[Thông Báo #8]:Về nội dung các topic trong box 0710 。○ ★♪!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Lê Hưng
(-=Bulf=-)

(Bài hơi dài, ai lười đọc thì đọc phần em/tớ/anh viết dành cho khóa của mình thôi).
Như mọi người đã biết , H-A-O forum là 1 sân chơi ,1 mái nhà của tất cả chúng ta.
Mỗi năm H-A-O dành data trên forum để tạo 1 box mà chỉ các Amsers mới vào được mà mọi người vẫn quen gọi là box khóa học.
Qua mỗi box khóa học như vậy các thế hệ Amsers/Haoers đã cùng nhau chia sẻ và lớn lên và cũng là Khu vực thú vị nhất của Forum HAO (có thể nói như thế :) ).
Năm nay box khóa 07-10 cũng đã được tạo rồi, 1 thế hệ Amser mới lại đến.

Em/tớ/anh biết là mọi người đều háo hức muốn xem 1 thế hệ Amser mới như thế nào, muốn giao lưu với nhau nên box mỗi ngày có lượng người vào rất lớn.
Trong thời gian qua, box 07-10 mới lập được chưa đầy 3 ngày và đã bị anh Mai Thanh Hà lock vào hôm qua vì tình trạng spam và tích bài tốt tràn lan.Dẫu biết đây là tình trạng chung của tất cả các box khóa khi mới lập ( năm ngoái 06-09 cũng tương tự, và 05-08 hình như bị reset data base ) nhưng mọi người ( nhất là các em khóa 07-10) 1 thế hệ Ams mới chả nhẽ lại chịu bước vào các vết xe đổ của đàn anh , đàn chị à ? :) Điều này các em tự suy nghĩ nhé.

Chính vì tình trạng như trên và vì box chưa thể tìm được mod là 1 em khóa 07-10 ngay được nên ban quản lý nhân sự quyết định đưa em/tớ/anh xuống làm mod box 07-10 1 thời gian trong khi chờ ban quản lý tìm được mod chính thức ( và xin lỗi phải nói trước là em/tớ/anh sẽ cắt giảm tình trạng spam của box 07-10 thực sự bị del bài ai cũng cảm thấy không dễ chịu chút nào đâu :D ).

Có đôi điều với mọi người thế này thôi :

1/Các topic lớp giờ diễn ra tình trạng spam tràn lan, và kiểu như có 1 cuộc chạy đua ngầm xem topic nào nhiều post với pv hơn 8-}
---> thực sự điều này rất là ngớ ngẩn ý :), vì pv và post của topic không thể hiện điều gì của lớp đó cả.Quan trọng là nội dung bên trong, chứ cứ vào thử 1 topic và xem những bài kiểu "abc hay nhờ" ," trời đẹp nhờ" thì nói thật vào 1 lần không muốn quay lại nữa.Hơn nữa các chỉ số này trong năm học thay đổi nhanh lắm, giờ cố lắm cũng chỉ được tầm hơn 1000 bài thì cố làm gì , bị lock box còn khổ hơn :D

2/Các anh/chị/bạn từ khóa trên xuống spam tràn lan, em/tớ không hiểu để tăng số bài viết của mình hay để marketing bản thân ( la liếm ) các em 07-10, hay là muốn trang trí profile của mình bằng vài cái thẻ :) ?
---> mọi người lớn cả rồi,nhất là các bạn khóa 06-09 1 năm trước mình cũng là em mà, giờ làm anh/chị rồi, nhưng giờ mới hiểu làm anh/chị khó thế nào.
Nói thế này sáo rỗng vl nhưng mà nói thẳng ra nhé ? spam như thế chỉ bị bọn 07-10 chửi cho thôi.Hôm qua tớ/em đọc vài bài như thế của bọn 07-10 rồi :D
Chả ai muốn ăn chửi cả :)

3/Các em khóa 07-10 : trước khi vào HAO chắc các em đã tích vào ô đồng ý với quy định của HAO đưa ra rồi phải không?
Các quy định đó được ban quản lý của HAO đưa ra nhằm tạo môi trường tốt nhất cho các em.Tuân thủ những quy định đó sẽ đem lại cho các em những điều lợi nhất : sự kính trọng từ bạn bè ( nói thật nhé, những thằng mở mồm ra là chửi bậy vẫn kính trọng những người ko chửi bậy bao giờ =)) ),có thêm bạn,....etc..
Hơn nữa HAO không phải là 1 diễn đàn.
HAO là 1 hiệp hội, đúng hơn là 1 mái nhà, mái nhà được duy trì và phát triển bởi các Amser và các ctv từ nơi khác.
Mà nhà thì phải cóquy định của nhà :) , các quy định về xử phạt bằng thẻ các em có thể xem ở các topic hướng dẫn.
Nói trước là ngoài việc xử phạt bằng thẻ, các dhv có quyền báo cáo lên ban quản lý nhân sự những trường hợp đặc biệt và cũng được xử lý đặc biệt ( nói trước là hình thức xử lý cao nhất là khóa nick vĩnh viễn )

Như các em đã biết, việc đăng ký vào HAO không hề dễ dàng đâu , mỗi người chỉ có 1 nick, hoặc là chấp nhận mang cái tên của người khác đi viết bài ( khi bị phát hiện thì người kia cũng xong nốt :D ).
Ngoài ra tên tuổi trường lớp, của các em hiện ra ngay trong hồ sơ ý, anh nghĩ chửi bậy , đá đểu ai trên này là không an toàn đâu :)
Cac em tự hiểu nhé :p

4/Việc anh/tớ/em làm mod ở đây chỉ là tạm thời nhưng chưa có thời hạn định trước.Đây là quyết định của BQL nhân sự và ban diễn đàn.
Nếu em nào có nhu cầu làm mod thì có thể gửi hồ sơ đến ban quản lý .
Xem chi tiết tại đây
Nói thêm là việc làm mod hay ho thật đấy nhưng không dễ dàng chút nào cả, em nào tự thấy mình có khả năng hãy đăng ký .Việc xét duyệt mod dựa trên rất nhiều tiêu chí chứ không chỉ dựa vào cái form các em gửi hay vòng phỏng vấn. :)
Nói chung làm mod thì không khó, nhưng làm 1 người quản lý giỏi thì không thể học ngay được.Cần có 2 yếu tố thôi : tư cách, và năng lực.Ai không có 1 trong 2 yếu tố đó đừng phí thời gian nộp đơn nhé :)

5/Em/Tớ/anh không có ý định biến box thành 1 cái máy chém hay kiểu đế chế mà anh là hitle hay stalin, nên mọi người cứ thoải mái post bài như bình thường ( nghĩa là tuân theo các quy định của HAO).
Em/tớ/anh không có thời gian để xóa hết các bài spam và đi lock từng topic nên em chờ ý thức của mọi người.
các trường hợp vi phạm trong thời gian này sẽ được xử lý đặc biệt :)
nên nhớ, HAO là 1 ngôi nhà, vứt rác ra nhà của mình thì chỉ có mình thiệt thôi :)

6/1 số topic không cần thiết clone từ box 06-09 và các box khác sẽ được dẹp bỏ, các topic lớp sẽ được quy hoạch lại và dọn dẹp trong hôm nay hoặc ngày mai.(rất tiếc hôm nay anh bận việc cá nhân nên không giúp các em được ngay, vì đến sáng nay anh mới nhận được quyền điều hành của mod ).Chức năng tích bài hay đã bị khóa. :)

7/Ai có thắc mắc gì post ở Đây.Và không chửi bới plz :)
Chửi bới em/tớ/anh sẽ del đi và xử phạt, không phải vì em sợ bị chửi mà vì đấy là vi phạm quy định của diễn đàn, và forum không chỉ có 1 mình chúng ta đọc ( mọi người hiểu những- người-khác là ai rồi đấy , giờ forum ko còn an toàn nữa đâu @__@ )Có cả các teachers nữa : P >"<
Ok?

Thân.
Bulf

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: [Thôing Báo ] Gửi các em khóa 07-10 và các em khóa 07-10 。○ ★♪!

cám ơn anh :x

Hix,topic của anh lập liệu có bị đi ko:-?

Chỉnh sửa lần cuối:

chồg lại mod ah =D> thật là =D> =D>

Anh ơi, sao lại so sánh Stalin ngang hàng với Hitler?:((

ờ, anh nói hay quá, em hơi...phục đấy=))

Re: [Thông Báo ] Gửi các em khóa 07-10 và các em khóa 07-10 。○ ★♪!

