Thắc mắc tiếng Nga?

Em Thảo có 1 quyết định sáng suốt ... Em chắc là giống bà chị họ anh .. Tự nhiên cứ nhất quyết phải sang Nga học .. Không hiểu có anh bạn chat chít nào đang ở Nga hehe .. Nói chung an ninh bên này là tốt từ sáng đến chiều đối với sinh viên .. Đêm công an đi ngủ không tính hehe ... Sang đây có nhiều cơ hội giao lưu hơn so với VN .. Ít nhất cũng biết nói qua loa tiếng Pháp , Ả rập , Trung quốc

Mà nói chung Nga nó cũng thuộc châu âu ... mà an ninh nó cũng không đến nỗi như ở nhà tưởng đâu..
Thân
PS hẹn em ở bên này

Chà bác Huy Anh lâu lém mới thấy vào lại đây, wcb :D

Đúng là cứ ngồi viết mô tả thế nì thì nó cũng abstract, xa vời wá xá, phải qua đây đích thân chứng kiến thì sẽ hiểu hết thui á. Bên này thì cũng bt thôi nè, đi học sớm về chiều vẫn okie thôi, chưa bao giờ gặp đối tượng "báo động" nào hết đó. Mấy lần báo và truyền hình đưa tin sinh viên VN ta bị hooligan đầu trọc đánh là đều vào lúc tối muộn hết, ban ngày ban mặt thì hầu như là không có luôn.
Cho nên quan trọng nhất là đi đứng cẩn thận và không đi chơi về muộn là đâu sẽ vào đấy thôi :)

thấy anh em bảo là ở bên đó phải rất cẩn thận,nói chung là tan học thì phải về nhà luôn,ko có la đà chơi bời ở đâu cả.........chỉ có lo học thôi,mà nhủ thế thì cũng hơi buồn nhỉ?
Thế nah HIếu chưa gặp bọn hôligan đầu trọc bao giờ ah?
to anh Huy Anh:anh định cư bên đó luôn ah?cái avartar đó có phải là con trai anh ko?

Đâu cóa nhất thiết như thế đâu, ban ngày vẫn đi chơi vô tư mừ em ui :p chứ cứ ngồi ở nhà mãi có mà chết à... hix hix
Vẫn gặp nhau, đi chơi loạn xạ hết nè, gần thi cử thì ngồi "tu" ở nhà luôn dài dài, rồi lại chơi, lại học thôi mà, vui lém :p
Thế nah HIếu chưa gặp bọn hôligan đầu trọc bao giờ ah?
Anh có gặp rồi, hồi còn học lớp 10 nè, đang trên đường đến trường thì bị 2 thằng nó chặn lại, thế là ... tùm lum. Có điều là sự cố trong khu nên mấy đứa Nga cùng lớp hôm sau sử lý 2 thằng kia luôn :D Căn bản khu anh là khu Thương Vụ đông VN nên bọn Nga cũng thân thiện với VN lắm, học cùng trường mà.
to anh Huy Anh:anh định cư bên đó luôn ah?cái avartar đó có phải là con trai anh ko?
Ông già này đang học ĐH nè,sống trên tầng 9 khu Thương Vụ cùng anh á (anh sống tầng 2) :D con cháu đâu ra... ;))

Không khéo cái avatar lại là em anh ấy không chừng ấy :)). Phải để ý khóa học chứ Mèo! Anh ấy hơn mình có 4 tuổi thôi mà làm sao đã có con được;)

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Hieu nay the hom xu ly 2 thang do anh co xong vao danh hoi ko? :)) cho bon no chet ai bao bat nat anh .......hehe
hoa ra la anh Huy Anh moi hoc dai hoc,em quen ko nhin khoa hoc cua anh ay nen tuong nham day la con cua anh ay :> xin loi nah HA nha

Đề nghị các cô ở đây không bình luận avatar của tui nhá ... hehe .. avatar người wen thôi mà ..

thấy anh em bảo là ở bên đó phải rất cẩn thận,nói chung là tan học thì phải về nhà luôn,ko có la đà chơi bời ở đâu cả.........chỉ có lo học thôi,mà nhủ thế thì cũng hơi buồn nhỉ?

