Thịt gì

Nguyễn Hoàng Vũ
(Hoàng Vũ)

Điều hành viên
Trong một bữa nhậu cả bọn đang cãi nhau: đây là thịt gà gì?
Thằng thì bảo :đùi nhỏ là mái..
Đứa lại nói: phao câu to là đực...
Cãi nhau sùi bọt mép mà vẫn không ai đưa ra được lý đúng cho mình
(Tại vì mua gà thịt sẫn ngoài chợ đã bỏ ruột, đầu, chân..)
May thay có một con bé kêu lên (ơ rê ka): nó là gà mái
Được hỏi tại sao thì nó trả lời rất tỉnh bơ: tại vì thấy lưng nó bị xước xước...
(thì ra nó vừa mới lấy chồng)

Phạm Văn Cường đã viết:
Người cãi nhau, gà cũng cãi nhau :))

.. gà nhà ông đèn đây ... :)) ... chắc đám nhậu là vukasim và Zung ... còn con bé ... nói trước là không phải em .. ( :)) .. phải đề phòng không mấy anh lại lôi em vào .. :)) .. b-) )

Thôi, lần này tha cho Thủy :)) Con bé là Quyên :D

.. cảm ơn đại ca nhá ... phù ... mãi mới có được 1 topic yên bình cho mình ... :) |-) :)>-

Quá đúng, ngược lại với người :))
Em Thủy hôm đấy bị đau họng không nói được nên phải nhờ em Quyên nói hộ :))

Ơ, các em vừa vào ĐH mà đã quên mất môn sinh vật rồi....

Em ra trường lâu quá rồi nên quên mất, chị Thảo và chú Cường giải thích lại cho em với

Thì giống chuyện gà nhà anh cưỡi nhau ý :D

Nhà mình không nuôi gà. Các em có vẻ chịu khó để ý nhỉ.

Bây giờ phải chịu khó quan sát các hiện tượng đời thường để mở mang hiểu biết anh ạ.

Em Vũ công nhận hiểu sâu biết rộng....

@Vũ: cái project em nhờ chị... có khi chị phải để sau đã, dạo này bọn chuyên gia office chị busy quá.... nên chả đứa nào muốn kiếm tiền cả (native speaker ý)...

Kiến thức về sinh vật của Vũ thì vô địch rồi :))
Mà hai chị em nhà này đi tàu ngầm với nhau vụ gì đấy :))

Nguyễn Thảo đã viết:
Em Vũ công nhận hiểu sâu biết rộng....

@Vũ: cái project em nhờ chị... có khi chị phải để sau đã, dạo này bọn chuyên gia office chị busy quá.... nên chả đứa nào muốn kiếm tiền cả (native speaker ý)...

..:-? .. Ct và PCT 2 có kế hoạch gì mà chả đem ra cho mọi người cùng bàn bạc nhờ ... b-) ...

Tưởng em rút vào hoạt động bí mật rồi nên bọn anh định làm xong mới báo cáo với em :))

Em với Chủ tịch đang có project hay lắm chị Thảo nhờ.
Thế bao giờ Thủy mới chính thức giã từ box Vườn cười này đấy em, để mọi người còn post vài truyện đặc sắc tiễn em ???

Em chưa mục kích quả gà "vui chơi" như thế nào ?? không hiểu sao lưng lại xước xước O:)

Back
Bên trên