=(( HAO mà có nhiều người như Bulf em thì đã chả đến nỗi hoang tàn như thế này nhỉ ^^
Mà thằng ku này khôn lắm nhé =(( "Đi trước hốt hết" của anh rồi thì anh húp cháo à :((

Tình hình là năm nào box mới cũng hỗn loạn nhỉ :D Muốn giải quyết thì cần mod nào trách nhiệm một tí ==> Ai muốn học tập Bulf anh làm Hot Boy, Hot Girl thì đăng kí lẹ nào <:p :">

P/S: Dạo này Ava của Bulf rất là gợi liên tưởng nhé :">

Lâu lâu ko vào HAO qua box này nghịch tí nào ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: [Thông Báo ] Gửi các em khóa 07-10 và các em khóa 07-10 。○ ★♪!

Anh Hưng lên làm mod là tốt rồi :)
Box sẽ khá lên nhiều :D
Nói chung là tem thấy là các anh chị khoá trên đừng có lợi dụng mà spam ;), đấy là điều em khó chịu nhất ở bất kì một khoá học nào.
Vào làm quen thì được, chứ đừng có post vớ vẩn làm các em khoá đấy ngán chả buồn vào, như kiểu đuổi người ta ra khỏi nhà của họ ý [-x
Nói thế thôi, chả bon chen làm gì, dù sao box này cũng không phải dành cho mình :">
À mà anh Hưng ơi, cái tên topic :">
Gửi các em khoá 0710 thôi, sao lại còn "và các em khoá 0710" nữa làm gì

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: [Thông Báo ] Gửi các em khóa 07-10 。○ ★♪!

Em này nói hay quá 8-> Hoan hô :D

Re: [Thông Báo ] Gửi các em khóa 07-10 。○ ★♪!

Thông báo [#2] :

Trong bối cảnh khóa 07-10 mới vào trường và box 07-10 đã được tạo trong thời gian gần đây, cuối tuần vừa qua (01-02/09), Ban Nhân Sự đã tiến hành phỏng vấn một số ứng viên cho vị trí Điều Hành Viên box 07-10 (khu vực Hành Lang Học Đường).

Sau khi thảo luận nội bộ, Ban Nhân Sự đã đi đến quyết định bổ nhiệm 3 Điều Hành Viên mới cho box 07-10 như sau:

- Vũ Thành Đức (Tin 07-10)
- Nguyễn Phương Linh (Lý 2 07-10)
- Nguyễn Linh Kha (Anh 2 07-10)

3 Điều Hành Viên mới này sẽ có một khoảng thời gian thử thách là 1 tháng. Ban Quản Lý Nhân Sự và Ban Quản Lý Diễn Đàn cùng chịu trách nhiệm đánh giá hoạt động và quản lý đối với các Điều Hành Viên mới này. Quyết định có hiệu lực kể từ ngày 03/09/2007.

Ngoài ra, Ban Quản Lý Nhân Sự cũng đề xuất giữ nguyên vị trí Điều Hành Viên tạm thời của box 07-10 cho Nguyễn Lê Hưng trong khoảng thời gian 1 tháng này để hỗ trợ các Điều Hành Viên mới khi cần thiết.

Ban Nhân Sự sẽ lập tức cung cấp các chức năng của Điều Hành Viên cho 3 mod mới.

B.A.T

Chúc mừng 3 em có tên ở trên đã trở thành điều hành viên box 07-10 :)
Theo như ban nhân sự nói đấy, các em có 1 tháng để thử việc trước khi trở thành điều hành viên chính thức, vậy các em cố lên nhé ^^
Hy vọng các em sẽ đi tiếp những bứoc đi của các anh chị đi trứoc và đi nhanh hơn thế để đưa HAO ngày càng phát triển.
Tạm thời , trong 1 tháng tiếp theo anh sẽ ít hoạt động ở box 07-10 hơn để 3 em mod mới đựoc có cơ hội thực tập khả năng của mình.Về Kinh nghiệm thì anh không có gì để truyền lại cho các em cả, Kn các em sẽ tự học được anh chỉ có 1 lời khuyên nhỏ thôi : làm việc có trách nhiệm, đấy là bứoc đi đầu tiên để trở thành 1 người điều hành giỏi.
Chúc các em may mắn.

Nếu có điều gì thắc mắc cứ pm tin nhắn cho anh hoặc add YM anh vào để hỏi : [email protected] ( box tin nhắn anh lúc nào cũng 98% full nên ko tiện lắm đâu^^ )

Thân.

