Tin mơí nhất về MU !!!

Hê hê, công nhận Sheva hiệu quả thật, đá rất hay, anh rất hâm mộ, tầm ảnh hưởng cũng rất lớn nữa, thảo nào mà trận nào không có Sheva thì Milan đi đ á i sớm :)) :)) , còn hàng thủ tiền triệu của Milan thì cũng khỏi chê, cho 4 thằng ngu như la West Br vào đá cũng chưa chắc đã bị thằng Depor bóp đến 4 trái nhể chú nhể, mà chú Sheva ghi được mí bàn ở C1 rồi nhể chú nhể, ko nghe thấy nhắc đến :-$ :-$ :-$ buồn quá =D> =D>

:)), Anh thì vẫn đá bóng đều đều :)), ở VN thì đá cắm, còn sang Mĩ thì đá hộ công :)).
Mà anh phát biểu gì sai nào :)). Chính vì thằng Rudd chọn vị trí rất tốt nên mới để cho nó gần bằng Sheva còn gì :)). Thế ý chú là thằng Sheva được quả bóng vàng vì nó ko biết đá tiền đạo à? Ai bảo chú là thằng Sheva ko biết chọn vị trí nào? Nó cũng ghi được những bàn cận thành, nhưng quan trọng hơn là nó còn ghi được cả nhưng pha bóng ở xa. Mà chú bảo Rudd tinh tế, thế Sheva ko tinh tế chắc? So sánh 2 thằng Rudd và Sheav là vì 2 thằng này ghi bàn chính cho đội, tầm ảnh hưởng khá lớn. Tất nhiên là gần đây Rooney có phần nổi lên và Rudd ko còn là ngòi nổ duy nhất nữa. Nhưng nếu muốn so sánh Rooney với Sheva thì Sheva vẫn hơn. Cái vấn đề cốt lõi ở đây là so sánh cá nhân thế, chwus ko phải đội nào sẽ thắng, hay thằng nào trận này sẽ đá hay hơn.
Sao mọi người cãi cái khỉ gió gì thế ko biết [-x. Đã bảo là ở đây chỉ so sánh từng cầu thủ với nhau, vì em Huyền Anh bảo từng cá nhân MU đều hơn AC nên anh mày đính chính lại thôi :)). *****, sao cả làng cứ nhăm nhăm vào bảo MU thắng này nọ, có ai bảo MU thua đâu mà cãi lắm thế. Chú đồng ý là thủ AC hơn thủ MU rồi nhé. Anh chỉ cần thế thôi, anh ko hề bảo là trong trận sắp tới thằng nào sẽ đá hơn thằng nào. Thế là thủ môn AC hơn, hàng thủ AC hơn, một thằng tiền đạo AC hơn --> AC có nhiều cá nhân xuất sắc hơn đúng ko? Ko hề có liên quan gì đến kết quả trận đấu sắp tới nhé, cả làng đừng có mà nhẩy lên cãi lấy lệ.

Còn bác gì mới vào viết được 3 bài í :)), lại thích so sánh statistic à? Henry làm bao nhiêu bàn trong PL rồi nhẩy? Chắc gấp đôi Rudd và Rooney :)), thế chứng tỏ nó giỏi hơn Rudd và Rooney cộng lại nhẩy :)). Có nhắc đến số bàn thắng nó ghi hay ko thì Sheva vẫn là quả bóng vàng, còn Rudd thì chưa. Còn chuyện bị 4 bàn thì có lúc này lúc kia, *****, bác cứ bảo là MU ko bao giờ thua đâm một đội đi. Có phải lúc nào ns cũng đá hay đâu. Mà nếu bác muốn thì cứ thử chứng mình là thủ MU hơn thu AC đi, sao bao nhiêu người đồng ý rồi, mà vẫn có người ngoan cố thế nhỉ? Nghe tên là thấy thủ AC nhiều sao hơn rồi, đá hay hay ko em ko cần biết. Em đang nói nó nhiều sao hơn, cái này có đúng ko? *****, sao ko trả lời thằng cái câu hỏi, mà cứ lòng vòng thế ko biết [-x. Ko dám trả lời thẳng thì đừng có post bài còn hơn, có ai đụng chạm vào MU đâu, ai bảo MU sẽ thua đâu mà cãi chày cãi cối thế ko biết

Chỉnh sửa lần cuối:
Hê hê, chú làm gì mà cuống cả lên thế, anh có tên có tuổi đàng hoàng lại gọi anh là "bác 3 bài", ngại quá, còn anh thấy chú đang so sánh cá nhân nào hơn cá nhân nào thì anh mới hỏi la Sheva ghi được mấy bàn chứ nhể, so sanh thì cứ lấy cái gì cụ thể ra mà so sánh, hê hê, chứ anh công nhận thằng Rud nó ko bằng thằng Homhen ở bên Ars rồi chuyện, nó chấn thương rồi lại cưới vợ, hê hê, mệt chết đi được, sức đâu mà ghi bàn, thôi thì để đàn em có cơ hội ra sân, còn cai chú bất lực Henry á, sao mấy trận gặp Man im thế:)):))
Hê hê, anh chưa có câu nào bảo là hàng thủ của Milan ít sao hơn Mu cả, chậc, vấn đề là....thằng Wes Bro nó cũng chất lượng chán, Milan mà có nó, khéo mùa trước Vô địch C1 cũng nên, hê hê:)):)):))..Anh cũng chẳng bảo là Man sẽ thắng trận tới:)), nhưng mà hi vọng:)):))
Ùi, Ars vừa hòa thằng SH gì gì đó kìa, nhìn chú Wenger buồn thế:)):))

