Thi TOEFL ở Hà Nội

hoho, chi hom vao day van bat TV xem bong da duoc day chu :D Xem rat cham chu lam cac chi tuong dang xem may cai gioi thieu truong o day :D

Chị My khá! Nhưng em đến toàn lúc có 1-2 người đang học rất chăm chú trong cái phòng be bé đấy-> ko bật được T.V. Chả nhẽ đuổi họ ra? hì hì

o*, trong the thoi em a :D Chi bao la moi nguoi ai thich xem bong da ko, hehe, co tan may nguoi co day :D

O, ma sao bon Toefl buon cuoi the nho? Tien gui thi dat, da the con ko dang ki gui duoc online [-(

Thi Toefl mà chỉ dựa vào mấy quyển sách thì chỉ có mà húp cháo. Muốn được khoảng 600 hay cao hơn thì phải chịu khó cày như thi đại học mới ăn thua. Khi thi thì tâm lí bình tĩnh chiếm đến 70% đấy.

He, tháng 8 này em thi nè, mọi người có kinh nghiệm gì ko thế .
To anh Nam: cày thì cũng phải có ruộng mà cày chứ, hic.. ko phải là mấy quyển sách hay mấy cái đĩa thì là cái gì ạ ???

Em thi Toefl mà ko học giáo viên nào à. Theo anh thì sách vở cũng tốt nhưng nó không được hệ thống như giáo viên nên em nên học thêm thầy cô. Recommend :thầy Mạnh, cô Vân.

Học mấy thầy cô đấy nhiều khi thấy cái gì cũng biết rồi nên hơi chán nhưng được cái cẩn thận thì không thừa. Tháng 8 em đã thi rồi thì gấp quá, đành phải chịu khó cày theo cả 2 cách đi. Good luck.

Cố lên những người nông dân đất Việt ! hé hé

Huhu, tui bị muộn thi đợt tháng 8 này rùi, sao cuộc đời đen tối thế, mọi người cho em hỏi đăng kí online thế nào vậy, bây giờ đợi form của IIE toàn bị chậm thôi :(

Cái bọn IIE làm ăn nông dân lắm, chậm là thường. Nhưng nếu mà chậm có khi em lại ôn tốt hơn mà.

chi Trang oi,thang 8 ma chi da thi roi thi dung nen hoc thay Manh lam gi.Bay gio ma chi xin thay,thi phai doi it nhat la 1 thang nua moi duoc hoc co.sau day vao chi se phai mat 3 thang de hoc ngu phap.Ma chi hoc Anh 1 thi can quai gi,chi mat thoi gian thoi.Ban em no hoc o day bao the.ma hinh nhu o cho IE phai dang ki truoc 3 thang hay sao y.Nhung chi co di ngay nam sau ko ma phai gap the?

Lê Thị Thùy Linh đã viết:
đăng kí thẻ đọc sách ở BC là bao nhiêu ah
À tùy thôi ấy ạ xem ấy muốn đăng kí làm thẻ kiểu gì:).Nếu chỉ đến 1 buổi sáng hoặc chiều thì đóng 125000VND?6 tháng.Nếu thẻ cho cả ngày thì là 250.000VND/6 tháng.Mà muốn đăng kí làm thẻ thì phải chờ đợt nó mới làm.Có gì ấy gọi điên đến BC mà hỏi:)

ơ mà thi toefl bi giờ chuẩn bị đổi sang thi IBT rồi mà
ko biết ở VN bao giờ chính thức bắt đầu
mà thi IBT thì đi học ở đâu bi giờ?
thầy Mạnh vẫn dạy theo kiểu cũ thì phải.

thầy Mạnh và thầy Nghiêm đều có lớp iBT rồi
các anh chị ơi vocabulary của toefl thì nên mua sách nào đọc ah??? nhiều sách quá em chả biết chọn thế nào

Anh chị ơi nếu mà trình E của e ko giỏi thì có cơ hội thi ko ah .Thầy Nghiêm chỉ toàn cho BT trắc nghiệm or chữa lỗi sai mà em thì hổng từ mới và mẫu câu nhìu hơn:(

Back
Bên trên