thắc mắc tình cảm

ủa ông anh ác thế :D, em la em kém nhất khoản kiềm chế đó :)).
Mà E-HAO có việc gì vậy? Em đi ngay :D

Nhưng nhỡ nó đến thì phải chịu chứ, các bác cứ làm như muốn yêu là đựoc, muốn ko yêu là xong ý
caí naỳ chính xác goị là con tim và khôí óc , tình cảm và ý chí trên trận tuyến maú lưả :p

Chúc mọi người yêu đẹp, sống vui, làm việc hồng hộc, đạt kết quả cao, ờ.. thế rồi sao nào...
ôi khổ thân anh VIệt maĩ , advertíse mâĩ mà vẫn ế sưng ế xiả , hhihi , thương ghê :p

anh Việt thây chưa ế sưng ế xỉa. ha ha
mọi người ơi, anh VIệT kinh nghiệm đầy mình đảm bảo là phán đúng

@ em Huyền: Hì hì, không phải anh có kinh nghiệm gì, mà vì anh thích đặt vị trí của người khác vào mình để suy nghĩ thôi. Đúng sai thế nào anh hổng biết, nhưng mà thấy có hứng thú ;)

Chẹp, cái Hà Phương ở đâu chui ra đấy B-) :D

còn 1 chuyện nữa em muốn hỏi nè
con bạn em(lại là bạn thân nhưng ko phải đứa gian tà hôm nọ) đang rất buồn, em hỏi mãi mà nó ko nói làm thế nào để giúp nó bi giờ

Nếu là bạn thân, em phải là người hiểu nó hơn những người khác, tức là em phải dòm xem xung quanh nó có gì lạ không (gia đình, bạn bè, chuyện học hành...), để "dự đoán" xem nó buồn về cái gì rồi trực tiếp đề cập đến để chia sẻ.
Còn nếu em chẳng biết được nó buồn vì cái gì, em cứ hỏi tại sao nó buồn, nếu nó nhất quyết không muốn nói, em bảo nó là "thôi mày không muốn nói thì tùy, nhưng nếu cần có một người để chia sẻ thì tao sẽ luôn sẵn lòng..", kiểu thế. Mục đích là để nó có lòng tin ở mình, nếu nó thực sự muốn nói ra thì nó sẽ nói với em trước. Còn nếu nó nhất quyết không hở ra thì em cứ "dò la tin tức" xung quanh, biết đâu có ai đó biết ít nhiều. Nếu sau vài ngày nó chẳng buồn thế nữa thì cho qua luôn, không nhắc lại làm gì :)

em thấy rất nghi ngờ nó có vấn đề với anh nào đó vì bạn bè,gia đình thì chả có gì cả.
hình như 9 tháng trước nó bảo với em là nó có fisrt love với 1 người, người ta cũng để ý nó ngày nào cũng gọi điện nói chuyện thân mật lắm.
Sau đó nó phát hiện ra là anh kia đã có người yêu rồi nên quyết định ko nói câu nào nữa mà lờ anh kia đi thế là dù có gặp nhau ở trường nhưng nó vẫn ko thèm chào, giả vờ ko quen biết.
nó cứ úp úp mở mở nhưng em đoán là nó thấy còn thích anh kia muốn được như thời kì mộng mơ của ngày xưa.

Trời ơi phức tạp thật, ko hiểu gì hết. Anh bảo thật đấy đừng nên dính đến mấy vụ tình cảm này làm gì.Rắc rối lắm

Ngày xưa bé nói yêu anh
Anh chê bé nhỏ bé chưa biết gì
Ngày nay bé tuổi "dậy thì"
Anh nói yêu bé bé chê anh già :(( :((

Trần Thanh Huyền đã viết:
em thấy rất nghi ngờ nó có vấn đề với anh nào đó vì bạn bè,gia đình thì chả có gì cả.
hình như 9 tháng trước nó bảo với em là nó có fisrt love với 1 người, người ta cũng để ý nó ngày nào cũng gọi điện nói chuyện thân mật lắm.
Sau đó nó phát hiện ra là anh kia đã có người yêu rồi nên quyết định ko nói câu nào nữa mà lờ anh kia đi thế là dù có gặp nhau ở trường nhưng nó vẫn ko thèm chào, giả vờ ko quen biết.
nó cứ úp úp mở mở nhưng em đoán là nó thấy còn thích anh kia muốn được như thời kì mộng mơ của ngày xưa.
Giả sử là chuyện như em nói đi, thì nếu nó thích nó sẽ kể cho em, còn không thì mặc kệ, cho nó gặm nhấm cái buồn phiền vì chuyện tình cảm trẻ thơ ấy đi B-)
Cứ để thế, rồi nó sẽ tự rút ra kinh nghiệm cho mình, thế mới lớn được. Chứ nếu cứ thích anh này, ghét anh nọ, lần nào cũng chia sẻ với bạn thân thì dần dần nó sẽ có cái tính nghi ngại, không quả quyết trong tình cảm.
Cái biểu hiện qua việc bây giờ gặp anh kia mà không thèm chào, giả vờ không quen... cho thấy nó còn trẻ con lắm.
Việc này thì để đời dạy, miễn bàn em ạ ;)

ha ha, anh GIA LONG có bài thơ nghe hay nhỉ?
cái vấn đề này là phức tạp lắm.
em chưa thích ai, làm sao đủ kinh nghiệm để giúp nó được, hay là giới thiệu nó cho anh VIỆT để anh "dạy dỗ" nhỉ?

Back
Bên trên