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
:)), Anh thì vẫn đá bóng đều đều :)), ở VN thì đá cắm, còn sang Mĩ thì đá hộ công :)).
Mà anh phát biểu gì sai nào :)). Chính vì thằng Rudd chọn vị trí rất tốt nên mới để cho nó gần bằng Sheva còn gì :)). Thế ý chú là thằng Sheva được quả bóng vàng vì nó ko biết đá tiền đạo à? Ai bảo chú là thằng Sheva ko biết chọn vị trí nào? Nó cũng ghi được những bàn cận thành, nhưng quan trọng hơn là nó còn ghi được cả nhưng pha bóng ở xa. Mà chú bảo Rudd tinh tế, thế Sheva ko tinh tế chắc? So sánh 2 thằng Rudd và Sheav là vì 2 thằng này ghi bàn chính cho đội, tầm ảnh hưởng khá lớn. Tất nhiên là gần đây Rooney có phần nổi lên và Rudd ko còn là ngòi nổ duy nhất nữa. Nhưng nếu muốn so sánh Rooney với Sheva thì Sheva vẫn hơn. Cái vấn đề cốt lõi ở đây là so sánh cá nhân thế, chwus ko phải đội nào sẽ thắng, hay thằng nào trận này sẽ đá hay hơn.
Sao mọi người cãi cái khỉ gió gì thế ko biết [-x. Đã bảo là ở đây chỉ so sánh từng cầu thủ với nhau, vì em Huyền Anh bảo từng cá nhân MU đều hơn AC nên anh mày đính chính lại thôi :)). *****, sao cả làng cứ nhăm nhăm vào bảo MU thắng này nọ, có ai bảo MU thua đâu mà cãi lắm thế. Chú đồng ý là thủ AC hơn thủ MU rồi nhé. Anh chỉ cần thế thôi, anh ko hề bảo là trong trận sắp tới thằng nào sẽ đá hơn thằng nào. Thế là thủ môn AC hơn, hàng thủ AC hơn, một thằng tiền đạo AC hơn --> AC có nhiều cá nhân xuất sắc hơn đúng ko? Ko hề có liên quan gì đến kết quả trận đấu sắp tới nhé, cả làng đừng có mà nhẩy lên cãi lấy lệ.

Còn bác gì mới vào viết được 3 bài í :)), lại thích so sánh statistic à? Henry làm bao nhiêu bàn trong PL rồi nhẩy? Chắc gấp đôi Rudd và Rooney :)), thế chứng tỏ nó giỏi hơn Rudd và Rooney cộng lại nhẩy :)). Có nhắc đến số bàn thắng nó ghi hay ko thì Sheva vẫn là quả bóng vàng, còn Rudd thì chưa. Còn chuyện bị 4 bàn thì có lúc này lúc kia, *****, bác cứ bảo là MU ko bao giờ thua đâm một đội đi. Có phải lúc nào ns cũng đá hay đâu. Mà nếu bác muốn thì cứ thử chứng mình là thủ MU hơn thu AC đi, sao bao nhiêu người đồng ý rồi, mà vẫn có người ngoan cố thế nhỉ? Nghe tên là thấy thủ AC nhiều sao hơn rồi, đá hay hay ko em ko cần biết. Em đang nói nó nhiều sao hơn, cái này có đúng ko? *****, sao ko trả lời thằng cái câu hỏi, mà cứ lòng vòng thế ko biết [-x. Ko dám trả lời thẳng thì đừng có post bài còn hơn, có ai đụng chạm vào MU đâu, ai bảo MU sẽ thua đâu mà cãi chày cãi cối thế ko biết
Ông anh đổi câu hỏi liên tục thế thì bố ai trả lời được , đây đây , AC nhiều sao hơn MU , cái đấy thì đúng rồi , nhưng mà trong số mấy cái sao của AC thì có tới 1/2 đã và đang xẹt phong độ hoặc tuổi già sức yếu ,cụ thể là hàng thủ : Maldini , Stam , Cafu . Mấy thằng này tuy bây giờ vẫn đang cố nổ máy nhưng mà đâu còn ở đỉnh cao phong độ , hãy nhìn lại xem : Stam đã 34 , Maldini và Cafu 37 hay 38 gì đó . Đừng có lặp lại cái giọng : Già thì sao , già càng nhiều kinh nghiệm , già đá vẫn hay , càng đẳng cấp :)) , mấy câu đấy không thể áp dụng cho mấy bác sắp xuống lỗ này , cố gắng chấp nhận sự thật rằng AC hiện nay không có được phong độ tốt bằng Man Utd thôi .( Này em không có ý khiêu khích gì đâu [-x , ông anh đừng nóng , lại nổ ra cãi nhau to như bên Rock Club thì phiền :-s ) .
Về phần tinh tế thì Sheva còn kém Nis là chắc chắn rồi , ông anh nên xem Man đá nhiều hơn . Sheva dứt điểm đỉnh lắm nhưng mà ở tầm gần thì không hơn được Nis [-x , kết luận hiện nay Shev hơn Nis ;) nhờ phong độ chứ không phải nhờ đẳng cấp . =D>

