Thắc mắc tiếng Nga?

Anh Thành thiên vị wá ha!Chỉ dịch cho lớp 11N thui còn cái bọn 10N mù tịt tiếng Nga như bọn em thì hổng thèm dịch >_<

Em có bài nào thì cứ post để mọi người cùng dịch xem sao :)

hôm nay bọn em dã biết đc kết quả thi thành phố cho dù nó ko khả quan cho lắm

Sao lại nói là không khả quan được nhục ơi là nhục! Ai đời mang tiếng đi thi môn chuyên mà thấy điểm toàn hàng đơn vị. Nói mà thấy xấu hổ! :">

căn bản là lớp mình bọn nó ko thi nga nên mới thế

Ừ thì làm được 15' là đã thấy các bạn nằm dài ra bàn rùi. :)) Đúng là lớp mình có khác.
May mà còn bắt buộc phải đi thi đấy nếu không thì những đứa đi thi được giải luôn khỏi phải thi thố. :D

nói như ấy thì nói làm j,tự nhiên tớ lại muốn đi nga

Chủ đề mới đây!!!!!!!! Có anh chị nào góp ý với Thảo mèo không??? ;)

hình như mọi ng đều cho tớ là hâm khi có ý định với nga thì phải

Không ý tớ không phải là thế. Tớ đang bảo mọi người cho ấy lời khuyên còn gì. Biết đâu nhờ có những lời khuyên ấy mà Thảo lại đi nga thật thì sao? :D

tớ đi thất đấy,chả hiểu tại sao lại thích nga thía,tớ thấy mình học tiếng nga mà ko làm gì đến nó thì cũng phí

Công nhận là phí thật!!!!!!! Bây giờ tớ mới thấy hối tiếc vì hồi đó không vào H2. Đi nga cũng được đấy, thực ra dọa Thảo thế thôi chứ ở nga cũng không đến nỗi mất an toàn thế đâu.

Hay quá, hay quá, sang đây đi Thảo ui, sang bên này có nhiều người VN khá vui,
quanh đi quẩn lại thấy bà Phạm Ngọc Thương từ đâu chui ra, ai dzè cũng ở Mat-x-cơ va, đã là sinh viên năm 2 mới sợ chứ :D
Bà í cũng dzô 1 trang giao lưu sinh viên - học sinh bên nì, hôm nào phải rủ đi chơi làm wen mí đc, cùng dzô 2 diễn đàn lận mà chưa có gặp ngoài đời, hum nọ ngắm cái ava thấy wen wen nên hỏi, ai dzè mem of Ams thiệt :p

Àh cóa chat với Châu ( lớp 11 chuyên Nga ) thấy cũng kể hôm nọ thi tiếng Nga, ai có đề kô post vào đây cùng giải cho zôm zả mục này chứ nhảy? ;)

Oi oi!!!!!!! Ông anh wen Châu hả??? Chuyện lạ vậy ta??? :eek: Rùi hôm nào em sẽ post lên cho. Tạm thời em đang làm mất bài. :(( (Hôm nào Thảo mèo cho tớ mượn để tớ post lên nhá)

Chỉnh sửa lần cuối:
ok,mai tớ mang đề đến cho ấy post,nhưng ko đủ cả 4 tờ đâu :)>-
em thích đi Nga lắm,em ko sợ an ninh vì sống chết có số mà......... |-) mà anh còn ở đấy lâu ko?chỉ e là lúc em sang thì anh về VN rùi :x vì vào đại học em mới đi mà 0:) mà ở đấy có vui ko ah?

Ôi dào Thảo ơi là Thảo!!! KHông có anh HIếu thì đã có những người khác. Yên tâm đi sang đến nơi mấy tháng là Thảo quen mấy anh Việt Nam đang học ở đấy ngay. Với lại nhìn khóa học của anh Hiếu thì chắc anh ấy còn ở đấy dài dài.

anh ấy hơn mình có 1 tuổi hay sao ý nhỉ? :-/ sao anh ấy học Anh mà lại đi Nga nhỉ?
to NA:ko cần phải mấy tháng đâu,mấy ngày thôi hehe

anh ấy hơn mình có 1 tuổi hay sao ý nhỉ? sao anh ấy học Anh mà lại đi Nga nhỉ?
to NA:ko cần phải mấy tháng đâu,mấy ngày thôi hehe

Trài sang bên nì rồi đi học chuyên Ngữ nên học cả tiếng Nga, Anh lẫn Pháp đóa. Qua bên này sống cũng vui, đông người VN, có điều không thể không nói đến vấn đề an ninh. Mà cóa sao đâu, vẫn sống vô tư nè :D Có gì cứ post ở đây or add YM! Bis187 vào sẽ giải đáp những thắc mắc =)
Thân,

Bis

té ra anh hoc cả 3 ngoại ngữ ah?em mà học thế thì chêt luôn,ko thể nào mà theo đc.
an ninh bên đóko ổn lắm ah?em nghĩ ở đâu nó cũng thế thôi,tuy rằng ở nga cùng ko tốt lắm

Em Thảo có 1 quyết định sáng suốt ... Em chắc là giống bà chị họ anh .. Tự nhiên cứ nhất quyết phải sang Nga học .. Không hiểu có anh bạn chat chít nào đang ở Nga hehe .. Nói chung an ninh bên này là tốt từ sáng đến chiều đối với sinh viên .. Đêm công an đi ngủ không tính hehe ... Sang đây có nhiều cơ hội giao lưu hơn so với VN .. Ít nhất cũng biết nói qua loa tiếng Pháp , Ả rập , Trung quốc :D

Mà nói chung Nga nó cũng thuộc châu âu ... mà an ninh nó cũng không đến nỗi như ở nhà tưởng đâu..
Thân
PS hẹn em ở bên này ;)

Back
Bên trên