Thi TOEFL ở Hà Nội

toefl chia làm mấy loại ah, toefl iBT thuộc loại nào và đẳng cấp thế nào trong xã hội toefl ah :-/ em ko biết :(

Không hẳn là các đẳng cấp trong xã hội Toefl đâu bạn ah.
Chỉ là ETS ( tổ chức ra đề thi Toefl ) cải tiến bài thi từ pbt ( paper-based test ) đến cbt ( computer-based test ) và mới nhất ibt ( internet-based test ).
Theo tớ, dạng ibt là dạng hay và toàn diện nhất trong các dạng của Toefl.

Không hẳn là các đẳng cấp trong xã hội Toefl đâu bạn ah.
Chỉ là ETS ( tổ chức ra đề thi Toefl ) cải tiến bài thi từ pbt ( paper-based test ) đến cbt ( computer-based test ) và mới nhất ibt ( internet-based test ).
Theo tớ, dạng ibt là dạng hay và toàn diện nhất trong các dạng của Toefl.

thankz bạn ieu nhé, tớ đánh giá bài ấy tốt, iêu thế :x:x:x

ban Duong Hong Ngoc cung hoc toefl o cho Equest dung hok,to cung hoc day ,ban hoc lop nao the ???ngoai o day ra ban co hoc o dau nua hok?

ôi...thế sau khi thi đc iBT rồi, thì mình sẽ học SAT nhỉ :-/

Vậy thì thi Toefl ở đâu và vào đợt nào trong năm ạ?

Đăng kí ở Cleverlearn là 1 địa điểm đc tổ chức thi Toefl ở HN đấy.

Toefl diễn ra thi quanh năm, lịch là 2 lần/tháng ;)
Theo kinh nghiệm của tớ thì nên đăng kí trước khoảng 1,5 ~~> 2 tháng để đc thi đúng thời gian mình muốn :D

Good luck :p

Các anh chị cho em hỏi thi toefl nên thi vào thời điểm học lớp mấy ạh? ( tại em thấy còn phải học để thi SAT nữa) Có anh chị nào biết học thầy Mạnh thế nào không ạh? Em đang học ở đấy nhưng mà nghe chừng hơi lâu, với lại luyện "tai" nghe quát nhiều cũng "không thấy sướng lắm" ạh :">

bây h cố cày lên lớp 11 thi là phù hợp nhất. Lớp 12 thì bận ôn thi đại học, năm nhất đại học thì rảnh nhưng lúc đấy thi hơi muộn với lại lên đại học lười chảy thây khó ôn lắm :D

Các anh chị cho em hỏi thi toefl nên thi vào thời điểm học lớp mấy ạh? ( tại em thấy còn phải học để thi SAT nữa) Có anh chị nào biết học thầy Mạnh thế nào không ạh? Em đang học ở đấy nhưng mà nghe chừng hơi lâu, với lại luyện "tai" nghe quát nhiều cũng "không thấy sướng lắm" ạh :">

Khó nói lắm em ạ ... còn tùy vào việc e muốn đi du học vào lúc nào nữa chứ :-j
Anh thì cũng chả giỏi tiếng anh lắm nhưng cũng có vài ngu ý :">
Lúc nào cần thì a k biết nhưng nếu thi đc thì càng sớm càng tốt em ạ rồi còn tập trung vào nhiều việc nữa chứ ... kiến thức là biển cả mà :> ;))
Học SAT cũng khá lâu đây mặc dù thấy bạn bè cứ thi cử ầm ầm rồi còn mình thì vẫn đang trong giai đoạn đào tạo :-s. Nhưng thực ra là có cần phải cứ xog Toefl mới học SAT đc đâu mà lo e, cứ học song song cũng đc mà ^^
Ví dụ như e định hết 12 đi thì theo anh điểm Toefl và SAT nên có từ giữa hk II lớp 11 - ý kiến của các tiền bối thôi :D ... còn bắt đầu học từ bao giờ thì còn tùy trình độ của e :p

P/s: thầy Mạnh hả? Nếu mà chịu đc khổ và nghiêm túc học hành thì ok đấy thế nên nó k thể ok với anh đc :p

Khó nói lắm em ạ ... còn tùy vào việc e muốn đi du học vào lúc nào nữa chứ :-j
Anh thì cũng chả giỏi tiếng anh lắm nhưng cũng có vài ngu ý :">
Lúc nào cần thì a k biết nhưng nếu thi đc thì càng sớm càng tốt em ạ rồi còn tập trung vào nhiều việc nữa chứ ... kiến thức là biển cả mà :> ;))
Học SAT cũng khá lâu đây mặc dù thấy bạn bè cứ thi cử ầm ầm rồi còn mình thì vẫn đang trong giai đoạn đào tạo :-s. Nhưng thực ra là có cần phải cứ xog Toefl mới học SAT đc đâu mà lo e, cứ học song song cũng đc mà ^^
Ví dụ như e định hết 12 đi thì theo anh điểm Toefl và SAT nên có từ giữa hk II lớp 11 - ý kiến của các tiền bối thôi :D ... còn bắt đầu học từ bao giờ thì còn tùy trình độ của e :p