Ấy, ai lại khen thằng Nis nhiều như thế, lại cứ lôi sở trường sở đoản của nó ra để so sánh với Sheva, làm sao ma chú Sheva lại được, anh đã cố không đả động đến vấn đề này rồi, chú lại cứ khều ra, tội nghiệp quá:)):)):)), lại còn đánh vào nỗi đau tuổi cao sức yếu của mấy chú Milan nữa, đúng là khéo thật khéo thật, cái này không nên nói ở chỗ đông người, phải giữ í cho các bác ấy chứ, dù sao người ta cũng là người cao tuổi mà:)):))

Đây nhớ :)), nói lại cho rõ này :)), để mấy người mới vào ko biết gì đừng có lí lẽ linh tinh nhé. Bài viết đầu tiên là để trả lời bài của em Huyền Anh, muốn nói là AC có nhiều sao hơn, và nhiều cá nhân xuất sắc hơn.. Tranh cãi là vì anh Tuấn và một vài fan mới (tại hồi trước ko thấy), cứ nhầm nhọt sang bảo MU kém. Anh Tuấn lại cứ nói là hậu vệ AC kém hơn hậu vệ MU. Ở bên này cũng nhiều fan MU lắm , cũng đã kể cho bọn nó hết rồi, bọn nó thằng nào cũng đồng ý là hậu vệ MU kém hơn, nhưng trận này MU sẽ thắng (sao cứ phải thêm câu cuối nhỉ :D, mình có nói đến chuyện thắng thua đâu).
Chú Duy đồng ý chuyện nhiều sao rồi nhé :)), thế là coi như anh đúng cái đấy rồi này, ko bàn cãi nữa. Sao xẹt hay ko ko cần biết, nó vẫn là sao to hơn, nó vẫn có "name" đúng ko? Maldini thì anh mày đã đồng ý là kém hơn Heinze rồi, Nesta thì cho bằng Rio (dù anh Tuấn vẫn muốn Rio hơn). Nhưng Japp Stam và Cafu thì ko thể kém 2 đứa còn lại của MU được. Cafu là cầu thủ cánh phải (hậu vệ) xuất sắc nhất năm ngoái, được ở trong đội hình của năm. Còn Gary thì luôn là chính thức của Anh và MU, nhưng ko thể nói là hơn Cafu được. Japp Stam là người cũ của MU, chắc fan MU biết nó khả năng đến mức nào, bảo nó chỉ bằng Oshea hoặc Silvestre được. Anh biết nó già, và anh cũng chẳng nói lí do gì cả, anh chỉ biết nó vẫn có tên tuổi hơn, và nó đá hay hơn. Cái lí do tuổi là do anh Tuấn vác ra đầu tiên. Bảo là già nên nhiều kinh nghiệm nên Roy Keane đá hay hơn tiền vệ MU, và đồng thời :)), già nên hậu vệ AC kém hơn hậu vệ MU. Chú muốn cãi lí thì đi cãi với anh Tuấn fan MU của chú nhé :)). Đừng có nhẩy vào cãi cái mà anh ko hề động tới :)). Thế chú có đồng ý là hậu vệ MU kém hơn hậu vệ AC ko? Hậu vệ MU luôn được coi là yếu nhất trong số các đội bóng hàng đầu (cùng với Real). Năm nay có thêm Heinze và Oshea càng ngày đá càng hay, nên hậu vệ MU đã chắc hơn rất nhiều, nhưng vẫn chưa thể coi hàng thủ đó ngang bằng với hàng hậu vệ toàn sao của Milan được.
To anh Cường :)), hôm đấy post bài ở trang kia, o kịp nhớ tên ông anh :)), chỉ biết là có một anh mới vào HAO, mới viết được 3 bài, sang trang của ARSENAL khích đểu mấy câu :)) (cái giọng mà ông anh vẫn dùng ở 4 bài gần đây í :D). Ko có ý gì khi viết "bác 3 bài" đâu :D. Anh bảo Rudd hơn Sheva chứ gì? Anh xem tổng cộng số bàn ở PL, Champion League và đội tuyển quốc gia so với Sheva ghi ở Serie A, C1, và QG đi nhé. Lấy xong rồi vác ra cho em xem bọn nó có hơn nhau mấy ko? Vấn đề khi so số bàn thắng thì anh phải so xem đối thủ nó là ai. Ở C1 những trận Rudd ghi nhiều bàn nó đấu với ai, hậu vệ kiểu gì, còn nhiều cái cần so sánh lắm. Thế nên nếu muốn so số bàn thắng, thì phải so cùng đối thủ, như Henry so với Rudd. Cùng trong PL, nhưng Henry hiện nó ghi gần gấp đôi số bàn của Rudd. Rudd chấn thương, ít đâu hơn, thế nên nó ghi ít bàn hơn, công nhận, nhưng nó đấu ít hơn bao nhiêu trận và bao nhiêu bàn? Chính thế nên em ít khi so sánh thông số. Mấy số liệu đấy chỉ là tương đối thôi. Ko nên chỉ dựa vào cái đấy (tất nhiên một thằng ghi 20 một thằng ghi 2 thì cũng ko cần bàn :D). Rudd cứoi vợ à :D, em thấy thằng Sheva cưới vợ xong lại ghi trâu hơn :)), cũng ko hiểu thế cưới vợ thì ảnh hưởng tốt hay xấu nữa :)), nên cái này em cũng ko muốn bàn :)). Nhưng thôi, do đang muốn chứng minh AC cò nhiều cá nhân xuất sắc hơn và nhiều sao hơn :D, nên em cứ cho qua ko so sánh Sheva với Rudd vậy :)), so sánh với Rooney cho nhanh :)), Sheva hơn rồi (về sau có thể kém, nhưng hiện giờ thì vẫn hơn). Còn hậu vệ AC già nhưng nó có đá kém hậu vệ MU ko thì em ko biết :)). Cũng đừng chỉ vác cái tuổi ra mà bảo nó kém. Có đứa già vẫn đã hay, có đứa trẻ cũng vẫn đá ngu như thường :)). Nó hay hơn thì nó vẫn hay hơn. Nhưng em nói thật với bác, thích tranh luận thì vác lí lẽ ra tranh luận với nhau cho vui, đỡ mất hòa khí, chứ cái kiểu ngồi nghe người khác tranh luẩn, nhẩy vào khích mấy câu thế ko hay đâu. Em nói thật, chả giải quyết được gì, người đối phương thì chắc chắn ko phục rồi :)), mà có khi lại cãi nhau to :)). Em thấy nhiều xảy ra rồi :)), mà emcungx trong một hai cái rồi, và cũng phải giải quyết mấy cái rồi :)), nên em nói trước thế, ông anh hiểu cho :)).

