[Thảo luận chung] Có ai hứng thú với võ thuật ?

Re: Có ai hứng thú với võ thuật ?

Anh cũng chỉ biết đến thế ... bây giờ cũng chẳng đánh được ai đâu. Bé con thì thích chưởng với đấm đá, lớn lên rồi thì thấy sao hồi trước mình ngu thế ???
Anh ko biết trình chú đến đâu mà bài nào cũng thấy nổ to. Anh đánh cả thằng karate lẫn thằng box rồi. Cái khoảng cách xa của karate nó mới gây ra khác biệt với cái khoảng 50cm của boxing nó mới khác. Võ nào chả hay , anh có nói gì đâu. Anh chỉ phát biểu ý kiến thôi. Anh thì đúng là ko biết nhiều bằng chú. Thấy chú nổ to quá, cho hỏi nhỏ chú được bao nhiêu cái huy chương rồi ???

Em có được biết, giải vô địch martial art năm ngoái, Tất cả các môn phái tham gia, Akido là người vô địch. Em được học Akido 2,3 năm cugnx hay phết, tại vì toàn là thế phòng thủ, tránh đòn, phản xạ, phản công nên rất khoái. Bác nào thích nổ về võ thuật thì ra gặp thằng Dương lớp 12Tin í, nó có biết sơ sơ đấy. Hồi trước có học Penkasilat thấy cũng hay, tập chân là chính, duỗi chân thẳng, đá cao nhưng bận quá lại ko tập lâu được.
Võ thuật thì cái nào cũng có cái hay cả, tùy người tùy ý thích thôi, em thích nhất Akido, vùa phòng thủ được lại có một số thế công, khóa tay, chân lợi phết, chỉ tội quên hết tên rồi (hồi học với giáo sư từ Nhật, dùng mấy từ tiếng Nhật/ Hàn gì đó chả sao nhớ được)

bác binh có vẻ thích cài em đấy nhẩy !!!!!!!cũng giống hết như bác nói !!!!!!!tại em thấy bác nổ to quá đấy thôi !!!!!!!!!!em có dám bảo là em biết nhiều đâu ạ !!!!!!!!!!!Em chẳng biết mùi huy chương là gì cả nếu bác thích em giới thiệu cho thằng bạn mà chính nó là ngưởi rủ em đi tập khi còn bé đấy !!!!!!!! nó có cả đống huy chương !!!!!!!!!!!!chủ yếu là Kata !!!!!! chứ em ko giỏi cái này !!!!!!!!!!bác bình hỏi nhỏ vậy chắc để so sánh huy chương với bác à !!!!!! em nào dám !!!!!!!bác đã chẳng từng đánh với máy môn phái rồi còn gì !!!!!!!!!Em thì chưa từng có kinh nghiệm thi đấu kiểu như vậy !!!!!!!!!!! Em chỉ tập Karate cho người đỡ oặt ẹo thôi !!!!!! :))

Akido là 1 môn em cũng thích vì em nhìn đấu rồi !!!!!!!! nhưng em chẳng rõ nó như thế nào cả !!!!!!!!!em mù về cái này !!!!!! có bác nào giới thiệu sơ qua cho em biết 1 số thế cơ bản của nó được ko ? chứ nói chung chung như bác hoài thì 1 thằng ngoại đạo như em làm sao biêt được nó như thế nào !!!!!!!em chỉ tìm hiểu tí cho biết thôi !!!!! chứ còn mù vẫn hoàn mù !!!!!!!!!

Akido là một môn võ phòng thủ. Hỏi thế chú làm khó anh quá. Có mấy cái cơ bản belt nào cũng phải tập là nhào lộn ( nghe cho oai, thực ra là tập ngã), sau đó là thế thủ (khi bị đẩy hoặc kéo ko bị ngã) và tập dùng kiếm (kiếm gỗ và gậy gỗ). Akido đa số các thế đều là đợi đối phương tấn công (đấm, chém, ..) để né rồi tóm tay, cướp vũ khí và bẻ tay hoặc đè xuống sàn. Nói thế mong chú hiểu được, anh chả còn từ gì diễn tả hay hơn

vậy chắc các thế khóa của nó khác đa dạng nhẩy ?

anh chịu học 3 năm chỉ thấy có vài kiểu khóa tay thôi. Ko biết cao hơn có trò nào nữa ko

bo tay. com !!!! hehe !!!!!!!!!!đùa tí thôi chứ ai mà nhớ nổi mấy cái gọi là tiếng nhật , hàn đó cơ chứ !!!!!!!! :p

Ý chú là gì? định hỏi tên mấy cái thế đó à, làm sao anh nhớ được. Ngay cả từ "đấm" còn chả nhớ được chứ nói gì tên thế.

Hồi trước mình có xem qua một đoạn giới thiệu về Akido, trông cũng hay phết

Nói chung mình thấy Akido rất hay, nó là một môn rất thực dụng : chỉ thích hợp với những ai hay đánh nhau :D
Nhưng ma` hình như cái võ này dùng cho ng` thấp đánh mấy lão cao to thi` phải (toàn thấy thằng cha võ sư di chuyển bằng đầu gối thôi :p trong mấy đòn khóa, vật ấy)

Nói chung theo nhận xét ban đầu của tớ (của tớ thôi :D) Akido nếu chỉ học riêng nó thì ko hay lắm, nên học thêm môn khác(như Taekwondo chẳng hạn) như thế thì sẽ rất hữu dụng đấy

Chính thế mới học Penkasilat và Akido. Lúc khóa nó hay bò đến cổ tay để vặn, và nhiều thwusk hác

Hình như về Akido em chỉ nghe thấy 1 lần:(( hồi trước em đi tập Taekwondo, hình như sắp thi lên đai đỏ thì nghỉ vì học lớp 9 bận ôn thi đủ thứ, từ hồi đấy đến giờ ko tập tành gì nữa. Nhớ lại nhgir được 2 tháng thì cảm lạnh, 2 ,3 tuần sau đấy thì sốt cao:((, còn bây giờ hay ốm vặt, ko được như hồi trước, tuy trông gầy nhỏ thật nhưng chẳng bao giờ ốm cả:((Nghỉ rồi tiếc lắm:((
Học võ, mình cũng bớt rụt rè đi nhiều(nhưng hình như bây giờ hơi quá:D), cũng biết tự kiềm chế hơn, với lại đi học vui, chỉ nghĩ đến đấm với đá nên giải tỏa stress rất tốt:D

Chả biết thế nào, chứ nhiều khi cứ ngứa chân ngứa tay, chắc nhờ tập võ nên đỡ bore. Chả hiểu vì học võ mà bạo và tự kiềm chế hơn thật ko, chỉ thấy có thêm một đề tài nếu mọi người nêu ra thì có thể góp chuyện

Công nhận là bàn chuyện võ khoái thật. :D Mình với mấy thằng bạn cứ bàn chuyện võ thuật là sôi nổi hẳn lên :p

Nói chung tập võ rất hay, hình như nó có làm tính mình thay đổi chút ít.Nhưng chẳng hề chi, thay đổi cũng tốt. Con trai mà bạo một chút cũng chẳng sao. :D

chao tat ca moi nguoi trong dien dan nay,toi moi tham gia co vai dieu muon hoi cac vi:
moi nguoi o day co aid a doc bo truyen:CHU BE LONG NHI,Phuong The Ngoc chua vay,ai doc roi thi cho toi hoi vai dieu nhe.
lam on chi cho toi dia chi mot so noi hoc mon AKIDO,VINH XUAN QUYENva THIEU LAM TU voi nhe.
xin cam on

Oặc!!!!!!!!!!!!!
Sao lại thế? Đọc bộ mấy truyện ấy thì biết chỗ học võ à. :))
Nói thật, mình chả bao giờ đọc mấy bộ truyện ấy :p
Anh giai à, em nghe nói ở Thanh Xuân có chỗ học thiêú lâm đấy (cái này ko chắc chắn :p)

Còn một chỗ nữa chắc chắn có là ở trên đường Quan Hoa (cung văn hóa Cầu Giấy ý). Chỉ tội hơi nhiều trẻ con :D. Ở đấy còn dạy cả võ Bình Định nữa :D

Còn học Vĩnh Xuân Quyền thì ko phù hợp với con trai đâu :D, tốt nhất đừng nên học :))

Đi học võ thì nên đi từ lúc còn bé thôi :-$. Lớn rồi đi cũng được nhưng mà khổ lắm :(.
Mà nếu anh đã học 1 môn nào đó thì nên lo luyện tập môn đấy cho tốt đi. Thế còn hay hơn đi học mấy môn nhiều đấy

Thank you em nhe.
Anh hoi may cho do 0 phai de den hoc dau ma la den de xem thoi.Anh da co tham nien ve hoc vo roi,3 nam thi dau karate chan lam roi.Dau mai voi moi nguoi trong gioi karate quen thuoc cac duong tan cong va phong thu lam roi.Gio muon tim den cac mon vo khac de thu suc,neu ma thua mon nao thi se theo hoc mon do.
Hoc chuyen sau ve 1 mon dung la rat hay,nhung ma cung co cai gio cua no.Khi thi dau voi nhung nguoi trong gioi karate thi rat renhung khi dau voi cac mon khac thi khong biet the nao ca.Moi mon co nhung don tan cong va phong thu rat hay.Minh ap dung nhung cai hay vao khuyet diem cua karate de bu dap thi tuyet voi day.voi lai luc thi dau voi ho minh 0 bi la lam,nhung don tan cong cua ho minh deu biet thi se co cach tri duoc ho ma.
Noi thi noi vay nhung chac chan la phai trai qua kho luyen nhieu moi co the hoc duoc nhieu mon.
Hoc vo tu be dung la co nhieu cai loi,nhung ma cung co cai 0 loi,gio anh thay bon tre con tap vo cu nhu la dua cho vui,chung no di tap theo phong trao,chua hieu ti gi ve dao vo,tinh than hoc hoi vo thuat ca.Vua tap vua dua cu nhu dang nghich y.Chi thuan loi la luc do chan tay con deo dai,nhung ma dang do tuoi phat trien thi chan tay cung chua cung cap duoc nen cung ngai va cham lam,re gay tay gay chan lam.
Lon thi thuong luoi tap hon,nhung ma co tinht han thi hoc nhanh vao lam,luc do trinh do hieu biet nhanh va co chi tien thu hon.Hoc vo ma nhu choi tro choi thi tha thoi hoc con hon,hoc vo la phai xac dinh ngay cang tien len.
Vinh xuan quyen va hiep khi dao la hai mon cuc hay day,nhin thi co ve la chan nhung ma dau voi ho thi moi thay cai hay,dau voi nhung nguoi trong mon phai nay ho co cach no don rat hay,toan ne vao vung chet cua doi phuong lam ho khong tan cong duoc,sau do thi ho phan cong thi cung rat nhanh vi so truong cua ho la cu ly gan,danh can chien ma.Nhung mon karate,teakwondo,chi danh o cu lỹa hoac trung binh ma thoi,wushu thi thuong dang o cu ly trung binh cu thu danh tiep can voi ho ma xem,anh dam bao vua lao vao la nga ra vi ngat xiu.
Em khong doc bo truyen ay a,tiec ghe.tuy no la truyen nhung trong do noi rat nhieu ve kien thuc vo thuat day,khong boc phet nhu cac truyen khac dau.Cu thu 1 lan roi se biet ngay ma.Trong do noi ve mon vo Bat Cuc Quyen,chac la chi co ai doc bo truyen nay thi moi biet mon vo do thoi.

cac ban oi,cho minh hoi o thanh pho ha noi nay co ban nao biet cho nao day Thai Cuc Quyen khong,neu la Thai Cuc Quyen cua mon phai Tran Gia Cau thi cang tot.chi cho minh biet voi nhe.
Xin cam on rat nhieu.

Do Viet oi,cai trang web:hnpt.vnn.vn/nsvt sua duoc chua vay,dao nay chang co cai gi de doc ca,chan qua.
Co bai bao nao moi ve vo khong,dua len day di cho anh em thuong thuc voi.

có ai muốn cái giáo án võ trong trường Sĩ quan Đặc công không ?

Back
Bên trên