Thích và yêu khác nhau thế nào?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Lê Thị Thùy Linh
(summerrain)

Điều hành viên
Thế nào là thích và thế nào là yêu?

hixx chả lẽ bé thì gọi là thích ;;) lớn rồi bạo dạn rồi b-) sâu sắc hơn rồi :-/ thì là yêu

Mà yêu với thích nếu khác nhau thì cái gì tốt hơn???

Nói chung là tớ chả có tí kinh nghiệm gì :">

:D hỏi ý kiến các bậc đại gia ;;):"> giàu kinh nghiệm 1 tí

thích là thích

còn yêu là yêu

2 khái niệm hoàn toàn khác nhau

giữa 2 cái có 1 khoảng cách rất lơn đấy

nhưng mà còn tùy

nếu như bây giờ thì chắc là chỉ thích thôi chứ chưa yêu

nói thế tao cũng nói được

thế thích khác quý thế nào 8-}

Xem trang của chị xong em nhận ra là em chưa từng thích hay yêu ai
(Thực ra em cũng nhận ra từ trước nhưng ko chắc:p)

Nhưng thích với yêu khác nhau cũng nhiều thật

Thế này này!
Cấp 3 trở xuống là thích,còn lên trên chắc là yêu!

Chịu em thật đấy Trung ạ! Nói như em thì những người thích nhau từ cấp II xong sau lấy nhau thì vẫn cứ là thích ah?:-?
Nhưng mà ngẫm cho cùng thì, em nói cũng ko hoàn toàn sai đâu:D. Thật ra ở lứa tuổi từ cấp III trở xuống, như Linh nói thì suy nghĩ còn chưa sâu sắc nên thường là ko thể xác định dc mình yêu hay ko? (tuy nhiên vẫn có những ngoại lệ nhé:p). Khi đã lớn rùi, suy nghĩ cũng chín chắn hơn, hình thành trong đầu óc con người ta những cảm xúc khác lạ, và khi đó, lời yêu thương có thể coi là chân thành.:D
@Hương: khác nhau nhiều thì cũng chỉ là trên lý thuyết thôi em ạ! Nhưng mà chuyển từ thích sang yêu đôi khi từ lúc nào người ta cũng ko biết nữa.:D
@Trung: Mà Trung kiếm đâu dc cái ảnh Kaka với vợ chất thế? Share cho chị với dc ko?:D

Chỉnh sửa lần cuối:
chị ko cho nick thì làm sao bạn ý share được chị :D ảnh đẹp nhờ :p chị cho em nick, em share cho :p

oài thế theo như cái đống trên kia b-) mình chưa thích ai bao giờ

mừng

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Chịu em thật đấy Trung ạ! Nói như em thì những người thích nhau từ cấp II xong sau lấy nhau thì vẫn cứ là thích ah?:-?
Nhưng mà ngẫm cho cùng thì, em nói cũng ko hoàn toàn sai đâu:D. Thật ra ở lứa tuổi từ cấp III trở xuống, như Linh nói thì suy nghĩ còn chưa sâu sắc nên thường là ko thể xác định dc mình yêu hay ko? (tuy nhiên vẫn có những ngoại lệ nhé:p). Khi đã lớn rùi, suy nghĩ cũng chín chắn hơn, hình thành trong đầu óc con người ta những cảm xúc khác lạ, và khi đó, lời yêu thương có thể coi là chân thành.:D
@Hương: khác nhau nhiều thì cũng chỉ là trên lý thuyết thôi em ạ! Nhưng mà chuyển từ thích sang yêu đôi khi từ lúc nào người ta cũng ko biết nữa.:D
@Trung: Mà Trung kiếm đâu dc cái ảnh Kaka với vợ chất thế? Share cho chị với dc ko?:D
ối zời...:| pro quá....phải mấy chục mảnh tình vắt vai chứ ko ít ...:p...:|

Nguyễn Châu Giang đã viết:
ối zời...:| pro quá....phải mấy chục mảnh tình vắt vai chứ ko ít ...:p...:|
Ko dám, ko dám. Mới chỉ có 1 thui!:D.
Thật ra thì nhờ có thầy dạy Văn của bọn chị nên chị mới hiểu nhiều thế đấy:p
Mà Linh chưa thích ai thì cũng đừng vội mừng. Người ta thường nói tình yêu tuổi học trò là tình yêu đẹp nhất, trong trắng nhất! Thế nên nếu ko dc trải qua nó thì coi như là phí mất nửa đời người rùi:))

nhưng em thích là học sinh giỏi con ngoan cơ chị ah ;;)

hix ý em là đọc cái đấy thì em chưa thích ai ;;) nhưng dĩ nhiên là em thích ối ra đấy rồi :p ;;)

Nếu thích một người mà không thành, hoặc chia tay, thì sẽ không cảm thấy quá đau khổ và sau một thời gian ngắn có thể bình thường trở lại, vì tình cảm đấy chưa hẳn là sâu sắc lắm
Còn khi đã yêu rồi mà chia tay thì sẽ hụt hẫng và đau khổ rất nhiều, thậm chí có người qua bao nhiêu thời gian vẫn không quên được những kỉ niệm, cả những nỗi đau đó.
Đấy là Linh nghĩ thế :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Linh nghĩ thế thì nó đúng là như thế :))

Đùa tớ cũng nghĩ thế :p Trùng hợp quá :D

Căn bản vừa bị đá :| 8-}

1 câu hỏi muôn thuở với mọi tầng lớp tuổi teen :D :))
Nói chung để ko sợ bị ngộ nhận, cứ nói là mình " thích " đi, đừng nói " yêu" bừa bãi :p

nói yêu tuổi này thì ai cũng bảo bé tí
biết yêu là cái j mới chỉ thik vớ vẩn
nhưng nh` ng` lại nghĩ là mình đã yêu
2 cái này hơi khó phân biệt

Hòa nói thế cũng chả phải, đôi khi YÊU bắt đầu từ THÍCH mà :D, với cả nói như ấy thì chỉ những thằng nào ko đẹp zai mới có người YÊU THẬT SỰ à 8-}

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên