thắc mắc tình cảm

:)), có chuyện gì đâu mà phải bỏ qua :)), chỉ đang ko hiểu sao tự nhiên chủ đề lại quay sang bàn về sự "nổi" của người yêu anh thôi, :D nhầm chủ đề rồi :))

Hehe, tớ đề nghị kết thúc ở đây!
Anh lock được chưa em Huyền ơi B-)

ok !
chủ đề cũ nhé
tiếp cái chuyện con bạn em,
Sau 1 thời gian được sự giúp đỡ của em thì cu kia đã hết thích con bạn em rồi ;)
nhưng ngày nào nó cũng gọi điện đến nhà em hỏi linh tinh mệt lắm, rõ thật làm ơn mắc oán :-s

Hehe, anh nghĩ nó sắp chuyển đối tượng rồi Huyền ơi.. :D :))
Thật đấy, nhiều khi "thằng ku" gọi điện cho bạn thân "con nhóc", cuối cùng nói chuyện nhiều quá lại thành ra thích bạn thân con nhóc, hêhê, tiếp nhận nó đi em nhé ;)

hic, mọi chuyện rắc rối quá em Huyền nhỉ, sắp thành phim được rồi đấy.Hì, nhân tiện có các anh chị chuyên gia tư vấn ở đây cho em hỏi ké một câu với.Thật sự thì phải mất bao lâu mới quên được một người đây nhỉ?hic.

Bao lâu ư? Để xem sâu đậm đến nhường nào đã...
à mà chị Hằng ơi cho em hỏi, em có biết chị ko nhỉ :-? :D

Em Huyền tốt bụng ghê :D, mà đã tốt rồi thì tốt đến cùng đi em :D, đừng để nó lại phải khổ sở như trước :(.
Hằng: 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng, 1 năm... biết đâu được đấy :)). Hỏi câu đấy khó quá, ai tra lời đựoc hả em. Có bác nào rơi vào tình trạng tương tự chưa trả lời cho em ý cái. Nói chung muốn quên được thì phải có một viêc gì đó để làm, để tránh rơi vào tình trạng ngồi ko. Vì khi ngồi ko thì thường sẽ suy nghĩ lung tung, và kiểu gì cũng lại nhớ đến "ai đó" :D. Mình là mình cứ vác quả bóng đến trường, chơi một lúc là quên hết :))

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
Em Huyền tốt bụng ghê :D, mà đã tốt rồi thì tốt đến cùng đi em :D, đừng để nó lại phải khổ sở như trước :(.
Hằng: 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng, 1 năm... biết đâu được đấy :)). Hỏi câu đấy khó quá, ai tra lời đựoc hả em. Có bác nào rơi vào tình trạng tương tự chưa trả lời cho em ý cái. Nói chung muốn quên được thì phải có một viêc gì đó để làm, để tránh rơi vào tình trạng ngồi ko. Vì khi ngồi ko thì thường sẽ suy nghĩ lung tung, và kiểu gì cũng lại nhớ đến "ai đó" :D. Mình là mình cứ vác quả bóng đến trường, chơi một lúc là quên hết :))
anh quên nhanh thế cơ à :)|

Đào Việt Hằng đã viết:
hic, mọi chuyện rắc rối quá em Huyền nhỉ, sắp thành phim được rồi đấy.Hì, nhân tiện có các anh chị chuyên gia tư vấn ở đây cho em hỏi ké một câu với.Thật sự thì phải mất bao lâu mới quên được một người đây nhỉ?hic.
Tùy trường hợp, có thể là 1 năm, có thể là cả đời em ạ :)

Em MPhuong:em nhìn cái status của chị chứ gì, tên chị và đứa bạn thân cùng lớp cấp 3 đấy, ảnh lớp chị đấy đẹp nhỉ?
Hì, có lẽ là rất lâu để quên mà em cũng ko muốn quên.Thật lòng là thế.:D
"Dòng đời rồi cuốn trôi
Kỉ niệm rồi xa mãi ko trở lại
Chỉ còn trong giấc mơ mỗi đêm yêu thương tràn về
Lời ca vẫn hát ngày nào
Từng phút trao nhau tình yêu...."

Thì chính thế mà em.
Đôi khi có nhiều việc cố quên mà không quên được, chỉ vì trong lòng vẫn vấn vương nhiều quá.
Còn có những việc bản thân mình cố níu giữ để "bảo tồn" một kỉ niệm.
Còn những gì mình vừa không có ý níu kéo, vừa không để lại nhiều cảm xúc.. thì sẽ sớm quên thôi ;)

may be u r right.Hi, the thi cu de thoi gian lam viec ma thoi gian phai lam la xoa mo nhung ki niem vay.

Sẽ là vô ích nếu bản thân em không muốn quên :)

hì, mâu thuẫn lắm anh ạ.Muốn quên vì biết là con người ko thể sống bằng quá khứ sống bằng kỉ niệm được nhưng mà lại ko muốn quên vì ngoài những kỉ niệm có còn lại gì nữa đâu.Lúc nào cũng cố tự an ủi "Rồi sẽ qua" và em tin là sẽ qua thôi mà.Em sẽ cố nhưng mà cố làm gì cơ chứ.mệt mỏi lắm.Cái gì ko đáng để nhớ sẽ tự bị lãng quên thôi mà.

Thôi thì cứ để thời gian giàn xếp, rồi em sẽ biết kết quả :)

Vẫn ko hiểu, tại sao lại muốn quên ? Chả ai sống được bằng quá khứ, nhưng nếu ko có kỉ niệm để mà nhớ về để mà vui, cười, thì chắc cũng khó sống lắm :D

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
Vẫn ko hiểu, tại sao lại muốn quên ? Chả ai sống được bằng quá khứ, nhưng nếu ko có kỉ niệm để mà nhớ về để mà vui, cười, thì chắc cũng khó sống lắm :D
Bạn Hoài Anh nhận xét chí phải quá :)
Có điều không phải kỉ niệm nào cũng làm người ta vui, cười. Có những điều trong quá khứ, nếu cứ để trong đầu thì sẽ làm người ta buồn bực, nhiều khi đau khổ, thất vọng.. Những điều ấy, chỉ mong sớm quên được thôi, để cho bớt muộn phiền... :)

Tất nhiên là có những kỉ niệm như thế rồi:D, nhưng ý tui muốn hỏi là em ý có muốn nhớ những kỉ niệm đấy ko? Và tại sao lại phải quên nó đi? Đôi khi ta có thể nhớ về những kỉ niệm ở một cách nhìn khác, và có khi lại thấy vui mỗi khi nhớ về những kỉ niệm ấy, biết đâu đấy, :d

Có nhiều lúc muốn nhìn theo cách khác cũng không đựoc cơ,cứ nhớ về là tự dưng thấy ghét rồi :(

phụ thuộc vào
tình cảm có gì sâu đậm ko?
thời gian quen biết la bao lâu?
và chị có muốn quên hay ko?

Back
Bên trên