P/s: thầy Mạnh hả? Nếu mà chịu đc khổ và nghiêm túc học hành thì ok đấy thế nên nó k thể ok với anh đc :p
EM ý mới lớp 10 thì tốt nhất học 1 cái trước thôi 8-} đến tầm tháng 5-6 học thêm 1 cái nữa cũng được...
Học 2 cái 1 lúc xong đầu óc lúc nào cũng trong trại thái phờ phạc...

hic và cũng là dạng khó nhất nữa :(
chính xác lệ phí là 160 $

anh nhầm à 140 $ chứ :D đăng kí muộn thì thêm 25 $ :((

học thầy mạnh ức chế lắm :| nhưng mà chắc :) toefl thì chả biết thế nào mà lên đc :"> trình độ mình lên thì điểm cao thôi :D học sat rất có lợi cho toefl vì học sat xong sẽ tăng cho mình reading và nhất là từ 8-> thi sat thì phải học ít nhất 2000 từ mới yên tâm đc :)

trường mình các em ý học sat từ lớp 8 =)) tốt nhất là học từ lớp 10 ý, vì còn sat 2 nữa cơ mà ;)
đăng kí thi sat thì các em đăng kí thi sớm sớm 1 tí k là phải vào tp hcm thi đấy :-< năm ngoái chị phải đăng kí từ tháng 7 để t11 thi mà còn hết chỗ =))

@ VA: toefl 2 -> 3 lần 1 tháng em ạ :D có khi là 4 :D nhg mà thường là 3 :-? lên ets.org/toefl mà xem lịch và đăng kí online, chỉ cần có credit card là xong :D

Chỉnh sửa lần cuối:
anh nhầm à 140 $ chứ :D đăng kí muộn thì thêm 25 $ :((

học thầy mạnh ức chế lắm :| nhưng mà chắc :) toefl thì chả biết thế nào mà lên đc :"> trình độ mình lên thì điểm cao thôi :D học sat rất có lợi cho toefl vì học sat xong sẽ tăng cho mình reading và nhất là từ 8-> thi sat thì phải học ít nhất 2000 từ mới yên tâm đc :)

trường mình các em ý học sat từ lớp 8 =)) tốt nhất là học từ lớp 10 ý, vì còn sat 2 nữa cơ mà ;)
đăng kí thi sat thì các em đăng kí thi sớm sớm 1 tí k là phải vào tp hcm thi đấy :-< năm ngoái chị phải đăng kí từ tháng 7 để t11 thi mà còn hết chỗ =))

@ VA: toefl 2 -> 3 lần 1 tháng em ạ :D có khi là 4 :D nhg mà thường là 3 :-? lên ets.org/toefl mà xem lịch và đăng kí online, chỉ cần có credit card là xong :D

Thì e cũng bảo là 2 lần mà vì e đăng kí ở Cleverlearn họ nói thế :p

@ ba'ch: nếu đăng kí onl thì cần C.C nhưng nếu k có thì cứ ra trung tâm đăng kí cho tiện :D

@ Hưng: vấn đề là e ấy ở A1 chứ k fải L2 như a e mình mày hiểu chưa nên chắc tốc độ tiếp thu cũng đáng nể đấy 8->

Chỉnh sửa lần cuối:

cái luyện thi toefl thì có lẽ ngồi nhà tự học là tốt nhất :D mua sách mua cd rom về mà cày
trc khi thi chừng 3 tháng thì cắp sách ra trung tâm học như clever learn hc equest ^^

@VA: ah uh nhưng mà tự điền thông tin vẫn chủ động hơn chứ ;)

barron reading dễ lắm :-j
longman thì listening có vẻ sát đề n mà nói chung longman dễ lắm
nên mua official guide của ets ý, chúng nó ra đề mà :)
n mình cũng yên tâm hơn ;) nhg mà hơi đắt 2000 $
đăng kí qua trung tâm là 160 $

ai muốn apply các trg ở Us thì có thể đăng kí hợp đồng vs equest, họ sẽ giúp mình làm hồ sơ. Ở đấy uy tín lắm nên cũng yên tâm ;) mỗi tội hơi đắt 2000$ và 10% học phí năm đầu

Fee của IIG xem trg quyển barron thì nó ghi là 160 $ :|
ETS bullentin hồi trc ghi là 140
e thấy delta's key luyện skill dc, làm hết đc cái quyển đấy thì mất bao lâu ko biết 8-}
Q của princeton reviews cung hay

Back
Bên trên