(Thăm dò) Ý tưởng giải DotA-Allstars cho học sinh Ams

Đếk hiểu BTC bảo j=))
Thế Tin đấu lại vs A1 hả :-/

trận 12 Tin - Sọt có 2 obs là Huy và tôi
nói thật là chỉ dựa vào tình hình lúc đó thì quá là oan cho Sọt
dù ban/pick ko = Tin nhưng spectre và THD bên Tin đánh với tinh thần fun ( spec lên bottle spam skill và THD lên skill passive ) còn bone bên Sọt có 1 trận đấu xuất thần, ko rõ là anh dominating hay mega kill =))

tốt nhất là rmk, vì file save chắc ko còn ;)

@ Hiền : tao obs ngồi ngay gần mày
tao còn nghi mày nhìn máy tao cơ =))

@ trung : cứ ban/pick như lời tôi bảo í, phê ko =)) =))
11 phút mà 13-2 =)) =))
ko đỡ dc. =))

Ko phải for fun đâu=)), THD trình độ ko cao, lên băng cũng vô dụg, lên passive,chả sao cả:))
Còn cái Bottle, nhờ nó mà spec đag cắm đầu cắm cổ farm màh sắp có diffusal :))
Và liệu NVM với cái gem Bone chịu đc mấy chg=)),chưa kể combo của zeus THD, omni bảo kê :">,mà 6 mạng là j ý nhỉ :-/ mega kill àh :))
Màh có obs nào nhìn omni farm k :D, cả team đang định push thì mất điện:((
Màh thôi trọng tài quyết lẹ đê=)), còn giải quyết mấy vòng sau nữa <:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Trận này obs xem thì cũng đã thấy tin rất áp đảo rồi. :"> Vì lớp a1 đến muộn làm tin nhỡ đấu với lớp pháp.
Tình hình trận hôm đấy là tuấn thành THD pro ngồi ngoài với later chính chơi crisis, làm leader vốn máu me giết người phải đánh late và thằng nvm với tinh thần supermanism lên siêu nhân. Thằng omi với 2k7 tiền sắp lên radian 8-}. Thực ra trận đấy với 2 team cùng trình độ nhau, ban pick như vậy thì kết quả thế nào đã quá hiển nhiên rồi, việc chi đấu lại

Chỉnh sửa lần cuối:
Thì tôi cũng mới hỏi lại nó...Mai cứ 7h30 ở cổng trường rồi tính sau...nhưng mà thế thì ko biết lôi obs đâu ra...=))

obs làm j, cứ save replay lại là xong, mai có cần tôi thông báo ng trc khi thi đấu ko?

----------

sao nghe nói mai H2 đá bóng với L1 lúc 8h, các ông định thi đấu 30' ah

Do 1 vài lý do mà các thành viên trong SoD ko thể online đc. Tớ xin thay mặt team có vài câu muốn nói ^^
Trước tiên, việc mất điện hôm ở NetViet vừa rồi hoàn toàn là ngoài ý muốn của mọi người và trong ý muốn của bọn tớ =)) thật lòng mà nói, dù là mem của SoD, cầm Moon nhưng tớ cũng phải công nhận team các bạn lớp Tin đánh rất hay, đặc biệt là Nevermore. Giả sử trận đấu có tiếp diễn thì khả năng thắng của chúng tớ là rất nhỏ. Điều này thì tớ công nhận. Nhưng cho tớ nói thêm: team SoD gồm 5 thành viên thì 2 người (trong đó có tớ) mới tập chơi dota từ đầu hè năm nay. 4 thành viên chuyển từ DDay sang với máu siêu nhân đầy mình. Team SoD lần đầu tham dự giải ko có tham vọng gì, chỉ muốn đánh for fun. Vì vậy hi vọng được đánh lại trận vừa rồi ( ban pick lại luôn nhé :) ) Tất nhiên, nếu trọng tài có xử thế nào chúng tớ cũng chịu, nhưng muốn đấu lại cũng chỉ đánh với tinh thần giao lưu học hỏi mà thôi :D chả dám hi vọng thắng đâu. Chúng tớ muốn thua cũng phải đánh đến lúc vỡ nhà, thua tâm phục khẩu phục cơ :D
Trong vụ trục trặc hôm vừa rồi giữa Hóa 2 với Lý 1, các bạn Hóa 2 đã rất fair play khi ko muốn trọng tài xử thua luôn Lý 1 mà muốn đánh lại 1 cách công bằng. Hi vọng các bạn lớp Tin cũng xử đẹp như thế :D thanks :)
Nếu các bạn lớp Tin đồng ý đấu lại thì sáng mai trường cho nghỉ, hẹn các bạn ở NetViet bất cứ lúc nào vào buổi sáng. Nếu bận có thể pm vào 1 khoảng tg khác. Chúng tớ sẽ cố sắp xếp. Có gì addnick này: always_make_you_smile_2403.
Thay mặt team SoD :D