Re: [Thông Báo #3] Gửi các em khóa 07-10 。○ ★♪!

Để tiện cho các mod đổi tên topic CMSN và để có thể theo dõi xem hôm nay Sn thành viên nào, các em vào "sửa hồ sơ cá nhân" tích vào ô "hiển thị tuổi và ngày sinh".
Như vậy các em đến ngày Sn mới nhận được ballon và theme CMSN của HAO.
THân.

Chỉnh sửa lần cuối:
Yêu cầu cho các lớp 0710

Chọn màu hồng cho nổi:p

Gửi các thành viên box 0710!

Như thường lệ,đối với mỗi khóa mới vào trường,Ban quản lí nhân sự H-A-O luôn dành thời gian thu thập danh sách các lớp phục vụ cho việc đối chiếu thông tin với thành viên đăng kí để việc xét duyệt account đc thuận lợi và nhanh chóng.Với khóa chúng ta cũng vậy,admin đã hướng dẫn cách gửi và thậm chí còn vui vẻ tặng điểm chất lượng,nhưng hiện giờ mới chỉ có 2 lớp nộp danh sách,một số lớp khác,mặc dù đã nhắc nhở nhưng chưa thấy có hồi âm gì.

Cho đến thời điểm này,thông tin về thành viên khóa 0710 tuy chưa có nhưng Ban nhân sự luôn ưu tiên xét duyệt mà ko cần đối chiếu.Và nếu cứ như vậy thì trường hợp tạo account giả sẽ xuất hiện trong 1 ngày không xa:|,ảnh hưởng đến box 0710 và đến cả diễn đàn và H-A-O:|

Tớ nghĩ rằng với những quan tâm như vậy mà BQL dành cho các box "Hành lang học đường",thì việc bỏ chút thời gian gõ một cái danh sách lớp rồi gửi đi không phải 1 điều khó khăn:)
Năm học mới cũng bắt đầu rồi và càng ngày càng nhiều thành viên 0710 đăng kí tham gia diễn đàn,việc làm của các ấy sẽ tạo sự thuận lợi cho BNS khi xét duyệt cũng là giúp cho box 0710 chúng ta và H-A-O thêm đông vui:)

Đây thực chất là 1 trách nhiệm dành cho 0710,nhưng phần nhiều phụ thuộc vào sự tự giác nhiệt tình của mỗi lớp,mà 0710 đâu phải những con người thiếu nhiệt tình thiếu trách nhiệm nhỉ;)

Với những thành viên nộp danh sách sớm và đúng hạn,BQL sẽ tặng điểm chất lượng,nhưng nếu như đã nhắc nhở mà vẫn chưa thực hiện,thì account của những thành viên lớp đó có thể bị khóa bất cứ lúc nào vì ko có thông tin rõ ràng về thành viên:|

Việc nhập và gửi danh sách lớp ko có gì phức tạp,các bạn click vào đây để đọc hướng dẫn

Là 1 mod cũng như 1 thành viên của box 0710,tớ mong box mình sẽ giúp H-A-O nhiều như có thể,cũng là để lại 1 ấn tượng tốt về 0710 đối với H-A-O,vì vậy mọi người cố gắng hoàn thành những yêu cầu của BQL nhé;)

Thân !

Re: [Thông Báo #5] 3 em mod vào đọc bài cuối ngay :) 。○ ★♪!

Sắp hết tháng rồi, thời gian của anh ko còn lâu nữa.
3 em mod box này add YM anh vào: loveofbulf
anh sẽ hẹn các em 1 buổi confer để góp ý đánh giá về các hoạt động của các em trong 1 tháng qua để các em rút kn cho tháng sau.
Thân.

Re: [Thông Báo #6]Đề nghị các lớp chưa nộp danh sách lớp đọc ngay bài cuối 。○ ★♪!

Lại một lần nữa tớ xin nhắc các lớp sau đây nộp danh sách lớp cho HAO :
Nga

Đến bây giờ thì đây không còn là sự tự giác của mỗi thành viên mà là yêu cầu bắt buộc đối với mỗi lớp có topic trong HAO.

