Thơ thất tình này!

anh hai à ,nếu mà em không nói được cho anh biết mọi thứ thì anh cũng đừng giận nhá .......chỉ tại em không biết phải bắt đầu từ đâu ......và nói ra sao thôi ......... trông em thế này mà có lúc lại mít ướt thì cũng buồn cười nhỉ.. .... ngày trước cấp 2 nghịch như quỷ ......nếu bọn bạn đọc được cái này chắc nó không tin là mình viết ......... sắp phải sống 1 mình ..... sợ và lo thật ......không biết lúc nào chết đây ..... :)) :))

hơ ...... sao hôm nay lại thấy vui lên rùi ....... chẳng bao giờ buồn lâu được .....hay thật đấy ....... :D

hôm nay anh hai cho acc chùa ......dùng mà thấy ghê quá anh ơi ......chắc em chỉ dùng 1 lần này thôi .....trông em thế chứ gan bé tẹo ...sợ chết khiếp đi được ...... hôm nay là 8/3 .......hết ngày hôm nay ......em sẽ hiểu phải làm gì vào thứ 6 tới ....... giá mà anh biết em muốn gì nhẩy .......giá mà anh hiểu em được như anh hai thì tốt .......... tiếc là anh chẳng bao giờ hiểu được .........anh ghét vào net còn em thì ngược lại .......có lẽ đấy là điểm khác nhau đầu tiên mà em biết giữa anh và em .........và chắc sẽ còn nhiều điểm khác nhau nữa anh nhỉ ????.....:D

anh hai vô đây nói chuyện với em đi anh hai .........:D

sống có những niềm vui đơn giản
không phải mua cũng chẳng cần xin
thật ấm áp 1 bàn tay bạn
rất thân thương 1 ánh mắt nhìn .........

........cuộc sống là gì nhỉ ???>....... tại sao con người lại cứ phải sống .......... sống rồi lại chết ..... chết đi người ta sẽ đến đâu ???>..... sẽ sống tiếp ra sao ???>...
....bên ngoài trái đất là không gian ....... bao bọc không gian là vũ trụ mênh mông và rộng lớn ......... nhưng cái gì cũng có điểm cuổi ....... vậy điểm cuối của vũ trụ nằm ở đâu ......???>....... ra khỏi vũ trụ ....... đến được điểm cuối cùng ấy rồi ........ thì nơi ấy sẽ là gì ???>.....nơi ấy sẽ có cái gì nhỉ ???>........1 thế giới khác ........ 1 vũ trụ khác ......... hay 1 cái nào khác ???........... đã từ lâu lắm rồi mình vẫn luôn hỏi những câu hỏi như thế này ........ những câu hỏi mà chẳng ai có thể trả lời cho mình biết ...... hay chăng nhũng câu trả lời ấy chỉ là những câu nói vu vơ ....... hỏi mọi người ........mẹ bảo mình bị hâm à ...... sao lại nghĩ những thứ vớ vẩn như thế ....... nhưng những câu hỏi đó đâu phải là những câu hỏi vớ vẩn chứ ..........nó làm mình thấy tò mò .,...... thấy yêu bầu trời ....... và đã có 1 lần mơ được trở thành 1 nhà chuyên gia nghiên cứu vũ trụ ,nghiên cứu bầu trời , các vì sao .......... & ......nếu 1 ngày mình chết đi ........ mình sẽ cố gắng đi đến điểm cuối cùng ấy ....... dù khó khăn mấy ......vì mẹ bảo rằng : " người ta chết đi rồi , sẽ biến thành hồn .... bay loanh quanh vũ trụ .......và khi ấy ..... người ta sẽ chẳng bao h có thể chết đi được nữa , con ạ ....."........:D ....... chẳng biết có thật thế không nhỉ ???>.......nhưng ......time sẽ là chìa khóa để trả lời tất cả những gì mình muốn biết ....... chỉ không biết mình có thể chờ được time hay không mà thôi ............:D.........

........ bóng rổ ....... là cái gì mà người ta thích mê mệt ..... thích hơn nhiều thứ ......... 1 thứ vô tri lại có thể làm người ta chạy theo không biết mệt .......có thể làm người ta yêu thích đến thế ......có thể lôi kéo người ta ........ 1 thứ vô tri mà sức mạnh của nó còn hơn cả thứ hữu tri như mình ......... mình không hiểu tại sao mình lại thất bại trước 1 quả bóng rổ ......:)| .........có lẽ vì vị trí của mình chưa thực sự quan trọng và cần thiết ....... cho nên mới thế ..........:)| ........ mình ngốc thật ....
....... mình nghĩ linh tinh uh ???.......có thể 1 vài lúc............ nhưng đâu phải những thứ mình nghĩ không có lý do ......không có cơ sở ........ bây h mình vẫn chưa cảm thấy thân thiết ....... mình đã cố gắng thân thiết .........nhưng phải là sự cố gắng của cả 2 phía cơ .......... còn đằng này ....... thì khác ........:(( .......
....... mình muốn ở bên cạnh nhiều hơn ...... muốn có nhiều kỷ niệm đẹp với con người ấy ,........ để khi ra nước ngoài mình không cô đơn ......thế mà .........:(( ...... bây h ..... những gì mình hy vọng chỉ là điểm xuất phát ngày xưa ........ mình thấy xa dần với con người ấy ........ thất vọng quá ..........mình không dám so sánh mình với ai cả ...... nhưng đây chỉ là 1 quả bóng rổ thôi mà ..... chỉ là 1 quả bóng .... mà mình cũng không = được ......... mình sắp xa nơi đây ...... xa con người ấy ...... nhưng hình như con người ấy không hiểu ....... không quan trọng việc đó ...... và cứ mải mê với bóng rổ ........ :(( ........ mình đau lòng quá ........ muốn khóc mà không biết khóc ntn ....... muốn nói mà không biết nói ra sao ....... nói với người ấy ........ con người ấy lại bảo mình nghĩ linh tinh ...... nghĩ mọi chuyện 1 cách to tát ....... :)| ....... mình chẳng muốn nói nữa ..........:(( ...... biết làm sao được ...... tại sao cứ phải để time trả lời cho mình thế này chứ ......... đáu đớn quá ........:((

So với tuổi của em thì đúng là những câu hỏi vớ vẩn. Mặc dù anh không thấy vớ vẩn chút nào. Câu nào cũng quan trọng. Nhưng mà sao em hỏi nhiều quá đi. Hay là em hỏi 1 câu cần thiết nhất xem nào.

. câu hỏi nào cũng quan trọng cả anh ạ..... chẳng có câu nào là không .........vì mỗi câu nó lại mang 1 ý nghĩa riêng của nó .,..... chẳng câu nào giống câu nào ,.... và cả câu trả lời cũng không giống nhau .......:D .....

....... ta đã lỡ cho đi 1 cái gì đó ...lỡ đánh mất đi 1 cái gì đó .,.......... và rồi ta hối hận ...........chỉ biết hối hận thôi ..........vì time đâu có cho ta được cái quyền thay đổi quá khứ ,.........:)| ........ ta bước đi trên con đường của ta .............và đã bao h ta thấy cánh cửa trước mặt .........chắc chẳng bao h ta có thể nhìn thấy được .......vì chẳng bao h ta dám tin vào cái mà ta nhìn thấy ......cái mà ta hi vọng .........
......... vẫn muốn hi vọng đấy ....... vẫn muốn ứơc ao đấy ......... nhưng ta lại chẳng bao h dám tin chắc ...........dám khẳng định ta sẽ chiến thắng ........ta chỉ biết đợi time trả lời ,........ time với mỗi con người là gì nhỉ >????...........1 thứ rất quan trọng chăng ...........cũng có lẽ là như vậy ..............time làm cho ta lớn lên ....... tạo cho ta những kỷ niệm .......những niềm vui nỗi buồn ..........time mang lại cho ta những vết hằn rất sâu .........trong tiềm thức ............và sẽ chẳng bao h ta quên được những vết hằn vô hình ấy .........:)| ......... ta vẫn chầm chậm bước ..............những bước đi âm thầm và lặng lẽ trong dòng chảy vô tận của time .......:D ........... cuộc sống chỉ có thế ...........:)|.......

Bà Bạn sao bi quan thế ,thất tình hả!
Gì mà phải bi quan thế ,tôi 7Lv đến lần thứ hàng chục rồi mà vẫn tỉnh rụi có gì đâu.
Hãy cứ hiểu thứ tình cảm này chỉ là một món gia vị của đời mình thôi,có thì thật tuyệt mà không có thì chỉ mất ngon tí thui.
CÒn những câu hỏi của bà vĩ mô quá ,trả lời được thì phải nghĩ nứt sọ.
sao không đặt những cái nhỏ hơn như làm gì để giữ kỉ niệm với bạn bà trước khi đi nước ngoài.Kinh n0 tôi là bà đừng đặt câu hỏi như thế để quên phéng thằng cha kia đi mà làm chyeen khác

..... thứ nhất là tui chưa bị thất tình bao h ......:D ......
...... thứ 2 là tui chỉ viết trong lúc cảm xúc dâng trào thôi mà ....chỗ này là chỗ tui trút tâm sự mà ........:D ........

Hè hè ,đọc bài viết trên của bà làm tui cứ tưởng ,sorry nhé.
Nè ,nếu có thằng nào cho bà tạch thặt thì cứ trút tâm sự nhé tui sẽ giúp đỡ hết lòng.
Không hiểu trên đời lại có thằng hâm nào lại thích quả bóngtronf xoay đầy đất hơn khuôn mặt bạn gái trắng trẻo dễ thương nhẩy?

....... ơh ,....... đấy không phải là bạn trai tui ...... ông lại nhầm rùi ......:D >.........

....... hôm qua đi chơi với lớp anh hai .... vui quá ........ :D ...... lớp 11T2 tuy nghịch thật đấy ....... nhưng rất vui ......mọi người đều tốt và dễ gần ......... tuy lớp 10A2 không để lại cho mình 1 chút ấn tượng hay kỉ niệm nào trước khi ra trường ....xa Ams ...... nhưng lớp 11T2 đã làm cho mình thấy rất tiếc khi phải xa Ams lúc này .......:(( ...... 1 tập thể với đầy đủ những trò nhộn nhất ...... mà chưa bao h mình thấy .......:)) ....... tất cả đã tạo nên 1 không khí đẹp nhất của tuổi học trò ,....... tuổi 17 ...... làm mình thấy yêu mọi người quá ...... yêu T2 ......:D

Trần Bích Thủy đã viết:
........ bóng rổ ....... là cái gì mà người ta thích mê mệt ..... thích hơn nhiều thứ ......... 1 thứ vô tri lại có thể làm người ta chạy theo không biết mệt .......có thể làm người ta yêu thích đến thế ......có thể lôi kéo người ta ........ 1 thứ vô tri mà sức mạnh của nó còn hơn cả thứ hữu tri như mình ......... mình không hiểu tại sao mình lại thất bại trước 1 quả bóng rổ ......:)| .........có lẽ vì vị trí của mình chưa thực sự quan trọng và cần thiết ....... cho nên mới thế ..........:)| ........ mình ngốc thật ....
....... mình nghĩ linh tinh uh ???.......có thể 1 vài lúc............ nhưng đâu phải những thứ mình nghĩ không có lý do ......không có cơ sở ........ bây h mình vẫn chưa cảm thấy thân thiết ....... mình đã cố gắng thân thiết .........nhưng phải là sự cố gắng của cả 2 phía cơ .......... còn đằng này ....... thì khác ........:(( .......
....... mình muốn ở bên cạnh nhiều hơn ...... muốn có nhiều kỷ niệm đẹp với con người ấy ,........ để khi ra nước ngoài mình không cô đơn ......thế mà .........:(( ...... bây h ..... những gì mình hy vọng chỉ là điểm xuất phát ngày xưa ........ mình thấy xa dần với con người ấy ........ thất vọng quá ..........mình không dám so sánh mình với ai cả ...... nhưng đây chỉ là 1 quả bóng rổ thôi mà ..... chỉ là 1 quả bóng .... mà mình cũng không = được ......... mình sắp xa nơi đây ...... xa con người ấy ...... nhưng hình như con người ấy không hiểu ....... không quan trọng việc đó ...... và cứ mải mê với bóng rổ ........ :(( ........ mình đau lòng quá ........ muốn khóc mà không biết khóc ntn ....... muốn nói mà không biết nói ra sao ....... nói với người ấy ........ con người ấy lại bảo mình nghĩ linh tinh ...... nghĩ mọi chuyện 1 cách to tát ....... :)| ....... mình chẳng muốn nói nữa ..........:(( ...... biết làm sao được ...... tại sao cứ phải để time trả lời cho mình thế này chứ ......... đáu đớn quá ........:((
nhóc! nhóc !! thế này là thế nào :)| !!!
nhóc ngốc lắm !! chẳng hiểu gì cả ?!!!!

Tớ ko biết chuyện gì mấy đâu nhưng hình như bạn Thủy hơi quá đà rùi :)

Lê Cương đã viết:
nhóc! nhóc !! thế này là thế nào :)| !!!
nhóc ngốc lắm !! chẳng hiểu gì cả ?!!!!

.............. tại mấy hôm trước ....... anh hai cứ hở ra là bóng bánh ......... :D .... làm em tức sặc nước bọt ...... may mà chưa chết .:mad:(

Nguyễn Phượng Như đã viết:
Tớ ko biết chuyện gì mấy đâu nhưng hình như bạn Thủy hơi quá đà rùi :)

....... đúng là không biết chuyện gì nên mới nói người ta như vậy ........... nếu không biết thì đừng hình như nhé ........ đây là chuyện của tui ......& nếu cậu thấy quá đà thì cậu có thể không đọc cũng được .......chỗ này cũng chỉ là chỗ để tui viết những gì tui nghĩ thôi ............. không cần mọi người phải đọc được ...........:)| ......
....... nếu có gì nói sai thì ......... chắc tại bức xúc quá .......:)|

....hè chán quá ....... có gì để làm không đây .....????/........:((

Back
Bên trên