@Nam,Đạt: hi vọng các bạn ko đá xoáy, chứ tớ nói thật là ng đánh cho team tớ là hs trong trường, thành viên ko phải là ở lớp L1 thì là liên quân nhưng có cần phải đặt tên team là liên quân ko thì cũng giống team A1, thứ 2 là tớ đăng kí team là ... ko ai nói j từ đầu, tớ cũng đăng kí cho team lớp P2 là ....

@H2: thằng Tâm lớp tớ rủ các bạn đi đá bóng thì phải, 9h thi đấu ở đâu thì tớ sẽ gọi điên thông báo

Do 1 vài lý do mà các thành viên trong SoD ko thể online đc. Tớ xin thay mặt team có vài câu muốn nói ^^
Trước tiên, việc mất điện hôm ở NetViet vừa rồi hoàn toàn là ngoài ý muốn của mọi người và trong ý muốn của bọn tớ =)) thật lòng mà nói, dù là mem của SoD, cầm Moon nhưng tớ cũng phải công nhận team các bạn lớp Tin đánh rất hay, đặc biệt là Nevermore. Giả sử trận đấu có tiếp diễn thì khả năng thắng của chúng tớ là rất nhỏ. Điều này thì tớ công nhận. Nhưng cho tớ nói thêm: team SoD gồm 5 thành viên thì 2 người (trong đó có tớ) mới tập chơi dota từ đầu hè năm nay. 4 thành viên chuyển từ DDay sang với máu siêu nhân đầy mình. Team SoD lần đầu tham dự giải ko có tham vọng gì, chỉ muốn đánh for fun. Vì vậy hi vọng được đánh lại trận vừa rồi ( ban pick lại luôn nhé :) ) Tất nhiên, nếu trọng tài có xử thế nào chúng tớ cũng chịu, nhưng muốn đấu lại cũng chỉ đánh với tinh thần giao lưu học hỏi mà thôi :D chả dám hi vọng thắng đâu. Chúng tớ muốn thua cũng phải đánh đến lúc vỡ nhà, thua tâm phục khẩu phục cơ :D
Trong vụ trục trặc hôm vừa rồi giữa Hóa 2 với Lý 1, các bạn Hóa 2 đã rất fair play khi ko muốn trọng tài xử thua luôn Lý 1 mà muốn đánh lại 1 cách công bằng. Hi vọng các bạn lớp Tin cũng xử đẹp như thế :D thanks :)
Nếu các bạn lớp Tin đồng ý đấu lại thì sáng mai trường cho nghỉ, hẹn các bạn ở NetViet bất cứ lúc nào vào buổi sáng. Nếu bận có thể pm vào 1 khoảng tg khác. Chúng tớ sẽ cố sắp xếp. Có gì addnick này: always_make_you_smile_2403.
Thay mặt team SoD :D
Em cũng rất tiếc cho team anh nhưng vì tiến trình giải cộng với việc leader 12Tin cũng ko muốn đánh lại nên em xin đưa ra quyết định cuối cùng là: WIN CHO 12TIN.
Cảm ơn team anh đã tham dự giải, hẹn gặp lại lần sau(nếu có =)) )

Mai có cả sáng màh:">
Có j các team giao hữu:">
HS nghỉ học trốn đi chơi chứ :D

noi chung, BTC da~ thong bao' hom thu' 2 lop' A1 da~ lo~ roi`, coi nhu free win, thu' 4 dau' voi' P1, mat' thoi gian cua? Tin+P1, hom no trong tai` cung~ coi nhu win cho TIN, ma` trong luat ghi ro~ la` tran dau' qua' 100mins hoac dung` boi mot li do unexpectedly, thi` se~ nghe theo trong tai`!!
Tran hom do', spectre, cong nhan luc' dau` da~ co' loi~, nhung neu' obs de y', se~ thay luc' do' neu' ban' bliade1000k+10agi va bottle cung~ du radian!
Bone cong nhan danh' rat' pha' cach' khi lát hit deny rat' hay, len gem som' di pha' mat', nhung do' chi? co' the gay dot. bien' mot luc', khi team TIN da~ quen se~ co' chhien thuat doi pho. neu' noi' bone danh' suat' than`, thi` hom dey' omik va` nvm goi la` j!
Noi chung, neu' duoc quyet dinh, TIN khong dong` y' dau' lai. mot. lan` nua~!

Dm ông Trungn thấy anh em éo nói làm trò ah ... Dm giải phong trào mà mày chơi bời kiểu đấy ah .... Dm 1 người chơi 2 team ngay từ đầu ban tổ chức đã ko đồng ý ....... Nếu ko tao chơi cho SoD rồi...>DM mày chơi cho tử tế ......
Dm nếu chơi đúng lơp Ly 1 thì Hóa 2 sẽ đến còn không thì .,.... Nếu mày thích thì anh em hẹn nhau giải quyết ...... Dm đừng để giống hôm NV lần trước.... Thấy éo ai nói mày được thể ah ..... Nói chung éo phải lớp Lý OUT me mày ra ngay

Cứ theo danh sách cũ mà làm éo phải đến lúc đấu rồi mới đổi DM http://www.hn-ams.org/~forums/showthread.php?t=45239

Tao hỏi mày nếu cứ như cách của mày 1 thằng chơi mấy team cũng đc thì cứ xếp ra 10 thằng Pro nhất chia ra Thành team mà bem nhau cho nhanh đấnh làm cái c gì nữa

Chỉnh sửa lần cuối:
Mịa, ông Nguyễn Đức Huy nói ngu vkl ra =.=

Thắng thua đâu chỉ dựa vào mấy cái kill death. Push bung nhà thì thua 20-0 cũng thắng chứ có clg mà xoắn. =.=

Giải phong trào thôi thì việc éo gì phải lắm việc. Ông ko đánh thì thôi ngồi xem chỉ trỏ còn to mồm giề =.=

Đằng nào mai chả cả trường nghỉ, đánh 1 trận 1 tiếng thì vẫn còn thêm hơn 3 tiếng nữa, muốn làm gì chả được.

Tao cũng chả phải ham hố thắng thua, nói thẳng luôn, đánh xong trận này team tao out. Tổ chức như cl. 2 trận đầu cũng làm éo gì có obs có trọng tài, toàn tự đánh tự save rep.

Chưa kể lớp tin đồng ý đá lại, obs Hưng Lân cũng đồng ý. Thế nên đánh tiếp là vô cùng hợp lý
(thực ra Hưng Lân thik vào team tớ thì nói thẳng ra =)))

Mà xin nói thêm, các bạn anh 2 thua rồi loại rồi thì ngồi xem chứ đừng nhảy sang team nọ team kia, phiền lắm, khó quản lý =)) à mà luật có cầm 1 người 2 team ko :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Trung : Nói nốt câu cuối đi Trung =)), mà h mới biết lớp ông tuyển ng` ngoài ko nói zZz, lớp tôi thì đã thiếu rồi zzz :|

em đọc lại bài của bạn lớp Tin ở trên sẽ thấy là bạn ý KO ĐỒNG Ý đánh lại. mà lớp tin cũng nhiều lần nói là sẽ ko đồng ý đánh lại mà.
anh nghĩ em ko phải dạy Đức Huy về chuyện DotA ko phải là cái kill-death nhưng ở đây là luật nếu trận đấu kéo quá dài hoặc disconnect thì sẽ xử theo tình thế lúc đó, cụ thể thường là tính điểm, mà ở đây Đức Huy đã làm rất đúng luật. giải gì thì giải, phong trào chuyên nghiệp cũng vậy, phải có một điều luật thống nhất và PHẢI TUÂN THEO chứ mỗi người một ý, ko hợp mình là chửi đổng lên thì giải nó thành cái gì? ở đây đáng tiếc là trận đấu bị disconnect nhưng Đức Huy đã xử lý chính xác, hợp lý và anh nghĩ là cũng hợp tình. nên đề nghị em suy nghĩ trước khi nhục mạ người khác dù có là đàn em nhỏ tuổi hơn mình đi chăng nữa.
một vấn đề nói với các team là giải này theo anh công tác tổ chức ko có gì đáng phàn nàn, thực tế lớp anh ko hề gặp một vấn đề gì. BTC đã rất cố gắng và linh hoạt giải quyết nhiều tình huống nói thật là phát sinh do chủ quan của các đội nhưng cái gì cũng phải có giới hạn của nó. các em toàn nói là giải cho HS trong trường, phải xử lý nhẹ nhàng, cái đấy thì ok. nhưng nhẹ nhàng với các em quá thì thế nào nhỉ? đếm hộ anh xem từ đầu giải đến giờ có bao nhiêu lần phải rematch dù LUẬT giải cho phép xử thua luôn? nếu cứ thế này thì các em thoải mái hẹn nhau ra net mà chiến giao hữu, giải giếc làm gì cho nó mệt? còn nếu đã tham gia thì phải cố gắng tuân thủ kỉ luật TỐI THIỂU của giải và xử lý, anh nói thẳng ra nhé, có văn hóa một tí cho nó xứng với cái mác HS Ams các em ạ.
riêng trận H2 vs L2 anh nghĩ là team L2 cũng có sơ suất khi tuyển thêm người chưa qua đăng kí và nhất là đã tham gia giải với team khác rồi, điều này là ko nên vì nó sẽ làm loạn cả giải lên các em ạ. hơn nữa các em ko muốn tham gia với các bạn trong lớp mình ah? cả lớp cùng đại diện cho màu cờ sắc áo thì nó ý nghĩa hơn nhiều một vài trận thắng thua. tuy nhiên riêng trong trận này anh nghĩ là BTC PHẢI có hình thức xử lý các hành vi và lời nói vô học (nói thẳng ra là vô học) của các thành viên 12H2. các em nghĩ cái gì mà chửi nhau ko biết chừng mực một tí nào trên forum trường, về một loạt các vấn đề thế hah? anh khuyên thật các em nên tự xem lại bản thân mình và CHẤN CHỈNH ngay vấn đề NHÂN CÁCH của mình đi.

Lớp tin đã chat qua ym, và đã đồng ý đánh lại zzzzzz

Mối tội team fo` lin`, mãi mà chả đủ, nên thôi, coi như có tí kinh nghiệm về việc tổ chức ở vn ntn. Nói chung đánh thì ít mà chửi bới thì nhiều zzzzzzzz

Ở đây mỗi em ko chửi bậy =))

Thua thì thôi chứ sao :D anh em đánh giao lưu học hỏi mà :D làm gì mà mọi người căng thẳng thế :D

Back
Bên trên