Thôi cãi nhau dông dài :)), để anh/em chốt lại một câu cho chắc ăn, mọi người biết topic mà tranh luận tiếp :D. AC có nhiều cá nhân xuất sắc hơn, và nhiều sao hơn.. Cái nhiều sao thì chắc mọi người đồng ý rồi :D.
Tiếp đến là cá nhân xuất sắc hơn. Với Sheva, chắc chắn MILAN có một tiền đạo hơn rồi này, thủ môn hơn, 2 hậu vệ hơn, Kaka hơn chắc chắn. Trong số 3 tiền vệ còn lại :D, ngoài Cristina Ronaldo ra thì chắc 2 người còn lại MU cũng ko hơn được. Vì đá khác vị trí kho so sánh, nhưng chỉ có thể là bằng. Giggs là người anh/em thích nhất trong MU, và việc MU ko kí hợp đồng 2,3 năm với GIGGS là một quyết định sai lầm (nhất là về mặt tình nghĩa), nhưng ko thể cho là Giggs hơn được Seedorf. Nói gì thì nói, cái kết luận của anh/em là AC nhiều cá nhân xuất sắc hơn đúng ko? :D. Chuyện MU đang đấu hay hơn, hay sẽ thắng thì ko bàn cãi, fan MU phải ủng hộ MU, fan AC họ sẽ ủng hộ AC, chuyện đó ko bàn được :D. Mong chờ một trận đấu hay :D. Đó mọi người tiếp tục bàn đê :)), đang vui :)).
Chú Duy ko muốn nổ ra cãi nhau to thì hạn chế cái kiểu ông tôi nhé :D. Chú mà xưng ông anh và em như bài gần nhất thì anh cũng ko "hơi nóng" mà xưng hô khác mốtchut như bài trước :D. Rồi cái kiểu ông dạo này có đa bóng ko nữa :)), cái câu đấy hỏi ai chứ hỏi anh thì hơi nhầm đấy :)), và lại hơi lạc đề nữa. Anh cũng chỉ được vào tuyển trường của bọn nó thôi, chắc chả hiểu gì về bóng đá đâu :D. Cứ bàn đang hoàng về vụ này đi, thích nghi ngờ hiểu biết hay khả năng của anh thì cũng đừng vác ra đây mà cãi nhau chứ :D. Còn chuyện với anh Cường thì giải thích ở trên rồi :)), mong ông anh thông cảm và bớt cái trò sarcasim đấy đi :)) (thông cảm, tại em ghét cái trò đấy lắm :(, đang tranh luận hay, mỗi người một lí lẽ, phân tích rất hay, mấy cái câu kia vào chỉ tổ làm nóng vụ cãi nhau lên chứ chả giải quyết được việc gì cả :().

Ở đây ko phải tranh cãi chuyện ARSENAL với MU nhưng tại anh Cường có hỏi nên em trả lời luôn :D. Henry cũng đá ghi khá khá bàn vào lưới MU đấy chứ :D. Còn Rudd thì ngoài một số quả penalty ra (có vào có trượt), cũng đâu có ghi nhiều bàn vào lưới ARSENAL đâu. Em ko định so sánh 2 thằng nhé :)), theo như mọi người nói, đá khác vị trí mà :D. Đã cãi với anh Tuấn rồi, công nhận là khó so sánh quá :D. Chẳng qua ông anh cứ vác mãi mấy cái con số ra so sánh nên em bảo là thích so sánh thông số thì nên so sánh với thằng nào mà nó đá với cùng đối thủ ý, chứ em ko so sánh với Henry làm gì cho mệt :)). Và thích thì cứ vác tiếp chuyện ARSENAL vào nhé, đang bàn MU với MILAN, chắc anh muốn làm rối thêm à mà cứ vác ARSENAL vào :)). Cứ cãi cho xong chuyện Milan đi đã, còn có 2 ngày nữa thôi.
À mà tin mới :)), Sheva đã chấn thương. Nên MU chắc sẽ bớt đi một nỗi lo trong trận sắp tới :)). Có khả năng Milan sẽ khó ghi được bàn thắng. Xin mời :D

Cái máy chết tiệt , mất công bình luận cả bài dài ngoằng cuối cùng không post được , tóm lại em muốn nói là Keane=Gattuso hoặc Pirlo , Scholes=Kaka , Giggs > Seedorf ( không được cãi ) . Mời các bác xem lại bài bình nuận về trận AC vs MU sắp tới của em mấy trang trước . Thằng Sheva vỡ má => MU thắng rồi , sướng quá , trừ khi ông Tomasson lại thần lên thì bỏ xừ .
To Hoài Anh : Ảnh trong avatar là darling của anh à , em nhìn thấy chị này mấy lần ngoài cổng trường . Tuyển trường Ams thì vớ vẩn thôi , gần như năm nào cũng bị loại ngay từ vòng đầu , nói thế nhưng mà em cũng muốn vào lắm , hồi lớp 9 không được vào , cú thật .

Hôm qua MU thắng EVE 2-0, 1 trận xuất sắc của Crist :)), cả 2 bàn thắng đèu có dấu giày của anh. Nhưng tại sao Alex không cho Roo nghỉ trước trận quan trọng gặp ACM nhỉ. :-/

Thằng bé đấy tuổi trẻ tài cao , đá càng nhiều càng ít :)) ( ngang như cua )

Milan lên đầu bảng Serie A rồi, nhưng mà chủ yếu là do thằng Juve trượt dốc không phanh, phen này có khi Real vớ bở.

Cái kiểu thắng toàn 1-0 của Milan ngứa thật ! MU thì phong độ đang quá cao, thắng phải thắng như thế chứ, xem ra Milan tuần sau sẽ khó mà trụ được, mối tội defensive force của nó quá dã man, chẳng hiểu Roo có thịt được không, chứ còn hàng công của Milan thì, hehe, muỗi thôi nếu đem so với MU trong thời điểm hiện nay. Các bác tranh cãi nhau làm gì, nhìn tỷ số các trận gần đây ( và cả đối thủ nữa :D) của MU và Milan là thấy. Trận thắng Everton vừa rồi ghi cho MU điểm thứ 42 trên tống số 45 điểm có thể của 15 trận gần đây nhất. Hết nói ! :D

