Thi TOEFL ở Hà Nội

Hoài Anh
(teddybear)

Mọi người ai có thông tin về việc thi toefl ở Hà Nội thì chỉ cho em được không ạ ?
Chỗ đăng kí thi , thời gian .... hì ;) ...

lên cái chỗ IE ở Trần Hưng Đạo ý,mà ở đấy người ta còn cho mình làm thẻ đọc sách miễn phí nữa đó
nhưng mà ông cần thi TOEFL sớm từ bây giờ làm gì,vì cái đó chỉ expire trong 2 năm thui

Không hẳn đâu. Toelf dù có thay đổi thì cũng vẫn format đại loại như thế thôi. Mà em có nhầm kô thế? Anh kô hề nhận được thông báo nào về Toelf thay đổi mà? Hay là SAT? Nếu là SAT thì có nhiều thay đổi đó. Sẽ bỏ phần verbal analogy đi và thay vào đó là phần viết luận vì các trường ở Mỹ muốn xem trình độ viết của học sinh để tránh tình trạng nhờ người khác viết hộ

The New SAT of 2005
The new SAT will be administered for the first time in March 2005 for the class of 2006.

Upcoming changes include:

The former SAT verbal section will be renamed critical reading. This section will no longer include analogies. Instead, short reading passages will be added to existing long reading passages.

A new section called the SAT writing section will be added. It will contain multiple-choice grammar questions as well as a written essay.

The SAT math section will be expanded to cover three years of high school math. Instead of just covering concepts from Geometry and Algebra I, the new SAT math section will contain concepts from Geometry, Algebra I and Algebra II.

These changes mark roughly the 10th time in its 77-year history that the SAT exam has been modified.
(Theo College Board)

TOEFL nam 2004 sẽ có thêm phần Speaking nữa mà bố?

Đúng rùi, TOEFl chuẩn bị có thêm speaking đấy. Mà ai nào đi thi TOEFL sắp tới(vẫn paper) thì nhớ uống in ít nước thôi, ko phải xin ra ngoài nhiều quá thì thiệt. Ngồi khoảng từ 8h30 đến ít nhất là 12-13h nhá. Ăn sáng no vào, lả ra thì bác supervisor ko bế vào cấp cứu đâu.

Mọi người ơi , cho hỏi cái : Cái IE ở Trần Hưng Đạo nó chuyển đi đâu rùi ý nhẩy ? Ở đấy người ta bảo nó chuyển đi 2 tháng rồi mà bây giờ chẳn biết nó ở đâu cả . Ai biết làm ơn nói giùm với !

Chuyển sang số 2 Ngô Quyền anh Phương ạ, nhà Tung- Sing gì đó, số điện thoại 9350412.

Tung Shing Square (tòa nhà có chữ Bảo Minh Châu gì gì đó)

Làm ơn cho mình hỏi ở IE có sách như ở Infomation Centre của BC ko? Có fải làm thẻ không?

Vân hâm:p. Chưa lên IIE bao giờ hả? Anh bảo mày lên đó xem đi mà kô chịu lên:p Trên đó muốn làm thẻ cũng đựơc mà kô muốn làm thẻ cũng được. Sách khá phong phú. Khi nào mày lên mà xem.:D

Bây giờ thì phải làm rùi, mà mấy bà trên IIIE đấy bây giờ khó tính lắm --> ghét vật :D

ai bảo anh Tùng là muốn làm thẻ cũng được mà ko cũng được.Ko có thẻ thì ai cho đọc sách.Sách ở IE ko nhiều và phong phú như ở BC dâu,Chủ yếu chỉ có sách để chọn trường và sách sAT với toefl.Có một số sách hay nó ko nói đâu mà cất đi,phải tự mình biết mà hỏi.May mà em quen một chị ở đấy,thích quyển nào chị ý photo cho.mà chỗ đó xa quá,làm thẻ từ đầu năm mà lên có mỗi 2 lần

Thế sách Toefl va SAT thì sách nào hay mà người ta cất đi hả em?:p
Hỏi nốt câu nữa : làm thẻ mất bao nhiêu ? hi`hi`, đắt bằng BC ko? A, có được nghe băng ko?
PS: từ bài minh xuống bài VT số chữ I tăng từ 1-> 3 :D

Vân iu quý: làm thẻ ở IIE ko mất xiền như ở BC đâu. Nhưng materials ko nhiều bằng ở BC, cũng ko có chuyện ngồi nghe BBC hay xem TV hay vào Nét trộm như ở BC, tự mình là chính thôi.
Em Nga ơi, iem quên chị nào thế? thông báo cho dân tình biết mà có gì ..nhờ em.

Back
Bên trên