Kaka thì em công nhận, nhưng nó tấn công kém hơn Kaka. Tiền vệ tấn công mà kém cái phần tấn công là kém rồi còn gì. Sao lại lôi thủ vào đây :)). Như kiểu so sánh 2 thằng thủ môn bảo Batez biết rê bóng :)) giỏi hơn mấy thằng tủ môn khác hoặc hậu vệ nó tấn công hay hơn cho dù thủ kém thì vẫn giỏi hơn :)). Cái gì là cái quan trọng thì mới nói chứ. Nếu hòa nhau thì hẵng xét các cái khác.
Silvestre chắc trong mắt anh hậu vệ tầm cỡ thế giới :)). CDV cuồng nhiệt quá :D, nhưng mù quáng quá ko hay đâu anh ạ :D, đâu phải thằng nào của MU cũng là xuất sắc nhất TG đâu, mà đâu cần toàn sao mới là mạnh nhất đâu. MU 98 ngon lắm, mà cũng ko nhiều sao lắm (tại lúc đấy chưa nổi hết :D).

Trận MU-AC chiếu trên kênh Sky Sport Extra, phải ra pub xem rồi, còn nếu nhà em có Sky thì ngon, khỏi phải đi đâu:D. Mấy trận khác thì chủ yếu trên BBC1 với cả ITV2.

anh ơi trận này Sheva toạch rồi,ko đá được

[-x thằng này [-x Anh đã post cái đấy ở trang trước rồi mà. AC vừa đá xong mình đã kiểm tra, thấy bị vỡ mẹt ở ngay đầu trận 11 phút. Hôm nay vừa đi surgeon hay sao í. Chẳcnghi 2 tuần :(

Xin lỗi ông anh vì đã đả động đến đời tư , mục đích là để ông anh hạ hỏa nhưng mà hình như gây tác dụng ngược /:) .
Dự đoán đội hình ra quân của hai đội trong đêm nay :
Ac : Dida , Stam , Nesta , Maldini , Cafu , Pirlo , Gattuso , Kaka , Seedorf , Crespo , Tomasson ( Serginho , Rui Costa ) .
Mu : Caroll , Silvestre , Rio Ferdinand , Henzie , Gary Neville , Keane , Scholes , Cristiano Ronaldo , Giggs , Wayne Rooney , Ruud Vanistelrooy ( John Oshea , Smith , Saha )

Nói nhiều quá, ngày mai Milan sẽ thắng để gỡ lại thể diện của nước Ý, vì Juve vừa thua hôm qua. Vì Arsenal thua còn Liverpool thắng (lại cùng với một đại diện Bundesliga mới đau) nên MU... thua đi là đẹp.

Dù MU có phong độ tốt, còn Milan không có cái quan trọng đó thì đẳng cấp của một đội bóng lớn sẽ giúp Milan giành chiến thắng

(Trong này nhiều fan Milan, không lo bị chửi te tua nữa)

Back
Bên trên