Hy vọng là 1-0 hoặc 2-0 :D

Còn về vụ Ruud ghi bàn vào lưới Ars thì, hehe, cũng nhiều đấy bạn thân mến ạ, mà không phải pen đâu, pen thì lại đá trượt hơi nhiều :)). Henry ghi bàn vào lưới MU nếu có nhiều hơn thì chẳng qua cũng là tại Henry có mặt tại Ars trước khi MU có Ruud phải đến hàng ... thế kỷ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hê hê, chuyện Ars là tại chú đề cao thằng Hen trước đấy chứ, mới lại thằng Hen nó ghi bàn cho cả đội Ars, còn đội Man thì thằng nào cũng hiệu quả mới chết chứ, cả đội ghi bàn, sao mà so sánh được, quan trọng là đội nào thắng ấy chứ:)), hê hê, mà chú có chắc là Ac nhiều sao hơn Man kô, hàng thủ của Man thì anh nghĩ là khỏi phải chê rồi, còn hàng công thì phải so Roo với Kaka chứ, sao lại so Roo với Sheva được, Sheva đã có Ruud lo rồi, ai dám bảo là Kaka đá hay hơn Roo nào, hê hê, anh thấy chú đó cũng thường thôi, Giss thì là không có đối thủ rồi, còn lấy thằng nào ra để so với C Ro bay giờ, ma cứ theo nhu bây giờ, đem đội Man đi bán chắc là đắt hơn Milan roài, tiền càng cao thì sao càng to mà, hê hê.
Mà sao thăng J.Stam nó ngu thế nhể, nó khơi mà chiến tranh bằng một câu là "Alex đối xử với cầu thủ như súc vật, chẳng quá nó tự chửi nó là súc vật à, hic, kiểu này nó làm cả đội Milan chết vì nhục mất, cả một bọn gì gì đó đá bóng cùng với cả một chú súc vật:)):)), nghe mà thảm thương quá(anh ko đá đểu chú nhé, chẳng qua là anh bình luận bài của thằng J.S thôi mà:D).
Đấy. chú cữ xem lại xem đội nào nhiều sao hơn, mà nói chung cũng tương đối lắm, về VN ma hỏi Kaka là thằng nào, khéo ối chú không biết ấy chứ:D
Lâu roài không xem đá bóng, nhà nghèo kô có tiền mua Sky, update hơi chậm, các chú thông cảm.
Hic, anh nói chuyện với bạn anh cũng hay như thế, chú thông cảm:D

Ông anh Hoài Anh từ lúc Arsenal thua United ở trận lượt về xong có vẻ càn ngày càng bức xúc :D, thấy bài nào viết về Utd cũng dài dã man :D
Có gì đâu mọi người phải cãi nhau lâu thế :)).

Anh đâu có diễm phúc được vào tuyển AMS :)). Anh đi từ hồi lớp 11 mà :D, hồi đấy được gọi đi tập 1 buổi, đến nơi thấy mọi người nộp ảnh hết rồi :D. Nhưng mà có tập thì cũng ko vào được :)). Còn lớp 9 mà suýt vào tuyển như chú thì khá quá. Tại anh biết gần hết cái hội 12 H2, 12L2, 12L1 bây giờ. Biết thêm mấy chú 11L1, H1 :D, nòng cốt chắc nó nằm đấy hết rồi. Có gì thì chú cố vào năm nay hoặc năm sau vậy. Tuyển ở đây là trường đại học bên Mĩ chú ạ, mà anh cũng ko phải chính thức nên ko có gì đáng nói :)). Đội nó mạnh quá :(, top 10 của quốc gia ở giải Div III :(. Nhưng ý anh là đừng mang trình độ đá bóng vào đây nói, ko phải người nào chú nói cũng "nhỡ may" kém như anh đâu :D, họ lại chửi lại thì hỏng :D. Người trong ảnh là darling anh đó vẫn đang học ở AMS, nên có khi chú còn thấy cả trong trường cơ, ko đến nỗi chỉ ngoài cổng đâu. Mà có liên quan gì đến chị í ở đây hả chú?
Công nhận ko hiểu sao MU lại để Roo đá trận FA vừa rồi. Nhỡ may có thằng nào bị như Sheva thì teo. Sheva vỡ mặt :(, NEsta và Kaka được dưỡng sức, nhưng cuối cùng vẫn phải vào đá vì ko có Sheva ko ghi bàn được :(.

Chú Cường (bằng tuổi :D): hehe, thì đang bảo là Henry và Rudd cũng ghi tương đối vào lưới 2 đội mà :D, ko hơn nhau mấy đâu. Còn chuyện giữa AC và MU thì chỉ muốn nói AC nó có nhiều sao hơn thôi mà :D, và nó có nhiều cá nhân xuất sắc hơn thôi :D, chứ ko phải so sánh đội nào đang đá hay hơn, và đội nào sẽ thwngs :D. Đấy, chú Cường cũng công nhận def của AC khó đỡ rồi mà :(, bác Cường với chú Duy đồng ý nốt đi cho em đỡ phải post bài :((, cứ tranh cãi cái hàng hậu vệ mãi :(.

Anh Cường : Chuyện ARSENAL MU là chuyên riêng :D, và tranh cãi mãi rồi, nên lâu lâu cũng nên bỏ sang một bên để chuyển sang chủ đề mới :D, hehe. Em chỉ đem Henry vào để hỏi xem liệu dùng STATS có đúng ko? Vì nếu so stats ở PL (vì bọn nó đá cùng đối thủ) thì Henry bằng 2 tiền đạo MU cộng lại. Mà Henry thì chắc chắn là ko giỏi đến mức đấy. Tranh luận để bảo nó hơn một chú cũng khó rồi :D. Anh đừng hiểu lầm là em bảo nó giỏi hơn hay gì gì. Cái em muốn chứng minh là stats ko phải là tất cả. Mà anh nói thế em cũng nói thêm luôn :D, tình số bàn thằng 11 thằng của MU và ARSENAL ra, hàng tiền vệ và tiền đạo của ARSENAL ghi cũng khá khá. Pires, Lungberg, Henry và Reyes. ARSENAL cũng ghi bàn tốt phết anh ạ, chỉ có hậu vệ ghi bàn ko bằng hậu vệ Chelsea thôi :D (may ra Campbel và Cole lên làm 1,2 quả :D). Khi so sánh tiền đạo, định so 2 tiền đạo chính của AC với MU. Kaka đá lùi xuống rồi anh ạ, thế nên, theo như anh Tuấn đã trả lời câu hỏi của em hồi trước thì có thể xét Kaka xuống đá tiền vệ tấn công so với Scholes. Mà thế thì em nghĩ là Kaka nó đá hay hơn (anh ko hiểu chú Duy lấy cái gì mà bảo Scholes nó đá tiền vệ tấn công hơn Kaka, kĩ thuật, chuyền, tầm nhìn, sút xa, rê bóng...) Crespo hiện là tiền đạo cắm của AC, nếu muốn so đugns vị trí thì có thể so Sheva với Roo và Crespo với Rudd. Vấn đề ở đây là mỗi bác fan MU thích so một kiểu, em ko biết đường nào mà lần cả :D. Anh Tuấn thì bảo em so Sheva với Roo để Crespo với Rudd. Còn anh thì muốn so Sheva với Rudd hay với Roo đây hả anh (Còn nếu Inzaghi khỏe lại thì ko biết phải so với ai) ? Chuyện giá cả ý, bọn già chắc chắn giá sẽ thấp hơn những thằng trẻ triển vọng (mà trong MU thì hiện có Ronaldo, Rooney, Oshea, Heinze là giá sẽ lên chứ ko xuống). Mua cầu thủ giá cả dựa nhiều vào khả năng cống hiện một thời gian dài anh ạ. Chứ nếu nó chỉ đấu được 1 năm nữa với trình cao thì chắc chả ai mua nó với giá cao đâu. So sánh giá cả khó lắm anh ạ, mà nó ko có ỹ nghĩa mấy, nếu so giá của hàng tiền vệ MU với Milan, ngoài Ronaldo giá sẽ cao ra, anh có chắc là Keane, Giggs, Scholes mỗi thằng giá sẽ cao hơn Kaka, Seedorf, Pirlo, Gattuso ko? Em thì em ko nghĩ riêng cái giá chứng tỏ thằng nào got bigger name.
Còn bảo Kaka ối người ko biết thì hơi khó đỡ anh ạ :D, có thể nó ko được biết đến nhiều như Scholes vì MU từng làm vua của 3 chiếc cup trong năm 98. Và những người như thế một là ko biết nhiều về bóng đá, hai là biết nhưng gần đây ít xem, update thông tin ít. Nhưng anh muốn tranh luận vấn đề gì thì nói rõ ra nhé, khó hiểu quá. Vì muốn so về sao thì Kaka ko hơn Scholes, nhưng so về cá nhân xuất sắc hơn thì lại hơn.
Maldini bây giờ ko hơn Heinze rồi, nhưng sao thì chắc chắn hơn. Mà sao đây dịch đúng ra là STAR. Anh hiểu STAR theo nghĩa nào thì hiểu nhé. Maldini là một tượng đại bóng đá, chả lẽ ko được coi là một sao to hơn Heinze à?

Anh nói với bạn bè thế à :D, bạn bè thì htoong cảm và hiểu cho anh là đugsn rồi, họ quen rồi mà. Nhưng anh lên một diễn đàn ko ai quen biết mà nói thế thì ai hiểu. Họ ko thấy anh viết bài bao giờ, mới lên đã nói giọng đấy, lại tưởng khiêu khích và dẫn đến cái nhau thế thôi :D

Nhưng vấn đề là thế này :)). Mỗi fan MU cãi một kiểu nên em khó cãi quá :)). Người thì đồng ý MU nhiều sao hơn (chú Cường, chú Duy...) người thì ko đồng ý (anh Cường)
Người thì đồng ý là hậu vệ AC hơn (Chú Cường, thằng Dương 02-05) nhưng (anh Tuấn, anh Cường và chú Duy) lại ko đồng ý với điều đấy. Anh Tuấn thì muốn so Rooney với Sheva, còn anh Cường lại muốn so với Rudd. Thế nên em tranh luận với người này thì sẽ nói lệch vấn đề với người kia, khó tranh luận quá :D. Mọi người có thểt thống nhất ý kiến hộ em được ko?

Lớp anh có 1 thằng nó hâm mộ ARSEnal quá giờ sắp điên đến nơi rồi :D

Em có 2 cái muốn nói thôi, nói mãi rồi mà :((. AC nhiều sao hơn (theo đúng nghĩa của từ STAR, got bigger NAME. Câu thứ hai là AC có nhiều cá nhân xuất sắc hơn. Cái này thì phải so sánh khả năng của từng người Ko muốn nói đến phóng độ tàm thời, mà khả năng cao nhất nó có thể đá bây giờ. Ví dụ như Japp Stam, khả năng của nó thì chắc chắn là hơn Silvestre rồi v.v.

Ý 1: Star: Đã có một số người đồng ý nhưng một số người ko cho dù cái ý này thì em tửong phải dễ đồng ý nhất. Cả hàng hậu vệ AC toàn là sao (có thể xẹt rồi hay ko ko biết). Nó có nhiều name hơn, từ tiền đạo đến hậu vệ, thủ môn. Trong số nhwungx big name và star có thể kể ra Inzaghi, Crespo, Sheva, Seedorf, 4 thằng hậu vệ, Dida (đấy là ko biết còn thằng già nào trong hàng tiền vệ và hậu vệ dự bị của AC ko đấy :D). MU có Rooney (dù trẻ nhưng vì ko muốn cãi nhau với các bác nên cho Rooney vào đây cho dù Kaka ko được cho vào. Còn Ronaldo thì chắc chắn là ko đựoc rồi, mới có 1 năm thôi mà, chưa tạo tên tuổi lớn bằng Kaka.) , Rudd, Scholes, Keane, Giggs, Rio. Thế là 9-6 nhé Mọi người có ý kiền gì cứ nói, chỉ xin là các fan MU đồng quan điểm cái, và người khác ko đồng ý với ý kiến của mình thì please lên tiếng giải thích đừng vì cũng là fan MU mà ko nói gì vì thế thì chắc em có phân tích đến tết cũng ko xong được.

Cá nhân xuất sắc (ko phải chỉ thời điểm hiện tại mà khả năng cao nhất nó có thể đá tong tg gần đây): Crespo đá rất khá, potential thì mọi người đều biết khi nó đá cho Lazio và ở mấy lấn được vào dự bi cho Chelsea. Nó ghi khá nhiều bàn cho dù toàn vào sân nữa hiệp cuối. Ở MILAN cũng đá ghi một số bàn khá quan trọng và đã bắt đầu nổ sugns. Nhưng nếu so với một tiền đạo của MU thì em có thể đồng ý là nó ko bằng. Sheva thì hơn Rooney. Kaka hơn Scholes vì khả năng rê rắt, kĩ thuật, chuyền bóng, và vision. Đây là vị trí tiền vệ tấn công nên khả năng hỗ trợ tấn công, ban chuyền sút xa và rê rắt đột phá rất quan trọng. Kaka hơn Scholes đa số các mặt này. Scholes bắn vãi mạnh và chính xác :D. kEANE = Gattuso hoặc Pirlo, thế thì Ronaldo sẽ hơn thằng còn lại. Seedorf và Giggs thì cũng phải bảo là bằng thôi vì Giggs cũng đâu còn như xưa nữa. Phong độ cao nhất của cả 2 thằng ở thời điểm này có thể là ngang nhau. Seedorf bắn xa tốt hơn, Giggs rê rắt tốc độ bên cánh, mỗi người một sở trường nhưng sự hiểu quả thì đều khá cao. Và cả hai cũng chả phải là trẻ trung gì lắm. Hậu vệ của AC thì hơn MU rồi. Có thể cho Maldini kém hơn Heinze, công nhận Heinze đá rất hay. Rio = Nesta ( 9.9 với 10 thì khó so sánh quá ). Còn cafu thì hơn Neville rồi, Stam cũng hơn Silvestre hoặc Oshea. Thủ môn mọi người đã đồng ý là AC hơn rồi nhé. Cuối cùng là 1 tiền đạo, 1 tiền vệ, 2 hậu vệ, 1 thủ môn. Hơn 5 Hòa 3 kém 3. --> AC có nhiều cá nhân xuất sắc hơn. Có nhiều cá nhân xuất sắc hơn ko có nghĩa là đội đó mạnh hơn hay đội đó sẽ thắng nên mọi người đừng bàn đến chuyện đó :D.
Chú Hoàng : ARSENAL thua MU rồi, anh đâu còn dám cãi cọ gì nữa về chuyện đấy đâu :)). Mà chú lại bắt đâu lạc đề rồi đó :)). Chú thấy ko có gì đâu thì cho ý kiến xem nào? Fan MU bảo hậu vệ MU có nhiều cá nhân xuất sắc hơn hậu vệ AC chú bảo nghe thế có hợp lý ko?

:)) chel thua 0-1 trứoc New rồi :)) hoan hô thằng Kờ lai vớt :))

tiến lên MU

bây h chỉ còn 6 điểm

quá nhanh :))

Anh Hùng :)): Ko hiểu ý ông anh nhưng em cũng chưa đến nỗi điên lắm :)). Mà nếu chỉ vì thế mà điên thì ối người năm ngoái chắc chết vì điên rồi :)). Phải cố mà giữ bình tĩnh đừng ngỏm để u còn chờ đợi một cơ hội mới trong năm sau chứ :))

Đấy là FA mà +. Mấy thằng chấn thương lẻ tẻ nữa :D, Chelsea sắp mệt rồi :)), cơ hội cho MU và ARSENAL :))

chết cha em nhầm :)) vừa xem xong đang phởn :))

Back
Bên trên