Thích và yêu khác nhau thế nào?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Yêu thật thì bỏ cái cách xưng hô VỢ VỢ CHỒNG CHỒNG đi mày :)) nghe ngữa vãi ạ :))

Hơ !
Chuyện vợ chồng nhà tao, liên quan gì đến mày hả Sơn ?
Gọi gì là quyền của tao !
Thằng 8-}8-}8-}8-} !

Hơ !
Mà .........
Chết vì yêu là cái chết vãi cả điêu 8-}8-}8-}8-} !
Thế là sao nhở ???????

Những ai chết vì yêu mới là những người yêu thật sự mà ta có thể thấy rõ nhất, cho nên trong mắt chúng ta chả mấy ai chính xác là YÊU THẬT SỰ :))

Con ơi là con !!!!!!!! Sao lại lập ra cái topic này . Thực ra thich và yêu có khác nhau cái gì đâu . Thíck thì dùng cho bọn trẻ con chưa đến tuổi yêu , còn lớn rùi thì thick là yêu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
LONG GIRL !!!!!!!!! No.1

Chết cười mấy đứa này!:D Câu bài như đúng rùi, suy nghĩ đúng kiểu trẻ con lên ba mới tập yêu:))

:))

Em đùa mà chị :))

Mà hơn nhau 1 tuổi mà bà làm như là cả 1 thế hệ ý. Sợ quá :-s

Thế cơ ah? Làm gì mà cả một thế hệ? Chị có nói gì xa xôi đâu mà:p Hơn một tuổi cũng là hơn nhé! Đã là chị thì có quyền lên lớp chứ hả?:-?

nguyễn thế phong đã viết:
Linh nghĩ thế thì nó đúng là như thế :))

Đùa tớ cũng nghĩ thế :p Trùng hợp quá :D

Căn bản vừa bị đá :| 8-}
Hì nghĩ thế thiệt hông? :D
Phong vừa bị đá à? Cái này cũng có thiệt hông? :))
Linh cũng đã break up, không trong vai trò bị đá nhưng cũng rất là... đau hì hì. May mà đã qua rùi :)>-

Nhưng mà chị ko thấy giống Linh

chị thích 1 người và sau 5 tháng bảo với người ta là chị thích :) chị bị từ chối :(( chị vẫn thích :eek: chị biết người ta có bạn gái 8-} lượn lờ trước mắt 8-} cũng kệ :-w vẫn thích :(( chia tay hết cấp :) ko nói 1 lời. h ko biết nick, mới biết địa chỉ trường mới của người ta... mà hình như chị vẫn thích... sau 8 tháng ko gặp :) ko nói chuyện, ko biết gì :) ko có gì về nhau trừ mấy dòng lưu bút bạn ý gượng ép phải viết

thế là thế nào???

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừm, thế nên mới nói là chị thích chứ chưa phải yêu.:D Hihi đấy chỉ là em nghĩ thôi, em nghĩ là người đó không đáp lại tình cảm của chị nên tình cảm đấy chưa phát triển lên được thành yêu :). Em thấy dù chị vẫn một mình thích người đó thì cũng không phải là tình yêu đơn phương hihi, có vài trường hợp thì mình chưa quên được ai đó vì mình chưa tìm được người mà mình thấy thích hợp hơn hoặc đơn giản là ... vẫn thích nhớ về người đó, với cả chị cũng bảo là HÌNH NHƯ chị còn thích mà :)) Em cũng không biết giải thích sao nhưng em nghĩ yêu thì nó khác cơ ;)

nhắm mắt vào là thấy nó, lúc nào cũng nghĩ đến nó ... --> đó là gì nhỉ ?_?

tớ từng thix một đứa 3 năm ko gặp mặt...:D chẳng hiểu sao 3 năm ko gặp mặt mà vẫn thix....thậm chí chẳng thể nhớ nổi mặt nó và giọng nói nó...:p nhưng bây h khi hết thix rồi thì lại nhớ lại đc cả giọng nói lẫn khuôn mặt...:)) và nhớ đc kỉ niệm cuối cùng vào ngày cuối cùng của năm cấp 1...:) có lẽ đấy vẫn là tình cảm đẹp đẽ và tuyệt vời nhất của tớ...:)) :Dchẳng bao h phải buồn vì nó lấy một lần...:p

còn cấp III thì tớ tính mọi thứ vẫn chỉ là thix thui....:p

@Chick: chắc riêng mày thì người ta gọi là đam mê rùi...:))

ặc thik 1 đứa 3 năm ko gặp mặt :|
đến pó tay
tớ từng thik 1 đứa dài 2 năm trong khi nó chỉ thik mình 1 năm 10 tháng :))

bạn ấy chưa bao h làm tớ phải khóc >:D< dù tớ là 1 đứa cực kì dễ khóc :p

@ Hoàng: chắc là ám ảnh ấy ah ;;)

Ng` ta gọi đấy là điên tình :D

Yêu zoi`

Khổ thân thằng bé, yêu sớm quá :-s

hu hu ... khổ thế đó X_X 3 năm rồi ko gặp ... chỉ chat thôi ... :(( :(( :((

ng` thì bảo thik rồi đến yêu
nhưng yêu xong thì nó lại trở thành thik
rồi hết hẳn
nói chung 2 khái niệm này khó phân biệt

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.