[Thảo luận chung] Có ai hứng thú với võ thuật ?

Re: Có ai hứng thú với võ thuật ?

MA dao nay may ban hoc mon AKIDO di dau het vay,chang thay ai len day de thinh giao vai dieu.
Co roit hi len nhe,moi nguoi cung tham gia ban luan ve vo cho sao noi,co vay moi choi voi nhau va hieu ve nhieu mon vo hon chu

Doa hoa tan roi lai cang no dep hon.
Nguoi chet di van song mai song tim nguoi khac.
Do Viet dung buon vi su ra di cua nguoi bo,e hay tiep tuc buoc tren con duong ma bo em da chi dan.Dung bao gio de tat ca moi nguoi yeu vo phai khong co tai lieu,phai mat nguon cam hung,mat di su huong dan ta luyen em nhe.
Chuc em mau thanh cong.

Nguyễn Hữu Cầu đã viết:
Việt có phải con trai chú Đỗ Hóa không nhỉ? nếu phải thì cho mình gửi lời chia buồn.
:( :(( em cảm ơn anh... :(

Dũng và anh Tuấn Anh vào trang web nào thế nhỉ ?? :( em cũng không biết vì đã bỏ trang đó lâu lắm rồi.

Bây giờ không có bố em, báo Ngôi sao võ thuật cũng chẳng thể phát hành được, vì trước kia còn có bố em đọc và kiểm tra nội dung, chứ bây giờ đâu có ai làm được :(
Mọi người cứ cố gắng post nhiều bài vào, cho chủ đề này sôi nổi lên 1 chút nhỉ!

Ai có nhu cầu mua báo NSVT cũ thì liên lạc với em nhé!
(à mà anh Tuấn Anh tập gõ tiếng Việt có dấu đi, gõ thế kia em không đọc được, ngại lắm ạ!)

anh vào trang:các web sife võ thuật.Trình tự như thế này này
vào trang:www.yahoo.com
sau khi vào trang này thì đánh tiếp:hnpt.vnn.vn/nsvt
nó hiện tiếp 1 trang web khác nua,sau đó anh kích vào dòng chữ:Martial Arts Links
Cuối cùng no hiện ra các web sife vo thuật.
Có nhiều trang web vào dược nhưng cũng có trang web phải có mật mã mới vào được.
Anh muốn mua NSVT thi liên lạc thế nào với em dây.Em có cả sổ tay võ thuật thì càng tốt,nhưng hình như sổ tay võ thuật ra từ lâu lắm rồi,giờ không biết còn không.

Trang hnpt.vnn.vn/nsvt bị mấy ông VDC xóa rồi, vì họ nghĩ không còn bố em thì NSVT thôi luôn :((
Ngôi sao võ thuật thì em có thể lấy cho anh vì ở tòa soạn vẫn còn, còn Sổ tay võ thuật thì là do nhà xuất bản trong Nam làm từ lâu lắm rồi, không phải ở tòa soạn ngoài này nên không có. Em cũng chỉ còn vài quyển, mà bây giờ bị thất thoát đi đâu, tìm lại thấy có 2 quyển :( ( --> hông bán được :) )
Em có đề nghị ban diễn đàn của HAO cho tạo 1 box riêng cho bàn về võ (CLB Võ thuật) nhưng các anh ý chưa đồng ý, mà số người tham gia topic võ này ít quá, chẳng làm gì được :(

Ngày xưa em vẫn thương viết bài cho bố em mà.Để làm 1 bài báo như thế có gặp nhiều khó khăn không.Bây giờ phải làm sao để khôi phục lại được bài báo đó bây giờ,nếu để khôi phục lại nó thì anh luôn luon đồng ý cả 2 tay va sẵn sàng giúp em để làm điều này.Kể ra thì cũng khó khăn đấy vì bọn em còn phải di học,không có nhiều điều kiện như bố em ngày xưa.
Anh phải liên lạc với em như thế nào để mua báo đây,hay em cho anh địa chỉ nhà để anh đến lấy.
Anh thấy bây giờ mà tạo 1 box riêng về võ thuật thì chưa chắc số người tham gia đã nhiều hơn ở đây đâu.Dạo này mọi người tham gia diẽn đàn này ít quá,không biết đi đâu hết rồi.

Các anh hào 1 thời: DƯƠNG QUỐC BÌNH,VŨ NGỌC DƯƠNG,NGUYỄN NGOC ANH,NGUYỄN ĐỨC DŨNG,HY TRANG...V...V... từng tranh luận nảy lửa trên sàn đấu nay đã đi đâu rồi.
NSVT đã dừng lại rồi,bây giờ mọi người lại định để cái diễn đàn duy nhất của chúng ta đi vào lãng quên sao.
Quên cả lên đây để bàn luận thì chăc la dạo nay mọi người cũng không ôn tập lại những bài võ rồi nhỉ,chúng ta hãy tập luyện vả bàn luận thât nhiều đi để cho nơi này thành chỗ mình nói vể môn võ mình ưa thích.
Tôi có một chủ để này,mọi người tham gia bàn luận thử xem:
"Môn võ Thái Cực Quyền mọi người thường bao dùng cho người lớn tuổi,già cả tập luyện.Theo các bạn thì điều đó có đúng không"
Hiện nay ở Trung quốc thì môn nay thịnh hành,phát triển nhất ở đâu.Ngoài Hà Nội chúng ta đã có nơi nào dạy về môn này chưa.
Đây thật sự la 1 môn rất hay đó,xin mời mọi ngườ tham gia bàn luận.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

À, cảm ơn anh Tuấn Anh rất nhiều nhé!
Ừm.. em thấy bây giờ mọi người không vào topic này nữa vĩ CLB thể thao tràn ngập bài viết về bóng đá và bóng rổ, chỉ vài phút là cái topic này bị đẩy xuống tít dưới, chẳng ai để ý được cả :(
Em muốn xin lập 1 box CLB Võ thuật vì như thế thì có thể phân chia các bài viết dễ hơn, chứ anh thấy đấy, cứ trong 1 topic thế này mà nói các chủ đề lộn xộn thế làm sao mà theo dõi được! Em muốn lập thêm box CLB Võ thuật!!!!!!!!!!
Còn chuyện báo NSVT, để thi ĐH xong rồi em tính với mọi người ở nhà xem thế nào, nếu các bác ở Thể Thao Ngày Nay mà giúp được thì vẫn có thể tiếp tục xuất bản NSVT, nhưng về nội dung thì hơi khó, phải học thêm nhiều :(
Lúc nào rảnh, anh liên lạc với em (9160555 hoặc 0912650700) để nói thêm về chuyện mua báo nhé! gọi tầm tối, hoặc là chiều thứ 2, thứ 4, thứ 5, thứ 7 :)

Cái topic này vẫn nên tồn tại chứ :D hay mà,chẳng qua ko thấy gì nên cứ chìm thôi :D mọi người thăm gia hưởng ứng đê :D...........................................................................................

Mấy hôm ko vào đây :p. Lại thấy 1 tên câu bài rồi, còn núp dưới danh nghĩa cổ vũ nữa chứ, đạo đức ghê.

Hôm qua nghe mấy anh trong trường cảnh sát nói Taekwondo chỉ được cái đẹp thôi, chứ còn so với võ ngành của họ thì ko thể địch lại được. Họ còn nói: võ ngành tính sát thương rất cao, hoàn toàn giống với đánh nhau thật ở ngoài đời. Ng` ta ko tổ chức thi đấu võ ngành cũng vì nguyên nhân này, nó quá nguy hiểm.
Các cao thủ taekwondo có thể đánh trúng được nhưng nếu để bị bắt chân là đời tàn , chỉ cần 1 phát kéo giật + ngáng chân là xong, nằm luôn, nghe khiếp quá :((.

mọi người vào box aikido đi!!!!!!!!!

Này này Nguyễn Đức Dũng dám bảo anh câu bài,đạo đức giả à.Nói thế là 0 được đâu đấy nhé,vì muôn cái topic này sôi nổi nên mới làm vậy thôi,ít ra anh làm vậy cũng chứng tỏ la yêu võ thuật hơn chú rồi đó.
Khi nào má muôn chiêm ngưỡng võ thuật công an thì cứ nói voi anh một câu nhé.Sẽ có ngay.Võ Công an dùng để tiêu diệt kẻ thù,bắt tội phạm mà,nên mọi đòn thế cuối cùng lúc kết thúc đều rất nguy hiểm,phải đảm bảo đối phương gục xuống ngất xỉu thì mới thôi.
Đây là một môn võ tông hợp,nó tiếp nhân tất cả những ưu điểm của môn phái khác trở thành môn của mình.Nên gọi chung là võ ngành,về cơ bản thì cũng giống võ đặc công.Nhưng trong thời đại hiên nay thì các hoc sinh ở trường cảnh sát hay an ninh đều không tập nghiêm túc,vì họ ỷ lại khi ra trường công tác có thể dùng súng để chiến đấu.Chỉ có ở nhưng trường đặc nhiệm,cảnh vệ thì mới có các cao thủ thật sư thôi.Ở đấy họ phải chiến đấu và tập luyện với tất cả các loại binh khí,sau đó chuyển sang tập với các công cụ sản xuất hàng ngày như quốc,xẻng,chiến đấu trên tàu hỏa,máy bay trưc thăng,leo nhà cao tầng để giải cứu con tin.v.v.....

