Thông tin chung về Du học Mĩ

hic ,bây giờ em mới truy nhập được ( hihi tại cái tội quên pass voi username liên tục ) .Đọc mấy trang đầu và mấy trang cuối đâm ra em vẫn chưa hiểu gì cả .Cho em hỏi về phần Cm tài chính thì các anh chị CM thế nào ? Tiền Cm thì khoảng bao nhiêu ? 5000 ,10 000? .........hay là thế nào .Hic ,em đang là exchange student ở MI ,nhưng mà tình hình là bây giờ em vẫn chưa hiểu gì về mấy cái này cả .

chứng minh thế nào là phụ thuộc vào gia đình em đóng được bao nhiêu, có sao khai vậy thôi. :)

nhưng mà các trường có yêu cầu là phải chứng minh là mình đủ khả năng chi trả toàn bộ học phí của nó ( nếu như không có học bổng và hỗ trợ tài chính không ạ )

Ngây thơ đáng yêu quá :X

Chứng minh được đủ thế, thì xin học bổng với hỗ trợ làm gì cho mệt hả em? :D

Thì em không hiểu ,em mới hỏi chứ .Tại cái bà couselor của em bà ý bảo thế ,mà em lên mạng đọc thấy một số trường nó cũng bảo thế --->em không hiểu -->hỏi

cái app fee waiver ý ah.
thì là đưa cái thư cho bà counselor kí rùi nộp cho tr`
nhưng chẳng nhẽ apply 20 tr` thì bắt bà ý kí 20 cái như thế ah. +_+
hay là chỉ cần 1 bản rồi copy ra là đc. ?
hiz ai trả lời hộ em cái
thks !!!

Em đưa cho người ta 20 phong bì có dán sẵn tem + ghi sẵn địa chỉ trường. Người ta sẽ photo rồi gửi đi. Xong :)

hic , sao em đọc trên trang web mấy trường toàn thấy bắt là CM đủ khả năng là thế nào ? Các anh chị hồi trước thì làm thế nào ạ ?

Int'l Students are not qualified for Federal Aids (public schools). Chắc mấy trường em vào thuộc loại này.

Cho nên mới phải chiến đấu vào private schools, ở đây không phân biệt in-state, out-state, out-country. Và chỉ có những trường top mới hào phóng cho Int'l nhiều tiền.

Gia đình lo được bao nhiều thì điền bấy nhiêu. Vì nếu được chấp nhận (trường hợp "cố" chứng nhận đủ), cũng không thể theo học vì không đủ tiền.

hóa ra là thế thật à !!!! Nghe mệt ghê , hóa ra ai cũng có một năm lận đận ( nếu là exchange ) ở bên này !!!!!!Nghe xong mà buồn cả người .....

Nguyen My Hanh đã viết:
học ở BYU có vui ko?

Are you asking me?

Nhìn ứ muốn trả lời [-x! Vui hay không phụ thuộc vào tính cách mỗi người. Có người party đàn đúm (em Diệu Hương 8-|), có người chẳng muốn làm gì (anh).

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Ngọc Vũ đã viết:
Nguyen My Hanh đã viết:
học ở BYU có vui ko?

Are you asking me?

Nhìn ứ muốn trả lời [-x! Vui hay không phụ thuộc vào tính cách mỗi người. Có người party đàn đúm (em Diệu Hương 8-|), có người chẳng muốn làm gì (anh).

có người nói xấu sau lưng kìa :> anh Vũ là chỉ ngày đêm mơ về chị ** thôi, còn thiết làm gì nữa :p

Vui hay không phụ thuộc vào tính cách mỗi người. Có người party đàn đúm (em Diệu Hương ), có người chẳng muốn làm gì (anh).
thấy anh chịu được BYU là giỏi rồi

em chuẩn bị đi exchange nhưng nghe nói bây giờ xin visa mĩ khó lắm thế các anh chị có bí quyết gì không chỉ cho em đi
có người nói với em là sang bên đấy nên thi SAT ngay từ tháng 9 thì có nên không?
với lại cho em hỏi có ai là amser mà đang ở Hawaii không vậy

đoàn ngọc anh đã viết:
em chuẩn bị đi exchange nhưng nghe nói bây giờ xin visa mĩ khó lắm thế các anh chị có bí quyết gì không chỉ cho em đi
có người nói với em là sang bên đấy nên thi SAT ngay từ tháng 9 thì có nên không?
với lại cho em hỏi có ai là amser mà đang ở Hawaii không vậy

có chị LÊ QUÌNH ANH đếy !!!!! ( 01-04 ) ;)
tớ ngĩ là nên thi sat càng sớm càng tốt--> bít result sớm-->aply sớm !! :))

Cho iem hỏi chị Dhuong bây giờ đang học ở đâu ?? Hồi trước chị ở Sufield ??? 8-| .....

To em Khoa: oops, chị tưởng em hỏi chị bên topic kia rồi :D, chị đang học ở Smith College, MA.

To DH : Iem xin lỗi quên mất !!!! :* ( ở đây nhiều topic quá lẫn lộn hết ) ... Chị ơi SC thế nào ???? Iem nghe nói người ta bảo trường đấy rất tốt !!! :x ( mà hồi trước chị cũng học thấy Ngh..) ??? Sao này bảo iem DH đạt 6 học bổng !! :)>- ... Chị ơi nhỡ khi năm nay ở trường mình ko có học bổng nào ( có loại 100% ) đi MỸ thì làm thế nào ( Đừng nói iem là ra trung tâm nhé chị :)>- ) 0:)

Uhm... Em k0 đủ kiên nhẫn để đọc hết 30 trang trong topic này. N0 mà, em càng đọc càng thấy lẫn lộn k0 hiểu j hết. Câu hỏi 1: giải thích lại hộ em cái "fee waiver" là gì? Câu hỏi 2: Em có thể tìm thông tin về các high schools ở đâu? Scholarships nữa? Câu hỏi 3: Theo các anh chị thì bao giờ đi là vừa??? Đi exchange có lợi gì?

Back
Bên trên