Thích một người có người yêu rồi thì làm sao ?

Re: Thich mot nguoi co nguoi iu rui thi lam sao ?

thích 1 ng` mà có ng` yêu rồi cả có gì là hay ho.....nếu ng` đó ko biết mà lại có chuyện trục trặc với ng` yêu....ko nên vì thế mà đánh tin hiệu cho ng` ta, nhắy mắt nhíu mày....cư cẩm tán tỉnh ng` ta để cho ng` ta bỏ ng` yêu đến với mình....như thế chả hay ho gì cả....chỉ là phá vợ hạnh phúc của ng` khác thôi......
em thấy thế thì chỉ khổ thân mỗi chị/anh ng` yêu.......
thế mình thì ai chịu khổ thay cho :p

Người đến trước nhỡ ko phải là người hợp với người ta thì sao? Nếu như người ta đẹp đôi, yêu nhau thắm thiết thì tốt nhất ko nên phá, còn nếu bên kia vẫn lưỡng lự chuyện tình cảm thì chả tội gì ko thử :D

thích 1 ng` mà có ng` yêu rồi cả có gì là hay ho.....nếu ng` đó ko biết mà lại có chuyện trục trặc với ng` yêu....ko nên vì thế mà đánh tin hiệu cho ng` ta, nhắy mắt nhíu mày....cư cẩm tán tỉnh ng` ta để cho ng` ta bỏ ng` yêu đến với mình....như thế chả hay ho gì cả....chỉ là phá vợ hạnh phúc của ng` khác thôi......
Em thấy cứ như anh Dung nói, quán triệt tư tưởng " Nhật Pháp đánh nhau và hành động của chúng ta" của cụ Hồ là hay nhất :D.

Cứ để từ từ cho nó ra ngô ra khoai đã thì mình hẵng nhảy vào
Chứ chiến sự đang nổ ra thế mình nhảy vào mang tiếng cướp của thì ngại chít ^^
Mà cướp xong được chắc gì đã vui, nhỡ may nó đến với mình chỉ lấp chỗ trống thôi thì sao :D bề ngoài nó vẫn vui vẻ với mình mà trong tim thì vẫn nhớ nhung con bé kia thì có phải là hớ ko ??? Vừa mang tiếng là cơ hội mà lại xôi hỏng bỏng ko, chả béo bở gì ^^

Nguyễn Tuấn Anh đã viết:
Chứ chiến sự đang nổ ra thế mình nhảy vào mang tiếng cướp của thì ngại chít ^^
Mà cướp xong được chắc gì đã vui, nhỡ may nó đến với mình chỉ lấp chỗ trống thôi thì sao :D bề ngoài nó vẫn vui vẻ với mình mà trong tim thì vẫn nhớ nhung con bé kia thì có phải là hớ ko ??? Vừa mang tiếng là cơ hội mà lại xôi hỏng bỏng ko, chả béo bở gì ^^
hề hề, mình có ý kiến khác. :) Chộp giật được phát nào hay phát ấy. ;)

Ui, để nó ra ngô ra khoai rồi thì mình làm sao làm được gì nữa ? Nhật Pháp lại đình chiến, bắt tay đánh VN thì có phải mình thiệt không :D, cứ tiên hạ thủ vi cường, đánh trước, đá sau :D.

em thì vẫn theo tư tưởng là ghét nhất trên đời cái trò cướp ng` yêu...thế nên....em hơi bị dị ứng cái vụ này 1 tý....thế nhưng mà nếu mà ng` ta đã sứt mẻ từ bên trong lâu rồi, quyết định bỏ nhau trước cả khi gặp ng` thứ 3, hoặc ng` thứ 2 la` 1 đứa chả ra gì thì.....cũng đựoc....;))

Thế nếu em vẫn nghĩ rằng em đang iu người ta, cho đến khi có một nửa thực sự đến? :) Nếu không ai có lỗi, và mọi chuyện rất tốt đẹp, nhưng có cái gì đó không đúng, hay là không đủ... Chả biết nữa :p Mình không có tư cách xen vào đây :p

ko có cạnh tranh thì kinh tế ko phát triển lên được. Tình cảm cũng thế, cạnh tranh lành mạnh có khi làm cho tình cảm bền vững hơn ấy chứ (với điều kiện cạnh tranh là lành mạnh, đôi bên ko đa tình :p)

Thế thì cạnh tranh thế nào? :-/

tạm thời cứ là bạn, kiên nhẫn và chờ đợi, sẽ có ngày chúng nó chia tay... ta sẽ nhiệt tình giúp đỡ nếu ko thể cứu vãn thì đó là lúc ta nhảy zo...

Thế mà cũng gọi là cạnh tranh à? Thế gọi là ngồi chờ thời! mà chờ kiểu đó khéo là... :-<

Đinh Tường Lan đã viết:
Thế thì cạnh tranh thế nào? :-/
Cạnh tranh có nghĩa là .... :) khó nói quá, hội phó chắc tự hiểu :* , từ điển của hội chúng ta không có từ cạnh tranh này. Ai cũng cho và ai cũng nhận :x .

cạnh tranh lành mạnh là thể hiện tình cảm ra cho ng con gái đấy biết, quan tâm chăm sóc ng ta bằng tình cảm thật của mình :> lành mạnh là ở chỗ ko nhảy vào nói xấu, chia rẽ... Quyền quyết định là ở ng con gái kia cơ mà ;)
nếu ng ta có chia tay ng yêu sang mới mình thì có gì là xấu đâu, ai cũng có quyền đc chọn lựa cơ mà nhỉ :) ( dù sao chắc ko phải ai cũng dám dũng cảm làm đc thế ;) ) cái gì cũng phải thử thì mới biết cái gi là của mình cái gi ko chứ :x

Đời chỉ có một lần thôi, thử làm sao được. Giá được sống nháp 1 phát nhỉ, xong rồi, không thích, xóa đi, làm lại từ đầu :D

Đinh Tường Lan đã viết:
Đời chỉ có một lần thôi, thử làm sao được. Giá được sống nháp 1 phát nhỉ, xong rồi, không thích, xóa đi, làm lại từ đầu :D

áp dụng máy móc kiểu thò tay vào ổ điện cao thế xem thử có giật ko thì nói làm j [-x
em nói ở context này thôi mà, chuyện tình cảm có lúc biết chẳng đc gì sao ngta vẫn lao vào, sao có ng miệng nói chẳng quan tâm nhưng trong lòng vẫn đau đáu. Thế nên nếu có suy nghĩ mình và ngta sẽ hợp nhau hơn thì tại sao ko bày tỏ tình cảm và cạnh tranh lành mạnh chứ :p

Có khi làm thế xong phát hiện ra cũng không phải thế lắm, và rủi mà người ta có yêu mình thật thì có phải mang tiếng đùa giỡn với tình cảm của người ta (Mặc dù chị cho là đã yêu thực sự một lần thì cũng đáng bỏ tất cả, nhưng người đó không yêu mình thì bỏ hết cũng phí) ra không?!

Hm, thế nên mới bảo giá mà được test phát thì tốt :D

Phó Mai Tâm Giao đã viết:
đúng rồi , nhất là người iu người ta ở xa thì càng khổ :|

Khổ tận cam lai. Mô phật :p

Đinh Tường Lan đã viết:
Có khi làm thế xong phát hiện ra cũng không phải thế lắm, và rủi mà người ta có yêu mình thật thì có phải mang tiếng đùa giỡn với tình cảm của người ta (Mặc dù chị cho là đã yêu thực sự một lần thì cũng đáng bỏ tất cả, nhưng người đó không yêu mình thì bỏ hết cũng phí) ra không?!

Hm, thế nên mới bảo giá mà được test phát thì tốt :D
Em ạ, cứ test cho thoải mái, chán thì thôi. Có gì mà phải đắn đo suy nghĩ nhiều thế. Sống sướng thì thôi chứ nhể! :) Những bạn trẻ thời nay cần phải học tập pp test này, ví dụ như: 2 người muốn tìm hiểu nhau, thì phải test sống chung với nhau, xem có hợp nhau không. :) :x :x xong rồi không hợp thì giải tán. Thế cho nên :> thời nay khi cưới vợ cưới chồng đẻ con :) người ta thường phải test xem là có phải là con đẻ của mình không, hay lại trứng chim cúc cu thì :eek: :)) :)

Nguyễn Lê Đăng Thi đã viết:
Em ạ, cứ test cho thoải mái, chán thì thôi. Có gì mà phải đắn đo suy nghĩ nhiều thế. Sống sướng thì thôi chứ nhể! :) :)
kiểu này là chỉ biết mình sướng thôi, chứ có suy nghĩ cho người khác đâu [-( :-$ [-x :|

Back
Bên trên