Thi các môn học kì 1, đặc biệt là Toán

Nguyễn Hoài Anh
(nguyenhoaianh)

Active Member
Sắp thi Toán rồi, mà ai cũng thấy là Toán trường mình khó ơi là khó, lại dài nữa. Đề cương toán cũng có rất nhiều bài khó. Hi vọng bạn nào có bài nào khó liên quan đến thi học kì thì pót lên đây,bạn nào có lời giải cũng pót lên,nhất là mong các bạn chuyên toán thỉnh thoảng vào đây nhé,.

Cậu vào box Toán, hoặc đi sang ngay lớp bên cạnh-chính là lớp Toán hàng xóm í :D Cứ nhảy vào hỏi :D Giai lớp Toán là nhiệt tình lắm ;;) :D Hỏi gì cũng giải quyết cả :D
Mọi người học dãy số chưa?

Lớp tớ học dãy số rồi, tuy không hiểu gì cả, thầy bảo là các em không cần phải hiểu, cứ nhớ công thức mà làm bài thôi.

Nói chung là tớ cũng thấy giống bạn Hoài Anh, toán khó kinh. Trày trật học mới mong thoát nợ ko mất học sinh giỏi. Tớ cũng đang muốn nhờ mấy bạn lớp Toán đây.

Ừ , nhưng mà khéo bọn tớ cũng chả nhớ gì ấy chứ , bây giờ ko biết là mình đang học cái gì nữa .

anh Minh còn giữ lại cái đề thi HK năm ngoái ko
cả đề chuyên nữa
up cho em cái :)

:)) Toán thì lo gì. Ít cũng được 5,6. Lí năm ngoái được 3, năm nay :((

Hình như có , để thứ 2 anh mang cho chú , up chi cho mệt .
Thằng Gà , mày nói thế làm suy sụp tinh thần mọi người .

Mỗi học sinh được phát 20 đề thi học kì , giả sử mỗi ngày làm được 3 đề thì kịp. Có rất nhiều bài khó trong đấy, để từ từ sẽ up

Làm nhiều thế sợ ko kịp . Muốn làm tốt thì đành cố mà thuộc hết các ct , đl ... trong sgk thôi .

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
Lớp tớ học dãy số rồi, tuy không hiểu gì cả, thầy bảo là các em không cần phải hiểu, cứ nhớ công thức mà làm bài thôi.
Thầy nhắng nhỉ :D

Theo như bác Hoan lớp tớ bảo thì thi HK không khó như trong đề cương đâu :p . Cũng hy vọng là thế nếu không thì :(( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ai làm hộ bài này cái:
Cho 4 sô lập thành cấp số cộng, tổng 4 số là 16
Tổng nghịch đảo 4 số là 4/15
Tìm 4 số.
Bài này là câu a bài 1 trong đề số 3 thì phải

SGK ôn tập chương III trang 105 có một bài tương tự (bài số 5). Về mở sách bt Đại số và giải tích ra. Khắc có lời giải tương tự. Còn việc lắp ghép thay số cho phù hợp chắc ấy làm được :D

Tớ cảm ơn bạn Ngọc nhìu nhìu:x:x
Tớ dốt toán quá, mong các bạn đừng cười chê
Có một bài nữa, lát sẽ pót típ

lại còn cả cái kiểu giải toán trên HAO thế này nữa
pó tay :|

Không thấy điều j` ngu hơn việc lớp Văn phải thi cùng đề Toán với lớp Lý, lớp Hóa, lớp Tin và cả Toán nữa.
Chả khác j` giết người.
:((

Thì đề cả khối chung nhau trừ Toán 1 mà :D
Dù gì thì kiểu gì Toán 2, Lý , Hóa và Tin chả phải làm thêm một hai câu khó nhằn. Nếu lớp Lý cũng thắc mắc tại sao làm cùng đề với Toán 2 nhỉ :) mà không thêm bớt gì nữa :)

Back
Bên trên