Đâu đến nỗi thế đâu em .. vẫn đi chơi với bọn Nga cùng lớp suốt .. Suốt ngày nó rủ đi bar chơi ... Nói chung là phải bình tĩnh trong mọi trường hợp ... Chứ đừng có nhìn thấy bọn nó mà đã bủn rủn chân tay thì không làm được gì đâu .....

sorry anh Huy Anh nhé,mới đầu thoạt nhìn em tưởng là bé trai baby của anh cơ 8-|
nghe anh nói thế là em làm em yên tâm hơn rồi.........bi giờ chỉ lo học để đi thôi

Ừa cố lên em, bên này bọn anh cũng sắp sửa thi đến nới rồi, đang chán đời đấy :((
Ah mà hè này anh về VN chơi đấy, có ở HN kô liên lạc đi chơi đi :p
Hôm nay đi cổ vũ bóng đá (Giải sinh viên tổ chức hàng năm bên này) có gặp ông Huy Anh, trông vẫn thế, vẫn cười tươi, khỏe mạnh, cho nên là bên này kô có gì phải lo lắng nếu như mà cẩn thận :)

Hi`, cho em bon chen với, em cũng học lớp 11N nè. Mang tiếng học lớp nga mà chẳng bít rì các anh chị khóa trước, hay là đang và đã ở Nga. Nên hôm nay vào đọc và cũng để post bài làm quen luôn.

hoan hô yến béo đã tham gia =D> =D>
hè này anh về VN ah?thế anh HA có về ko?hay chỉ xó mỗi anh về thôi?
em biết rồi ko có gì phải sợ cả,ngay cả đầu trọc anh Hiếu còn xử ký đc cơ mà :)>- :)>-

Kinh nhẩy, Thảo mèo nhà ta quyết tâm rùi. Tao nghĩ nếu mày đã thích như vậy thì cố gắng mà đi, mấy chiện an ninh đúng là hơi phức tạp nhưng nếu mình cẩn thận thì chắc không có chiện gì, với lại có nhiều anh chị người VN ở bên đó mà ==> ủng hộ Thảo mèo!!!

thank mày nhé :x mày la ng đầu tiên ủng hộ tao đó..................tất cả mọi ng đều bảo tao sang đó chưa dc 1 tuần đã pằng pằng rùi 0:) 0:) eo ui sợ quá

pằng pằng chắc là bị anh VN nào pằng pằng thôi hehe ...

thế là thế nào hả anh HA?Sao lại là mấy anh VN thôi?em ko hiểu đâu :-? :-?

Trời sao Thảo mèo chậm hỉu thế??? Anh HA nói thế mà không hỉu ah??? Về nghĩ lại đi nhé, hay lại giả vờ nai tơ thế hả???

tao ko hiểu thật mà.tự nhiên lại mấy anh VN bắn pằng pằng là sao?

Các cậu thấy bất công không, anh Hiếu sang Nga lâu thế mà cũng mới bị 1 vụ hồi lớp 10, sau đó lại còn trả thù được chứ. Em mới sang 1 năm rưỡi mà đã gặp mấy chuyện xui xẻo.
Quân tử trả thù mười năm ko muộn, sau này nhất định lập băng nhóm Redhead hay anti-skinhead hay đại loại như vậy để xử lý bọn đầu trọc :D

bạn VA này bạn cứ lập hội đê,mai này tớ sang có làm sao thì còn đi trả thù đc chứ

hờ hờ!
thế các pác định trả thù bằng cách nào?! ;;)
= dao kéo đám đá à?

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Các cậu thấy bất công không, anh Hiếu sang Nga lâu thế mà cũng mới bị 1 vụ hồi lớp 10, sau đó lại còn trả thù được chứ. Em mới sang 1 năm rưỡi mà đã gặp mấy chuyện xui xẻo.
Quân tử trả thù mười năm ko muộn, sau này nhất định lập băng nhóm Redhead hay anti-skinhead hay đại loại như vậy để xử lý bọn đầu trọc :D

Chú VA sao lại nhọ thế nhỉ ... :D chắc hay đi đêm đây hehe ..

@ Phương Thảo : Em cứ sang di rùi sẽ hiểu anh nói gì :D

Back
Bên trên