Tớ tự hỏi tại sao các lớp khác đã nộp đầy đủ rồi mà các ấy ko thể dành 1 chút thời gian type rồi gửi cho HAO đc nhỉ.Đành rằng 3 điểm chỉ là ảo,nhưng khi tham gia nghiêm túc một diễn đàn,mỗi người cũng phải có ý thức góp phần xây dựng và phát triển diễn đàn,đặc biệt thành viên box 0710 đều là học sinh Ams thì ý nghĩa của HAO cũng là lớn hơn.
Nếu người này bận thì người kia post giúp,tớ nghĩ đến giờ này chắc ai cũng có danh sách lớp trong tay,và chẳng có topic lớp nào thiếu thành viên đến nỗi không có ai post đc 1 cái danh sách lớp :)

Một vài điều thế thôi,mong các lớp cố gắng thực hiện nhanh vì cũng khá muộn rồi :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: [Thông Báo #6]Đề nghị các lớp chưa nộp danh sách lớp đọc ngay bài cuối 。○ ★♪!

thực ra lớp Nga có một thành viên :| là tớ, và chỉ duy nhất mình tớ =.=
bọn lớp tớ cũng ko lên, và trong tương lai xa thì sẽ vẫn chỉ có mình tớ thôi :|
vậy có cần post danh sách ko, tớ định post lâu rồi nhưng máy ko có excel nên :-s

Tớ tưởng lớp tớ có đứa post rồi chứ nhỉ, hóa ra là chưa àh ?

thực ra lớp Nga có một thành viên :| là tớ, và chỉ duy nhất mình tớ =.=
bọn lớp tớ cũng ko lên, và trong tương lai xa thì sẽ vẫn chỉ có mình tớ thôi :|
vậy có cần post danh sách ko, tớ định post lâu rồi nhưng máy ko có excel nên :-s
Tớ ko để ý,tớ lại tưởng lớp Nga chưa có ai :)
Ấy cứ post ấy nhé,vào topic về việc thu thập danh sách lớp khóa 0710 đọc hướng dẫn,down cái file về nhé ;)
Còn nếu ko down đc thì :-?,ấy post trực tiếp vào topic thu thập danh sách lớp như mấy bạn post hồi trước đấy,để có gì tớ hoặc một ai đấy sẽ chuyển thông tin vào excel hộ nhé;)
Thank ấy
Tớ tưởng lớp tớ có đứa post rồi chứ nhỉ, hóa ra là chưa àh ?
Ừ chưa đâu ấy ạ :)
Hay ấy post luôn đi ;;)

Re: [Thông Báo #7] 。○ ★♪!

Thông báo số 7 :)
Cái này cá nhân 1 tý :">
Từ ngày mai anh ko làm mod box 07-10 nữa, giờ toàn bộ công việc của box giao cho 3 em 07-10 quản lý :)
(trước khi bị cắt quyền mod tranh thủ vào post bài ko lát ko post được :"> )
Vậy chúc 3 em mod 07-10 làm tốt nhiệm vụ của mình và chúc các em 07-10 vui vẻ nhé.Coi HAO và box khóa như là nhà của mình vậy :)
Thân^^

(nếu 3 em mod 07-10 có ý kiến gì khác hay có yêu cầu gì thêm cho box thì các em nói trực tiếp lên ban quản lý nhé :) )

Gần đây sô topic của 0710 tăng đáng kể ,hầu như là những chủ đề lạ chưa có trong box,hoan nghênh.;)

Nhưng sau 1 đêm 1 ngày tớ nhận thấy một số nội dung topic ko nhận được
nhiều sự quan tâm của thành viên 0710 vì mang tính chuyên ngành quá.

Hiện tại trong Hao cũng có những câu lạc bộ phù hợp với chủ đề những topic đó,do vậy tớ sẽ move một số topic sang các clb thích hợp để topic nhận đc nhiều sự quan tâm của tất cả mọi người:)Thành viên 0710 nếu muốn đóng góp cho topic có thể sang các clb,khá thuận tiện mà cũng đảm bảo tính chất lượng cho box ;)

"Tin học và cuộc sống"===>CLB Tin học.
"Bạn có tin vào người ngoài hành tinh"===>CLB Khoa học.

Chúc vui nhé ;).NLK

Chỉnh sửa lần cuối:
tình hình là có 2 topic nói về bóng đá , nội dung bên trong thì giống nhau y hệt , chỉ khác mỗi tên , tớ nghĩ là nên lock 1 topic lại . như thế dc ko ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên