(Thăm dò) Ý tưởng giải DotA-Allstars cho học sinh Ams

Sau đây là phần tường thuật trận đấu thuộc nhánh thua giữa 12L1 và 12H2.
12H2 Sentinel và B/P trước.
+ Bans:
12H2:

12L1:

+ Picks:
12H2:

12L1:

+ Laning:
Top Axe Magnus vs Ske Lina
Mid Lich vs QoP
Bot Spec Necro vs Tide Viper
12H2 chọn một cách laning khá khó hiểu khi thay vì cho Magnus solo thì họ lại để Lich 8-}. Axe ko jungle mà lại đi lane và Lich đáng ra phải bảo kê cho Spec farm thì họ lại xếp Necro vào vai trò này :|.
Early game: với cách laning bất hợp lý như vậy H2 đã gặp rất nhiều khó khăn ở early game
khi Axe liên tục bị cặp Lina Ske giết(một phần vì anh quá hổ báo, căn bệnh kinh niên của những người cầm Axe =)) ), trong khi đó ở Mid QoP và Lich ko tạo nên đột biến gì đáng kể. Bot, Spec ko thể đc farm yên ổn khi liên tục bị Viper và Tide spam slow harrass, Necrolyte cũng cố gắng harrass lại để Spec farm và anh đã có đc 1 double kill nhờ nỗ lực này tuy nhiên trước đó chính anh lại bị FB và sau đó chết thêm 1 lần. Ske và Lina đều overlvl so với Magnus và Axe nhờ tích cực lure creep, họ sau đó đảo lane ra mid và kill đc Lich, giúp QoP farm thoải mái hơn, Viper cũng ward rất tích cực và đảo lane gank trong khi H2 ko có một ganker đích thực nào. Thay vào đó, H2 đã trả lời bằng cách tập trung team và push nổ các tower 1 của cả lane và họ đã thành công. Sau 25' đầu tiên của trận đấu, tỉ số là 14-7 cho L1.
Mid game: Lich của H2 mặc dù solo mid nhưng rốt cục anh lại trở thành cave, trong khi đó QoP đã có hex ở phút 26, đó cũng là item đáng kể nhất của trận đấu cho tới lúc đó. L1 liên tục tổ chức những cuộc gank rừng, và với việc H2 ward rất ít và ko đúng chỗ thì các hero của họ liên tục phải lên bàn thờ, đặc biệt là Spec và Magnus, 2 đối tượng đc chăm sóc đặc biệt. Dù Spec đã có Diffusal Blade, Magnus có Fury(anh lên fury thay vì lên blink, quá phí phạm) và Axe có Blink nhưng Ske của L1 được free farm nên đã có BKB Armlet, Lina với nguồn tài chính từ những lần đi gank có thêm hex, Tide với Vanguarrd và Hood làm nhiệm vụ tanker và QoP có thêm Shiva. Các pha combat tiếp theo lợi thế luôn thuộc về L1 nhờ sự chêch lệch quá lớn về items này.
Late game: Phút 54, L1 tổ chức p mid, họ đã thành công khi kill cả 5 hero H2 và ko thiệt hại về quân số. Nhưng sau khi p thủng mid của H2 thì L1 tỏ ra chủ quan khi liên tục combat lỗi, khiến trận đấu kéo dài hơn một giờ đồng hồ. Tuy vậy đó chỉ là những nổ lực trong vô vọng của H2, đến phút thứ 70, L1 đã kill đc cả team H2 ở mid và từ đó phá được barracks bot rồi kết thúc bằng việc san bằng World Tree, chiến thắng cho 12L1 :).

các em L1 item thì cứ gọi là vãi hàng thế mà mấy đợt combat để spec nó làm cả đội, ko thể chấp nhận được những sai lầm kiểu ấy các em .:)):))
luôn tiện cho anh xin nick của leader L1 để hẹn giờ cho trận sau em ơi.

các em L1 item thì cứ gọi là vãi hàng thế mà mấy đợt combat để spec nó làm cả đội, ko thể chấp nhận được những sai lầm kiểu ấy các em .:)):))
luôn tiện cho anh xin nick của leader L1 để hẹn giờ cho trận sau em ơi.

em add nik anh từ năm ngoái rồi mà, nhưng hiện tại thì trong lớp em vẫn chưa chọn đc h đấu cụ thể nên đành chờ đến tuần sau vậy

DM thằng Dũng, dùng nik tao rồi khoe lung tung >"<, mọi ng` đừng hiểu nhầm nhé :D
Trận vs lớp Tin thằng rex toàn ju~ skill ks =)), mà số nó cũng may, mấy con đệ vl chẳng ko 2 GL =)), bt thôi ^^, còn` thằng GL nữa là Lich, dm cái team chỉ đi ks nhau ra giỏi =)), ulti để ăn con creep rừng 7đ ~_~, đỡ sao đây zzz
@ Trung: trận sau đánh tử tế, đừng thuê ng` nữa, nhìn kiểu con ske biết dùng máu ao? chắc ai chỉ dẫn ngoài chứ lớp ông .....

@ Huy : magnus nhát ko dám đi mid, axe thèm farm nên đi top, lich solo mid nhưng thực ra đây là thằng farm ngu nhất đội =)) , necrolyte cave nhưng liên tục ks, ko rõ để lên item j` =))

DM thằng Dũng, dùng nik tao rồi khoe lung tung >"<, mọi ng` đừng hiểu nhầm nhé :D
Trận vs lớp Tin thằng rex toàn ju~ skill ks =)), mà số nó cũng may, mấy con đệ vl chẳng ko 2 GL =)), bt thôi ^^, còn` thằng GL nữa là Lich, dm cái team chỉ đi ks nhau ra giỏi =)), ulti để ăn con creep rừng 7đ ~_~, đỡ sao đây zzz
@ Trung: trận sau đánh tử tế, đừng thuê ng` nữa, nhìn kiểu con ske biết dùng máu ao? chắc ai chỉ dẫn ngoài chứ lớp ông .....

ng ko ở trong lớp thì là thuê ah , thôi tùy ông, còn thằng ske thì là thằng Tâm đánh, máu ảo là cái j tôi cũng ko biết ....zzz

í mày là lúc ít máu nháy armlet để hồi lại ngay á :-?? cái đấy thì tao tg thg nào chả biết dùng >"<

ít máu nháy để tăng số lượng máu chứ ko phải là hồi =))
để chống 1 số skill dame khỏe thoy :-"
với cả bật từ đầu combat chứ ko đợi hết máu mới bật =))

sao ko thấy replay các trận gần đây hả Huy :-w

Ai có replay BHGR vs 13H2 k?
PS :CMSN obs :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Tâm đánh mới sợ =)) tâm mặc quần đùi áo phông đi đi lại lại bình luận chém gió =)) cả ngày có ngồi vào máy phát nào đâu =)) anh Trung cứ phải lí cố làm clg =)) đánh cái kiểu cho người ngoài vào lấy lí do người trong team ko mạnh, rất là đáng khinh bỉ :-j

Thật ah :)) Nhưng thôi ko sao :)) .... Hóa 2 trân đó Mag quá Sinbad ( Mua kiếm Blink mà ko dùng lần nào :(( ) Lich mua mekan ko dùng :)) Chuyên xài until fam creep Spec fam quá chậm Axe quá hổ báo :)) Necro thích làm late .Hóa 2 mới Test team dc 3 lần :)) Đánh thế là dc rồi ....

Nói chung thua rồi thì thôi ko đổ tại :)) .... Thứ 4 hàng tuần bạn nào thích giao hữu anh em có thể ra Đạt .....

Chỉnh sửa lần cuối:
trận đấy thằng Tâm đánh ske thật mà :-??
hôm đấy team tôi chỉ có 1 người là ở 11T1 thôi , còn lại 4 người đều là 12L1

hài anh Chí Phèo chắc mẹ gọi về sớm có xem đc cái j với cái j đâu mà bình luận ncl thế :-/ luật nào đánh dota fải đồng fục sơ vin thì lôi ra tao xem với :-s Tao cũng công nhận hôm đấy tao ko bật tài khoản ko có nghĩa là ko đc lấy tài khoản thg khác để đánh =))

Tâm đánh mới sợ =)) tâm mặc quần đùi áo phông đi đi lại lại bình luận chém gió =)) cả ngày có ngồi vào máy phát nào đâu =)) anh Trung cứ phải lí cố làm clg =)) đánh cái kiểu cho người ngoài vào lấy lí do người trong team ko mạnh, rất là đáng khinh bỉ :-j

Đã ko biết rồi thì dựa cột mà nghe nhé anh giai, trận đấy ngoài Lộc 11T1 ra thì toàn người 12L1 cả.
Replays:
12L1 vs 12H2: http://www.mediafire.com/download.php?g8xmtblmt3o
BHGR vs 13H2 game 2: http://www.mediafire.com/download.php?nzjvrvxct3y
BHGR vs 13H2 game 3: http://www.mediafire.com/download.php?ivxbuswjlgt

thực ra thì tao nhớ là hết trận vẫn thấy mặt mày ở đấy mà
nhưng mà cái điều mày nói thì bọn bạn tao nó trình bày rồi, ko tin thì tùy mày

@Nam: máu ảo là thế thì ai cũng biết dùng thôi, còn nếu ông nghĩ lớp tôi gà thế thì cũng chẳng sao, lớp tôi toàn đánh thua lớp ông mà...

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao game 2 của BHGR vs H2 lại có anh nào đấy -random nhỉ :-s

Back
Bên trên