Thông tin chung về Du học Mĩ

:-? nghe bạn Nga nói hơi lạ. Bt thì mình nghe nói bọn Mỹ individualism lắm mà, xin xỏ bị chửi ngay!

To anh chị tiền bối: e cũng đang tu luyện để xuống núi, ai có nhiều kinh no cho em xin e-mail dc ko ạ? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
nhầm rồi, Americans individualistic (rất đề cao cái cá nhân của mình -> chủ nghĩa cá nhân) chứ không quá selfish hay quiet đâu :) phần lớn chúng nó khá open và friendly. hỏi nhờ, mượn bất cứ thứ gì cũng ok, thậm chí khi nó thấy mình có vấn đề chúng nó còn chủ động ra hỏi thăm, đề nghị giúp đỡ...

chẳng hạn như fund raising, rất mạnh, mà chẳng phải chính là xin xỏ đấy sao?

------

ps: bạn Tùng dại quá :D dại quá :D

quan trọng nhất là phải trả lời được câu hỏi: tại sao họ nên chọn mình. thử nghĩ xem, 1 người lên plan đi UK sau khi exchange culture với bên US, thì có xứng đáng được nhận học bổng không? hãy nghĩ, point của ES là gì? tại sao mình thích hợp với chtr đó?...

Chỉnh sửa lần cuối:
a chi oi cho em hoi bang tot nghiep cap 3 co quan trong khong trong qua trinh apply , khi nao minh phai submit no

Mình có ý định đi du học Pháp nhưng chưa biết tiếng Pháp .Bạn nào biết chỗ học tiếng Pháp tốt, cơ bản mách mình với. Việc rất gấp, cảm ơn các bạn!!

cho tớ bon chen 1 câu:thế học a level ở UK song sang học uni ở mỹ luôn người ta có nhận khong?
với cả có cần phải thi SAT & TOEFL khong?

apply như bình thường từ VN thôi

nếu so sánh về chất lượng thì học cao đẳng cộng đồng 2 năm rồi transfer sang 1 trường cao đảng là tốt hơn hay học liền ở 1 trường ĐH.?em định enroll vào 1 Cao đẳng cộng đồng nhưng bạn em nó bảo học ở cao đẳng cộng đồng bằng cấp chán lắm,nên em cũng ko biết thế nào nữa

Mọi người cho em hỏi :-?
Mấy cái trường LAC dạy về luật nó có 1 khóa gọi là Prelaw thì xong cái khóa này có bằng biếk gì không ạh :-?

Law chính thức thì lên Grad school, còn prelaw sẽ chuẩn bị các kĩ năng cũng như các kiến thức back ground cho law. Có trường không có prelaw major (như Connecticut College) nhưng cũng có chương trình pre-law cho sinh viên. It's very difficult for a Conncoll graduate not to be ready for a law school. :D

thế còn với mấy cái Uni thì nó có luôn law school trong đấy thì nó cấp bằng gì ạh :D Họk xong có ra làm việk luôn được o ạh :-?

những trường có luôn law school mình vẫn kô được học đâu em ạ..thường bọn nào muốn làm lawyer thì hay học political science hoặc english hoặc history hoặc pre-law xong lúc học cao học mới học law school
nhân tiện quảng cáo luôn wabash có 1 alumni rất nổi tiếng ở Mĩ là vị luật sư đã bảo vệ cho Clinton trong vụ Monica Lewinsky :))

giống như muốn làm bác sĩ thì phải mất 4 năm đại học học Chemistry or biology rồi sau đó mới lên medical school được
nói chung học y và luật ở Mĩ muốn ra làm được thì phải 6,7 năm :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Học Y ở đâu mà chả phải ít nhất 6-7 năm. Học kiểu đa khoa thì dễ có khi 10 năm :D.

Nguyễn Hoàng Cộng đã viết:
những trường có luôn law school mình vẫn kô được học đâu em ạ..thường bọn nào muốn làm lawyer thì hay học political science hoặc english hoặc history hoặc pre-law xong lúc học cao học mới học law school
nhân tiện quảng cáo luôn wabash có 1 alumni rất nổi tiếng ở Mĩ là vị luật sư đã bảo vệ cho Clinton trong vụ Monica Lewinsky :))

giống như muốn làm bác sĩ thì phải mất 4 năm đại học học Chemistry or biology rồi sau đó mới lên medical school được
nói chung học y và luật ở Mĩ muốn ra làm được thì phải 6,7 năm :D
tại sao lại o vào luôn được ạh :D :-/ Em thấy ở mấy cái Law school nó cũng có phần undergraduate đấy chứ ạh :-?
Tức là b h em họk LAC rồi nhét thêm cái khóa Prelaw vào,sau này họk thêm cao học Luật nữa là được bằng Luật sư ạh :-/

em Thắng hoành tráng quá :D diploma là bằng Luật sư hay cái gì thì còn phụ thuộc vào major em ạ. với cả học về law, có bằng law thì làm related jobs ok, không nhất thiết phải đúng là bằng Luật sư em ạ. chị nghĩ thế.

Hôm nay có đứa nó hỏi mình trường mày chỉ trong top 40 mà cho full-finaid cơ á.

Tại sao bọn nó muốn đi du học mà chả biết cái $E%##%&& gì thế nhỉ. Hay là chỉ dân Ams nhà mình mới biết về chế độ finaid của các trường :)).

Cảm ơn anh Cộng ah :x :x :x cái link đấy nhiều cái hay ghia :x :x
@chị Nga:related thì ví dụ em mún họk về luật thương mại quốc tế thì họk cái gì được ạh :D

ah, cho em hỏi, cais ppolitical science nó chưa cở Việt Nam
THế cái ngành đây nó học về cái j` ạ, nghe có vẻ hình sự ^_^
em có biết mấy chị học political science xong bi h máu lắm ^0^

Back
Bên trên