Sao 0 ai tham gia vào bàn chủ đề :Thái cực quyền sao

Nguyễn Tuấn Anh đã viết:
Này này Nguyễn Đức Dũng dám bảo anh câu bài,đạo đức giả à.Nói thế là 0 được đâu đấy nhé,vì muôn cái topic này sôi nổi nên mới làm vậy thôi,ít ra anh làm vậy cũng chứng tỏ la yêu võ thuật hơn chú rồi đó.
Khi nào má muôn chiêm ngưỡng võ thuật công an thì cứ nói voi anh một câu nhé.Sẽ có ngay.Võ Công an dùng để tiêu diệt kẻ thù,bắt tội phạm mà,nên mọi đòn thế cuối cùng lúc kết thúc đều rất nguy hiểm,phải đảm bảo đối phương gục xuống ngất xỉu thì mới thôi.
ẶC, anh giai ơi, em có nói anh đâu ạ??? Rõ ràng là mình nói cái thằng mà từ trước đến nay chẳng bao giờ vào đây. Bài đầu tiên nó post trong này lại theo kiểu câu nên em mới nói.

Mà dù em có nói anh, rõ ràng là em sai đi nữa thì anh cũng ko nên dọa đánh em chứ. Ng` ta học võ đâu phải để đánh ai đó làm mình ngứa mắt hay nói mấy câu ko đúng.
Ông anh mà cậy có võ rồi đi bắt nạt ng` khác như thế theo em cũng chẳng hay đâu.
Còn võ ngành công anh thì em đã nhìn thấy rồi, Teakwondo bị họ bắt chân rồi chỉ 1 đòn là gục thôi, nguy hiểm hơn pencat nhiều. Chưa có dịp thử nhưng biết chắc là ko địch lại. Nhưng bù lại taekwodo lại có những đòn thế đẹp, cái này ít môn võ bằng đựợc đấy, nhất là trong thời đại này. Khi mà võ phần nhiều ko còn hữu dụng nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

thái cực quyền???????????hay nhẩy!!!!!!!!

không có chuyên môn thì làm sao mà nói về thái cực quyèn được???????

Thanx NTA nha,

Hihi, dạo này busy quá, chẳng có time ma post bài. Đi tập còn fai nghỉ nữa cơ.

Buồn lắm í. Nhưng mà vẫn vui vì thỉnh thoảng vẫn vô đây thấy mọi ng nói chuyện cũng vui mà.

Taekwondo đòn chân đẹp thui, tay gần như không sử dụng. Đánh cận chiến thì chắc chẳng ai chẻ với quay, cứ tống ngang mà đạp thì chắc cũng nhanh & hơi khó bắt đấy cả nhà ạ ;)

B.Regards.

Thái Cực Quyền, cũng có thể nói đây là 1 môn riêng biệt, cũng có thể nói nó chỉ là 1 môn nhỏ trong hệ thống bài quyền của Wushu.
Bây giờ ở VN, chỉ thấy Thái Cực Quyền được tách riêng ra khi dạy cho... các cụ già tập dưỡng sinh thôi.
Còn ở các lớp tập, Thái Cực Quyền nằm trong bộ môn Wushu, là một bài quyền khá phức tạp, muốn tập tốt thì đòi hỏi phải có thời gian và giới hạn cơ thể cho phép.
Ai không biết, nhìn Thái Cực Quyền thì thấy các động tác đờ đẫn, chậm chạp.. nhưng thật ra, để tập được thật tốt TCC thì cần có sự dẻo dai, thăng bằng, sự tập trung và uyển chuyển trong từng động tác.

Cả nhà ơi, em muốn lập 1 box CLB Võ thuật nhưng hiện vẫn không được chấp nhận, nhà mình có đồng ý không thì giơ tay cái nào!!!!!!!!!!! :((

Có tớ đồng ý nè :D
Nhưng giơ tay để làm gì vậy? :-/

Hy Trang đã viết:
Taekwondo đòn chân đẹp thui, tay gần như không sử dụng. Đánh cận chiến thì chắc chẳng ai chẻ với quay, cứ tống ngang mà đạp thì chắc cũng nhanh & hơi khó bắt đấy cả nhà ạ
Cái đòn tống ngang mà chị nói có phải dốp chagi gì gì đó ko? (ko biết viết :p). Đòn đấy mà bị móc chân là xong đấy, hôm gì bị ông thầy móc cho phát, đau cực :((. 1 tuần mới khỏi. Trông động tác của đòn móc thì rất bẩn, ko ngờ nó nguy hiểm thế :(.
Đá quay 360 thì sao bắt chân được :p. Chỉ có chẻ là hay bị bắt chân thôi, tiếc ghê, đây là đòn hiệu quả nhất, vả lại khá dễ thực hiện D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên